kcmfonts - en to ml translation catalogue (44 entries)

note: i18n: ectx: label, entry (forceFontDPI), group (General)
en: Force font DPI on X11
ml: X11ൽ ഫോണ്ട് ഡിപിഐ നിർബന്ധിക്കുക

note: i18n: ectx: label, entry (font), group (General)
en: General font
ml: സാധാരണ ഫോണ്ട്

note: i18n: ectx: label, entry (fixed), group (General)
en: Fixed width font
ml: തുല്യ വീതിയുള്ള ഫോണ്ട്

note: i18n: ectx: label, entry (smallestReadableFont), group (General)
en: Small font
ml: ചെറിയ ഫോണ്ട്

note: i18n: ectx: label, entry (toolBarFont), group (General)
en: Tool bar font
ml: ഉപകരണപ്പട്ടയുടെ ഫോണ്ട്

note: i18n: ectx: label, entry (menuFont), group (General)
en: Menu font
ml: മെനു അക്ഷരസഞ്ചയം

note: i18n: ectx: label, entry (activeFont), group (WM)
en: Window title font
ml: ജാലകത്തിന്റെ തലക്കെട്ടിനുള്ള ഫോണ്ട്

[ctx: use system subpixel setting]
en: Vendor default
ml: സിസ്റ്റം തനത്

[ctx: no subpixel rendering]
en: None
ml: ഒന്നുമല്ല

en: RGB
ml: ആര്‍ജിബി

en: BGR
ml: ബിജിആര്‍

en: Vertical RGB
ml: വെര്‍ട്ടിക്കല്‍ ആര്‍ജിബി

en: Vertical BGR
ml: വെര്‍ട്ടിക്കല്‍ ബിജിആര്‍

[ctx: use system hinting settings]
en: Vendor default
ml: സിസ്റ്റം തനത്

[ctx: medium hinting]
en: Medium
ml: മദ്ധ്യം

[ctx: no hinting]
en: None
ml: ഒന്നുമില്ല

[ctx: slight hinting]
en: Slight
ml: ചെറുതായി

[ctx: full hinting]
en: Full
ml: പൂർണ്ണമായി

en: Some changes such as anti-aliasing or DPI will only affect newly started applications.
ml: ആന്റി-അലിയാസിങ് പോലുള്ള മാറ്റങ്ങള്‍ പുതുതായി ആരംഭിക്കുന്ന പ്രയോഗങ്ങളില്‍ മാത്രമേ ലഭ്യമാകുള്ളൂ.

en: The recommended way to scale the user interface is using the global screen scaling feature.
ml: ഉപയോക്തൃ ഇന്റർഫേസ് വലുതാക്കാനുള്ള നല്ല മാർഗം ആഗോള സ്ക്രീൻ വലുപ്പ മാറ്റൽ പ്രക്രിയ ഉപയോഗിക്കുന്നതാണ്.

en: &Adjust All Fonts…
ml: എല്ലാ അക്ഷരസഞ്ചയങ്ങളും ക്രമീകരിക്കുക… (&A)

en: General:
ml: പൊതുവായ:

en: Select general font
ml: പൊതുവായ അക്ഷരസഞ്ചയം തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Fixed width:
ml: തുല്ല്യ വീതി:

en: Select fixed width font
ml: തുല്ല്യ വീതിയുള്ള അക്ഷരസഞ്ചയം തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Small:
ml: ചെറുത്:

en: Select small font
ml: ചെറിയ അക്ഷരസഞ്ചയം തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Toolbar:
ml: ഉപകരണപട്ട:

en: Select toolbar font
ml: ഉപകരണപട്ടയ്ക്കായിള്ള അക്ഷരസഞ്ചയം തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Menu:
ml: മെനു:

en: Select menu font
ml: മെനു അക്ഷരസഞ്ചയം തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Window title:
ml: ജാലക തലക്കെട്ട്:

en: Select window title font
ml: ജാലക തലക്കെട്ടിനായുള്ള അക്ഷരസഞ്ചയം തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Anti-Aliasing:
ml: ആന്റി-ഏലിയാസിങ്:

en: Enable
ml: പ്രവർത്തനക്ഷമമാക്കുക

[ctx: @info:tooltip Anti-Aliasing]
en: Pixels on displays are generally aligned in a grid. Therefore shapes of fonts that do not align with this grid will look blocky and wrong unless <emphasis>anti-aliasing</emphasis> techniques are used to reduce this effect. You generally want to keep this option enabled unless it causes problems.
ml: ഡിസ്പ്ലേകളിലെ പിക്സലുകൾ സാധാരണയായി ഒരു ഗ്രിഡിൽ ക്രമീകരിച്ചിരിക്കുന്നു. അതിനാൽ, ഈ പ്രഭാവം കുറയ്ക്കുന്നതിന് <emphasis>ആന്റി ഏലിയാസിംഗ്</emphasis> സാങ്കേതികവിദ്യ ഉപയോഗിക്കുന്നില്ലെങ്കിൽ, ഈ ഗ്രിഡുമായി പൊരുത്തപ്പെടാത്ത അക്ഷര സഞ്ചയങ്ങളുടെ രൂപങ്ങൾ ബ്ലോക്കും തെറ്റുകളും ആയി കാണപ്പെടും. പ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കുന്നില്ലെങ്കിൽ ഈ ഓപ്ഷൻ പ്രവർത്തനക്ഷമമായി നിലനിർത്തുന്നതാണ് നല്ലത്.

en: Exclude range from anti-aliasing
ml: ആന്റി-ഏലിയാസിംഗിൽ നിന്നുള്ള ശ്രേണി ഒഴിവാക്കുക

en: to
ml: മുതൽ

[ctx: Used as a noun, and precedes a combobox full of options]
en: Sub-pixel rendering:
ml: ഉപ പിക്സൽ റെൻഡറിംഗ്:

[ctx: @info:tooltip Sub-pixel rendering]
en: <para>On TFT or LCD screens every single pixel is actually composed of three or four smaller monochrome lights. These <emphasis>sub-pixels</emphasis> can be changed independently to further improve the quality of displayed fonts.</para> <para>The rendering quality is only improved if the selection matches the manner in which the sub-pixels of your display are aligned. Most displays have a linear ordering of <emphasis>RGB</emphasis> sub-pixels, some have <emphasis>BGR</emphasis> and some exotic orderings are not supported by this feature.</para>This does not work with CRT monitors.
ml: <para>ടിഎഫ്ടി അല്ലെങ്കിൽ എൽസിഡി സ്ക്രീനുകളിൽ ഓരോ പിക്സലും യഥാർത്ഥത്തിൽ മൂന്നോ നാലോ ചെറിയ മോണോക്രോം ലൈറ്റുകൾ ഉൾക്കൊള്ളുന്നു. പ്രദർശിപ്പിച്ച ഫോണ്ടുകളുടെ ഗുണനിലവാരം കൂടുതൽ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിന് ഈ <emphasis>ഉപ പിക്സലുകൾ</emphasis> സ്വതന്ത്രമായി മാറ്റാവുന്നതാണ്.</para><para>നിങ്ങളുടെ ഡിസ്പ്ലേയുടെ ഉപ-പിക്സലുകൾ വിന്യസിച്ചിരിക്കുന്ന രീതിയിൽ തിരഞ്ഞെടുക്കൽ പൊരുത്തപ്പെടുന്നെങ്കിൽ മാത്രമേ റെൻഡറിംഗ് നിലവാരം മെച്ചപ്പെടുകയുള്ളൂ. മിക്ക ഡിസ്പ്ലേകളിലും <emphasis>ആർജിബി</emphasis> സബ് പിക്സലുകളുടെ ലീനിയർ ഓർഡർ ഉണ്ട്, മറ്റ് ചിലതിൽ <emphasis>ബിജിആർ</emphasis> ഉണ്ട്, കൂടാതെ ചില അസാധാരണ ഓർഡറുകൾക്ക് ഈ സവിശേഷത പിന്തുണയ്ക്കുന്നില്ല.</para>ഇത് സിആർടി മോണിറ്ററുകളിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നതല്ല.

[ctx: Used as a noun, and precedes a combobox full of options]
en: Hinting:
ml: ഹിന്റിങ് രീതി:

[ctx: @info:tooltip Hinting]
en: Hinting is a technique in which hints embedded in a font are used to enhance the rendering quality especially at small sizes. Stronger hinting generally leads to sharper edges but the small letters will less closely resemble their shape at big sizes.
ml: ഒരു ചെറിയ ഫോമിൽ റെൻഡറിംഗ് ഗുണനിലവാരം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് ഒരു ഫോണ്ടിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുള്ള ഹിന്റുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്ന ഒരു സാങ്കേതികതയാണ് ഹിൻറ്റിംഗ്. ശക്തമായ ഹിൻറ്റിംഗ് സാധാരണയായി മൂർച്ചയുള്ള അരികുകളിലേക്ക് നയിക്കുന്നു, പക്ഷെ ചെറിയ അക്ഷരങ്ങൾ വലിയ വലുപ്പത്തിലെ അവയുടെ ആകൃതിയോട് സാമ്യം കുറവായിരിക്കും.

en: Force font DPI:
ml: അക്ഷരസഞ്ചയങ്ങളുടെ ഡിപിഐ നിര്‍ബന്ധമായാക്കേണ്ടതു്:

en: Select Font
ml: അക്ഷരസഞ്ചയം തിരഞ്ഞെടുക്കുക
