kwin - en to vi translation catalogue (528 entries)

en: Desktop effects were restarted due to a graphics reset
vi: Các hiệu ứng bàn làm việc đã bị khởi động lại do một lần đặt lại đồ hoạ

en: Suspend Compositing
vi: Tạm ngừng kết hợp

en: <b>OpenGL compositing (the default) has crashed KWin in the past.</b><br>This was most likely due to a driver bug.<p>If you think that you have meanwhile upgraded to a stable driver,<br>you can reset this protection but <b>be aware that this might result in an immediate crash!</b></p>
vi: <b>Việc kết hợp dùng OpenGL (lựa chọn mặc định) đã từng gây sự cố cho KWin.</b><br>Việc này có khả năng lớn nhất là do một lỗi của trình điều khiển.<p>Nếu bạn cho rằng từ đó đến giờ bạn đã nâng cấp lên một trình điều khiển ổn định,<br>bạn có thể đặt lại tính năng bảo vệ này nhưng <b>hãy lưu ý rằng việc đó có thể gây ra một sự cố ngay lập tức!</b></p>

en: Required X extensions (XComposite and XDamage) are not available.
vi: Cần có các phần mở rộng X (XComposite và XDamage) nhưng hiện không có.

en: GLX/OpenGL is not available.
vi: Không có GLX/OpenGL.

en: Timestamp
vi: Mốc thời gian

en: Timestamp (µsec)
vi: Mốc thời gian (µ giây)

[ctx: A mouse button]
en: Left
vi: Trái

[ctx: A mouse button]
en: Right
vi: Phải

[ctx: A mouse button]
en: Middle
vi: Giữa

[ctx: A mouse button]
en: Back
vi: Lùi

[ctx: A mouse button]
en: Forward
vi: Tiến

[ctx: A mouse button]
en: Task
vi: Tác vụ

[ctx: A mouse button]
en: Extra Button 4
vi: Nút phụ 4

[ctx: A mouse button]
en: Extra Button 5
vi: Nút phụ 5

[ctx: A mouse button]
en: Extra Button 6
vi: Nút phụ 6

[ctx: A mouse button]
en: Extra Button 7
vi: Nút phụ 7

[ctx: A mouse button]
en: Extra Button 8
vi: Nút phụ 8

[ctx: A mouse button]
en: Extra Button 9
vi: Nút phụ 9

[ctx: A mouse button]
en: Extra Button 10
vi: Nút phụ 10

[ctx: A mouse button]
en: Extra Button 11
vi: Nút phụ 11

[ctx: A mouse button]
en: Extra Button 12
vi: Nút phụ 12

[ctx: A mouse button]
en: Extra Button 13
vi: Nút phụ 13

[ctx: A mouse button]
en: Extra Button 14
vi: Nút phụ 14

[ctx: A mouse button]
en: Extra Button 15
vi: Nút phụ 15

[ctx: A mouse button]
en: Extra Button 16
vi: Nút phụ 16

[ctx: A mouse button]
en: Extra Button 17
vi: Nút phụ 17

[ctx: A mouse button]
en: Extra Button 18
vi: Nút phụ 18

[ctx: A mouse button]
en: Extra Button 19
vi: Nút phụ 19

[ctx: A mouse button]
en: Extra Button 20
vi: Nút phụ 20

[ctx: A mouse button]
en: Extra Button 21
vi: Nút phụ 21

[ctx: A mouse button]
en: Extra Button 22
vi: Nút phụ 22

[ctx: A mouse button]
en: Extra Button 23
vi: Nút phụ 23

[ctx: A mouse button]
en: Extra Button 24
vi: Nút phụ 24

en: Input Device
vi: Thiết bị nhập

[ctx: The input device of the event is not known]
en: Unknown
vi: Không rõ

[ctx: A mouse pointer motion event]
en: Pointer Motion
vi: Di chuyển con trỏ

[ctx: The relative mouse movement]
en: Delta
vi: Khoảng cách

[ctx: The relative mouse movement]
en: Delta (not accelerated)
vi: Khoảng cách (không gia tốc)

[ctx: The global mouse pointer position]
en: Global Position
vi: Vị trí toàn cục

[ctx: A mouse pointer button press event]
en: Pointer Button Press
vi: Nhấn nút con trỏ

[ctx: A button in a mouse press/release event]
en: Button
vi: Nút

[ctx: A button in a mouse press/release event]
en: Native Button code
vi: Mã nút bản địa

[ctx: All currently pressed buttons in a mouse press/release event]
en: Pressed Buttons
vi: Nút được nhấn

[ctx: A mouse pointer button release event]
en: Pointer Button Release
vi: Thả nút con trỏ

[ctx: A mouse pointer axis (wheel) event]
en: Pointer Axis
vi: Trục con trỏ

[ctx: The orientation of a pointer axis event]
en: Orientation
vi: Hướng

[ctx: An orientation of a pointer axis event]
en: Horizontal
vi: Ngang

[ctx: An orientation of a pointer axis event]
en: Vertical
vi: Dọc

[ctx: The angle delta of a pointer axis event]
en: Delta
vi: Góc chênh

[ctx: A key press event]
en: Key Press
vi: Nhấn phím

[ctx: A key release event]
en: Key Release
vi: Thả phím

[ctx: Whether the event is an automatic key repeat]
en: Repeat
vi: Lặp lại

[ctx: Key according to Qt]
en: Qt::Key code
vi: Mã Qt::Key

[ctx: The translated code to an Xkb symbol]
en: Xkb symbol
vi: Kí hiệu Xkb

[ctx: The translated code interpreted as text]
en: Utf8
vi: UTF-8

[ctx: The currently active modifiers]
en: Modifiers
vi: Phím bổ trợ

[ctx: A touch down event]
en: Touch down
vi: Bắt đầu chạm

[ctx: The id of the touch point in the touch event]
en: Point identifier
vi: Mã điểm

[ctx: The global position of the touch point]
en: Global position
vi: Vị trí toàn cục

[ctx: A touch motion event]
en: Touch Motion
vi: Di chuyển điểm chạm

[ctx: A touch up event]
en: Touch Up
vi: Chạm xong

[ctx: A pinch gesture is started]
en: Pinch start
vi: Bắt đầu véo

[ctx: Number of fingers in this pinch gesture]
en: Finger count
vi: Số lượng ngón

[ctx: A pinch gesture is updated]
en: Pinch update
vi: Cập nhật véo

[ctx: Current scale in pinch gesture]
en: Scale
vi: Tỉ lệ

[ctx: Current angle in pinch gesture]
en: Angle delta
vi: Góc chênh

[ctx: Current delta in pinch gesture]
en: Delta x
vi: Độ lệch x

[ctx: Current delta in pinch gesture]
en: Delta y
vi: Độ lệch y

[ctx: A pinch gesture ended]
en: Pinch end
vi: Véo xong

[ctx: A pinch gesture got cancelled]
en: Pinch cancelled
vi: Véo bị huỷ

[ctx: A swipe gesture is started]
en: Swipe start
vi: Bắt đầu hất

[ctx: Number of fingers in this swipe gesture]
en: Finger count
vi: Số lượng ngón

[ctx: A swipe gesture is updated]
en: Swipe update
vi: Cập nhật hất

[ctx: Current delta in swipe gesture]
en: Delta x
vi: Độ lệch x

[ctx: Current delta in swipe gesture]
en: Delta y
vi: Độ lệch y

[ctx: A swipe gesture ended]
en: Swipe end
vi: Hất xong

[ctx: A swipe gesture got cancelled]
en: Swipe cancelled
vi: Hất bị huỷ

[ctx: A hardware switch (e.g. notebook lid) got toggled]
en: Switch toggled
vi: Công tắc bật/tắt

[ctx: Name of a hardware switch]
en: Notebook lid
vi: Nắp máy

[ctx: Name of a hardware switch]
en: Tablet mode
vi: Chế độ máy tính bảng

[ctx: A hardware switch]
en: Switch
vi: Công tắc

[ctx: The hardware switch got turned off]
en: Off
vi: Tắt

[ctx: The hardware switch got turned on]
en: On
vi: Bật

[ctx: State of a hardware switch (on/off)]
en: State
vi: Trạng thái

en: Tablet Tool
vi: Công cụ máy tính bảng

en: EventType
vi: Loại sự kiện

en: Position
vi: Vị trí

en: Tilt
vi: Nghiêng

en: Rotation
vi: Xoay

en: Pressure
vi: Áp lực

en: Buttons
vi: Nút

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, modifiersBox)
en: Modifiers
vi: Phím bổ trợ

en: Tablet Tool Button
vi: Nút công cụ máy tính bảng

en: Button
vi: Nút

en: Pressed
vi: Đã ấn

en: Tablet
vi: Máy tính bảng

en: Number
vi: Số

en: No Mouse Buttons
vi: Không có nút chuột nào

[ctx: Mouse Button]
en: left
vi: trái

[ctx: Mouse Button]
en: right
vi: phải

[ctx: Mouse Button]
en: middle
vi: giữa

[ctx: Mouse Button]
en: back
vi: lùi

[ctx: Mouse Button]
en: forward
vi: tiến

[ctx: Mouse Button]
en: extra 1
vi: phụ 1

[ctx: Mouse Button]
en: extra 2
vi: phụ 2

[ctx: Mouse Button]
en: extra 3
vi: phụ 3

[ctx: Mouse Button]
en: extra 4
vi: phụ 4

[ctx: Mouse Button]
en: extra 5
vi: phụ 5

[ctx: Mouse Button]
en: extra 6
vi: phụ 6

[ctx: Mouse Button]
en: extra 7
vi: phụ 7

[ctx: Mouse Button]
en: extra 8
vi: phụ 8

[ctx: Mouse Button]
en: extra 9
vi: phụ 9

[ctx: Mouse Button]
en: extra 10
vi: phụ 10

[ctx: Mouse Button]
en: extra 11
vi: phụ 11

[ctx: Mouse Button]
en: extra 12
vi: phụ 12

[ctx: Mouse Button]
en: extra 13
vi: phụ 13

[ctx: Mouse Button]
en: extra 14
vi: phụ 14

[ctx: Mouse Button]
en: extra 15
vi: phụ 15

[ctx: Mouse Button]
en: extra 16
vi: phụ 16

[ctx: Mouse Button]
en: extra 17
vi: phụ 17

[ctx: Mouse Button]
en: extra 18
vi: phụ 18

[ctx: Mouse Button]
en: extra 19
vi: phụ 19

[ctx: Mouse Button]
en: extra 20
vi: phụ 20

[ctx: Mouse Button]
en: extra 21
vi: phụ 21

[ctx: Mouse Button]
en: extra 22
vi: phụ 22

[ctx: Mouse Button]
en: extra 23
vi: phụ 23

[ctx: Mouse Button]
en: extra 24
vi: phụ 24

[ctx: Mouse Button]
en: task
vi: tác vụ

en: X11 Windows
vi: Cửa sổ X11

en: X11 Unmanaged Windows
vi: Cửa sổ vô quản lí X11

en: Wayland Windows
vi: Cửa sổ Wayland

en: Internal Windows
vi: Cửa sổ nội bộ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, quitButton)
en: Quit Debug Console
vi: Thoát khỏi bàn điều khiển gỡ lỗi

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, windows)
en: Windows
vi: Cửa sổ

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, input)
en: Input Events
vi: Sự kiện đầu vào

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, inputDevices)
en: Input Devices
vi: Thiết bị nhập

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, noOpenGLLabel)
en: No OpenGL compositor running
vi: Không có trình kết hợp OpenGL nào đang chạy

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, driverInfoBox)
en: OpenGL (ES) driver information
vi: Thông tin trình điều khiển OpenGL (ES)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Vendor:
vi: Nhà cung cấp:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Renderer:
vi: Trình kết xuất:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Version:
vi: Phiên bản:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Shading Language Version:
vi: Phiên bản ngôn ngữ đổ bóng:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_5)
en: Driver:
vi: Trình điều khiển:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_6)
en: GPU class:
vi: Lớp GPU:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_7)
en: OpenGL Version:
vi: Phiên bản OpenGL:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_8)
en: GLSL Version:
vi: Phiên bản GLSL:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, platformExtensionsBox)
en: Platform Extensions
vi: Phần mở rộng nền tảng

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, glExtensionsBox)
en: OpenGL (ES) Extensions
vi: Phần mở rộng OpenGL (ES)

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, keyboard)
en: Keyboard
vi: Bàn phím

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, layoutBox)
en: Keymap Layouts
vi: Bố cục bản đồ phím

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_9)
en: Current Layout:
vi: Bố cục hiện tại:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, activeModifiersBox)
en: Active Modifiers
vi: Các phím bổ trợ đang hoạt động

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, ledsBox)
en: LEDs
vi: LED

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, activeLedsBox)
en: Active LEDs
vi: LED hoạt động

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, clipboard) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_10)
en: Clipboard
vi: Bảng nháp

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_11)
en: Primary Selection
vi: Phần chọn chính

en: Window Manager
vi: Trình quản lí cửa sổ

en: PID of the application to terminate
vi: Mã tiến trình của ứng dụng để kết thúc

en: pid
vi: mã-tiến-trình

en: Hostname on which the application is running
vi: Tên máy mà ứng dụng đang chạy ở trong

en: hostname
vi: tên-máy

en: Caption of the window to be terminated
vi: Tiêu đề của cửa sổ để kết thúc

en: caption
vi: tiêu-đề

en: Name of the application to be terminated
vi: Tên của ứng dụng để kết thúc

en: name
vi: tên

en: ID of resource belonging to the application
vi: id của tài nguyên thuộc về ứng dụng

en: Time of user action causing termination
vi: Thời gian mà hành động của người dùng dẫn đến việc kết thúc

en: time
vi: thời-gian

en: KWin helper utility
vi: Tiện ích trợ giúp KWin

en: This helper utility is not supposed to be called directly.
vi: Không nên gọi trực tiếp tiện ích trợ giúp này.

en: Touchpad
vi: Bàn cảm ứng

en: Keyboard Layout Switcher
vi: Trình chuyển bố cục bàn phím

en: Select window to force close with left click or enter.
    Escape or right click to cancel.
vi: Bấm trái hoặc enter để chọn cửa sổ để ép đóng.
    Escape hoặc bấm phải để huỷ.

en: KDE window manager
vi: Trình quản lí cửa sổ KDE

en: (c) 1999-2019, The KDE Developers
vi: (c) 1999-2019, Các nhà phát triển KDE

en: Disable configuration options
vi: Tắt các lựa chọn cấu hình

en: Indicate that KWin has recently crashed n times
vi: Cho biết gần đây KWin đã gặp sự cố n lần

en: Start a rootless Xwayland server.
vi: Khởi động một trình chủ Xwayland không gốc.

en: Name of the Wayland socket to listen on. If not set "wayland-0" is used.
vi: Tên của ổ cắm Wayland dùng để nghe. Nếu không đặt, dùng "wayland-0".

en: The X11 Display to use in windowed mode on platform X11.
vi: Bộ hiển thị X11 để dùng trong chế độ cửa sổ hoá trên nền tảng X11.

en: The Wayland Display to use in windowed mode on platform Wayland.
vi: Bộ hiển thị Wayland để dùng trong chế độ cửa sổ hoá trên nền tảng Wayland.

en: Render to a virtual framebuffer.
vi: Kết xuất vào một framebuffer ảo.

en: The width for windowed mode. Default width is 1024.
vi: Chiều rộng cho chế độ cửa sổ hoá. Chiều rộng mặc định là 1024.

en: The height for windowed mode. Default height is 768.
vi: Chiều cao cho chế độ cửa sổ hoá. Chiều cao mặc định là 768.

en: The scale for windowed mode. Default value is 1.
vi: Tỉ lệ cho chế độ cửa sổ hoá. Giá trị mặc định là 1.

en: The number of windows to open as outputs in windowed mode. Default value is 1
vi: Số lượng cửa sổ để mở làm đầu ra trong chế độ cửa sổ hoá. Giá trị mặc định là 1

en: Wayland socket to use for incoming connections. This can be combined with --socket to name the socket
vi: Ổ cắm Wayland để dùng cho các kết nối đến. Có thể kết hợp với --socket để đặt tên cho ổ cắm

en: XWayland socket to use for Xwayland's incoming connections. This can be set multiple times
vi: Ổ cắm XWayland để dùng cho các kết nối đến của Xwayland. Có thể được đặt nhiều lần

en: Name of the xwayland display that has been pre-set up
vi: Tên của bộ hiển thị xwayland đã được cài đặt trước

en: Name of the xauthority file
vi: Tên tệp xauthority

en: Exits this instance so it can be restarted by kwin_wayland_wrapper.
vi: Thoát hiện thể này để nó có thể được khởi động lại bởi kwin_wayland_wrapper.

en: Render through drm node.
vi: Kết xuất qua nút drm.

en: Extract locale information from locale1 rather than the user's configuration
vi: Trích xuất thông tin thiết lập vùng từ locale1 thay vì cấu hình của người dùng

en: Input method that KWin starts.
vi: Phương thức nhập mà KWin khởi động.

en: Starts the session in locked mode.
vi: Khởi động phiên trong chế độ bị khoá.

en: Starts the session without lock screen support.
vi: Khởi động phiên mà không có hỗ trợ màn hình khoá.

en: Starts the session without global shortcuts support.
vi: Khởi động phiên mà không có hỗ trợ phím tắt toàn cục.

en: Disable KActivities integration.
vi: Tắt tích hợp KActivities.

en: Exit after the session application, which is started by KWin, closed.
vi: Thoát sau khi ứng dụng phiên, được khởi động bởi KWin, đóng.

en: Applications to start once Wayland and Xwayland server are started
vi: Ứng dụng để khởi động khi trình chủ Wayland và Xwayland được khởi động

en: KWin is unstable.
    It seems to have crashed several times in a row.
    You can select another window manager to run:
vi: KWin đang không ổn định.
    Nó có vẻ đã gặp sự cố nhiều lần liên tiếp.
    Bạn có thể chọn một trình quản lí cửa sổ khác để chạy:

en: kwin: unable to claim manager selection, another wm running? (try using --replace)
vi: kwin: không thể xác nhận sự lựa chọn của trình quản lí, có phải một wm khác đang chạy? (hãy thử dùng --replace)

en: kwin: another window manager is running (try using --replace)
vi: kwin: một trình quản lí cửa sổ khác đang chạy (hãy thử dùng --replace)

en: Replace already-running ICCCM2.0-compliant window manager
vi: Thay thế trình quản lí cửa sổ tương thích với ICCCM2.0 đang chạy

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelConstantBlurDescription)
en: Blur strength:
vi: Cường độ mờ:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelConstantBlurStrong) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelConstantNoiseStrong)
en: Strong
vi: Mạnh

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelConstantNoiseDescription)
en: Noise strength:
vi: Cường độ nhiễu:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_Strength)
en: Strength:
vi: Cường độ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_Dim)
en: Dim:
vi: Làm tối

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_DimPanels)
en: Docks and panels
vi: Giá và bảng

note: i18n: ectx: property (specialValueText), widget (QSpinBox, kcfg_Duration)
en: Default
vi: Mặc định

note: i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, kcfg_Duration) i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, kcfg_AnimationDuration)
en:  milliseconds
vi:  mi-li giây

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_InRotationEdge) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_OutRotationEdge)
en: Top
vi: Trên

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_InRotationEdge) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_OutRotationEdge)
en: Bottom
vi: Dưới

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_InDistance) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_OutDistance)
en: Distance:
vi: Khoảng cách:

en: Toggle Invert Effect
vi: Bật/tắt hiệu ứng đảo

en: Toggle Invert Effect on Window
vi: Bật/tắt hiệu ứng đảo cho cửa sổ

en: Invert Screen Colors
vi: Đảo màu màn hình

[ctx: @item:inlistbox Button size:]
en: Tiny
vi: Tí hon

[ctx: @item:inlistbox Button size:]
en: Normal
vi: Thường

[ctx: @item:inlistbox Button size:]
en: Large
vi: Lớn

[ctx: @item:inlistbox Button size:]
en: Very Large
vi: Rất lớn

[ctx: @item:inlistbox Button size:]
en: Huge
vi: Khổng lồ

[ctx: @item:inlistbox Button size:]
en: Very Huge
vi: Rất khổng lồ

note: i18n: ectx: property (title), widget (KButtonGroup, titleAlign)
en: Title &Alignment
vi: Căn &lề tiêu đề

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, kcfg_titleAlignCenter)
en: Center
vi: Giữa

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, kcfg_coloredBorder)
en: Check this option if the window border should be painted in the titlebar color. Otherwise it will be painted in the background color.
vi: Chọn lựa chọn này nếu bạn muốn viền cửa sổ được tô màu của thanh tiêu đề. Nếu không nó sẽ được tô bằng màu nền.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, kcfg_animateButtons)
en: Check this option if you want the buttons to fade in when the mouse pointer hovers over them and fade out again when it moves away.
vi: Chọn lựa chọn này nếu bạn muốn các nút hiện dần ra khi con trỏ chuột đảo trên chúng và mờ dần đi khi nó di chuyển ra khỏi đó.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_animateButtons)
en: Animate buttons
vi: Dùng hiệu ứng động cho các nút

en: Switch to desktop %1
vi: Chuyển sang bàn làm việc %1

en: Close running window on %1
vi: Đóng cửa sổ đang chạy ở %1

en: (Un)minimize running window on %1
vi: (Bỏ) thu nhỏ cửa sổ đang chạy ở %1

en: Maximize/restore running window on %1
vi: Phóng to / khôi phục cửa sổ đang chạy ở %1

en: Toggle fullscreen for running window on %1
vi: Bật/tắt chế độ toàn màn hình cho cửa sổ đang chạy ở %1

en: (Un)shade running window on %1
vi: (Bỏ) che cửa sổ đang chạy ở %1

en: Toggle keep above for running window on %1
vi: Bật/tắt chế độ giữ trên cho cửa sổ đang chạy ở %1

en: Toggle keep below running window on %1
vi: Bật/tắt chế độ giữ dưới cho cửa sổ đang chạy ở %1

en: Activate running window on %1
vi: Kích hoạt cửa sổ đang chạy ở %1

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_FadeToBlack)
en: Fade to black (fullscreen splash screens only)
vi: Tối dần (chỉ cho các màn hình khởi động toàn màn hình)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Animation duration:
vi: Thời lượng hiệu ứng động:

[ctx: Duration of rotation]
note: i18n: ectx: property (specialValueText), widget (QSpinBox, kcfg_AnimationDuration)
en: Default
vi: Mặc định

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupSize)
en: Size
vi: Kích thước

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: &Width:
vi: Chiều &rộng:

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, basic_tab)
en: Basic Settings
vi: Thiết lập cơ bản

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, advanced_tab)
en: Advanced Settings
vi: Thiết lập nâng cao

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, rings)
en: Rings
vi: Các vòng

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, ring_line_width_label)
en: Line Width:
vi: Độ rộng của nét:

note: i18n: ectx: property (suffix), widget (QDoubleSpinBox, kcfg_LineWidth) i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, kcfg_RingSize)
en:  pixel
vi:  điểm ảnh

note: i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, kcfg_RingLife)
en:  msec
vi:  mi-li giây

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, ring_duration_label)
en: Ring Duration:
vi: Thời lượng vòng:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, ring_radius_label)
en: Ring Radius:
vi: Bán kính vòng:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, font)
en: Text
vi: Chữ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, font_label)
en: Font:
vi: Phông chữ:

en: Clear All Mouse Marks
vi: Xoá hết các vết chuột

en: Clear Last Mouse Mark
vi: Xoá vết chuột cuối

en: Clear Mouse Marks
vi: Xoá các vết chuột

[ctx: Suffix]
en:  pixel |  pixels
vi[0]:  điểm ảnh

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Appearance
vi: Diện mạo

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Wid&th:
vi: Độ &rộng:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: &Color:
vi: &Màu:

en: Color Temperature Preview
vi: Xem thử nhiệt độ màu

en: Drag Down To Close
vi: Kéo xuống để đóng

[ctx: @label]
en: This effect is not a benchmark
vi: Hiệu ứng này không phải là một sự chuẩn kiểm

[ctx: @label]
en: Paint Amount
vi: Lượng sơn:

[ctx: @label]
en: Maximum FPS
vi: FPS tối đa

en: Toggle Show Paint
vi: Bật/tắt "Hiện sơn"

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_Gaps)
en: Gap between desktops
vi: Chỗ trống giữa các bàn làm việc

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_SlideBackground)
en: Slide desktop background
vi: Trượt nền bàn làm việc

en: Toggle Thumbnail for Current Window
vi: Ẩn/hiện hình nhỏ cho cửa sổ hiện tại

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Maximum &width:
vi: Độ &rộng tối đa:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: &Spacing:
vi: &Giãn cách:

note: i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, kcfg_Spacing) i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, kcfg_MaxWidth)
en:  pixels
vi:  điểm ảnh

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: &Opacity:
vi: Độ &mờ đục:

en: Toggle Tiles Editor
vi: Bật/tắt trình biên tập lát

en: Padding:
vi: Phần lót:

en: Add Floating Tile
vi: Thêm ô trôi

en: Delete
vi: Xoá

en: Track mouse
vi: Theo dõi chuột

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Trigger effect with:
vi: Kích hoạt hiệu ứng bằng:

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, KWin::TranslucencyEffectConfigForm)
en: Translucency
vi: Độ trong mờ

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, m_opacityGroupBox)
en: General Translucency Settings
vi: Thiết lập chung về độ trong mờ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, comboboxpopup_label)
en: Combobox popups:
vi: Ô bật lên hộp kết hợp:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_7)
en: Opaque
vi: Đục

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_6)
en: Transparent
vi: Trong suốt

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, menus_label)
en: Menus:
vi: Trình đơn:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, kcfg_IndividualMenuConfig)
en: Set menu translucency independently
vi: Đặt riêng độ trong mờ của trình đơn

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, dropdownmenus_label)
en: Dropdown menus:
vi: Trình đơn thả xuống:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, popupmenus_label)
en: Popup menus:
vi: Trình đơn bật lên:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, tornoffmenus_label)
en: Torn-off menus:
vi: Trình đơn xé tách:

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, KWin::VideoWallConfigForm)
en: Video Wall
vi: Màn hình ghép

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ApplyTo)
en: Apply to
vi: Áp dụng cho

note: i18n: ectx: property (placeholderText), widget (QLineEdit, kcfg_Whitelist) i18n: ectx: property (placeholderText), widget (QLineEdit, kcfg_Blacklist)
en: Comma separated list of window classes
vi: Danh sách phân cách bởi dấu phẩy các lớp cửa sổ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_Ignore)
en: Ignore
vi: Bỏ qua

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, ignoreLabel)
en: None
vi: Không

en: Toggle Present Windows (Current desktop)
vi: Ẩn/hiện "Các cửa sổ hiện thời" (Bàn làm việc hiện tại)

en: Toggle Present Windows (Window class)
vi: Ẩn/hiện "Các cửa sổ hiện thời" (Lớp cửa sổ)

en: Toggle Present Windows (Window class on current desktop)
vi: Ẩn/hiện "Các cửa sổ hiện thời" (Lớp cửa sổ trên bàn làm việc hiện tại)

en: No Matches
vi: Không mục nào khớp

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, advancedGroup)
en: Advanced
vi: Nâng cao

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: &Stiffness:
vi: Độ &rắn chắc:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_5)
en: Dra&g:
vi: Độ &kéo:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_MoveWobble)
en: Wo&bble when moving
vi: Lắc lư khi &di chuyển

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ResizeWobble)
en: Wobble when &resizing
vi: Lắc lư khi đổi &cỡ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_AdvancedMode)
en: Enable &advanced mode
vi: Bật chế độ &nâng cao

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, basicGroup)
en: &Wobbliness
vi: Độ &lắc lư

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Less
vi: Ít

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: More
vi: Nhiều

en: Move Zoomed Area Upwards
vi: Di chuyển vùng được thu phóng lên trên

en: Move Zoomed Area Downwards
vi: Di chuyển vùng được thu phóng xuống dưới

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, label) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QDoubleSpinBox, kcfg_ZoomFactor)
en: On zoom-in and zoom-out change the zoom by the defined zoom-factor.
vi: Khi thu phóng, thay đổi một lượng bằng hệ số thu phóng được chỉ định.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Zoom Factor:
vi: Hệ số thu phóng:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, kcfg_EnableFocusTracking)
en: Enable tracking of the focused location. This needs QAccessible to be enabled per application ("export QT_LINUX_ACCESSIBILITY_ALWAYS_ON=1").
vi: Bật tính năng theo dõi vị trí nhắm. Cần QAccessible được bật cho từng ứng dụng ("export QT_LINUX_ACCESSIBILITY_ALWAYS_ON=1").

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_EnableFocusTracking)
en: Enable Focus Tracking
vi: Bật tính năng theo dõi nhắm

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, kcfg_EnableTextCaretTracking)
en: Enable tracking of the text cursor. This needs QAccessible to be enabled per application ("export QT_LINUX_ACCESSIBILITY_ALWAYS_ON=1").
vi: Bật tính năng theo dõi con trỏ văn bản. Cần QAccessible được bật cho từng ứng dụng ("export QT_LINUX_ACCESSIBILITY_ALWAYS_ON=1").

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_EnableTextCaretTracking)
en: Enable Text Cursor Tracking
vi: Bật tính năng theo dõi con trỏ văn bản

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Mouse Pointer:
vi: Con trỏ chuột:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QComboBox, kcfg_MousePointer)
en: Visibility of the mouse-pointer.
vi: Cách hiển thị con trỏ chuột.

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_MousePointer)
en: Keep
vi: Giữ nguyên

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_MousePointer)
en: Hide
vi: Ẩn

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QComboBox, kcfg_MouseTracking)
en: Track moving of the mouse.
vi: Theo dõi di chuyển của chuột.

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_MouseTracking)
en: Centered
vi: Đặt vào giữa

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_MouseTracking)
en: Push
vi: Đẩy

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_MouseTracking)
en: Disabled
vi: Tắt

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Mouse Tracking:
vi: Theo dõi chuột

note: i18n: ectx: label, entry (count), group (General)
en: Total rules count (legacy)
vi: Tổng số luật (đời cũ)

note: i18n: ectx: label, entry (ruleGroupList), group (General)
en: Ordered list of rules groups
vi: Danh sách đã sắp xếp các nhóm luật

note: i18n: ectx: label, entry (description), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Rule description
vi: Mô tả luật

note: i18n: ectx: label, entry (descriptionLegacy), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Rule description (legacy)
vi: Mô tả luật (đời cũ)

note: i18n: ectx: label, entry (DeleteRule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Delete this rule (for use in imports)
vi: Xoá luật này (dùng khi nhập khẩu)

note: i18n: ectx: label, entry (wmclass), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Window class (application)
vi: Lớp cửa sổ (ứng dụng)

note: i18n: ectx: label, entry (wmclassmatch), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Window class string match type
vi: Kiểu khớp chuỗi lớp cửa sổ

note: i18n: ectx: label, entry (wmclasscomplete), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Match whole window class
vi: Khớp toàn bộ lớp cửa sổ

note: i18n: ectx: label, entry (windowrole), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Window role
vi: Vai trò cửa sổ

note: i18n: ectx: label, entry (windowrolematch), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Window role string match type
vi: Kiểu khớp chuỗi vai trò cửa sổ

note: i18n: ectx: label, entry (title), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Window title
vi: Tiêu đề cửa sổ

note: i18n: ectx: label, entry (titlematch), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Window title string match type
vi: Kiểu khớp chuỗi tiêu đề cửa sổ

note: i18n: ectx: label, entry (clientmachine), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Machine (hostname)
vi: Máy (tên máy)

note: i18n: ectx: label, entry (clientmachinematch), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Machine string match type
vi: Kiểu khớp chuỗi máy

note: i18n: ectx: label, entry (types), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Window types that match
vi: Kiểu cửa sổ khớp

note: i18n: ectx: label, entry (placement), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Initial placement
vi: Xếp chỗ ban đầu

note: i18n: ectx: label, entry (placementrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Initial placement rule type
vi: Kiểu luật xếp chỗ ban đầu

note: i18n: ectx: label, entry (position), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Window position
vi: Vị trí cửa sổ

note: i18n: ectx: label, entry (positionrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Window position rule type
vi: Kiểu luật vị trí cửa sổ

note: i18n: ectx: label, entry (size), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Window size
vi: Kích thước cửa sổ

note: i18n: ectx: label, entry (sizerule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Window size rule type
vi: Kiểu luật kích thước cửa sổ

note: i18n: ectx: label, entry (minsize), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Window minimum size
vi: Kích thước tối thiểu cửa sổ

note: i18n: ectx: label, entry (minsizerule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Window minimum size rule type
vi: Kiểu luật kích thước tối thiểu cửa sổ

note: i18n: ectx: label, entry (maxsize), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Window maximum size
vi: Kích thước tối đa cửa sổ

note: i18n: ectx: label, entry (maxsizerule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Window maximum size rule type
vi: Kiểu luật kích thước tối đa cửa sổ

note: i18n: ectx: label, entry (opacityactive), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Active opacity
vi: Độ mờ đục hoạt động

note: i18n: ectx: label, entry (opacityactiverule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Active opacity rule type
vi: Kiểu luật độ mờ đục hoạt động

note: i18n: ectx: label, entry (opacityinactive), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Inactive opacity
vi: Độ mờ đục bất hoạt

note: i18n: ectx: label, entry (opacityinactiverule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Inactive opacity rule type
vi: Kiểu luật độ mờ đục bất hoạt

note: i18n: ectx: label, entry (ignoregeometry), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Ignore requested geometry
vi: Bỏ qua hình dạng được yêu cầu

note: i18n: ectx: label, entry (ignoregeometryrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Ignore requested geometry rule type
vi: Kiểu luật bỏ qua hình dạng được yêu cầu

note: i18n: ectx: label, entry (desktops), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: List of Desktop Ids
vi: Danh sách mã bàn làm việc

note: i18n: ectx: label, entry (desktopsrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Desktop Ids rule type
vi: Kiểu luật mã bàn làm việc

note: i18n: ectx: label, entry (screen), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Screen number
vi: Số thứ tự màn hình

note: i18n: ectx: label, entry (screenrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Screen number rule type
vi: Kiểu luật số thứ tự màn hình

note: i18n: ectx: label, entry (activity), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Activity
vi: Hoạt động

note: i18n: ectx: label, entry (activityrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Activity rule type
vi: Kiểu luật Hoạt động

note: i18n: ectx: label, entry (maximizevert), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Maximized vertically
vi: Phóng to theo chiều dọc

note: i18n: ectx: label, entry (maximizevertrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Maximized vertically rule type
vi: Kiểu luật phóng to theo chiều dọc

note: i18n: ectx: label, entry (maximizehoriz), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Maximized horizontally
vi: Phóng to theo chiều ngang

note: i18n: ectx: label, entry (maximizehorizrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Maximized horizontally rule type
vi: Kiểu luật phóng to theo chiều ngang

note: i18n: ectx: label, entry (minimize), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Minimized
vi: Thu nhỏ

note: i18n: ectx: label, entry (minimizerule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Minimized rule type
vi: Kiểu luật thu nhỏ

note: i18n: ectx: label, entry (shade), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Shaded
vi: Che

note: i18n: ectx: label, entry (shaderule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Shaded rule type
vi: Kiểu luật che

note: i18n: ectx: label, entry (skiptaskbar), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Skip taskbar
vi: Bỏ qua thanh tác vụ

note: i18n: ectx: label, entry (skiptaskbarrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Skip taskbar rule type
vi: Kiểu luật bỏ qua thanh tác vụ

note: i18n: ectx: label, entry (skippager), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Skip pager
vi: Bỏ qua trình tổng quan

note: i18n: ectx: label, entry (skippagerrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Skip pager rule type
vi: Kiểu luật bỏ qua trình tổng quan

note: i18n: ectx: label, entry (skipswitcher), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Skip switcher
vi: Bỏ qua trình chuyển

note: i18n: ectx: label, entry (skipswitcherrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Skip switcher rule type
vi: Kiểu luật bỏ qua trình chuyển

note: i18n: ectx: label, entry (above), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Keep above
vi: Giữ trên

note: i18n: ectx: label, entry (aboverule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Keep above rule type
vi: Kiểu luật giữ trên

note: i18n: ectx: label, entry (below), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Keep below
vi: Giữ dưới

note: i18n: ectx: label, entry (belowrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Keep below rule type
vi: Kiểu luật giữ dưới

note: i18n: ectx: label, entry (fullscreen), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Fullscreen
vi: Toàn màn hình

note: i18n: ectx: label, entry (fullscreenrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Fullscreen rule type
vi: Kiểu luật toàn màn hình

note: i18n: ectx: label, entry (noborder), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: No titlebar and frame
vi: Không có thanh tiêu đề và khung

note: i18n: ectx: label, entry (noborderrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: No titlebar rule type
vi: Kiểu luật không có thanh tiêu đề

note: i18n: ectx: label, entry (decocolor), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Titlebar color and scheme
vi: Màu và quy hoạch thanh tiêu đề

note: i18n: ectx: label, entry (decocolorrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Titlebar color rule type
vi: Kiểu luật màu thanh tiêu đề

note: i18n: ectx: label, entry (blockcompositing), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Block Compositing
vi: Ngưng kết hợp

note: i18n: ectx: label, entry (blockcompositingrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Block Compositing rule type
vi: Kiểu luật ngưng kết hợp

note: i18n: ectx: label, entry (fsplevel), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Focus stealing prevention
vi: Ngăn chặn lấy nhắm

note: i18n: ectx: label, entry (fsplevelrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Focus stealing prevention rule type
vi: Kiểu luật ngăn chặn lấy nhắm

note: i18n: ectx: label, entry (fpplevel), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Focus protection
vi: Bảo vệ nhắm

note: i18n: ectx: label, entry (fpplevelrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Focus protection rule type
vi: Kiểu luật bảo vệ nhắm

note: i18n: ectx: label, entry (acceptfocus), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Accept Focus
vi: Chấp nhận nhắm

note: i18n: ectx: label, entry (acceptfocusrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Accept Focus rule type
vi: Kiểu luật chấp nhận nhắm

note: i18n: ectx: label, entry (closeable), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Closeable
vi: Đóng được

note: i18n: ectx: label, entry (closeablerule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Closeable rule type
vi: Kiểu luật đóng được

note: i18n: ectx: label, entry (autogroup), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Autogroup with identical
vi: Tự động nhóm giống nhau

note: i18n: ectx: label, entry (autogrouprule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Autogroup with identical rule type
vi: Kiểu luật tự động nhóm giống nhau

note: i18n: ectx: label, entry (autogroupfg), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Autogroup in foreground
vi: Tự động nhóm ở tiền cảnh

note: i18n: ectx: label, entry (autogroupfgrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Autogroup in foreground rule type
vi: Kiểu luật tự động nhóm ở tiền cảnh

note: i18n: ectx: label, entry (autogroupid), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Autogroup by ID
vi: Tự động nhóm theo mã định danh

note: i18n: ectx: label, entry (autogroupidrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Autogroup by ID rule type
vi: Kiểu luật tự động nhóm theo mã định danh

note: i18n: ectx: label, entry (strictgeometry), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Obey geometry restrictions
vi: Tuân theo các hạn chế về hình dạng

note: i18n: ectx: label, entry (strictgeometryrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Obey geometry restrictions rule type
vi: Kiểu luật tuân theo các hạn chế về hình dạng

note: i18n: ectx: label, entry (shortcut), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Shortcut
vi: Phím tắt

note: i18n: ectx: label, entry (shortcutrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Shortcut rule type
vi: Kiểu luật phím tắt

note: i18n: ectx: label, entry (disableglobalshortcuts), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Ignore global shortcuts
vi: Bỏ qua phím tắt toàn cục

note: i18n: ectx: label, entry (disableglobalshortcutsrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Ignore global shortcuts rule type
vi: Kiểu luật bỏ qua phím tắt toàn cục

note: i18n: ectx: label, entry (desktopfile), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Desktop file name
vi: Tên tệp desktop

note: i18n: ectx: label, entry (desktopfilerule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Desktop file name rule type
vi: Kiểu luật tên tệp desktop

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QDialog, ShortcutDialog)
en: Dialog
vi: Hộp thoại

[ctx: Special entry in alt+tab list for minimizing all windows]
en: Show Desktop
vi: Hiện bàn làm việc

en: Walk Through Windows
vi: Đi qua các cửa sổ

en: Walk Through Windows (Reverse)
vi: Đi qua các cửa sổ (ngược lại)

en: Walk Through Windows Alternative
vi: Đi qua các cửa sổ, thay thế

en: Walk Through Windows Alternative (Reverse)
vi: Đi qua các cửa sổ, thay thế (ngược lại)

en: Walk Through Windows of Current Application
vi: Đi qua các cửa sổ của ứng dụng hiện tại

en: Walk Through Windows of Current Application (Reverse)
vi: Đi qua các cửa sổ của ứng dụng hiện tại (ngược lại)

en: Walk Through Windows of Current Application Alternative
vi: Đi qua các cửa sổ của ứng dụng hiện tại, thay thế

en: Walk Through Windows of Current Application Alternative (Reverse)
vi: Đi qua các cửa sổ của ứng dụng hiện tại, thay thế (ngược lại)

en: The Window Switcher installation is broken, resources are missing.
    Contact your distribution about this.
vi: Bản cài đặt trình chuyển cửa sổ bị hỏng, tài nguyên bị thiếu.
    Hãy liên hệ với nhà phát hành bản phân phối của bạn về việc này.

en: Move the tablet to the next output
vi: Chuyển máy tính bảng sang đầu ra tiếp theo

en: Tablet moved to %1
vi: Máy tính bảng đã chuyển sang %1

en: Tablets switched outputs
vi: Máy tính bảng đã đổi đầu ra

en: You have selected to show a window without its border.
    Without the border, you will not be able to enable the border again using the mouse: use the window operations menu instead, activated using the %1 keyboard shortcut.
vi: Bạn vừa chọn hiển thị một cửa sổ không có viền.
    Khi không có viền, bạn sẽ không thể hiển thị lại viền bằng chuột: thay vào đó, hãy dùng trình đơn thao tác cửa sổ, kích hoạt bằng phím tắt %1.

en: You have selected to show a window in fullscreen mode.
    If the application itself does not have an option to turn the fullscreen mode off you will not be able to disable it again using the mouse: use the window operations menu instead, activated using the %1 keyboard shortcut.
vi: Bạn vừa chọn hiển thị một cửa sổ ở chế độ toàn màn hình.
    Nếu bản thân ứng dụng không có một lựa chọn để tắt chế độ này, bạn sẽ không thể tắt nó bằng chuột: thay vào đó, hãy dùng trình đơn thao tác cửa sổ, kích hoạt bằng phím tắt %1.

en: &Move
vi: Di chu&yển

en: &Resize
vi: Đổi &cỡ

en: Keep &Above Others
vi: Giữ &trên các cửa sổ khác

en: Keep &Below Others
vi: Giữ &dưới các cửa sổ khác

en: &Fullscreen
vi: T&oàn màn hình

en: &Shade
vi: Ch&e

en: &No Titlebar and Frame
vi: &Không có thanh tiêu đề và khung

en: Ma&ximize
vi: &Phóng to

en: Mi&nimize
vi: Th&u nhỏ

en: &More Actions
vi: Các hành động &khác

en: &Close
vi: Đón&g

en: &Extensions
vi: Phần mở &rộng

en: &Desktops
vi: &Bàn làm việc

en: Move to &Desktop
vi: Chuyển đến &bàn làm việc

en: Move to &Screen
vi: Chuyển đến màn &hình

en: Show in &Activities
vi: Hiện trong các &Hoạt động

en: Move &To Current Desktop
vi: Di chu&yển đến bàn làm việc hiện tại

en: &All Desktops
vi: &Tất cả các bàn làm việc

[ctx: Create a new desktop and move the window there]
en: &New Desktop
vi: Bàn làm việc &mới

en: Move to %1
vi: Chuyển đến %1

[ctx: Create a new desktop and add the window to that desktop]
en: Add to &New Desktop
vi: Thêm vào bàn làm việc &mới

[ctx: Create a new desktop and move the window to that desktop]
en: Move to New Desktop
vi: Chuyển đến bàn làm việc mới

[ctx: @item:inmenu List of all Screens to send a window to. First argument is a number, second the output identifier. E.g. Screen 1 (HDMI1)]
en: Screen &%1 (%2)
vi: Màn hình &%1 (%2)

en: &All Activities
vi: &Tất cả các Hoạt động

[ctx: '%1' is a keyboard shortcut like 'ctrl+w']
en: <b>%1</b> is already in use
vi: <b>%1</b> đang được dùng rồi

[ctx: keyboard shortcut '%1' is used by action '%2' in application '%3']
en: <b>%1</b> is used by %2 in %3
vi: <b>%1</b> được dùng bởi %2 trong %3

en: Window Operations Menu
vi: Trình đơn thao tác cửa sổ

en: Close Window
vi: Đóng cửa sổ

en: Maximize Window
vi: Phóng to cửa sổ

en: Maximize Window Vertically
vi: Phóng to cửa sổ theo chiều dọc

en: Maximize Window Horizontally
vi: Phóng to cửa sổ theo chiều ngang

en: Minimize Window
vi: Thu nhỏ cửa sổ

en: Shade Window
vi: Che cửa sổ

en: Move Window
vi: Di chuyển cửa sổ

en: Resize Window
vi: Đổi cỡ cửa sổ

en: Raise Window
vi: Nâng cửa sổ lên

en: Lower Window
vi: Hạ cửa sổ xuống

en: Toggle Window Raise/Lower
vi: Nâng/hạ cửa sổ lên/xuống

en: Make Window Fullscreen
vi: Làm cửa sổ toàn màn hình

en: Toggle Window Titlebar and Frame
vi: Bật/tắt thanh tiêu đề và khung cửa sổ

en: Keep Window Above Others
vi: Giữ cửa sổ trên các cửa sổ khác

en: Keep Window Below Others
vi: Giữ cửa sổ dưới các cửa sổ khác

en: Activate Window Demanding Attention
vi: Kích hoạt cửa sổ đang yêu cầu sự chú ý

en: Setup Window Shortcut
vi: Cài đặt phím tắt cửa sổ

en: Move Window to the Center
vi: Di chuyển cửa sổ vào tâm

en: Move Window Right
vi: Di chuyển cửa sổ sang phải

en: Move Window Left
vi: Di chuyển cửa sổ sang trái

en: Move Window Up
vi: Di chuyển cửa sổ lên trên

en: Move Window Down
vi: Di chuyển cửa sổ xuống dưới

en: Expand Window Horizontally
vi: Mở rộng cửa sổ theo chiều ngang

en: Expand Window Vertically
vi: Mở rộng cửa sổ theo chiều dọc

en: Shrink Window Horizontally
vi: Thu gọn cửa sổ theo chiều ngang

en: Shrink Window Vertically
vi: Thu gọn cửa sổ theo chiều dọc

en: Quick Tile Window to the Left
vi: Lát nhanh cửa sổ sang trái

en: Quick Tile Window to the Right
vi: Lát nhanh cửa sổ sang phải

en: Quick Tile Window to the Top
vi: Lát nhanh cửa sổ lên trên

en: Quick Tile Window to the Bottom
vi: Lát nhanh cửa sổ xuống dưới

en: Quick Tile Window to the Top Left
vi: Lát nhanh cửa sổ vào góc trái trên

en: Quick Tile Window to the Bottom Left
vi: Lát nhanh cửa sổ vào góc trái dưới

en: Quick Tile Window to the Top Right
vi: Lát nhanh cửa sổ vào góc phải trên

en: Quick Tile Window to the Bottom Right
vi: Lát nhanh cửa sổ vào góc phải dưới

en: Switch to Window Above
vi: Chuyển sang cửa sổ phía trên

en: Switch to Window Below
vi: Chuyển sang cửa sổ phía dưới

en: Switch to Window to the Right
vi: Chuyển sang cửa sổ bên phải

en: Switch to Window to the Left
vi: Chuyển sang cửa sổ bên trái

en: Increase Opacity of Active Window by 5%
vi: Tăng độ mờ đục của cửa sổ hoạt động thêm 5%

en: Decrease Opacity of Active Window by 5%
vi: Giảm độ mờ đục của cửa sổ hoạt động bớt 5%

en: Keep Window on All Desktops
vi: Giữ cửa sổ ở tất cả các bàn làm việc

en: Window to Desktop %1
vi: Cửa sổ đến bàn làm việc %1

en: Window to Next Desktop
vi: Cửa sổ đến bàn làm việc sau

en: Window to Previous Desktop
vi: Cửa sổ đến bàn làm việc trước

en: Window One Desktop to the Right
vi: Cửa sổ đến bàn làm việc bên phải

en: Window One Desktop to the Left
vi: Cửa sổ đến bàn làm việc bên trái

en: Window One Desktop Up
vi: Cửa sổ đến bàn làm việc phía trên

en: Window One Desktop Down
vi: Cửa sổ đến bàn làm việc phía dưới

en: Move Window to Screen %1
vi: Di chuyển cửa sổ đến màn hình %1

en: Move Window to Next Screen
vi: Di chuyển cửa sổ đến màn hình sau

en: Move Window to Previous Screen
vi: Di chuyển cửa sổ đến màn hình trước

en: Move Window One Screen to the Right
vi: Di chuyển cửa sổ đến màn hình bên phải

en: Move Window One Screen to the Left
vi: Di chuyển cửa sổ đến màn hình bên trái

en: Move Window One Screen Up
vi: Di chuyển cửa sổ đến màn hình phía trên

en: Move Window One Screen Down
vi: Di chuyển cửa sổ đến màn hình phía dưới

en: Switch to Screen %1
vi: Chuyển sang màn hình %1

en: Switch to Next Screen
vi: Chuyển sang màn hình sau

en: Switch to Previous Screen
vi: Chuyển sang màn hình trước

en: Switch to Screen to the Right
vi: Chuyển sang màn hình bên phải

en: Switch to Screen to the Left
vi: Chuyển sang màn hình bên trái

en: Switch to Screen Above
vi: Chuyển sang màn hình phía trên

en: Switch to Screen Below
vi: Chuyển sang màn hình phía dưới

en: Peek at Desktop
vi: Ngó qua bàn làm việc

en: Kill Window
vi: Diệt cửa sổ

en: Activate Window (%1)
vi: Kích hoạt cửa sổ (%1)

en: unknown
vi: không rõ

en: Desktop %1
vi: Bàn làm việc %1

en: Switch to Next Desktop
vi: Chuyển sang bàn làm việc sau

en: Switch to Previous Desktop
vi: Chuyển sang bàn làm việc trước

en: Switch One Desktop to the Right
vi: Chuyển sang bàn làm việc bên phải

en: Switch One Desktop to the Left
vi: Chuyển sang bàn làm việc bên trái

en: Switch One Desktop Up
vi: Chuyển sang bàn làm việc phía trên

en: Switch One Desktop Down
vi: Chuyển sang bàn làm việc phía dưới

en: Switch to Desktop %1
vi: Chuyển sang bàn làm việc %1

[ctx: Application is not responding, appended to window title]
en: (Not Responding)
vi: (Không hồi đáp)
