plasma-nm - en to is translation catalogue (79 entries)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelGateway)
en: Gateway:
is: Netgátt:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, gateway)
en: L2TP server IP or name.
is: IP-tala eða heiti L2TP-þjóns.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelAuthType)
en: Authentication type:
is: Tegund auðkenningar:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QComboBox, cmbAuthType)
en: Select an authentication mode.
is: Veldu tegund auðkenningar:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cmbAuthType)
en: Password
is: Lykilorð

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cmbAuthType)
en: Certificates (TLS)
is: Vottorð (TLS)

[ctx: like in Username for athentication]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, Label_1)
en: Username:
is: Notandanafn:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, username)
en: <html><head/><body><p>Set the name used for authenticating the local system to the peer to &lt;name&gt;.</p></body></html>
is: <html><head/><body><p>Veldu notandanafnið sem á að nota til að auðkenna staðbundna kerfið á jafningjanum á &lt;name&gt;.</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, Label_2)
en: Password:
is: Lykilorð:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (PasswordField, password)
en: <html><head/><body><p>Password passed to PPPD when prompted for it.</p></body></html>
is: <html><head/><body><p>Lykilorð sent til PPPD þegar beðið er um það.</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, Label_3)
en: NT Domain:
is: NT-lén:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, domain)
en: <html><head/><body><p>Append the domain name &lt;domain&gt; to the local host name for</p><p>authentication purposes.</p></body></html>
is: <html><head/><body><p>Bættu lénsheitinu &lt;domain&gt; við staðbundna vélarheitið til </p><p>auðkenningar.</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel2)
en: CA Certificate:
is: CA-vottorð:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KUrlRequester, machineCA) i18n: ectx: property (toolTip), widget (KUrlRequester, userCA)
en: <html><head/><body><p>Certificate authority (CA) file in .pem, .der, .crt, .cer or .p12 formats.</p></body></html>
is: <html><head/><body><p>Vottunaraðilaskrá (CA) á .pem-, .der-, .crt-, .cer- eða .p12-sniði.</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel3_2)
en: User Certificate:
is: Vottorð notanda:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KUrlRequester, userCert)
en: <html><head/><body><p>Certificate in .pem, .der, .crt, .cer or .p12 formats.</p></body></html>
is: <html><head/><body><p>Vottorð á .pem-, .der-, .crt-, .cer- eða .p12-sniði.</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel4)
en: Private Key:
is: Einkalykill:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KUrlRequester, machineKey) i18n: ectx: property (toolTip), widget (KUrlRequester, userKey)
en: <html><head/><body><p>Private key in .pem, .der, .key, .pk8 or .p12 formats.</p></body></html>
is: <html><head/><body><p>Einkalykill á .pem-, .der-, .key-, .pk8- eða .p12-sniði.</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_5) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_7)
en: Private Key Password:
is: Lykilorð einkalykils:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (PasswordField, machineKeyPassword) i18n: ectx: property (toolTip), widget (PasswordField, userKeyPassword)
en: <html><head/><body><p>Password for private key or PKCS#12 certificate.</p></body></html>
is: <html><head/><body><p>Lykilorðið fyrir einkalykil eða PKCS#12-vottorð.</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, btnIPSecSettings)
en: IPsec Settings…
is: IPsec-stillingar…

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, btnPPPSettings)
en: PPP Settings…
is: PPP-stillingar…

en: User Password:
is: Lykilorð notanda:

en: User Certificate Password:
is: Lykilorð notandavottorðs:

en: Machine Certificate Password:
is: Lykilorð vélarvottorðs:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, gbEnableTunnelToHost)
en: Enable IPsec tunnel to L2TP host
is: Virkja IPsec-einkagöng til L2TP-hýsitölvu

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, gbAuthentication)
en: Machine Authentication
is: Auðkenning vélar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelAuthType)
en: Type:
is: Tegund:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cmbAuthType)
en: Pre-shared Key (PSK)
is: Forsamnýttur lykill (PSK)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Pre-shared Key:
is: Forsamnýttur lykill:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (PasswordField, presharedKey)
en: <html><head/><body><p>Pre-shared key (PSK) secret.</p></body></html>
is: <html><head/><body><p>Leyndarmál forsamnýtts lykils (PSK).</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Machine Certificate:
is: Vélarvottorð:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KUrlRequester, machineCert)
en: <html><head/><body><p>Certificate in .pem, .der or .p12 formats.</p></body></html>
is: <html><head/><body><p>Vottorð á .pem-, .der- eða .p12-sniði.</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, gbAdvanced)
en: Advanced
is: Ítarlegt

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_7)
en: Phase1 Algorithms:
is: Phase1-algóritmar:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_8)
en: Phase2 Algorithms:
is: Phase2-algóritmar:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, esp)
en: <html><head/><body><p>Optional. A list of proposals for ESP - Quick Mode. The format is “enc-integ,enc-integ, …”.</p></body></html>
is: <html><head/><body><p>Valfrjálst. Listi yfir tilboð fyrir ESP - Quick Mode. Sniðið er “enc-integ,enc-integ, …”.</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QTimeEdit, ikelifetime)
en: <html><head/><body><p>How long the keying channel of a connection should last before being renegotiated.</p></body></html>
is: <html><head/><body><p>Hversu lengi lyklunarrás tengingar á að endast áður en tengingarumleitan hefst aftur.</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbIkelifetime)
en: Phase1 Lifetime:
is: Phase1-líftími:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, ike)
en: <html><head/><body><p>Optional. A list of proposals for IKE - Main Mode. The format is “enc-integ-group,enc-integ-group, …”.</p></body></html>
is: <html><head/><body><p>Valfrjálst. Listi yfir tillögur fyrir 'IKE - Main Mode'. Sniðið er “enc-integ-group,enc-integ-group, …”.</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbSalifetime)
en: Phase2 Lifetime:
is: Phase2-líftími:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QTimeEdit, salifetime)
en: <html><head/><body><p>How long a particular instance of a connection (a set of encryption/authentication keys for user packets) should last, from successful negotiation to expiry.</p></body></html>
is: <html><head/><body><p>Hversu lengi tiltekið tilvik tengingar (mengi dulkóðunar-/auðkenningarlykla fyrir notandapakka) á að endast, frá því tengingu er komið á og þar til hún rennur út.</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, remoteId)
en: <html><head/><body><p>Optional. How the IPsec server should be identified for authentication. Sometimes referred to as Peer ID or Gateway ID, also referred to as rightid by strongSwan, Libreswan, Openswan and FreeS/WAN. See strongSwan or Libreswan documentation for leftid/rightid syntax and identity parsing.</p></body></html>
is: <html><head/><body><p>Valfrjálst. Hvernig auðkenna á IPsec-þjón fyrir auðkenningu. Stundum kallað jafningjakenni (Peer ID) eða gáttarkenni (Gateway ID), einnig nefnt 'rightid' í 'strongSwan', 'Libreswan', 'Openswan' og 'FreeS/WAN'. Sjá skjölun strongSwan eða Libreswan um málskipan fyrir 'leftid-/rightid' og auðkennisþáttun.</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, cbIPComp)
en: <html><head/><body><p>IPComp compresses raw IP packets before they get encrypted. This saves some bandwidth, but uses more processing power.</p></body></html>
is: <html><head/><body><p>IP-þjöppun (IPComp) þjappar hráa IP-pakka áður en þeir eru dulkóðaðir. Þetta sparar einhverja bandvídd en krefst meiri vinnslugetu.</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbIPComp)
en: Use IP compression
is: Nota IP-þjöppun

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, cbPFS)
en: <html><head/><body><p>Disable perfect forward secrecy. Enable this option only if the server doesn’t support PFS.</p></body></html>
is: <html><head/><body><p>Slökkva á PFS (perfect forward secrecy). Virkjaðu þennan valkost eingöngu ef þjónninn styður ekki PFS.</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbPFS)
en: Disable PFS
is: Slökkva á PFS

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, cbForceEncaps)
en: <html><head/><body><p>Some firewalls block ESP traffic. Enforcing UDP encapsulation even if no NAT situation is detected might help in such cases.</p></body></html>
is: <html><head/><body><p>Sumir eldveggir loka á ESP-umferð. Í slíkum tilvikum gæti hjálpað að þvinga fram UDP-gagnahjúpun jafnvel þótt ekkert NAT-ástand sé greint.</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbForceEncaps)
en: Enforce UDP encapsulation
is: Þvinga fram UDP-gagnahjúpun

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_6)
en: Remote ID:
is: Fjartengt kenni:

en: L2TP IPsec Options
is: L2TP IPsec-valkostir

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, grp_authenfication)
en: Authentication
is: Auðkenning

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblauth)
en: Allow following authentication methods:
is: Leyfa eftirfarandi auðkenningaraðferðir:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QListWidget, listWidget)
en: Allow/disable authentication methods
is: Leyfa/afvirkja auðkenningaraðferðir

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, grp_cryptoAndCompression)
en: Compression
is: Þjöppun

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, cbBSD)
en: Allow/disable BSD-Compress compression.
is: Leyfa/afvirkja BSD-Compress þjöppun.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbBSD)
en: Allow BSD compression
is: Leyfa BSD-þjöppun

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, cbdeflate)
en: Allow/disable Deflate compression.
is: Leyfa/afvirkja Deflate-þjöppun.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbdeflate)
en: Allow Deflate compression
is: Leyfa Deflate-þjöppun

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, cbTCPheaders)
en: Allow/disable Van Jacobson style TCP/IP header compression in both the transmit
    and the receive directions.
is: Leyfa/afvirkja TCP/IP-hausaþjöppun í stíl við Van Jacobsen, bæði fyrir sendingu
    og móttöku.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbTCPheaders)
en: Allow TCP header compression
is: Leyfa TCP-hausaþjöppun

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, cbCompressionNegotiation)
en: Allow protocol field compression negotiation in both the receive and the
     transmit directions.
is: Leyfa tengingarumleitan með þjöppun samskiptastaðalssvæðis bæði fyrir
     sendingu og móttöku.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbCompressionNegotiation)
en: Use protocol field compression negotiation
is: Nota tengingarumleitan með þjöppun samskiptastaðalssvæðis

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, cbAddressControlCompression)
en: Use Address/Control compression in both directions (send and receive).
is: Nota vistfangs-/stjórnþjöppun í báðar áttir (sending og móttaka).

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbAddressControlCompression)
en: Use Address/Control compression
is: Nota vistfangs-/stjórnþjöppun

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, grp_echo)
en: Echo
is: Bergmál

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, cbsendEcho)
en: Send LCP echo-requests to find out whether peer is alive.
is: Senda LCP-bergmálsbeiðnir til að athuga hvort jafninginn sé á lífi.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbsendEcho)
en: Send PPP echo packets
is: Senda PPP-bergmálspakka

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, grp_other)
en: Other Settings
is: Aðrar stillingar

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QGroupBox, gbMPPE)
en: Note: MPPE encryption is only available with MSCHAP authentication methods. To
    enable this checkbox, select one or more of the MSCHAP authentication
    methods: MSCHAP or MSCHAPv2.
is: Ath.: MPPE-dulkóðun er eingöngu í boði með MSCHAP-auðkenningaraðferðum. Til að
    virkja þennan gátreit skaltu velja eina eða fleiri af MSCHAP-auðkenningar-
    aðferðum: MSCHAP eða MSCHAPv2.

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, gbMPPE)
en: Use MPPE Encryption
is: Nota MPPE-dulkóðun

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblMMPEcrypto)
en: Crypto:
is: Dulritun:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QComboBox, cbMPPECrypto)
en: Require the use of MPPE, with 40/128-bit encryption or all.
is: Krefjast notkunar á MPPE, með 40/128-bita dulkóðun eða öllu.

[ctx: like in use Any configuration]
note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cbMPPECrypto)
en: Any
is: Hvað sem er

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cbMPPECrypto)
en: 128 bit
is: 128 bita

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cbMPPECrypto)
en: 40 bit
is: 40 bita

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, cbstatefulEncryption)
en: Allow MPPE to use stateful mode. Stateless mode is still attempted first.
is: Leyfa MPPE að nota stöðuvirkt snið (stateful mode). Stöðulaust snið verður samt reynt fyrst.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbstatefulEncryption)
en: Use stateful encryption
is: Nota stöðuvirka dulkóðun

en: L2TP PPP Options
is: L2TP PPP-valkostir
