kwin - en to is translation catalogue (687 entries)

en: Press right control to ungrab pointer
is: Ýttu á hægri stjórnlykil til að sleppa bendli

en: Press right control key to grab pointer
is: Ýttu á hægri stjórnlykil til að grípa bendil

[ctx: Title of nested KWin Wayland with Wayland socket identifier as argument]
en: KDE Wayland Compositor %1
is: KDE Wayland myndsmiður %1

en: - Output disabled
is: - Úttak óvirkt

en: - Output dimmed
is: - Úttak deyft

en: Press right control to ungrab input
is: Ýttu á hægri stjórnlykil til að sleppa inntaki

en: Press right control key to grab input
is: Ýttu á hægri stjórnlykil til að grípa inntak

en: KDE Wayland Compositor
is: KDE Wayland myndsmiður

en: Desktop effects were restarted due to a graphics reset
is: Skjáborðsbrellur voru endurræstar vegna endurstillingar á myndvinnslu

en: Suspend Compositing
is: Fresta myndsmíði

en: <b>OpenGL compositing (the default) has crashed KWin in the past.</b><br>This was most likely due to a driver bug.<p>If you think that you have meanwhile upgraded to a stable driver,<br>you can reset this protection but <b>be aware that this might result in an immediate crash!</b></p>
is: <b>OpenGL myndsmíði (sjálfgefið) hefur áður hrunið í KWin.</b><br>Líklega orskaðist þetta af villu í rekli.<p>Ef þú telur þig hafa uppfært síðan þá í stöðugan rekil<br>geturðu endurstillt þessa vörn en <b>hafðu í huga að þetta gæti valdið tafarlausu hruni!</b></p>

en: Required X extensions (XComposite and XDamage) are not available.
is: Skilyrtar X framlengingar (XComposite og XDamage) eru ekki aðgengilegar.

en: GLX/OpenGL is not available.
is: GLX/OpenGL er ekki tiltækt.

en: Timestamp
is: Tímastimpill

en: Timestamp (µsec)
is: Tímastimpill (µsek)

[ctx: A mouse button]
en: Left
is: Vinstri

[ctx: A mouse button]
en: Right
is: Hægri

[ctx: A mouse button]
en: Middle
is: Miðju

[ctx: A mouse button]
en: Back
is: Til baka

[ctx: A mouse button]
en: Forward
is: Áfram

[ctx: A mouse button]
en: Task
is: Verk

[ctx: A mouse button]
en: Extra Button 4
is: Aukahnappur 4

[ctx: A mouse button]
en: Extra Button 5
is: Aukahnappur 5

[ctx: A mouse button]
en: Extra Button 6
is: Aukahnappur 6

[ctx: A mouse button]
en: Extra Button 7
is: Aukahnappur 7

[ctx: A mouse button]
en: Extra Button 8
is: Aukahnappur 8

[ctx: A mouse button]
en: Extra Button 9
is: Aukahnappur 9

[ctx: A mouse button]
en: Extra Button 10
is: Aukahnappur 10

[ctx: A mouse button]
en: Extra Button 11
is: Aukahnappur 11

[ctx: A mouse button]
en: Extra Button 12
is: Aukahnappur 12

[ctx: A mouse button]
en: Extra Button 13
is: Aukahnappur 13

[ctx: A mouse button]
en: Extra Button 14
is: Aukahnappur 14

[ctx: A mouse button]
en: Extra Button 15
is: Aukahnappur 15

[ctx: A mouse button]
en: Extra Button 16
is: Aukahnappur 16

[ctx: A mouse button]
en: Extra Button 17
is: Aukahnappur 17

[ctx: A mouse button]
en: Extra Button 18
is: Aukahnappur 18

[ctx: A mouse button]
en: Extra Button 19
is: Aukahnappur 19

[ctx: A mouse button]
en: Extra Button 20
is: Aukahnappur 20

[ctx: A mouse button]
en: Extra Button 21
is: Aukahnappur 21

[ctx: A mouse button]
en: Extra Button 22
is: Aukahnappur 22

[ctx: A mouse button]
en: Extra Button 23
is: Aukahnappur 23

[ctx: A mouse button]
en: Extra Button 24
is: Aukahnappur 24

en: Input Device
is: Inntakstæki

[ctx: The input device of the event is not known]
en: Unknown
is: Óþekkt

[ctx: A mouse pointer motion event]
en: Pointer Motion
is: Bendilhreyfing

[ctx: The relative mouse movement]
en: Delta (not accelerated)
is: Delta (ekki hröðun)

[ctx: The global mouse pointer position]
en: Global Position
is: Altæk staðsetning

[ctx: A mouse pointer button press event]
en: Pointer Button Press
is: Ýtt á bendilhnapp

[ctx: A button in a mouse press/release event]
en: Button
is: Hnappur

[ctx: A button in a mouse press/release event]
en: Native Button code
is: Innbyggður hnappakóði

[ctx: All currently pressed buttons in a mouse press/release event]
en: Pressed Buttons
is: Hnappar sem ýtt er á

[ctx: A mouse pointer button release event]
en: Pointer Button Release
is: Bendilhnappi sleppt

[ctx: A mouse pointer axis (wheel) event]
en: Pointer Axis
is: Ás bendils

[ctx: The orientation of a pointer axis event]
en: Orientation
is: Stefna

[ctx: An orientation of a pointer axis event]
en: Horizontal
is: Lárétt

[ctx: An orientation of a pointer axis event]
en: Vertical
is: Lóðrétt

[ctx: A key press event]
en: Key Press
is: Ýtt á lykil

[ctx: A key release event]
en: Key Release
is: Lykli sleppt

[ctx: A keyboard modifier]
en: Keypad
is: Talnaborð

[ctx: A keyboard modifier]
en: Group-switch
is: Flokkaskiptir

[ctx: Whether the event is an automatic key repeat]
en: Repeat
is: Endurtaka

[ctx: Key according to Qt]
en: Qt::Key code
is: Qt::Lykilkóði

[ctx: The translated code to an Xkb symbol]
en: Xkb symbol
is: Xkb-tákn

[ctx: The currently active modifiers]
en: Modifiers
is: Breytilyklar

[ctx: A touch down event]
en: Touch down
is: Snerting

[ctx: The id of the touch point in the touch event]
en: Point identifier
is: Auðkenni snertipunkts

[ctx: The global position of the touch point]
en: Global position
is: Altæk staðsetning

[ctx: A touch motion event]
en: Touch Motion
is: Snertihreyfing

[ctx: A touch up event]
en: Touch Up
is: Snerting upp

[ctx: A pinch gesture is started]
en: Pinch start
is: Klemma byrjar

[ctx: Number of fingers in this pinch gesture]
en: Finger count
is: Fjöldi fingra

[ctx: A pinch gesture is updated]
en: Pinch update
is: Klemma uppfærð

[ctx: Current scale in pinch gesture]
en: Scale
is: Kvarði

[ctx: Current angle in pinch gesture]
en: Angle delta
is: Delta horns

[ctx: A pinch gesture ended]
en: Pinch end
is: Klemmu lýkur

[ctx: A pinch gesture got cancelled]
en: Pinch cancelled
is: Hætt við klemmu

[ctx: A swipe gesture is started]
en: Swipe start
is: Stroka byrjar

[ctx: Number of fingers in this swipe gesture]
en: Finger count
is: Fjöldi fingra

[ctx: A swipe gesture is updated]
en: Swipe update
is: Stroka uppfærð

[ctx: A swipe gesture ended]
en: Swipe end
is: Stroku lýkur

[ctx: A swipe gesture got cancelled]
en: Swipe cancelled
is: Hætt við stroku

[ctx: A hardware switch (e.g. notebook lid) got toggled]
en: Switch toggled
is: Rofa víxlað af/á

[ctx: Name of a hardware switch]
en: Notebook lid
is: Fartölvulok

[ctx: Name of a hardware switch]
en: Tablet mode
is: Teikniborðssnið

[ctx: A hardware switch]
en: Switch
is: Rofi

[ctx: The hardware switch got turned off]
en: Off
is: Slökkt

[ctx: The hardware switch got turned on]
en: On
is: Kveikt

[ctx: State of a hardware switch (on/off)]
en: State
is: Staða

en: Tablet Tool
is: Teikniborðsverkfæri

en: EventType
is: Gerð tilviks

en: Position
is: Staðsetning

en: Tilt
is: Halli

en: Rotation
is: Snúningur

en: Pressure
is: Þrýstingur

en: Buttons
is: Hnappar

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, modifiersBox)
en: Modifiers
is: Breytilyklar

en: Tablet Tool Button
is: Verkfærishnappur teikniborðs

en: Button
is: Hnappur

en: Pressed
is: Ýtt á

en: Tablet
is: Teikniborð

en: Tablet Pad Button
is: Teikniborðshnappur

en: Tablet Pad Strip
is: Teikniborðsstika

en: Number
is: Tala

en: isFinger
is: er fingur

en: Tablet Pad Ring
is: Hringur á teikniborðsspjaldi

[ctx: @label]
en: Effects
is: Brellur

en: No Mouse Buttons
is: Engir músarhnappar

[ctx: Mouse Button]
en: left
is: vinstri

[ctx: Mouse Button]
en: right
is: hægri

[ctx: Mouse Button]
en: middle
is: miðju

[ctx: Mouse Button]
en: back
is: til baka

[ctx: Mouse Button]
en: forward
is: áfram

[ctx: Mouse Button]
en: extra 1
is: auka 1

[ctx: Mouse Button]
en: extra 2
is: auka 2

[ctx: Mouse Button]
en: extra 3
is: auka 3

[ctx: Mouse Button]
en: extra 4
is: auka 4

[ctx: Mouse Button]
en: extra 5
is: auka 5

[ctx: Mouse Button]
en: extra 6
is: auka 6

[ctx: Mouse Button]
en: extra 7
is: auka 7

[ctx: Mouse Button]
en: extra 8
is: auka 8

[ctx: Mouse Button]
en: extra 9
is: auka 9

[ctx: Mouse Button]
en: extra 10
is: auka 10

[ctx: Mouse Button]
en: extra 11
is: auka 11

[ctx: Mouse Button]
en: extra 12
is: auka 12

[ctx: Mouse Button]
en: extra 13
is: auka 13

[ctx: Mouse Button]
en: extra 14
is: auka 14

[ctx: Mouse Button]
en: extra 15
is: auka 15

[ctx: Mouse Button]
en: extra 16
is: auka 16

[ctx: Mouse Button]
en: extra 17
is: auka 17

[ctx: Mouse Button]
en: extra 18
is: auka 18

[ctx: Mouse Button]
en: extra 19
is: auka 19

[ctx: Mouse Button]
en: extra 20
is: auka 20

[ctx: Mouse Button]
en: extra 21
is: auka 21

[ctx: Mouse Button]
en: extra 22
is: auka 22

[ctx: Mouse Button]
en: extra 23
is: auka 23

[ctx: Mouse Button]
en: extra 24
is: auka 24

[ctx: Mouse Button]
en: task
is: verk

en: X11 Windows
is: X11-gluggar

en: X11 Unmanaged Windows
is: Óstýrðir X11-gluggar

en: Wayland Windows
is: Wayland-gluggar

en: Internal Windows
is: Innri gluggar

[ctx: @action:button unload an effect]
en: Unload
is: Stöðva

[ctx: @action:button load an effect]
en: Load
is: Hlaða inn

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, quitButton)
en: Quit Debug Console
is: Hætta í villuleitarglugga

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, windows)
en: Windows
is: Gluggar

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, input)
en: Input Events
is: Inntaksatvik

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, inputDevices)
en: Input Devices
is: Inntakstæki

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, noOpenGLLabel)
en: No OpenGL compositor running
is: Enginn OpenGL-myndsmiður í gangi

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, driverInfoBox)
en: OpenGL (ES) driver information
is: Upplýsingar um OpenGL-rekil (ES)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Vendor:
is: Framleiðandi:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Renderer:
is: Myndgerð:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Version:
is: Útgáfa:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Shading Language Version:
is: Útgáfa skyggingarmáls:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_5)
en: Driver:
is: Rekill:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_6)
en: GPU class:
is: Skjákortsflokkur:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_7)
en: OpenGL Version:
is: Útgáfa OpenGL:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_8)
en: GLSL Version:
is: Útgáfa GLSL:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, platformExtensionsBox)
en: Platform Extensions
is: Stýrikerfisviðbætur

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, glExtensionsBox)
en: OpenGL (ES) Extensions
is: OpenGL (ES) viðbætur

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, keyboard)
en: Keyboard
is: Lyklaborð

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, layoutBox)
en: Keymap Layouts
is: Framsetning lyklaborðs

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_9)
en: Current Layout:
is: Núverandi framsetning:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, activeModifiersBox)
en: Active Modifiers
is: Virkir breytilyklar

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, ledsBox)
en: LEDs
is: LED-ljós

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, activeLedsBox)
en: Active LEDs
is: Virk LED-ljós

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, clipboard) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_10)
en: Clipboard
is: Klippispjald

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_11)
en: Primary Selection
is: Aðalval (primary)

en: Window Manager
is: Gluggastjóri

en: PID of the application to terminate
is: PID forrits sem á að slökkva á

en: Hostname on which the application is running
is: Nafn vélar þar sem forritið er í keyrslu

en: hostname
is: vélarheiti

en: Caption of the window to be terminated
is: Skýringartexti glugga sem á að loka

en: caption
is: skýringartexti

en: Name of the application to be terminated
is: Heiti forrits sem á að loka

en: name
is: heiti

en: ID of resource belonging to the application
is: Auðkenni tilfangs sem tilheyrir forritinu

en: id
is: auðkenni

en: Time of user action causing termination
is: Tímasetning aðgerðar notandans sem olli stöðvuninni

en: time
is: tímasetning

en: KWin helper utility
is: KWin hjálparverkfæri

en: This helper utility is not supposed to be called directly.
is: Það á ekki að ræsa þetta hjálparverkfæri handvirkt.

[ctx: @info]
en: <para><application>%1</application> is not responding. Do you want to terminate this application?</para>
is: <para><application>%1</application> svarar ekki. Viltu stöðva þetta forrit alveg?</para>

[ctx: @info "window title" of application name is not responding.]
en: <para>"%1" of <application>%2</application> is not responding. Do you want to terminate this application?</para>
is: <para>"%1" frá <application>%2</application> svarar ekki. Viltu stöðva þetta forrit alveg?</para>

[ctx: @info]
en: <para><emphasis strong='true'>Terminating this application will close all of its windows. Any unsaved data will be lost.</emphasis></para>
is: <para><emphasis strong='true'>Ef forritið er stöðvað verður öllum gluggum þess lokað. Öll óvistuð gögn glatast.</emphasis></para>

[ctx: @action:button Terminate app]
en: &Terminate %1
is: &Stöðva forritið %1

[ctx: @action:button Wait for frozen app to maybe respond again]
en: &Wait Longer
is: &Bíða lengur

[ctx: @title:window]
en: Not Responding
is: Svarar ekki

[ctx: @info]
en: Process ID: %1
is: Vinnsluauðkenni: %1

[ctx: @info]
en: Host name: %1
is: Vélarheiti: %1

en: Touchpad
is: Snertiplatti

en: Keyboard Layout Switcher
is: Skiptiforrit fyrir lyklaborðsskipan

en: Select window to force close with left click or enter.
    Escape or right click to cancel.
is: Veldu glugga til að þvinga lokun með vinstrismelli eða færsluhnappi.
    Ýttu á Esc eða hægrismelltu til að hætta við.

en: KDE window manager
is: Gluggastjóri KDE

en: (c) 1999-2019, The KDE Developers
is: (C) -1999-2019, KDE-þróunarteymið

en: Disable configuration options
is: Gera grunnstillingarvalkosti óvirka

en: Indicate that KWin has recently crashed n times
is: Gefa til kynna að KWin hafi nýlega hrunið n sinnum

en: Start a rootless Xwayland server.
is: Ræsa Xwayland-miðlara án rótar

en: Name of the Wayland socket to listen on. If not set "wayland-0" is used.
is: Heiti Wayland-sökkuls sem á að hlera. Ef ekkert er valið er "wayland-0" notað.

en: The X11 Display to use in windowed mode on platform X11.
is: X11-skjár sem á að nota í gluggasniði á X11-verkvangi.

en: The Wayland Display to use in windowed mode on platform Wayland.
is: Wayland-skjár sem á að nota í gluggasniði á Wayland-verkvangi.

en: Render to a virtual framebuffer.
is: Myndgera í sýndarskjáminni.

en: The width for windowed mode. Default width is 1024.
is: Breiddin fyrir gluggasniðið. Sjálfgefin breidd er 1024.

en: The height for windowed mode. Default height is 768.
is: Hæðin fyrir gluggasniðið. Sjálfgefin hæð er 768.

en: The scale for windowed mode. Default value is 1.
is: Kvarðinn fyrir gluggasniðið. Sjálfgefið gildi er 1.

en: The number of windows to open as outputs in windowed mode. Default value is 1
is: Fjöldi glugga sem á að opna sem úttak í gluggasniði. Sjálfgefið gildi er 1.

en: Wayland socket to use for incoming connections. This can be combined with --socket to name the socket
is: Wayland-sökkull sem á að nota fyrir tengingar á innleið. Hægt er að nota --socket til að gefa sökklinum heiti.

en: XWayland socket to use for Xwayland's incoming connections. This can be set multiple times
is: XWayland-sökkull sem á að nota fyrir Xwayland-tengingar á innleið. Hægt er að stilla þetta oftar en einu sinni

en: Name of the xwayland display that has been pre-set up
is: Heiti xwayland-skjás sem búið er að setja upp fyrirfram.

en: Name of the xauthority file
is: Heiti xauthority-skrárinnar

en: Exits this instance so it can be restarted by kwin_wayland_wrapper.
is: Lokar þessu tilviki svo að kwin_wayland_wrapper geti endurræst það.

en: Render through drm node.
is: Myndgera í gegnum drm-hnút.

en: Extract locale information from locale1 rather than the user's configuration
is: Sækja upplýsingar um landsstaðal frá locale1 frekar en grunnstillingum notandans

en: Input method that KWin starts.
is: Inntaksaðferð sem KWin ræsir.

en: Starts the session in locked mode.
is: Byrjar setuna í læstri stillingu.

en: Starts the session without lock screen support.
is: Byrjar setuna án stuðnings við lásskjá.

en: Starts the session without global shortcuts support.
is: Byrjar setuna án stuðnings við altæka flýtilykla.

en: Disable KActivities integration.
is: Gera samþættingu við KActivities óvirka.

en: Exit after the session application, which is started by KWin, closed.
is: Hætta þegar setuforritinu sem KWin ræsti er lokað.

en: Applications to start once Wayland and Xwayland server are started
is: Forrit sem á að ræsa þegar Wayland- og Xwayland-miðlarar eru ræstir

en: KWin is unstable.
    It seems to have crashed several times in a row.
    You can select another window manager to run:
is: KWin er óstöðugt.
    Það virðist hafa hrunið nokkrum sinnum í röð.
    Þú getur valið annan gluggastjóra til að keyra:

en: kwin: unable to claim manager selection, another wm running? (try using --replace)
is: kwin: get ekki gerst gluggastjórinn. Er annar stjóri í gangi? (þú getur reynt að nota --replace)

en: kwin: another window manager is running (try using --replace)
is: kwin: annar gluggastjóri er í gangi (þú getur reynt að nota --replace)

en: Replace already-running ICCCM2.0-compliant window manager
is: Skipta út gluggastjóra sem er þegar í gangi og er ICCCM2.0 samhæfður

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelConstantBlurDescription)
en: Blur strength:
is: Móðustyrkur:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelConstantBlurLight) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelConstantNoiseLight)
en: Light
is: Léttur

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelConstantBlurStrong) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelConstantNoiseStrong)
en: Strong
is: Mikill

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelConstantNoiseDescription)
en: Noise strength:
is: Styrkur suðs:

en: Select a position for color picking with left click or enter.
    Escape or right click to cancel.
is: Veldu staðsetningu fyrir litaplokkun með vinstri smelli eða færsluhnappi.
    Ýttu á Esc eða hægrismelltu til að hætta við.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_Strength)
en: Strength:
is: Styrkur:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_Dim)
en: Dim:
is: Dimma:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_DimPanels)
en: Docks and panels
is: Dokkur og skjáborðsstikur

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_DimDesktop)
en: Desktop
is: Skjáborð

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_DimKeepAbove)
en: Keep above windows
is: Hafa yfir öðrum gluggum

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_DimByGroup)
en: By window group
is: Eftir gluggaflokki

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_DimFullScreen)
en: Fullscreen windows
is: Gluggar sem fylla skjá

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_Duration)
en: Duration:
is: Tímalengd:

note: i18n: ectx: property (specialValueText), widget (QSpinBox, kcfg_Duration)
en: Default
is: Sjálfgefið

note: i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, kcfg_Duration) i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, kcfg_AnimationDuration)
en:  milliseconds
is:  millisekúndur

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_InAnimation)
en: Window Open Animation
is: Hreyfiáhrif við opnun glugga

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_InRotationEdge) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_OutRotationEdge)
en: Rotation edge:
is: Snúningsbrún:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_InRotationEdge) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_OutRotationEdge)
en: Top
is: Efst

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_InRotationEdge) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_OutRotationEdge) i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, kcfg_titleAlignRight)
en: Right
is: Hægri

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_InRotationEdge) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_OutRotationEdge)
en: Bottom
is: Neðst

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_InRotationEdge) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_OutRotationEdge) i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, kcfg_titleAlignLeft)
en: Left
is: Vinstri

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_InRotationAngle) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_OutRotationAngle)
en: Rotation angle:
is: Snúningshorn:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_InDistance) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_OutDistance)
en: Distance:
is: Fjarlægð:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_OutAnimation)
en: Window Close Animation
is: Hreyfiáhrif við lokun glugga

[ctx: @item:inmenu never hide cursor on inactivity]
en: Never
is: Aldrei

en: %1 second | %1 seconds
is[0]: %1 sekúnda
is[1]: %1 sekúndur

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_InactivityDuration)
en: Hide cursor on inactivity:
is: Fela bendil við aðgerðaleysi:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_HideOnTyping)
en: Hide cursor on typing
is: Fela bendil við innslátt

en: Toggle Invert Effect
is: Víxla umsnúningsáhrifum

en: Toggle Invert Effect on Window
is: Víxla umsnúningsáhrifum á glugga

en: Invert Screen Colors
is: Snúa við skjálitum

[ctx: @item:inlistbox Button size:]
en: Tiny
is: Örsmátt

[ctx: @item:inlistbox Button size:]
en: Normal
is: Venjulegt

[ctx: @item:inlistbox Button size:]
en: Large
is: Stórt

[ctx: @item:inlistbox Button size:]
en: Very Large
is: Mjög stórt

[ctx: @item:inlistbox Button size:]
en: Huge
is: Risastórt

[ctx: @item:inlistbox Button size:]
en: Very Huge
is: Hrikalega stórt

[ctx: @item:inlistbox Button size:]
en: Oversized
is: Yfirstærð

en: Button size:
is: Hnappastærð:

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, PlastikConfigDialog)
en: Config Dialog
is: Stillingagluggi

note: i18n: ectx: property (title), widget (KButtonGroup, titleAlign)
en: Title &Alignment
is: Jö&fnun titils

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, kcfg_titleAlignCenter)
en: Center
is: Miðja

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, kcfg_coloredBorder)
en: Check this option if the window border should be painted in the titlebar color. Otherwise it will be painted in the background color.
is: Veldu þennan valkost ef lita á gluggaramma með sömu litum og titilstikan. Að öðrum kosti er bakgrunnsliturinn notaður.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_coloredBorder)
en: Colored window border
is: Litaðir gluggarammar

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, kcfg_animateButtons)
en: Check this option if you want the buttons to fade in when the mouse pointer hovers over them and fade out again when it moves away.
is: Hakaðu við hér ef þú vilt að hnappar dofni inn þegar músarbendillinn er yfir þeim og dofni aftur út þegar bendillinn er tekinn burt.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_animateButtons)
en: Animate buttons
is: Hreyfa hnappa

en: The Caps Lock key has been activated
is: Caps Lock-lykillinn er virkur

en: The Caps Lock key is now inactive
is: Caps Lock-lykillinn er nú óvirkur

en: The Num Lock key has been activated
is: Num Lock-lykillinn er virkur

en: The Num Lock key is now inactive
is: Num Lock-lykillinn er nú óvirkur

en: The Scroll Lock key has been activated
is: Scroll Lock-lykillinn er virkur

en: The Scroll Lock key is now inactive
is: Scroll Lock-lykillinn er nú óvirkur

en: The Shift key is now active.
is: Shift-lykillinn er nú virkur.

en: The Shift key is now inactive.
is: Win-lykillinn er nú óvirkur.

en: The Control key is now active.
is: Ctrl-lykillinn er virkur.

en: The Control key is now inactive.
is: Ctrl-lykillinn er nú óvirkur.

en: The Alt key is now active.
is: Alt-lykillinn er nú virkur.

en: The Alt key is now inactive.
is: Alt-lykillinn er nú óvirkur.

en: The Meta key is now active.
is: Meta-lykillinn er nú virkur.

en: The Meta key is now inactive.
is: Meta-lykillinn er nú óvirkur.

[ctx: Note this is a KRunner keyword]
en: activate
is: virkja

[ctx: Note this is a KRunner keyword]
en: close
is: loka

[ctx: Note this is a KRunner keyword]
en: min
is: fela

[ctx: Note this is a KRunner keyword]
en: minimize
is: fela

[ctx: Note this is a KRunner keyword]
en: max
is: fullst

[ctx: Note this is a KRunner keyword]
en: maximize
is: fullstækka

[ctx: Note this is a KRunner keyword]
en: fullscreen
is: fylla skjá

[ctx: Note this is a KRunner keyword]
en: shade
is: rúlla upp

[ctx: Note this is a KRunner keyword]
en: keep above
is: halda efst

[ctx: Note this is a KRunner keyword]
en: keep below
is: halda undir öðru

[ctx: Note this is a KRunner keyword]
en: window
is: gluggi

[ctx: Note this is a KRunner keyword]
en: name
is: heiti

[ctx: Note this is a KRunner keyword]
en: appname
is: forritsheiti

[ctx: Note this is a KRunner keyword]
en: desktop
is: skjáborð

en: Switch to desktop %1
is: Skipta á skjáborð %1

en: Close running window on %1
is: Loka glugga sem keyrir á %1

en: (Un)minimize running window on %1
is: Fela/endurheimta glugga sem keyrir á %1

en: Maximize/restore running window on %1
is: Fullstækka/endurheimta glugga sem keyrir á %1

en: Toggle fullscreen for running window on %1
is: Víxla skjáfylli af/á fyrir glugga sem keyrir á %1

en: (Un)shade running window on %1
is: Rúlla upp/niður glugga sem keyrir á %1

en: Toggle keep above for running window on %1
is: Víxla að halda glugga efst sem keyrir á %1

en: Toggle keep below running window on %1
is: Víxla að halda glugga sem keyrir á %1 undir öðru

en: Activate running window on %1
is: Virkja glugga sem keyrir á %1

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_FadeToBlack)
en: Fade to black (fullscreen splash screens only)
is: Dofna í svart (einungis upphafsskjáir á öllum skjánum)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Animation duration:
is: Tímalengd hreyfiáhrifa:

[ctx: Duration of rotation]
note: i18n: ectx: property (specialValueText), widget (QSpinBox, kcfg_AnimationDuration)
en: Default
is: Sjálfgefið

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupSize)
en: Size
is: Stærð

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: &Width:
is: &Breidd:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: &Height:
is: &Hæð:

[ctx: Left mouse button]
en: Left
is: Vinstri

[ctx: Middle mouse button]
en: Middle
is: Miðja

[ctx: Right mouse button]
en: Right
is: Hægri

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, basic_tab)
en: Basic Settings
is: Einfaldar stillingar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, button1_label)
en: Left Mouse Button Color:
is: Litur vinstri músarhnapps:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, button2_label)
en: Middle Mouse Button Color:
is: Litur miðjuhnapps:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, button3_label)
en: Right Mouse Button Color:
is: Litur hægri músarhnapps:

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, advanced_tab)
en: Advanced Settings
is: Ítarlegra stillingar

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, rings)
en: Rings
is: Hringir

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, ring_line_width_label)
en: Line Width:
is: Breidd línu:

note: i18n: ectx: property (suffix), widget (QDoubleSpinBox, kcfg_LineWidth) i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, kcfg_RingSize)
en:  pixel
is:  px

note: i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, kcfg_RingLife)
en:  msec
is:  msek

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, ring_duration_label)
en: Ring Duration:
is: Tímalengd hrings:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, ring_radius_label)
en: Ring Radius:
is: Radíus hrings:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, ring_count_label)
en: Ring Count:
is: Fjöldi hringja:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, font)
en: Text
is: Texti

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, font_label)
en: Font:
is: Letur:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, showtext_label)
en: Show Text:
is: Sýna texta:

en: Clear All Mouse Marks
is: Hreinsa allar músarslóðir

en: Clear Last Mouse Mark
is: Hreinsa síðustu músarslóð

en: Clear Mouse Marks
is: Hreinsa músarslóðir

[ctx: Suffix]
en:  pixel |  pixels
is[0]:  px
is[1]:  px

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Appearance
is: Útlit

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Wid&th:
is: Brei&dd:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: &Color:
is: &Litur:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox2)
en: Draw with the mouse by holding modifier keys and moving the mouse
is: Teikna með músinni með því að halda niðri breytilyklunum og hreyfa músina um leið.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_FreedrawModifierKeys)
en: Free draw modifier keys:
is: Breytilyklar fyrir fríhendisteikningu:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_ArrowdrawModifierKeys)
en: Arrow draw modifier keys:
is: Breytilyklar fyrir örvateikningu:

[ctx: Night Light was temporarily disabled]
en: Night Light Suspended
is: Næturlýsingu frestað

[ctx: Night Light was reenabled from temporary suspension]
en: Night Light Resumed
is: Næturlýsing endurheimt

[ctx: Temporarily disable/reenable Night Light]
en: Suspend/Resume Night Light
is: Fresta/Endurheimta næturlýsingu

en: Color Temperature Preview
is: Forskoðun á lithita

[ctx: @label]
en: Unknown
is: Óþekkt

[ctx: @action Overview and Grid View are the name of KWin effects]
en: Cycle through Overview and Grid View
is: Keyra í gegnum yfirlit og reitayfirlit

[ctx: @action Grid View and Overview are the name of KWin effects]
en: Cycle through Grid View and Overview
is: Keyra í gegnum reitayfirlit og yfirlit

[ctx: @action Overview is the name of a KWin effect]
en: Toggle Overview
is: Víxla yfirliti

[ctx: @action Grid View is the name of a KWin effect]
en: Toggle Grid View
is: Víxla reitayfirliti

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Ignore minimized windows:
is: Hunsa falda glugga:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Organize windows in the Grid View:
is: Raða gluggum í reitayfirliti:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_FilterWindows)
en: Search results include filtered windows:
is: Leitarniðurstöður innifela síaða glugga:

[ctx: @action Grid View and Overview are the name of KWin effects]
en: Cycle through Overview and Grid View
is: Keyra í gegnum yfirlit og reitayfirlit

[ctx: @action Overview is the name of a Kwin effect]
en: Toggle Overview
is: Víxla yfirliti

[ctx: @action Grid view is the name of a Kwin effect]
en: Toggle Grid View
is: Víxla reitayfirliti

en: Delete Virtual Desktop
is: Eyða sýndarskjáborði

en: Add Virtual Desktop
is: Bæta við sýndarskjáborði

[ctx: @info:placeholder]
en: No other Virtual Desktops to show
is: Ekkert annað sýndarskjáborð til að sýna

[ctx: @action:button]
en: Add Virtual Desktop
is: Bæta við sýndarskjáborði

[ctx: @action:button]
en: Configure Virtual Desktops…
is: Grunnstilla sýndarskjáborð…

[ctx: @info:placeholder]
en: No matching windows
is: Engir samsvarandi gluggar

en: Drag Down To Close
is: Draga niður til að loka

[ctx: @info:tooltip as in: 'close this window']
en: Close window
is: Loka glugga

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_InScale)
en: Window open scale:
is: Opnunarkvarði glugga:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_OutScale)
en: Window close scale:
is: Lokunarkvarði glugga:

en: Failed to start main PipeWire loop
is: Mistókst að ræsa aðal PipeWire-lúppu

en: Failed to create PipeWire context
is: Mistókst að útbúa PipeWire samhengi

en: Failed to connect PipeWire context
is: Mistókst að tengja PipeWire samhengi

en: Could not find window id %1
is: Fann ekki gluggaauðkenni %1

en: Could not find output
is: Fann ekki úttak

en: Invalid region
is: Ógilt svæði

en: OpenGL compositing is required for screencasting
is: OpenGL-myndsmíði er nauðsynleg fyrir skjávörpun

en: Failed to create PipeWire stream
is: Mistókst að útbúa PipeWire straum

en: Select window to screen shot with left click or enter.
    Escape or right click to cancel.
is: Veldu glugga til að taka skjáskot með vinstrismelli eða færsluhnappi.
    Ýttu á Esc eða hægrismelltu til að hætta við.

en: Create screen shot with left click or enter.
    Escape or right click to cancel.
is: Taktu skjáskot með vinstrismelli eða færsluhnappi.
    Ýttu á Esc eða hægrismelltu til að hætta við.

[ctx: @label]
en: This effect is not a benchmark
is: Þessi brella er ekki viðmið

[ctx: @label]
en: Paint Duration
is: Tímalengd litunar

[ctx: @label]
en: Paint Amount
is: Magn litunar

[ctx: @label]
en: Current FPS
is: Núverandi rammatíðni

[ctx: @label]
en: Maximum FPS
is: Hámarksrammatíðni:

en: Toggle Show Paint
is: Víxla Sýna litun

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_Gaps)
en: Gap between desktops
is: Bil milli skjáborða

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_HorizontalGap)
en: Horizontal:
is: Lárétt:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_VerticalGap)
en: Vertical:
is: Lóðrétt:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_SlideBackground)
en: Slide desktop background
is: Renna skjáborðsbakgrunni

en: The Shift key has been locked and is now active for all of the following keypresses.
is: Shift-lykillinn er nú læstur og virkur fyrir eftirfarandi lyklaborðsaðgerðir.

en: The Control key has been locked and is now active for all of the following keypresses.
is: Ctrl-lykillinn er nú læstur og virkur fyrir eftirfarandi lyklaborðsaðgerðir.

en: The Alt key has been locked and is now active for all of the following keypresses.
is: Alt-lykillinn er nú læstur og virkur fyrir eftirfarandi lyklaborðsaðgerðir.

en: The Meta key has been locked and is now active for all of the following keypresses.
is: Meta-lykillinn er nú læstur og virkur fyrir eftirfarandi lyklaborðsaðgerðir.

en: The AltGr key has been locked and is now active for all of the following keypresses.
is: AltGr-lykillinn er nú læstur og virkur fyrir eftirfarandi lyklaborðsaðgerðir.

en: Toggle Thumbnail for Current Window
is: Víxla smámynd fyrir þennan glugga

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Maximum &width:
is: Hámarks&breidd:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: &Spacing:
is: Mi&llibil:

note: i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, kcfg_Spacing) i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, kcfg_MaxWidth)
en:  pixels
is:  px

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: &Opacity:
is: Ó&gagnsæi:

en: Toggle Tiles Editor
is: Víxla reitaritli

en: Padding:
is: Fylling:

en: Load Layout…
is: Hlaða yfirliti...

en: Close
is: Loka

en: Split Left/Right
is: Kljúfa lóðrétt

en: Split Top/Bottom
is: Kljúfa lárétt

en: Add Floating Tile
is: Bæta við fljótandi reit

en: Delete
is: Eyða

en: Track mouse
is: Rekja mús

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Trigger effect with:
is: Kveikja á brellu með:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_KeyboardShortcut)
en: Keyboard shortcut:
is: Flýtilyklar:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_ModifierKeys)
en: Modifier keys:
is: Breytilyklar:

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, KWin::TranslucencyEffectConfigForm)
en: Translucency
is: Gagnsæi

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, m_opacityGroupBox)
en: General Translucency Settings
is: Almennar gagnsæisstillingar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, comboboxpopup_label)
en: Combobox popups:
is: Samsettir sprettigluggar:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_7)
en: Opaque
is: Ógagnsætt

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, dialogs_label)
en: Dialogs:
is: Svargluggar:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_6)
en: Transparent
is: Gagnsætt

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, menus_label)
en: Menus:
is: Valmyndir:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, moveresize_label)
en: Moving windows:
is: Hreyfanlegir gluggar:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, inactive_label)
en: Inactive windows:
is: Óvirkir gluggar:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, kcfg_IndividualMenuConfig)
en: Set menu translucency independently
is: Stilla gagnsæi valmynda sérstaklega

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, dropdownmenus_label)
en: Dropdown menus:
is: Fellivalmyndir:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, popupmenus_label)
en: Popup menus:
is: Sprettivalmyndir:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, tornoffmenus_label)
en: Torn-off menus:
is: Afrifnar valmyndir:

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, KWin::VideoWallConfigForm)
en: Video Wall
is: Myndefnisveggur

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ApplyTo)
en: Apply to
is: Nota

note: i18n: ectx: property (placeholderText), widget (QLineEdit, kcfg_Whitelist) i18n: ectx: property (placeholderText), widget (QLineEdit, kcfg_Blacklist)
en: Comma separated list of window classes
is: Listi yfir gluggaflokka, aðskildir með kommum

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, applyLabel)
en: All
is: Allt

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_Ignore)
en: Ignore
is: Hunsa

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, ignoreLabel)
en: None
is: Ekkert

en: Toggle Present Windows (Current desktop)
is: Víxla Sýna glugga (núverandi skjáborð)

en: Toggle Present Windows (All desktops)
is: Víxla Sýna glugga (á öllum skjáborðum)

en: Toggle Present Windows (Window class)
is: Víxla Sýna glugga (gluggaflokkur)

en: Toggle Present Windows (Window class on current desktop)
is: Víxla Sýna glugga (gluggaflokkur á núverandi skjáborði)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_IgnoreMinimized)
en: Ignore &minimized windows
is: Hunsa &minnkaða glugga

en: No Matches
is: Engar samsvaranir

en: No Windows
is: Engir gluggar

en: Filter windows…
is: Sía glugga…

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, advancedGroup)
en: Advanced
is: Ítarlegt

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: &Stiffness:
is: &Stífleiki:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_5)
en: Dra&g:
is: Við&nám:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_6)
en: &Move factor:
is: &Færslustuðull:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_MoveWobble)
en: Wo&bble when moving
is: &Bylgjast við færslu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ResizeWobble)
en: Wobble when &resizing
is: Bylgjast þegar stæ&rð er breytt

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_AdvancedMode)
en: Enable &advanced mode
is: Virkj&a ítarlegri stillingar

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, basicGroup)
en: &Wobbliness
is: Bylgj&ustyrkur

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Less
is: Minna

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: More
is: Meira

en: Move Zoomed Area to Left
is: Færa stækkað svæði til vinstri

en: Move Zoomed Area to Right
is: Færa stækkað svæði til hægri

en: Move Zoomed Area Upwards
is: Færa stækkað svæði upp á við

en: Move Zoomed Area Downwards
is: Færa stækkað svæði niður á við

en: Move Mouse to Focus
is: Færa mús til að fá fókus

en: Move Mouse to Center
is: Færa mús á miðju

en: Move Left
is: Færa til vinstri

en: Move Right
is: Færa til hægri

en: Move Up
is: Færa upp

en: Move Down
is: Færa niður

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, label) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QDoubleSpinBox, kcfg_ZoomFactor)
en: On zoom-in and zoom-out change the zoom by the defined zoom-factor.
is: Auka og minnka aðdrátt í samræmi við tilgreindan aðdráttarstuðul.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Zoom Factor:
is: Aðdráttarstuðull:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, kcfg_EnableFocusTracking)
en: Enable tracking of the focused location. This needs QAccessible to be enabled per application ("export QT_LINUX_ACCESSIBILITY_ALWAYS_ON=1").
is: Kveikja á rakningu á staðnum sem er í fókus. Þetta krefst þess að QAccessible sé virkt fyrir hvert forrit ("export QT_LINUX_ACCESSIBILITY_ALWAYS_ON=1").

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_EnableFocusTracking)
en: Enable Focus Tracking
is: Kveikja á fókusrakningu

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, kcfg_EnableTextCaretTracking)
en: Enable tracking of the text cursor. This needs QAccessible to be enabled per application ("export QT_LINUX_ACCESSIBILITY_ALWAYS_ON=1").
is: Kveikja á rakningu á textabendli. Þetta krefst þess að QAccessible sé virkt fyrir hvert forrit ("export QT_LINUX_ACCESSIBILITY_ALWAYS_ON=1").

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_EnableTextCaretTracking)
en: Enable Text Cursor Tracking
is: Kveikja á rakningu textabendils

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Mouse Pointer:
is: Músarbendill:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QComboBox, kcfg_MousePointer)
en: Visibility of the mouse-pointer.
is: Sýnileiki músarbendils.

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_MousePointer)
en: Scale
is: Kvarði

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_MousePointer)
en: Keep
is: Óbreyttur

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_MousePointer)
en: Hide
is: Falinn

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QComboBox, kcfg_MouseTracking)
en: Track moving of the mouse.
is: Rekja hreyfingar músarinnar

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_MouseTracking)
en: Proportional
is: Hlutfallslegt

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_MouseTracking)
en: Centered
is: Miðjað

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_MouseTracking)
en: Push
is: Ýta til

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_MouseTracking)
en: Disabled
is: Óvirkt

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Mouse Tracking:
is: Músarrakning:

note: i18n: ectx: label, entry (count), group (General)
en: Total rules count (legacy)
is: Heildarfjöldi reglna (eldra)

note: i18n: ectx: label, entry (ruleGroupList), group (General)
en: Ordered list of rules groups
is: Raðaður listi yfir regluflokka

note: i18n: ectx: label, entry (description), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Rule description
is: Lýsing reglu

note: i18n: ectx: label, entry (descriptionLegacy), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Rule description (legacy)
is: Lýsing reglu (eldra)

note: i18n: ectx: label, entry (DeleteRule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Delete this rule (for use in imports)
is: Eyða þessari reglu (til notkunar í innflutningi)

note: i18n: ectx: label, entry (wmclass), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Window class (application)
is: Gluggaflokkur (forrit)

note: i18n: ectx: label, entry (wmclassmatch), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Window class string match type
is: Samsvörunargerð strengs fyrir gluggaflokk

note: i18n: ectx: label, entry (wmclasscomplete), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Match whole window class
is: Samsvara öllum gluggaflokki

note: i18n: ectx: label, entry (windowrole), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Window role
is: Hlutverk glugga

note: i18n: ectx: label, entry (windowrolematch), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Window role string match type
is: Samsvörunargerð strengs fyrir hlutverk glugga

note: i18n: ectx: label, entry (title), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Window title
is: Gluggatitill

note: i18n: ectx: label, entry (titlematch), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Window title string match type
is: Samsvörunargerð strengs fyrir gluggatitil

note: i18n: ectx: label, entry (clientmachine), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Machine (hostname)
is: Vél (vélarheiti):

note: i18n: ectx: label, entry (clientmachinematch), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Machine string match type
is: Samsvörunargerð strengs fyrir vél

note: i18n: ectx: label, entry (types), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Window types that match
is: Gluggagerðir sem eiga saman

note: i18n: ectx: label, entry (placement), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Initial placement
is: Upprunaleg staðsetning

note: i18n: ectx: label, entry (placementrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Initial placement rule type
is: Regla af gerðinni Upphafleg staðsetning

note: i18n: ectx: label, entry (position), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Window position
is: Staðsetning glugga

note: i18n: ectx: label, entry (positionrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Window position rule type
is: Regla af gerðinni Staðsetning glugga

note: i18n: ectx: label, entry (size), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Window size
is: Gluggastærð

note: i18n: ectx: label, entry (sizerule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Window size rule type
is: Regla af gerðinni Gluggastærð

note: i18n: ectx: label, entry (minsize), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Window minimum size
is: Lágmarksstærð glugga

note: i18n: ectx: label, entry (minsizerule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Window minimum size rule type
is: Regla af gerðinni Lágmarksstærð glugga

note: i18n: ectx: label, entry (maxsize), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Window maximum size
is: Hámarksstærð glugga

note: i18n: ectx: label, entry (maxsizerule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Window maximum size rule type
is: Regla af gerðinni Hámarksstærð glugga

note: i18n: ectx: label, entry (opacityactive), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Active opacity
is: Virkt ógagnsæi

note: i18n: ectx: label, entry (opacityactiverule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Active opacity rule type
is: Regla af gerðinni Virkt ógagnsæi

note: i18n: ectx: label, entry (opacityinactive), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Inactive opacity
is: Óvirkt ógagnsæi

note: i18n: ectx: label, entry (opacityinactiverule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Inactive opacity rule type
is: Regla af gerðinni Óvirkt ógagnsæi

note: i18n: ectx: label, entry (ignoregeometry), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Ignore requested geometry
is: Hunsa umbeðna stærð og lögun

note: i18n: ectx: label, entry (ignoregeometryrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Ignore requested geometry rule type
is: Regla af gerðinni Hunsa umbeðna stærð og lögun

note: i18n: ectx: label, entry (desktops), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: List of Desktop Ids
is: Listi yfir skjáborðsauðkenni

note: i18n: ectx: label, entry (desktopsrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Desktop Ids rule type
is: Regla af gerðinni Skjáborðsauðkenni

note: i18n: ectx: label, entry (screen), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Screen number
is: Skjánúmer

note: i18n: ectx: label, entry (screenrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Screen number rule type
is: Regla af gerðinni Skjánúmer

note: i18n: ectx: label, entry (activity), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Activity
is: Athöfn

note: i18n: ectx: label, entry (activityrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Activity rule type
is: Regla af gerðinni Athöfn

note: i18n: ectx: label, entry (maximizevert), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Maximized vertically
is: Fullstækkaður lóðrétt

note: i18n: ectx: label, entry (maximizevertrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Maximized vertically rule type
is: Regla af gerðinni Fullstækkaður lóðrétt

note: i18n: ectx: label, entry (maximizehoriz), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Maximized horizontally
is: Fullstækkaður lárétt

note: i18n: ectx: label, entry (maximizehorizrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Maximized horizontally rule type
is: Regla af gerðinni Fullstækkaður lárétt

note: i18n: ectx: label, entry (minimize), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Minimized
is: Falinn

note: i18n: ectx: label, entry (minimizerule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Minimized rule type
is: Regla af gerðinni Falinn

note: i18n: ectx: label, entry (shade), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Shaded
is: Upprúllaður

note: i18n: ectx: label, entry (shaderule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Shaded rule type
is: Regla af gerðinni Upprúllaður

note: i18n: ectx: label, entry (skiptaskbar), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Skip taskbar
is: Sleppa í verkstiku

note: i18n: ectx: label, entry (skiptaskbarrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Skip taskbar rule type
is: Regla af gerðinni Sleppa í verkstiku

note: i18n: ectx: label, entry (skippager), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Skip pager
is: Sleppa í flettara

note: i18n: ectx: label, entry (skippagerrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Skip pager rule type
is: Regla af gerðinni Sleppa í flettara

note: i18n: ectx: label, entry (skipswitcher), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Skip switcher
is: Sleppa í gluggaskipti

note: i18n: ectx: label, entry (skipswitcherrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Skip switcher rule type
is: Regla af gerðinni Sleppa í gluggaskipti

note: i18n: ectx: label, entry (above), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Keep above
is: Halda efst

note: i18n: ectx: label, entry (aboverule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Keep above rule type
is: Regla af gerðinni Halda efst

note: i18n: ectx: label, entry (below), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Keep below
is: Halda undir öðru

note: i18n: ectx: label, entry (belowrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Keep below rule type
is: Regla af gerðinni Halda undir öðru

note: i18n: ectx: label, entry (fullscreen), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Fullscreen
is: Fylla skjá

note: i18n: ectx: label, entry (fullscreenrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Fullscreen rule type
is: Regla af gerðinni Fylla skjá

note: i18n: ectx: label, entry (noborder), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: No titlebar and frame
is: Engin titilstika og rammi

note: i18n: ectx: label, entry (noborderrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: No titlebar rule type
is: Regla af gerðinni Engin titilstika

note: i18n: ectx: label, entry (decocolor), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Titlebar color and scheme
is: Litastef titilstiku

note: i18n: ectx: label, entry (decocolorrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Titlebar color rule type
is: Regla af gerðinni Litastef titilstiku

note: i18n: ectx: label, entry (blockcompositing), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Block Compositing
is: Loka á myndsmíði

note: i18n: ectx: label, entry (blockcompositingrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Block Compositing rule type
is: Regla af gerðinni Loka á myndsmíði

note: i18n: ectx: label, entry (fsplevel), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Focus stealing prevention
is: Vörn gegn fókusstuldi

note: i18n: ectx: label, entry (fsplevelrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Focus stealing prevention rule type
is: Regla af gerðinni Vörn gegn fókusstuldi

note: i18n: ectx: label, entry (fpplevel), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Focus protection
is: Fókusvörn

note: i18n: ectx: label, entry (fpplevelrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Focus protection rule type
is: Regla af gerðinni Fókusvörn

note: i18n: ectx: label, entry (acceptfocus), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Accept Focus
is: Samþykkja fókus

note: i18n: ectx: label, entry (acceptfocusrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Accept Focus rule type
is: Regla af gerðinni Samþykkja fókus

note: i18n: ectx: label, entry (closeable), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Closeable
is: Lokanlegur

note: i18n: ectx: label, entry (closeablerule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Closeable rule type
is: Regla af gerðinni Lokanlegur

note: i18n: ectx: label, entry (autogroup), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Autogroup with identical
is: Flokka sjálfkrafa með eins

note: i18n: ectx: label, entry (autogrouprule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Autogroup with identical rule type
is: Regla af gerðinni Flokka sjálfkrafa með eins

note: i18n: ectx: label, entry (autogroupfg), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Autogroup in foreground
is: Flokka sjálfkrafa í forgrunni

note: i18n: ectx: label, entry (autogroupfgrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Autogroup in foreground rule type
is: Regla af gerðinni Flokka sjálfkrafa í forgrunni

note: i18n: ectx: label, entry (autogroupid), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Autogroup by ID
is: Flokka sjálfkrafa eftir auðkenni

note: i18n: ectx: label, entry (autogroupidrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Autogroup by ID rule type
is: Regla af gerðinni Flokka sjálfkrafa eftir auðkenni

note: i18n: ectx: label, entry (strictgeometry), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Obey geometry restrictions
is: Virða stærðartakmarkanir

note: i18n: ectx: label, entry (strictgeometryrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Obey geometry restrictions rule type
is: Regla af gerðinni Virða stærðartakmarkanir

note: i18n: ectx: label, entry (shortcut), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Shortcut
is: Flýtilykill

note: i18n: ectx: label, entry (shortcutrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Shortcut rule type
is: Regla af gerðinni Flýtilykill

note: i18n: ectx: label, entry (disableglobalshortcuts), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Ignore global shortcuts
is: Hunsa altæka flýtilykla

note: i18n: ectx: label, entry (disableglobalshortcutsrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Ignore global shortcuts rule type
is: Regla af gerðinni Hunsa altæka flýtilykla

note: i18n: ectx: label, entry (desktopfile), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Desktop file name
is: Heiti skjáborðsskrár

note: i18n: ectx: label, entry (desktopfilerule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Desktop file name rule type
is: Regla af gerðinni Heiti skjáborðsskrár

note: i18n: ectx: label, entry (layer), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Layer
is: Lag

note: i18n: ectx: label, entry (layerrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: Layer rule type
is: Regla af gerðinni Lag

note: i18n: ectx: label, entry (adaptivesync), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: AdaptiveSync
is: Aðlögunarsamstilling

note: i18n: ectx: label, entry (adaptivesyncrule), group ($(ruleDescriptionOrNumber))
en: AdaptiveSync rule type
is: Regla af gerðinni Aðlögunarsamstilling

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QDialog, ShortcutDialog)
en: Dialog
is: Svargluggi

en: The following applications did not close:
    %1
is: Eftirfarandi forrit lokaðist ekki:
    %1

[ctx: @action:button]
en: Cancel Logout
is: Hætta við útskráningu

[ctx: @action::button]
en: Log Out Anyway
is: Skrá samt út

[ctx: Special entry in alt+tab list for minimizing all windows]
en: Show Desktop
is: Sýna skjáborðið

[ctx: @info:placeholder no entries in the task switcher]
en: No open windows
is: Engir opnir gluggar

en: Walk Through Windows
is: Fletta á milli glugga

en: Walk Through Windows (Reverse)
is: Fletta á milli glugga (afturábak)

en: Walk Through Windows Alternative
is: Fletta á milli glugga (varaleið)

en: Walk Through Windows Alternative (Reverse)
is: Fletta á milli glugga (varaleið afturábak)

en: Walk Through Windows of Current Application
is: Fletta á milli glugga núverandi forrits

en: Walk Through Windows of Current Application (Reverse)
is: Fletta á milli glugga núverandi forrits (afturábak)

en: Walk Through Windows of Current Application Alternative
is: Fletta á milli glugga núverandi forrits (varaleið)

en: Walk Through Windows of Current Application Alternative (Reverse)
is: Fletta á milli glugga núverandi forrits (varaleið afturábak)

en: The Window Switcher installation is broken, resources are missing.
    Contact your distribution about this.
is: Uppsetningin á gluggaskiptinum er gölluð, einhver tilföng vantar.
    Fáðu upplýsingar um það hjá dreifingaraðilanum.

en: Move the tablet to the next output
is: Færðu teikniborðið í næsta úttak

en: Tablet moved to %1
is: Teikniborð fært í %1

en: Tablets switched outputs
is: Teikniborð skiptu um úttak

en: You have selected to show a window without its border.
    Without the border, you will not be able to enable the border again using the mouse: use the window operations menu instead, activated using the %1 keyboard shortcut.
is: Þú hefur valið að birta gluggann án rammans.
    Án ramma getur þú ekki virkjað rammann aftur með músinni. Þess í stað getur þú gert það í aðgerðavalmynd gluggans sem hægt er að opna með flýtilyklinum %1.

en: You have selected to show a window in fullscreen mode.
    If the application itself does not have an option to turn the fullscreen mode off you will not be able to disable it again using the mouse: use the window operations menu instead, activated using the %1 keyboard shortcut.
is: Þú hefur valið að sýna glugga fullstækkaðan.
    Ef forritið er ekki með þann valkost að slökkva á fullstækkun verður ekki hægt að gera hana óvirka aftur með músinni. Þess í stað getur þú gert það í aðgerðavalmynd gluggans, sem hægt er að opna með flýtilyklinum %1.

en: &Move
is: &Færa

en: &Resize
is: B&reyta stærð

en: Keep &Above Others
is: Halda &efst

en: Keep &Below Others
is: Halda &undir öðrum

en: &Fullscreen
is: F&ylla skjá

en: &Shade
is: &Rúlla upp

en: &No Titlebar and Frame
is: &Engin titilstika og rammi

en: Set Window Short&cut…
is: Velja flýtily&kil glugga...

en: Configure Special &Window Settings…
is: Grunnstilla sérstakar &gluggareglur...

en: Configure S&pecial Application Settings…
is: Grunnstilla sérstakar f&orritareglur...

en: Ma&ximize
is: Fullst&ækka

en: Mi&nimize
is: Fe&la

en: &More Actions
is: Fleiri a&ðgerðir

en: &Close
is: &Loka

en: &Extensions
is: F&orritsviðaukar

en: &Desktops
is: Skjáb&orð

en: Move to &Desktop
is: Færa á skjá&borð

en: Move to &Screen
is: Færa á &skjá

en: Show in &Activities
is: Sýna í &Athöfnum

en: Move &To Current Desktop
is: Færa á &núverandi skjáborð

en: &All Desktops
is: &Öll skjáborð

[ctx: Create a new desktop and move the window there]
en: &New Desktop
is: &Nýtt skjáborð

en: Move to %1
is: Færa í %1

[ctx: Create a new desktop and add the window to that desktop]
en: Add to &New Desktop
is: Bæta &við nýtt skjáborð

[ctx: Create a new desktop and move the window to that desktop]
en: Move to New Desktop
is: Færa á nýtt skjáborð

[ctx: @item:inmenu List of all Screens to send a window to. First argument is a number, second the output identifier. E.g. Screen 1 (HDMI1)]
en: Screen &%1 (%2)
is: Skjár &%1 (%2)

en: &All Activities
is: &Allar athafnir

[ctx: '%1' is a keyboard shortcut like 'ctrl+w']
en: <b>%1</b> is already in use
is: <b>%1</b> er nú þegar í notkun

[ctx: keyboard shortcut '%1' is used by action '%2' in application '%3']
en: <b>%1</b> is used by %2 in %3
is: <b>%1</b> er notað af %2 í %3

en: Window Operations Menu
is: Aðgerðavalmynd glugga

en: Close Window
is: Loka glugga

en: Maximize Window
is: Fullstækka glugga

en: Maximize Window Vertically
is: Fullstækka glugga lóðrétt

en: Maximize Window Horizontally
is: Fullstækka glugga lárétt

en: Minimize Window
is: Fela glugga

en: Shade Window
is: Rúlla upp glugga

en: Move Window
is: Færa glugga

en: Resize Window
is: Breyta stærð glugga

en: Raise Window
is: Setja glugga fremst

en: Lower Window
is: Færa glugga aftar

en: Toggle Window Raise/Lower
is: Víxla setja fremst og færa aftar

en: Make Window Fullscreen
is: Láta gluggann fylla allan skjáinn

en: Toggle Window Titlebar and Frame
is: Víxla titilstiku glugga og ramma

en: Keep Window Above Others
is: Halda glugganum yfir öðrum

en: Keep Window Below Others
is: Halda glugganum undir öðrum

en: Activate Window Demanding Attention
is: Virkja glugga sem krefst athygli

en: Setup Window Shortcut
is: Setja upp flýtilykil fyrir glugga

en: Move Window to the Center
is: Færa glugga á miðjuna

en: Move Window Right
is: Færa glugga til hægri

en: Move Window Left
is: Færa glugga til vinstri

en: Move Window Up
is: Færa glugga upp

en: Move Window Down
is: Færa glugga niður

en: Expand Window Horizontally
is: Stækka glugga lárétt

en: Expand Window Vertically
is: Stækka glugga lóðrétt

en: Shrink Window Horizontally
is: Minnka glugga lárétt

en: Shrink Window Vertically
is: Minnka glugga lóðrétt

en: Quick Tile Window to the Left
is: Flýtireitaraða glugga til vinstri

en: Quick Tile Window to the Right
is: Flýtireitaraða glugga til hægri

en: Quick Tile Window to the Top
is: Flýtireitaraða glugga efst

en: Quick Tile Window to the Bottom
is: Flýtireitaraða glugga neðst

en: Quick Tile Window to the Top Left
is: Flýtireitaraða glugga efst til vinstri

en: Quick Tile Window to the Bottom Left
is: Flýtireitaraða glugga neðst til vinstri

en: Quick Tile Window to the Top Right
is: Flýtireitaraða glugga efst til hægri

en: Quick Tile Window to the Bottom Right
is: Flýtireitaraða glugga neðst til hægri

en: Switch to Window Above
is: Skipta yfir í glugga fyrir ofan

en: Switch to Window Below
is: Skipta yfir í glugga fyrir neðan

en: Switch to Window to the Right
is: Skipta yfir í glugga til hægri

en: Switch to Window to the Left
is: Skipta yfir í glugga til vinstri

en: Increase Opacity of Active Window by 5%
is: Auka ógagnsæi virks glugga um 5%

en: Decrease Opacity of Active Window by 5%
is: Minnka ógagnsæi virks glugga um 5%

en: Keep Window on All Desktops
is: Halda glugga á öllum skjáborðum

en: Window to Desktop %1
is: Gluggi á skjáborð %1

en: Window to Next Desktop
is: Gluggi á næsta skjáborð

en: Window to Previous Desktop
is: Gluggi á fyrra skjáborð

en: Window One Desktop to the Right
is: Færa glugga um eitt skjáborð til hægri

en: Window One Desktop to the Left
is: Færa glugga um eitt skjáborð til vinstri

en: Window One Desktop Up
is: Færa glugga um eitt skjáborð upp

en: Window One Desktop Down
is: Færa glugga um eitt skjáborð niður

en: Move Window to Screen %1
is: Færa glugga á skjá %1

en: Move Window to Next Screen
is: Færa glugga á næsta skjá

en: Move Window to Previous Screen
is: Færa glugga á fyrri skjá

en: Move Window One Screen to the Right
is: Færa glugga um einn skjá til hægri

en: Move Window One Screen to the Left
is: Færa glugga um einn skjá til vinstri

en: Move Window One Screen Up
is: Færa glugga upp um skjá

en: Move Window One Screen Down
is: Færa glugga niður um skjá

en: Switch to Screen %1
is: Skipta á skjá %1

en: Switch to Next Screen
is: Skipta á næsta skjá

en: Switch to Previous Screen
is: Skipta á fyrri skjá

en: Switch to Screen to the Right
is: Skipta á skjá til hægri

en: Switch to Screen to the Left
is: Skipta á skjá til vinstri

en: Switch to Screen Above
is: Skipta á skjá fyrir ofan

en: Switch to Screen Below
is: Skipta á skjá fyrir neðan

en: Peek at Desktop
is: Kíkja á skjáborðið

en: Kill Window
is: Drepa glugga

en: Activate Window (%1)
is: Virkja glugga (%1)

en: unknown
is: óþekkt

en: Desktop %1
is: Skjáborð %1

en: Switch to Next Desktop
is: Á næsta skjáborð

en: Switch to Previous Desktop
is: Á fyrra skjáborð

en: Switch One Desktop to the Right
is: Eitt skjáborð til hægri

en: Switch One Desktop to the Left
is: Eitt skjáborð til vinstri

en: Switch One Desktop Up
is: Eitt skjáborð upp

en: Switch One Desktop Down
is: Eitt skjáborð niður

en: Switch to Desktop %1
is: Skipta á skjáborð %1

[ctx: Application is not responding, appended to window title]
en: (Not Responding)
is: (svarar ekki)

[ctx: Introductory text shown in the support information.]
en: KWin Support Information:
    The following information should be used when requesting support on e.g. https://discuss.kde.org.
    It provides information about the currently running instance, which options are used,
    what OpenGL driver and which effects are running.
    Please post the information provided underneath this introductory text to a paste bin service
    like https://paste.kde.org instead of pasting into support threads.
is: Aðstoðarupplýsingar fyrir KWin:
    Eftirfarandi upplýsingar á að nota þegar óskað er eftir aðstoð, t.d. á https://discuss.kde.org.
    Þær veita upplýsingar um tilvikið sem er í gangi, hvaða valkostir eru í notkun,
    hvaða OpenGL-rekill og hvaða brellur eru keyrðar.
    Settu upplýsingarnar fyrir neðan þennan inngangstexta í afritunarsíðu 
    eins og https://paste.kde.org í stað þess að líma þær inn í aðstoðarbeiðni.

en: Xwayland has crashed
is: Xwayland hrundi
