kwalletd - en to th translation catalogue (48 entries)

en: Already open.
th: ถูกเปิดอยู่แล้ว

en: Error opening file.
th: การเปิดแฟ้มผิดพลาด

en: Not a wallet file.
th: ไม่ใช่แฟ้มของ wallet

en: Unsupported file format revision.
th: รูปแบบแฟ้มรุ่นใหม่ยังไม่ถูกรองรับ

en: Unknown encryption scheme.
th: ไม่ทราบรูปแบบการเข้ารหัส

en: Corrupt file?
th: แฟ้มเสียหายหรือไม่ ?

en: Error validating wallet integrity. Possibly corrupted.
th: เกิดข้อผิดพลาดในการตรวจสอบการรวมกับ wallet ซึ่งอาจเป็นเพราะแฟ้มเสียหายก็ได้

en: Read error - possibly incorrect password.
th: การอ่านผิดพลาด - รหัสผ่านอาจจะไม่ถูกต้อง

en: Decryption error.
th: ผิดพลาดในการถอดรหัส

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, _allowOnce)
en: Allow &Once
th: อนุญาตให้ใช้ใน&ครั้งนี้

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, _allowAlways)
en: Allow &Always
th: อนุญาตให้ใ&ช้ตลอดไป

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, _deny)
en: &Deny
th: ปฏิเ&สธ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, _denyForever)
en: Deny &Forever
th: ปฏิเสธ&ตลอดไป

note: i18n: ectx: property (comment), widget (KTitleWidget, ktitlewidget)
en: The KDE Wallet System
th: ระบบกระเป๋าคุมข้อมูลของ KDE

en: <qt>KDE has requested to open the wallet '<b>%1</b>'. Please enter the password for this wallet below.</qt>
th: <qt>KDE ได้ทำการร้องขอที่จะเปิดกระเป๋าคุมข้อมูล '<b>%1</b>' โปรดป้อนรหัสผ่านสำหรับกระเป๋าคุมข้อมูลนี้ที่ด้านล่าง</qt>

en: <qt>The application '<b>%1</b>' has requested to open the wallet '<b>%2</b>'. Please enter the password for this wallet below.</qt>
th: <qt>โปรแกรม '<b>%1</b>' ได้ร้องขอที่จะเปิดกระเป๋าคุมข้อมูล '<b>%2</b>' โปรดป้อนรหัสผ่านสำหรับกระเป๋าคุมข้อมูลนี้ที่ด้านล่าง</qt>

note: i18n( "&Open" ), "wallet-open"));
en: KDE Wallet Service
th: บริการกระเป๋าคุมข้อมูลของ KDE

[ctx: Text of a button for switching to the (unnamed) application requesting a password]
en: Switch there
th: สลับมาที่นี่

en: <b>%1</b> has requested to open a wallet (%2).
th: โปรแกรม '<b>%1</b>' ได้ร้องขอใช้งานกระเป๋าคุมข้อมูล (%2)

[ctx: Text of a button for switching to the application requesting a password]
en: Switch to %1
th: สลับไปยัง %1

en: <qt>Error opening the wallet '<b>%1</b>'. Please try again.<br />(Error code %2: %3)</qt>
th: <qt>เกิดข้อผิดพลาดในการเปิดกระเป๋าคุมข้อมูล '<b>%1</b>' โปรดลองใหม่อีกครั้ง<br />(รหัสความผิดพลาด %2: %3)</qt>

en: KDE has requested to open the wallet. This is used to store sensitive data in a secure fashion. Please enter a password to use with this wallet or click cancel to deny the application's request.
th: KDE ได้ทำการร้องขอที่จะเปิดกระเป๋าคุมข้อมูล ซึ่งใช้สำหรับเก็บข้อมูลสำคัญไว้อย่างปลอดภัย โปรดป้อนรหัสผ่านเพื่อใช้งานกระเป๋าคุมข้อมูลนี้ หรือคลิกที่ ยกเลิก เพื่อปฏิเสธการร้องขอของโปรแกรม

en: <qt>The application '<b>%1</b>' has requested to open the KDE wallet. This is used to store sensitive data in a secure fashion. Please enter a password to use with this wallet or click cancel to deny the application's request.</qt>
th: <qt>โปรแกรม '<b>%1</b>' ได้ร้องขอที่จะเปิดกระเป๋าคุมข้อมูล ซึ่งใช้สำหรับเก็บข้อมูลที่มีความสำคัญไว้อย่างปลอดภัย โปรดป้อนรหัสผ่านเพื่อใช้งานกระเป๋าคุมข้อมูลนี้ หรือคลิกที่ ยกเลิก เพื่อปฏิเสธการร้องขอของโปรแกรม</qt>

en: <qt>KDE has requested to create a new wallet named '<b>%1</b>'. Please choose a password for this wallet, or cancel to deny the application's request.</qt>
th: <qt>KDE ได้ร้องขอให้มีการสร้างกระเป๋าคุมข้อมูลอันใหม่ ชื่อ '<b>%1</b>' โปรดเลือกรหัสอ่านสำหรับกระเป๋าคุมข้อมูลนี้ หรือคลิกยกเลิก เพื่อปฏิเสธการร้องขอของโปรแกรม</qt>

en: <qt>The application '<b>%1</b>' has requested to create a new wallet named '<b>%2</b>'. Please choose a password for this wallet, or cancel to deny the application's request.</qt>
th: <qt>โปรแกรม '<b>%1</b>' ได้ร้องขอให้มีการสร้างกระเป๋าคุมข้อมูลตัวใหม่ ชื่อ '<b>%2</b>' โปรดเลือกรหัสผ่านสำหรับกระเป๋าคุมข้อมูลนี้ หรือคลิก ยกเลิกเพื่อปฏิเสธการร้องขอของโปรแกรม</qt>

en: <qt>KDE has requested access to the open wallet '<b>%1</b>'.</qt>
th: <qt>KDE ได้ร้องขอใช้งานกระเป๋าคุมข้อมูล '<b>%1</b>'</qt>

en: <qt>The application '<b>%1</b>' has requested access to the open wallet '<b>%2</b>'.</qt>
th: <qt>โปรแกรม '<b>%1</b>' ได้ร้องขอใช้งานกระเป๋าคุมข้อมูล '<b>%2</b>'</qt>

en: Unable to open wallet. The wallet must be opened in order to change the password.
th: ไม่สามารถเปิดใช้งานกระเป๋าคุมข้อมูลได้ โดยกระเป๋าคุมข้อมูล จะถูกเปิดใช้งานก็ต่อเมื่อมีคำสั่งให้ทำการเปลี่ยนรหัสผ่าน

en: <qt>Please choose a new password for the wallet '<b>%1</b>'.</qt>
th: <qt>โปรดเลือกรหัสผ่านใหม่สำหรับใช้กับกระเป๋าคุมข้อมูล '<b>%1</b>'</qt>

en: Error re-encrypting the wallet. Password was not changed.
th: รหัสผ่านไม่เปลี่ยนแปลง เนื่องจากเกิดข้อผิดพลาดในการเข้ารหัสกระเป๋าคุมข้อมูลอีกครั้ง

en: Error reopening the wallet. Data may be lost.
th: ข้อมูลอาจมีการสูญหาย เนื่องจากข้อผิดพลาดในการเปิดกระเป๋าคุมข้อมูลอีกครั้ง

en: There have been repeated failed attempts to gain access to a wallet. An application may be misbehaving.
th: มีความล้มเหลวในการเข้าถึงกระเป๋าคุมข้อมูลเกิดขึ้นซ้ำ ๆ โปรแกรมอาจมีความผิดปกติ

en: KWallet
th: กระเป๋าคุมข้อมูล-K

en: <qt>Password is empty.  <b>(WARNING: Insecure)</b></qt>
th: <qt>รหัสผ่านว่าง <b>(คำเตือน: ไม่ปลอดภัย)</b></qt>

en: Passwords match.
th: รหัสผ่านตรงกัน

en: Passwords do not match.
th: รหัสผ่านไม่ตรงกัน

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel2)
en: Welcome to KWallet, the KDE Wallet System.  KWallet allows you to store your passwords and other personal information on disk in an encrypted file, preventing others from viewing the information.  This wizard will tell you about KWallet and help you configure it for the first time.
th: ยินดีต้อนรับสู่ระบบกระเป๋าคุมข้อมูลของ KDE ระบบกระเป๋าคุมข้อมูลนี้ จะอนุญาตให้คุณสามารถเก็บรหัสผ่านและข้อมูลส่วนตัวอื่น ๆ ลงบนดิสก์ในแฟ้มที่มีการเข้ารหัสเอาไว้ ซึ่งจะป้องกันไม่ให้คนอื่นสามารถดูข้อมูลนั้นได้ ตัวช่วยนี้จะบอกคุณเกี่ยวกับระบบกระเป๋าคุมข้อมูล และจะช่วยคุณทำการปรับแต่งสำหรับการใช้งานครั้งแรก

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, _basic)
en: &Basic setup (recommended)
th: ตั้งค่า&พื้นฐาน (แนะนำให้ใช้)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, _advanced)
en: &Advanced setup
th: ตั้งค่า&ขั้นสูง

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1_3)
en: The KDE Wallet system allows you to control the level of security of your personal data.  Some of these settings do impact usability.  While the default settings are generally acceptable for most users, you may wish to change some of them.  You may further tune these settings from the KWallet control module.
th: ระบบกระเป๋าคุมข้อมูลสำหรับ KDE อนุญาตให้คุณควบคุมระดับความปลอดภัยของข้อมูลส่วนตัวของคุณ การตั้งค่าเหล่านี้บางค่า อาจมีผลกระทบต่อความสะดวกในการใช้งาน ในขณะที่ค่าโดยปริยายนั้นเป็นที่ยอมรับโดยผู้ใช้งานทั่วไป คุณอาจจะต้องการที่จะเปลี่ยนค่าบางค่า คุณอาจจะปรับค่าเหล่านี้ได้โดยละเอียดจากมอดูลควบคุมกระเป๋าคุมข้อมูล

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, _closeIdle)
en: Automatically close idle wallets
th: ปิดกระเป๋าคุมข้อมูลที่ไม่มีการใช้งานแล้วโดยอัตโนมัติ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, _networkWallet)
en: Store network passwords and local passwords in separate wallet files
th: แยกเก็บรหัสผ่านของเครือข่ายและรหัสผ่านภายในไว้ในแฟ้มกระเป๋าคุมข้อมูลแยกกัน

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel3)
en: Various applications may attempt to use the KDE wallet to store passwords or other information such as web form data and cookies.  If you would like these applications to use the wallet, you must enable it now and choose a password.  The password you choose <i>cannot</i> be recovered if it is lost, and will allow anyone who knows it to obtain all the information contained in the wallet.
th: โปรแกรมต่าง ๆ อาจจะพยายามใช้ระบบกระเป๋าคุมข้อมูล เพื่อทำการจัดเก็บรหัสผ่านหรือข้อมูลอื่น ๆ เช่น ข้อมูลและคุกกี้ของแบบฟอร์มบนเว็บ หากว่าคุณต้องการที่จะให้โปรแกรมเหล่านี้ใช้งานกระเป๋าคุมข้อมูล คุณจะต้องเปิดใช้งานระบบในตอนนี้และทำการเลือกรหัสผ่าน รหัสผ่านที่คุณได้เลือกจะ <i>ไม่สามารถ</i> ที่จะเรียกคืนมาได้หากว่าคุณลืมหรือทำหายไป และจะอนุญาตให้ใครก็ตามที่รู้รหัสผ่านสามารถเปิดดูข้อมูลที่บรรจุอยู่ในกระเป๋าคุมข้อมูลได้

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, _useWallet)
en: Yes, I wish to use the KDE wallet to store my personal information.
th: ใช่ ฉันต้องการใช้ระบบกระเป๋าคุมข้อมูลของ KDE เพื่อเก็บข้อมูลส่วนตัวของฉัน

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1_3)
en: Enter a new password:
th: ป้อนรหัสผ่านตัวใหม่:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel2_3)
en: Verify password:
th: ยืนยันรหัสผ่าน:

en: Former maintainer
th: ผู้ดูแลคนก่อน

en: D-Bus Interface
th: ส่วนเชื่อมต่อ D-Bus
