kwin - en to th translation catalogue (140 entries)

en: Suspend Compositing
th: ยกเลิกการใช้ Composite ชั่วคราว

en: Required X extensions (XComposite and XDamage) are not available.
th: ส่วนขยายของ X (XComposite และ XDamage) ไม่มีอยู่

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, windows)
en: Windows
th: หน้าต่างต่าง ๆ

en: PID of the application to terminate
th: เลขโพรเซส (PID) ของโปรแกรมที่จะสั่งให้จบการทำงาน

en: Hostname on which the application is running
th: ชื่อของเครื่องที่โปรแกรมกำลังทำงานอยู่

en: Caption of the window to be terminated
th: หัวเรื่องหน้าต่างที่จะสั่งให้จบการทำงาน

en: Name of the application to be terminated
th: ชื่อของโปรแกรมที่จะสั่งให้จบการทำงาน

en: ID of resource belonging to the application
th: หมายเลข (ID) ของทรัพยากรที่เป็นของโปรแกรม

en: Time of user action causing termination
th: เวลาของการกระทำของผู้ใช้เนื่องจากการฆ่าโพรเซส

en: KWin helper utility
th: เครื่องมือช่วยทำงานของ KWin

en: This helper utility is not supposed to be called directly.
th: ไม่รองรับการเรียกใช้เครื่องมือช่วยทำงานนี้โดยตรงได้

en: KDE window manager
th: ตัวจัดการหน้าต่างของ KDE

en: Disable configuration options
th: ปิดการใช้ตัวเลือกการปรับแต่ง

en: Indicate that KWin has recently crashed n times
th: แสดงให้ทราบเมื่อ KWin ได้ทำงานขัดข้องไป n ครั้ง

en: KWin is unstable.
    It seems to have crashed several times in a row.
    You can select another window manager to run:
th: KWin ทำงานไม่เสถียร
    ดูเหมือนมันจะทำงานข้ดข้องมาหลายครั้งแล้ว
    คุณสามารถเลือกตัวจัดการหน้าต่างตัวอื่นเพื่อใช้งานแทน:

en: kwin: unable to claim manager selection, another wm running? (try using --replace)
th: kwin: ไม่สามารถเรียกตัวจัดการการเลือกได้ มีโปรแกรมจัดการหน้าต่างอื่นทำงานอยู่หรือไม่ ? (ลองใช้ตัวเลือก --replace)

en: Replace already-running ICCCM2.0-compliant window manager
th: แทนที่ตัวจัดการหน้าต่างที่เข้ากันได้กับ ICCCM2.0 ที่กำลังทำงานอยู่

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelConstantBlurStrong) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelConstantNoiseStrong)
en: Strong
th: แรง

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_InRotationEdge) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_OutRotationEdge)
en: Top
th: บน

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_InRotationEdge) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_OutRotationEdge)
en: Bottom
th: ล่าง

en: Toggle Invert Effect
th: เปิด/ปิด ลูกเล่นกลับค่าสี

en: Toggle Invert Effect on Window
th: เปิด/ปิด ลูกเล่นกลับค่าสีบนหน้าต่าง

[ctx: @item:inlistbox Button size:]
en: Large
th: ใหญ่

note: i18n: ectx: property (title), widget (KButtonGroup, titleAlign)
en: Title &Alignment
th: การจัดตำแหน่งหัวเ&รื่อง

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, kcfg_titleAlignCenter)
en: Center
th: กึ่งกลาง

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, kcfg_coloredBorder)
en: Check this option if the window border should be painted in the titlebar color. Otherwise it will be painted in the background color.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ หากต้องการให้วาดกรอบหน้าต่าง
    โดยใช้สีเดียวกันกับสีของแถบหัวเรื่องหน้าต่าง

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, kcfg_animateButtons)
en: Check this option if you want the buttons to fade in when the mouse pointer hovers over them and fade out again when it moves away.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ หากต้องการให้ปุ่มมีการปรับความเลือน/ชัด
    เมื่อมีการเลื่อนตัวชี้ของเมาส์มาอยู่เหนือปุ่มเหล่านั้น

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Animation duration:
th: ช่วงเวลาเคลื่อนไหว:

[ctx: Duration of rotation]
note: i18n: ectx: property (specialValueText), widget (QSpinBox, kcfg_AnimationDuration)
en: Default
th: ค่าปริยาย

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupSize)
en: Size
th: ขนาด

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: &Width:
th: ความ&กว้าง:

note: i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, kcfg_Width) i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, kcfg_Height)
en:  px
th:  พิกเซล

note: i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, kcfg_RingLife)
en:  msec
th:  มิลลิวินาที

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, font)
en: Text
th: ข้อความ

en: Clear All Mouse Marks
th: ล้างจุดมาร์กสีด้วยเมาส์ทั้งหมด

en: Clear Last Mouse Mark
th: ล้างจุดมาร์กสีด้วยเมาส์ครั้งหลังสุด

en: Clear Mouse Marks
th: ล้างจุดมาร์กสีของเมาส์

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Appearance
th: รูปลักษณ์

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: &Color:
th: &สี:

en: Toggle Thumbnail for Current Window
th: เปิด/ปิด การแสดงตัวอย่างขนาดเล็กของหน้าต่างปัจจุบัน

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Maximum &width:
th: ความ&กว้างสูงสุด:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: &Spacing:
th: ระยะห่า&ง:

en: Track mouse
th: ติดตามเมาส์

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, KWin::TranslucencyEffectConfigForm)
en: Translucency
th: ความโปร่งแสง

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, m_opacityGroupBox)
en: General Translucency Settings
th: ตั้งค่าทั่วไปของความโปร่งแสง

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, comboboxpopup_label)
en: Combobox popups:
th: กล่องคอมโบแบบผุด:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_7)
en: Opaque
th: ทึบ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_6)
en: Transparent
th: ความโปร่งแสง

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, kcfg_IndividualMenuConfig)
en: Set menu translucency independently
th: ตั้งค่าความโปร่งแสงของเมนูโดยอิสระจากกัน

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, dropdownmenus_label)
en: Dropdown menus:
th: เมนูแบบเลื่อนลง:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, popupmenus_label)
en: Popup menus:
th: เมนูแบบผุด:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, tornoffmenus_label)
en: Torn-off menus:
th: เมนูแบบหยดลง:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, ignoreLabel)
en: None
th: ไม่มี

en: Toggle Present Windows (Current desktop)
th: เปิด/ปิด ลูกเล่นกับหน้าต่างต่าง ๆ ในปัจจุบัน (บนพื้นที่ทำงานปัจจุบัน)

en: Toggle Present Windows (All desktops)
th: เปิด/ปิด ลูกเล่นกับหน้าต่างต่าง ๆ ในปัจจุบัน (บนพื้นที่ทำงานทั้งหมด)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: &Stiffness:
th: การยึ&ดกับที่;

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_5)
en: Dra&g:
th: การ&ลาก:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_MoveWobble)
en: Wo&bble when moving
th: สร้างความพริ้วไหวกับการ&ย้ายด้วย

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ResizeWobble)
en: Wobble when &resizing
th: สร้างความ&พริ้วไหวกับการปรับขนาดด้วย

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_AdvancedMode)
en: Enable &advanced mode
th: เปิดใช้งานโหมด&ก้าวหน้า

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, basicGroup)
en: &Wobbliness
th: ความพ&ริ้วไหว

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Less
th: น้อย

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: More
th: มาก

en: Move Left
th: ย้ายไปด้านซ้าย

en: Move Right
th: ย้ายไปด้านขวา

en: Move Up
th: ย้ายขึ้น

en: Move Down
th: ย้ายลง

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Zoom Factor:
th: องค์ประกอบการย่อ/ขยาย:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_EnableFocusTracking)
en: Enable Focus Tracking
th: เปิดใช้งานการติดตามการได้รับโฟกัส

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Mouse Pointer:
th: ตัวชี้ของเมาส์:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QComboBox, kcfg_MousePointer)
en: Visibility of the mouse-pointer.
th: การมองเห็นได้ของตัวชี้ของเมาส์

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_MousePointer)
en: Scale
th: ปรับขนาด

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_MousePointer)
en: Keep
th: คงไว้

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_MousePointer)
en: Hide
th: ซ่อน

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QComboBox, kcfg_MouseTracking)
en: Track moving of the mouse.
th: ติดตามการเคลื่อนที่ของเมาส์

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_MouseTracking)
en: Proportional
th: แนวนอน

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Mouse Tracking:
th: ติดตามตำแหน่งเมาส์:

note: i18n: ectx: label, entry (shortcut), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Shortcut
th: ปุ่มพิมพ์ลัด

[ctx: Special entry in alt+tab list for minimizing all windows]
en: Show Desktop
th: แสดงพื้นที่ทำงาน

en: Walk Through Windows
th: วนสลับหน้าต่าง

en: Walk Through Windows (Reverse)
th: วนสลับหน้าต่าง (ย้อนกลับ)

en: Walk Through Windows Alternative
th: ทางเลือกอื่นของการวนสลับหน้าต่าง

en: Walk Through Windows Alternative (Reverse)
th: ทางเลือกอื่นของการวนสลับหน้าต่าง (ย้อนกลับ)

en: You have selected to show a window without its border.
    Without the border, you will not be able to enable the border again using the mouse: use the window operations menu instead, activated using the %1 keyboard shortcut.
th: คุณได้เลือกให้แสดงหน้าต่างโดยไม่แสดงกรอบของหน้าต่าง
    หากหน้าต่างไม่มีกรอบ จะทำให้คุณไม่สามารถเปิดใช้กรอบของมันผ่านเมาส์ได้อีก ดังนั้นให้ใช้เมนูปฏิบัติการของหน้าต่างแทน โดยเรียกใช้เมนูผ่านทางปุ่มพิมพ์ลัด %1

en: You have selected to show a window in fullscreen mode.
    If the application itself does not have an option to turn the fullscreen mode off you will not be able to disable it again using the mouse: use the window operations menu instead, activated using the %1 keyboard shortcut.
th: คุณได้เลือกให้แสดงหน้าต่างในโหมดแสดงเต็มจอภาพ
    และหากโปรแกรมที่เป็นเจ้าของหน้าต่างไม่มีตัวเลือกให้สลับโหมดการแสดงผลเต็มจอ จะทำให้คุณไม่สามารถปิดการแสดงผลเต็มจอผ่านเมาส์ได้ ดังนั้นให้ใช้เมนูปฏิบัติการของหน้าต่างแทน โดยเรียกใช้เมนูผ่านทางปุ่มพิมพ์ลัด %1

en: &Move
th: &ย้าย

en: Keep &Above Others
th: ให้หน้าต่างอยู่เห&นือหน้าต่างอื่น

en: Keep &Below Others
th: ให้หน้าต่างอยู่ใ&ต้หน้าต่างอื่น

en: &Fullscreen
th: เต็ม&จอภาพ

en: Ma&ximize
th: ขยายใหญ่&สุด

en: Mi&nimize
th: ย่อเ&ล็กสุด

en: &Close
th: &ปิด

en: &All Desktops
th: ทุ&กพื้นที่ทำงาน

en: &All Activities
th: กิจกรรม&ทั้งหมด

[ctx: '%1' is a keyboard shortcut like 'ctrl+w']
en: <b>%1</b> is already in use
th: <b>%1</b> ถูกใช้งานอยู่แล้ว

[ctx: keyboard shortcut '%1' is used by action '%2' in application '%3']
en: <b>%1</b> is used by %2 in %3
th: <b>%1</b> ถูกใช้งานโดย %2 ใน %3

en: Window Operations Menu
th: เมนูปฎิบัติการของหน้าต่าง

en: Close Window
th: ปิดหน้าต่าง

en: Maximize Window
th: ขยายหน้าต่างใหญ่สุด

en: Maximize Window Vertically
th: ขยายหน้าต่างใหญ่สุดทางแนวตั้ง

en: Maximize Window Horizontally
th: ขยายหน้าต่างใหญ่สุดทางแนวนอน

en: Minimize Window
th: ย่อหน้าต่างเล็กสุด

en: Shade Window
th: พับเก็บหน้าต่าง

en: Move Window
th: ย้ายหน้าต่าง

en: Resize Window
th: ปรับขนาดหน้าต่าง

en: Raise Window
th: ส่งหน้าต่างให้อยู่เหนือหน้าต่างอื่นหนึ่งชั้น

en: Lower Window
th: ส่งหน้าต่างให้อยู่ใต้หน้าต่างอื่นหนึ่งชั้น

en: Toggle Window Raise/Lower
th: สลับหน้าต่างไปอยู่เหนือ/ใต้หน้าต่างอื่น

en: Make Window Fullscreen
th: ปรับหน้าต่างให้เต็มจอ

en: Keep Window Above Others
th: ให้หน้าต่างอยู่ด้านบนหน้าต่างอื่น

en: Keep Window Below Others
th: ให้หน้าต่างอยู่ด้านล่างหน้าต่างอื่น

en: Activate Window Demanding Attention
th: เรียกใช้หน้าต่างที่เรียกร้องความสนใจมา

en: Setup Window Shortcut
th: ตั้งค่าปุ่มพิมพ์ลัดของหน้าต่าง

en: Move Window Right
th: ย้ายหน้าต่างไปด้านขวา

en: Move Window Left
th: ย้ายหน้าต่างไปด้านซ้าย

en: Move Window Up
th: ย้ายหน้าต่างขึ้น

en: Move Window Down
th: ย้ายหน้าต่างลง

en: Quick Tile Window to the Left
th: ปูหน้าต่างด่วนจากทางซ้าย

en: Quick Tile Window to the Right
th: ปูหน้าต่างด่วนจากทางขวา

en: Switch to Window Above
th: สลับไปยังหน้าต่างที่อยู่ด้านบน

en: Switch to Window Below
th: สลับไปยังหน้าต่างที่อยู่ด้านล่าง

en: Switch to Window to the Right
th: สลับไปยังหน้าต่างที่อยู่ด้านขวา

en: Switch to Window to the Left
th: สลับไปยังหน้าต่างที่อยู่ด้านซ้าย

en: Keep Window on All Desktops
th: ให้หน้าต่างอยู่บนพื้นที่ทำงานทั้งหมด

en: Window to Next Desktop
th: ปรับหน้าต่างไปยังพื้นที่ทำงานถัดไป

en: Window to Previous Desktop
th: ปรับหน้าต่างไปยังพื้นที่ทำงานก่อนหน้า

en: Window One Desktop to the Right
th: ปรับหน้าต่างไปยังพื้นที่ทำงานด้านขวาหนึ่งระดับ

en: Window One Desktop to the Left
th: ปรับหน้าต่างไปยังพื้นที่ทำงานด้านซ้ายหนึ่งระดับ

en: Window One Desktop Up
th: ปรับหน้าต่างไปยังพื้นที่ทำงานด้านบนหนึ่งระดับ

en: Window One Desktop Down
th: ปรับหน้าต่างไปยังพื้นที่ทำงานด้านล่างหนึ่งระดับ

en: Switch to Next Screen
th: สลับไปยังจอภาพถัดไป

en: Kill Window
th: บังคับปิดหน้าต่าง

en: Activate Window (%1)
th: เรียกใช้งานหน้าต่าง (%1)

en: Desktop %1
th: พื้นที่ทำงาน %1

en: Switch to Next Desktop
th: สลับไปยังพื้นที่ทำงานถัดไป

en: Switch to Previous Desktop
th: สลับไปยังพื้นที่ทำงานก่อนหน้า

en: Switch One Desktop to the Right
th: สลับไปด้านขวาหนึ่งพื้นที่ทำงาน

en: Switch One Desktop to the Left
th: สลับไปด้านซ้ายหนึ่งพื้นที่ทำงาน

en: Switch One Desktop Up
th: สลับไปด้านบนหนึ่งพื้นที่ทำงาน

en: Switch One Desktop Down
th: สลับไปด้านล่างหนึ่งพื้นที่ทำงาน
