katepart4 - en to pa translation catalogue (552 entries)

en: Argument-hints
pa: ਆਰਗੂਮੈਂਟ-ਹਿੰਟ

en: Best matches
pa: ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਮੇਲ

en: Language keywords
pa: ਭਾਸ਼ਾ ਚੋਣ

en: Auto Word Completion
pa: ਆਟੋ ਸ਼ਬਦ ਮੁਕੰਮਲ

en: Shell Completion
pa: ਸ਼ੈੱਲ ਮੁਕੰਮਲ

note: i18n: ectx: Menu (file)
en: &File
pa: ਫਾਇਲ(&F)

note: i18n: ectx: Menu (edit)
en: &Edit
pa: ਸੋਧ(&E)

note: i18n: ectx: Menu (view)
en: &View
pa: ਵੇਖੋ(&V)

note: i18n: ectx: Menu (view_menu_borders)
en: Borders
pa: ਬਾਰਡਰ

note: i18n: ectx: Menu (codefolding)
en: &Code Folding
pa: ਕੋਡ ਸਮੇਟਣਾ(&C)

note: i18n: ectx: Menu (tools)
en: &Tools
pa: ਟੂਲ(&T)

note: i18n: ectx: Menu (wordcompletion)
en: Word Completion
pa: ਅੱਖਰ ਮੁਕੰਮਲ

note: i18n: ectx: Menu (spelling)
en: Spelling
pa: ਸਪੈਲਿੰਗ

note: i18n: ectx: Menu (settings)
en: &Settings
pa: ਸੈਟਿੰਗ(&S)

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolBar)
en: Main Toolbar
pa: ਮੁੱਖ ਟੂਲਬਾਰ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkLineNumbers)
en: Show &line numbers
pa: ਲਾਈਨ ਨੰਬਰ ਵੇਖੋ(&l)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cmbShowScrollbars)
en: Always On
pa: ਹਮੇਸ਼ਾ ਚਾਲੂ

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cmbShowScrollbars)
en: Always Off
pa: ਹਮੇਸ਼ਾ ਬੰਦ

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, rbSortBookmarksByPosition)
en: The bookmarks will be ordered by the line numbers they are placed at.
pa: ਬੁੱਕਮਾਰਕਾਂ ਨੂੰ ਉਸ ਲਾਈਨ ਅੰਕ ਦੇ ਅਧਾਰ 'ਤੇ ਰੱਖਿਆ ਜਾਵੇਗਾ, ਜਿੱਥੇ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ।

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, gbGeneral) i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, gbViInputMode)
en: General
pa: ਆਮ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Minimal word length to complete:
pa: ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਲਈ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਸ਼ਬਦ ਗਿਣਤੀ:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblFiletype)
en: &Filetype:
pa: ਫਾਇਲ ਕਿਸਮ(&F):

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QComboBox, cmbFiletypes)
en: Select the filetype you want to change.
pa: ਫਾਇਲ-ਕਿਸਮ ਚੁਣੋ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਤੁਸੀਂ ਬਦਲਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ।

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, btnNew)
en: Create a new file type.
pa: ਨਵੀਂ ਫਾਇਲ ਕਿਸਮ ਬਣਾਓ।

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, btnNew)
en: &New
pa: ਨਵਾਂ(&N)

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, btnDelete)
en: Delete the current file type.
pa: ਮੌਜੂਦਾ ਫਾਇਲ ਕਿਸਮ ਹਟਾਓ।

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, btnDelete)
en: &Delete
pa: ਹਟਾਓ(&D)

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, gbProperties)
en: Properties
pa: ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblName)
en: &Name:
pa: ਨਾਂ(&N):

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblSection)
en: &Section:
pa: ਸ਼ੈਕਸ਼ਨ(&S):

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, edtSection)
en: The section name is used to organize the file types in menus.
pa: ਮੇਨੂ ਵਿੱਚ ਫਾਇਲ ਕਿਸਮਾਂ ਨੂੰ ਇੱਕ ਸਾਰ ਕਰਨ ਲਈ ਸ਼ੈਕਸ਼ਨ ਦਾ ਨਾਂ ਹੈ।

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblVariables)
en: &Variables:
pa: ਵੇਰੀਬਲ(&V):

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblHl)
en: &Highlighting:
pa: ਹਾਈਲਾਈਟਿੰਗ(&H):

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblExtensions)
en: File e&xtensions:
pa: ਫਾਇਲ ਐਕਸਟੈਂਸ਼ਨ(&x):

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblMimeTypes)
en: MIME &types:
pa: MIME ਕਿਸਮ(&t):

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QToolButton, btnMimeTypes)
en: Displays a wizard that helps you easily select mimetypes.
pa: ਇੱਕ ਸਹਾਇਕ ਵੇਖਾਏਗਾ, ਜੋ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ mime ਕਿਸਮ ਚੁਣਨ ਲਈ ਸਹਾਇਕ ਹੈ।

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblPriority)
en: P&riority:
pa: ਤਰਜੀਹ(&r):

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblMode)
en: Default indentation mode:
pa: ਡਿਫਾਲਟ ਨਵਾਂ ਪ੍ਹੈਰਾ ਮੋਡ:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rbIndentWithSpaces)
en: &Spaces
pa: ਖਾਲੀ ਥਾਂ(&S)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblTabWidth)
en: Tab wi&dth:
pa: ਟੈਬ ਚੌੜਾਈ(&d):

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rbIndentWithTabs)
en: &Tabulators
pa: ਸਾਰਣੀਕਾਰ(&T)

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, gbProperties)
en: Indentation Properties
pa: ਹਾਸ਼ੀਏ ਤੋਂ ਦੂਰੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkKeepExtraSpaces)
en: &Keep extra spaces
pa: ਵਾਧੂ ਫਾਸਲਾ ਰੱਖੋ(&K)

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, gbKeys)
en: Indentation Actions
pa: ਹਾਸ਼ੀਏ ਤੋਂ ਦੂਰ ਐਕਸ਼ਨ

en: Indentation
pa: ਹਾਸ਼ੀਏ ਤੋਂ ਦੂਰ

en: Auto Completion
pa: ਆਟੋ ਮੁਕੰਮਲ

en: Spellcheck
pa: ਸਪੈਲਿੰਗ ਚੈੱਕ

en: Text Navigation
pa: ਟੈਕਸਟ ਨੇਵੀਗੇਸ਼ਨ

en: Editing
pa: ਸੰਪਾਦਨ

en: Editing Options
pa: ਸੰਪਾਦਨ ਚੋਣ

en: Off
pa: ਬੰਦ

en: Follow Line Numbers
pa: ਹੇਠਾਂ ਲਾਈਨ ਨੰਬਰ

en: Appearance
pa: ਦਿੱਖ

en: Advanced
pa: ਮਾਹਰ

en: No Backup Suffix or Prefix
pa: ਬੈਕਅੱਪ ਲਈ ਕੋਈ ਅਗੇਤਰ ਜਾਂ ਪਿਛੇਤਰ ਨਹੀਂ

en: Open/Save
pa: ਖੋਲ੍ਹੋ/ਸੰਭਾਲੋ

en: File Opening & Saving
pa: ਫਾਇਲ ਖੋਲ੍ਹਣੀ ਅਤੇ ਸੰਭਾਲਣੀ

en: Dictionary:
pa: ਡਿਕਸ਼ਨਰੀ:

en: Lets you select a location and save the file again.
pa: ਤੁਸੀਂ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫੇਰ ਟਿਕਾਣੇ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰੋ ਅਟੇ ਫਾਇਲ ਨੂੰ ਸੰਭਾਲਣ ਦੀ ਮੁੜ ਕੋਸ਼ਸ਼ ਕਰੋ।

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_skipBtn)
en: &Ignore
pa: ਅਣਡਿੱਠਾ(&I)

en: The diff command failed. Please make sure that diff(1) is installed and in your PATH.
pa: ਅੰਤਰ(diff) ਕਮਾਂਡ ਅਸਫ਼ਲ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਹ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕਰੋ ਕਿ ਤੁਹਾਡੇ ਸਿਸਟਮ ਉੱਤੇ diff(1) ਇੰਸਟਾਲ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਤੁਹਾਡੇ ਮਾਰਗ (PATH) 'ਚ ਹੈ।

en: Error Creating Diff
pa: ਅੰਤਰ ਬਣਾਉਣ ਦੌਰਾਨ ਗਲਤੀ

en: The files are identical.
pa: ਫਾਇਲਾਂ ਇੱਕੋ ਜਿਹੀਆਂ ਹਨ।

en: Diff Output
pa: ਅੰਤਰ ਆਉਟਪੁੱਟ

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, gbCursorMovement)
en: Text Cursor Movement
pa: ਟੈਕਸਟ ਕਰਸਰ ਏਧਰ-ਓਧਰ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkSmartHome)
en: Smart ho&me and smart end
pa: ਸਮਾਰਟ ਹੋਮ ਅਤੇ ਸਮਾਰਟ ਐਂਡ(&m)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkPagingMovesCursor)
en: &PageUp/PageDown moves cursor
pa: &PageUp/PageDown ਕਰਸਰ ਏਧਰ-ਓਧਰ

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cmbSwapFileMode) i18n: ectx: property (specialValueText), widget (QSpinBox, spbSwapFileSync) i18n: ectx: property (specialValueText), widget (QSpinBox, sbAutoCenterCursor)
en: Disabled
pa: ਆਯੋਗ

note: i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, sbAutoCenterCursor)
en:  lines
pa:  ਲਾਈਨ

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, cbNavigationMisc)
en: Misc
pa: ਫੁਟਕਲ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblTextSelectionMode)
en: Text selection mode:
pa: ਟੈਕਸਟ ਚੋਣ ਮੋਡ:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cbTextSelectionMode)
en: Normal
pa: ਸਧਾਰਨ

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cbTextSelectionMode)
en: Persistent
pa: ਸਥਿਰ

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, chkBackupLocalFiles)
en: If this option is enabled, backups for local files will be created when saving.
pa: ਜੇ ਇਹ ਚੋਣ ਕਰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਲੋਕਲ ਫਾਇਲਾਂ ਨੂੰ ਸੰਭਾਲਣ ਸਮੇਂ ਬੈਕਅੱਪ ਲਿਆ ਜਾਵੇਗਾ।

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkBackupLocalFiles)
en: &Local files
pa: ਲੋਕਲ ਫਾਇਲਾਂ(&L)

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, chkBackupRemoteFiles)
en: If this option is enabled, backups for remote files will be created when saving.
pa: ਇਸ ਦੀ ਚੋਣ ਕੀਤੀ ਤਾਂ ਰਿਮੋਟ ਫਾਇਲਾਂ ਨੂੰ ਸੰਭਾਲਣ ਸਮੇਂ ਬੈਕਅੱਪ ਲਿਆ ਜਾਵੇਗਾ।

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkBackupRemoteFiles)
en: &Remote files
pa: ਰਿਮੋਟ ਫਾਇਲਾਂ(&R)

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, edtBackupPrefix)
en: Enter the prefix to prepend to the backup file names.
pa: ਬੈਕਅੱਪ ਫਾਇਲ ਨਾਂ ਲਈ ਜੋੜਨ ਵਾਸਤੇ ਅਗੇਤਰ ਦਿਓ।

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, edtBackupSuffix)
en: Enter the suffix to append to the backup file names.
pa: ਬੈਕਅੱਪ ਫਾਇਲ ਨਾਂ ਲਈ ਜੋੜਨ ਵਾਸਤੇ ਪਿਛੇਤਰ ਦਿਓ।

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, gbFileFormat)
en: File Format
pa: ਫਾਇਲ ਫਾਰਮੈਟ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblEncoding)
en: &Encoding:
pa: ਇੰਕੋਡਿੰਗ(&E):

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblEOL)
en: E&nd of line:
pa: ਲਾਈਨ ਦਾ ਅੰਤ(&n):

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cmbEOL)
en: Macintosh
pa: ਮੈਕਨਾਤੋਸ਼

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, chkDetectEOL)
en: If this option is enabled the editor will autodetect the end of line type. The first found end of line type will be used for the whole file.
pa: ਇਹ ਚੋਣ ਕਰੋ, ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਕਿ ਸੰਪਾਦਕ ਆਟੋਮੈਟਿਕ ਹੀ ਲਾਈਨ ਅੰਤ ਕਿਸਮ ਦੀ ਖੋਜ ਕਰੇ। ਪਹਿਲੀਂ ਲੱਭੀ ਲਾਈਨ ਅੰਤ ਕਿਸਮ ਪੂਰੀ ਫਾਇਲ ਲਈ ਵਰਤੀ ਜਾਵੇਗੀ।

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkDetectEOL)
en: A&utomatic end of line detection
pa: ਆਟੋਮੈਟਿਕ ਲਾਈਨ ਅੰਤ ਦੀ ਖੋਜ(&A)

note: i18n: ectx: property (specialValueText), widget (QSpinBox, lineLengthLimit)
en: Unlimited
pa: ਬੇਅੰਤ

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cbRemoveTrailingSpaces) i18n: ectx: property (specialValueText), widget (QSpinBox, spbAutoSaveInterval) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, spacesComboBox)
en: Never
pa: ਕਦੇ ਨਹੀਂ

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cbRemoveTrailingSpaces)
en: In Entire Document
pa: ਪੂਰੇ ਡੌਕੂਮੈਂਟ ਵਿੱਚ

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, spacesComboBox)
en: Always
pa: ਹਮੇਸ਼ਾ

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, chkShowTabs)
en: The editor will display a symbol to indicate the presence of a tab in the text.
pa: ਐਡੀਟਰ ਟੈਕਸਟ ਵਿੱਚ ਟੈਬ ਦੀ ਮੌਜੂਦਗੀ ਦਰਸਾਉਣ ਲਈ ਇੱਕ ਨਿਸ਼ਾਨ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰੇਗਾ।

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkShowWholeBracketExpression)
en: Highlight range between selected brackets
pa: ਚੁਣੀਆਂ ਬਰੈਕਟਾਂ ਵਿੱਚ ਹਾਈਲਾਈਟਿੰਗ ਰੇਜ਼

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QComboBox, cmbDynamicWordWrapIndicator)
en: Choose when the Dynamic Word Wrap Indicators should be displayed.
pa: ਚੁਣੋ ਕਿ ਕਦੋਂ ਸਫ਼ਰੀ ਸ਼ਬਦ ਸਮੇਟਣ ਸੂਚਕ ਨੂੰ ਵਿਖਾਇਆ ਜਾਵੇ।

note: i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, sbDynamicWordWrapDepth)
en: % of View Width
pa: ਝਲਕ ਚੌੜਾਈ ਦਾ %

[ctx: short translation, user created new file]
en: New file
pa: ਨਵੀਂ ਫਾਇਲ

[ctx: translators: you can also translate 'Try Again' with 'Reload']
en: Try Again
pa: ਮੁੜ-ਕੋਸ਼ਿਸ਼

en: &Close
pa: ਬੰਦ ਕਰੋ(&C)

en: Close
pa: ਬੰਦ ਕਰੋ

en: Do you really want to save this unmodified file? You could overwrite changed data in the file on disk.
pa: ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਨਾ-ਸੋਧੀ ਫਾਇਲ ਨੂੰ ਸੰਭਾਲਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ? ਤੁਸੀਂ ਡਿਸਕ ਉੱਤੇ ਫਾਇਲ ਵਿੱਚ ਡਾਟਾ ਤਬਦੀਲ ਡਾਟਾ ਲਿਖ ਸਕਦੇ ਸੀ।

en: Trying to Save Unmodified File
pa: ਨਾ-ਸੋਧੀ ਫਾਇਲ ਸੰਭਾਲਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ

en: Save Nevertheless
pa: ਕਿਵੇਂ ਵੀ ਸੰਭਾਲੋ

en: Do you really want to save this file? Both your open file and the file on disk were changed. There could be some data lost.
pa: ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਫਾਇਲ ਨੂੰ ਸੱਚਮੁੱਚ ਹੀ ਸੰਭਾਲਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ? ਖੁੱਲੀ ਫਾਇਲ ਅਤੇ ਡਿਸਕ ਉੱਤੇ ਪਈ ਫਾਇਲ ਬਦਲੀ ਹੋਈ ਹੈ। ਕੁਝ ਡਾਟਾ ਗੁੰਮ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ।

en: Possible Data Loss
pa: ਸੰਭਵ ਤੌਰ 'ਤੇ ਡਾਟਾ ਗੁੰਮ

en: Failed to create backup copy.
pa: ਬੈਕਅੱਪ ਕਾਪੀ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਫੇਲ੍ਹ ਹੈ।

en: Try to Save Nevertheless
pa: ਕਿੰਝ ਵੀ ਸੰਭਾਲਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰੋ

en: Do you really want to continue to close this file? Data loss may occur.
pa: ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਫਾਇਲ ਨੂੰ ਬੰਦ ਕਰਨ ਲਈ ਸਹਿਮਤ ਹੋ? ਡਾਟਾ ਗੁੰਮ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ।

en: Close Nevertheless
pa: ਕਿੰਝ ਵੀ ਬੰਦ ਕਰੋ

en: Untitled
pa: ਬਿਨ-ਟਾਈਟਲ

en: Save File
pa: ਫਾਇਲ ਸੰਭਾਲੋ

en: Save failed
pa: ਸੰਭਾਲਣਾ ਫੇਲ੍ਹ

en: Save Copy of File
pa: ਫਾਇਲ ਦੀ ਕਾਪੀ ਸੰਭਾਲੋ

en: The document could not be saved, as it was not possible to write to %1.
    
    Check that you have write access to this file or that enough disk space is available.
pa: ਡੌਕੂਮੈਂਟ ਨੂੰ ਸੰਭਾਲਿਆ ਨਹੀਂ ਜਾ ਸਕਿਆ ਹੈ, ਕਿਉਕਿ %1 ਨੂੰ ਲਿਖਣਾ ਸੰਭਵ ਨਹੀਂ ਹੈ।
    
    ਜਾਂਚ ਕਰੋ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਫਾਇਲ ਨੂੰ ਲਿਖਣ ਅਧਿਕਾਰ ਹਨ ਜਾਂ ਡਿਸਕ ਉੱਤੇ ਲੋੜੀਦੀ ਥਾਂ ਉਪਲੱਬਧ ਹੈ।

en: The document "%1" has been modified.
    Do you want to save your changes or discard them?
pa: ਡੌਕੂਮੈਂਟ "%1" ਸੋਧਿਆ ਗਿਆ ਹੈ।
    ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੀਆਂ ਤਬਦੀਲੀਆਂ ਸੰਭਾਲੀਆਂ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਜਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਰੱਦ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ?

en: Close Document
pa: ਡੌਕੂਮੈਂਟ ਬੰਦ ਕਰੋ

en: The file <a href="%1">%2</a> is still loading.
pa: ਫਾਇਲ <a href="%1">%2</a> ਹਾਲੇ ਲੋਡ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ।

en: OVERWRITE
pa: ਉੱਤੇ-ਲਿਖੋ

en: INSERT
pa: ਸ਼ਾਮਿਲ ਕਰੋ

en: Normal Mode
pa: ਸਧਾਰਨ ਮੋਡ

en: recording
pa: ਰਿਕਾਡਿੰਗ

en: Vi Input Mode
pa: Vi ਇੰਪੁੱਟ ਮੋਡ

en: <Unchanged>
pa: <ਅਣ-ਬਦਲਿਆ>

en: Use Default
pa: ਡਿਫਾਲਟ ਵਰਤੋਂ

en: Properties of %1
pa: %1 ਦੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾ

en: New Filetype
pa: ਨਵੀਂ ਫਾਇਲ ਕਿਸਮ

en: Select Mime Types
pa: Mime ਕਿਸਮਾਂ ਚੁਣੋ

en: Modes && Filetypes
pa: ਮੋਡ ਅਤੇ ਫਾਇਲ ਕਿਸਮਾਂ

en: Te&xt Settings
pa: ਟੈਕਸਟ ਸੈਟਿੰਗ(&x)

en: Print line &numbers
pa: ਲਾਈਨ ਨੰਬਰ ਪਰਿੰਟ ਕਰੋ(&n)

en: Print &legend
pa: ਪਰਿੰਟ ਸੰਕੇਤ(&l)

en: <p>If enabled, line numbers will be printed on the left side of the page(s).</p>
pa: <p>ਜੇਕਰ ਯੋਗ ਕੀਤਾ ਤਾਂ ਸਫ਼ੇ ਦੇ ਖੱਬੇ ਪਾਸੇ ਲਾਈਨ ਗਿਣਤੀ ਵੀ ਪਰਿੰਟ ਜਾਵੇਗੀ।</p>

en: Hea&der && Footer
pa: ਹੈੱਡਰ ਅਤੇ ਫੁੱਟਰ(&d)

en: Pr&int header
pa: ਹੈੱਡਰ ਪਰਿੰਟ ਕਰੋ(&i)

en: Pri&nt footer
pa: ਫੁੱਟਰ ਪਰਿੰਟ ਕਰੋ(&n)

en: Header/footer font:
pa: ਹੈੱਡਰ/ਫੁੱਟਰ ਫੋਂਟ:

en: Header Properties
pa: ਹੈੱਡਰ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾ

en: &Format:
pa: ਫਾਰਮੈਟ(&F):

en: Colors:
pa: ਰੰਗ:

en: Foreground:
pa: ਫਾਰਗਰਾਊਂਡ:

en: Bac&kground
pa: ਬੈਕਗਰਾਊਂਡ(&k)

en: Footer Properties
pa: ਫੁੱਟਰ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾ

en: For&mat:
pa: ਫਾਰਮੈਟ(&m):

en: &Background
pa: ਬੈਕਗਰਾਊਂਡ(&B)

en: <p>Format of the page header. The following tags are supported:</p>
pa: <p>ਸਫ਼ਾ ਹੈੱਡਰ ਦਾ ਫਾਰਮੈਟ ਹੈ। ਹੇਠ ਦਿੱਤੇ ਟੈਗ ਸਹਾਇਕ ਹਨ:</p>

en: <p>Format of the page footer. The following tags are supported:</p>
pa: <p>ਸਫ਼ਾ ਫੁੱਟਰ ਦਾ ਫਾਰਮੈਟ ਹੈ। ਹੇਠ ਦਿੱਤੇ ਟੈਗ ਸਹਾਇਕ ਹਨ:</p>

en: Current User Name
pa: ਮੌਜੂਦਾ ਯੂਜ਼ਰ ਨਾਂ

en: Complete Date/Time (short format)
pa: ਪੂਰੀ ਮਿਤੀ/ਸਮਾਂ (ਛੋਟਾ ਰੂਪ)

en: Complete Date/Time (long format)
pa: ਪੂਰੀ ਮਿਤੀ/ਸਮਾਂ (ਲੰਮਾ ਰੂਪ)

en: Current Time
pa: ਮੌਜੂਦਾ ਸਮਾਂ

en: Current Date (short format)
pa: ਮੌਜੂਦਾ ਮਿਤੀ (ਛੋਟਾ ਰੂਪ)

en: Current Date (long format)
pa: ਮੌਜੂਦਾ ਮਿਤੀ (ਵੱਡਾ ਰੂਪ)

en: File Name
pa: ਫਾਇਲ ਨਾਂ

en: Full document URL
pa: ਪੂਰਾ ਡੌਕੂਮੈਂਟ URL

en: Page Number
pa: ਸਫ਼ਾ ਨੰਬਰ

en: Total Amount of Pages
pa: ਸਫ਼ਿਆਂ ਦੀ ਕੁੱਲ ਗਿਣਤੀ

en: L&ayout
pa: ਲੇਆਉਟ(&a)

en: Draw bac&kground color
pa: ਬੈਕਗਰਾਊਂਡ ਰੰਗ ਬਣਾਓ(&k)

en: Draw &boxes
pa: ਬਕਸੇ ਬਣਾਓ(&b)

en: Box Properties
pa: ਬਕਸਾ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾ

en: W&idth:
pa: ਚੌੜਾਈ(&i):

en: &Margin:
pa: ਫਾਸਲਾ(&M):

en: Co&lor:
pa: ਰੰਗ(&l):

en: The width of the box outline
pa: ਬਕਸੇ ਦੀ ਆਉਟਲਾਈਨ ਦੀ ਚੌੜਾਈ

en: The margin inside boxes, in pixels
pa: ਬਕਸੇ ਅੰਦਰ ਫਾਸਲਾ, ਪਿਕਸਲ ਵਿੱਚ

en: The line color to use for boxes
pa: ਬਕਸੇ ਲਈ ਵਰਤਣ ਲਈ ਲਾਈਨ ਰੰਗ

en: (Selection of)
pa: (ਚੋਣ ਵਿੱਚੋਂ)

en: Typographical Conventions for %1
pa: %1 ਲਈ ਟਾਈਪੋਗਰਾਫ਼ੀਕਲ ਹਦਾਇਤਾਂ

en: text
pa: ਟੈਕਸਟ

en: Sort the selected text or whole document.
pa: ਚੁਣਿਆ ਟੈਕਸਟ ਜਾਂ ਪੂਰਾ ਡੌਕੂਮੈਂਟ ਲੜੀਬੱਧ ਕਰੋ।

en: Remove duplicate lines from the selected text or whole document.
pa: ਚੁਣੇ ਟੈਕਸਟ ਜਾਂ ਪੂਰੇ ਡੌਕੂਮੈਂਟ ਵਿੱਚੋਂ ਡੁਪਲੀਕੇਟ ਲਾਈਨਾਂ ਹਟਾਓ।

en: Removes empty lines from selection or whole document.
pa: ਚੋਣ ਜਾਂ ਪੂਰੇ ਡੌਕੂਮੈਂਟ ਵਿੱਚੋਂ ਖਾਲੀ ਲਾਈਨਾਂ ਹਟਾਉ।

en: Duplicates the selected lines up.
pa: ਚੁਣੀਆਂ ਲਾਈਨਾਂ ਉੱਤੇ ਡੁਪਲੀਕੇਟ ਕਰੋ।

en: Duplicates the selected lines down.
pa: ਚੁਣੀਆਂ ਲਾਈਨਾਂ ਹੇਠਾਂ ਡੁਪਲੀਕੇਟ ਕਰੋ।

[ctx: Autoindent mode]
en: Python
pa: ਪਾਈਥਨ

[ctx: Autoindent mode]
en: Ruby
pa: ਰੂਬੀ

[ctx: Autoindent mode]
en: XML Style
pa: XML ਸਟਾਈਲ

en: Function '%1' not found in script: %2
pa: %2: ਸਕ੍ਰਿਪਟ ਵਿੱਚ ਫੰਕਸ਼ਨ '%1' ਨਹੀਂ ਲੱਭਿਆ

en: Error calling %1
pa: ਕਾਲ %1 ਕਰਨ ਦੌਰਾਨ ਗਲਤੀ

en: Could not access view
pa: ਝਲਕ ਲਈ ਅਧਿਕਾਰ ਨਹੀਂ

en: Error calling 'help %1'
pa: 'help %1' ਕਾਲ ਕਰਨ ਦੌਰਾਨ ਗਲਤੀ

en: Error loading script %1
pa: ਸਕ੍ਰਿਪਟ %1 ਲੋਡ ਕਰਨ ਦੌਰਾਨ ਗਲਤੀ

en: Reload all JavaScript files (indenters, command line scripts, etc).
pa: ਸਭ ਜਾਵਾਸਕ੍ਰਿਪਟ ਫਾਇਲਾਂ ਮੁੜ-ਲੋਡ ਕਰੋ (ਹਾਸ਼ੀਏ ਤੋਂ ਦੂਰ, ਕਮਾਂਡ ਲਾਈਨ ਸਕ੍ਰਿਪਟ ਆਦਿ)।

en: Command not found: %1
pa: ਕਮਾਂਡ ਨਹੀਂ ਲੱਭੀ: %1

en: Add...
pa: ਸ਼ਾਮਲ...

[ctx: short translation]
en: 1 replacement made | %1 replacements made
pa[0]: 1 ਤਬਦੀਲੀ ਕੀਤੀ ਗਈ
pa[1]: %1 ਤਬਦੀਲੀਆਂ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ

[ctx: short translation]
en: 1 match found | %1 matches found
pa[0]: 1 ਮਿਲਦਾ ਲੱਭਿਆ
pa[1]: %1 ਮਿਲਦੇ ਲੱਭੇ

en: Reached top, continued from bottom
pa: ਉੱਤੇ ਤੱਕ ਆ ਗਿਆ, ਹੇਠਾਂ ਤੋਂ ਫੇਰ ਚਾਲੂ

en: Reached bottom, continued from top
pa: ਹੇਠ ਤੱਕ ਆ ਗਿਆ, ਉੱਤੇ ਤੋਂ ਫੇਰ ਚਾਲੂ

en: Not found
pa: ਨਹੀਂ ਲੱਭਿਆ

en: Bottom of file reached. Continue from top?
pa: ਫਾਇਲ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਤੱਕ ਆ ਗਏ, ਕੀ ਉੱਤੇ ਤੋਂ ਜਾਰੀ ਰੱਖਣਾ ਹੈ?

en: Top of file reached. Continue from bottom?
pa: ਫਾਇਲ ਦੇ ਉੱਤੇ ਤੱਕ ਆ ਗਏ, ਕੀ ਹੇਠਾਂ ਤੋਂ ਜਾਰੀ ਰੱਖਣਾ ਹੈ?

en: Continue search?
pa: ਖੋਜ ਜਾਰੀ ਰੱਖਣੀ ਹੈ?

en: Beginning of line
pa: ਲਾਈਨ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿੱਚ

en: End of line
pa: ਲਾਈਨ ਦਾ ਅੰਤ

en: One or more occurrences
pa: ਇੱਕ ਜਾਂ ਵੱਧ ਮੌਜੂਦਗੀ

en: Zero or more occurrences
pa: ਸਿਫ਼ਰ ਜਾਂ ਵੱਧ ਮੌਜੂਦਗੀ

en: Zero or one occurrences
pa: ਸਿਫ਼ਰ ਜਾਂ ਇੱਕ ਮੌਜੂਦਗੀ

en: Group, capturing
pa: ਗਰੁੱਪ, ਕੈਪਚਰ

en: Or
pa: ਜਾਂ

en: Set of characters
pa: ਅੱਖਰਾਂ ਦਾ ਸੈੱਟ

en: Negative set of characters
pa: ਅੱਖਰਾਂ ਦਾ ਨੈਗਟਿਵ ਸੈੱਟ

en: Whole match reference
pa: ਪੂਰਾ ਮੇਲ ਰੈਫਰੈਂਸ

en: Reference
pa: ਰੈਡਰੈਂਸ

en: Line break
pa: ਲਾਈਨ ਬਰੇਕ

en: Tab
pa: ਟੈਬ

en: Word boundary
pa: ਸ਼ਬਦ ਸੀਮਾ

en: Not word boundary
pa: ਕੋਈ ਸ਼ਬਦ ਸੀਮਾ ਨਹੀਂ

en: Digit
pa: ਅੰਕ

en: Non-digit
pa: ਗ਼ੈਰ-ਅੰਕ

en: Non-word character
pa: ਗ਼ੈਰ-ਸ਼ਬਦ ਅੱਖਰ

en: Backslash
pa: ਬੈਕਸਲੈਸ਼

en: Group, non-capturing
pa: ਗਰੁੱਪ, ਗ਼ੈਰ-ਕੈਪਚਰ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: F&ind:
pa: ਖੋਜ(&i):

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QComboBox, pattern)
en: Text to search for
pa: ਖੋਜ ਲਈ ਟੈਕਸਟ

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QToolButton, findNext) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QToolButton, next)
en: Jump to next match
pa: ਅਗਲੇ ਮੇਲ ਉੱਤੇ ਜਾਓ

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QToolButton, findPrev) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QToolButton, prev)
en: Jump to previous match
pa: ਪਿੱਛੇ ਮੇਲ ਉੱਤੇ ਜਾਓ

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QToolButton, mutate)
en: Switch to power search and replace bar
pa: ਪਾਵਰ ਖੋਜ ਅਤੇ ਬਦਲਣ ਬਾਰ ਲਈ ਸਵਿੱਚ ਕਰੋ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Rep&lace:
pa: ਬਦਲੋ(&l):

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QComboBox, searchMode)
en: Search mode
pa: ਖੋਜ ਮੋਡ

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, searchMode)
en: Plain text
pa: ਪਲੇਨ ਟੈਕਸਟ

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, searchMode)
en: Whole words
pa: ਪੂਰਾ ਸ਼ਬਦ

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, searchMode)
en: Regular expression
pa: ਰੈਗੂਲਰ ਸਮੀਕਰਨ

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, replaceNext)
en: Replace next match
pa: ਅਗਲਾ ਮੇਲ ਬਦਲੋ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, replaceNext) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_replaceBtn)
en: &Replace
pa: ਬਦਲੋ(&R)

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, replaceAll)
en: Replace all matches
pa: ਸਭ ਮੇਲ ਬਦਲੋ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, replaceAll)
en: Replace &All
pa: ਸਭ ਬਦਲੋ(&A)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, findAll)
en: &Find All
pa: ਸਭ ਲੱਭੋ(&F)

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QComboBox, replacement)
en: Text to replace with
pa: ਬਦਲਣ ਲਈ ਟੈਕਸਟ

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, textLabel2) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, m_unknownWord)
en: <qt><p>This word was considered to be an "unknown word" because it does not match any entry in the dictionary currently in use. It may also be a word in a foreign language.</p>
    <p>If the word is not misspelled, you may add it to the dictionary by clicking <b>Add to Dictionary</b>. If you do not want to add the unknown word to the dictionary, but you want to leave it unchanged, click <b>Ignore</b> or <b>Ignore All</b>.</p>
    <p>However, if the word is misspelled, you can try to find the correct replacement in the list below. If you cannot find a replacement there, you may type it in the text box below, and click <b>Replace</b> or <b>Replace All</b>.</p>
    </qt>
pa: <qt><p>ਇਹ ਸ਼ਬਦ "ਅਣਜਾਣ ਸ਼ਬਦ" ਮੰਨਿਆ ਗਿਆ ਹੈ, ਕਿਉਂਕਿ ਇਸ ਸ਼ਬਦ-ਕੋਸ਼ ਵਿੱਚ ਇਸ ਦਾ ਕੋਈ ਇੰਦਰਾਜ਼ ਨਹੀ ਹੈ। ਇਹ ਕਿਸੇ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਭਾਸ਼ਾ ਦਾ ਸ਼ਬਦ ਵੀ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ।</p>
    <p>ਜੇਕਰ ਸ਼ਬਦ ਦਾ ਸ਼ਬਦ-ਜੋੜ ਗਲਤ ਨਹੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਸ਼ਬਦ-ਕੋਸ਼ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ <b>ਸ਼ਬਦ-ਕੋਸ਼ ਵਿੱਚ ਜੋੜੋ</b> ਨੂੰ ਦਬਾਉਣ ਨਾਲ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਸ਼ਬਦ-ਕੋਸ਼ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਨਹੀ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ <b>ਅਣਡਿੱਠਾ</b> ਜਾਂ <b>ਸਾਰੇ ਅਣਡਿੱਠੇ </b> ਕਰਨ ਇਸ ਨੂੰ ਇਸ ਤਰਾਂ ਹੀ ਛੱਡ ਸਕਦੇ ਹੋ।</p>
    <p>ਪਰ, ਜੇਕਰ ਇਹ ਸ਼ਬਦ ਦਾ ਸ਼ਬਦ-ਜੋੜ ਗਲਤ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਹੇਠ ਦਿੱਤੀ ਲਿਸਟ ਵਿੱਚਲੇ ਸ਼ਬਦਾਂ ਨਾਲ ਤਬਦੀਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਤਬਦੀਲਯੋਗ ਸ਼ਬਦ ਉਥੇ ਨਹੀ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਸੀ ਇਸ ਨੂੰ ਲਿਖ ਵੀ ਸਕਦੇ ਹੋ ਤੇ ਇਸ ਉਪਰੰਤ <b>ਤਬਦੀਲ </b> ਜਾਂ <b>ਸਾਰੇ ਤਬਦੀਲ All</b> ਬਟਨ ਦਬਾਓ।</p>
    </qt>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel2)
en: Unknown word:
pa: ਅਣਜਾਣ ਸ਼ਬਦ:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, m_unknownWord)
en: Unknown word
pa: ਅਣਜਾਣ ਸ਼ਬਦ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_unknownWord)
en: <b>misspelled</b>
pa: <b>ਗਲਤ ਸ਼ਬਦ-ਜੋੜ</b>

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, m_addBtn)
en: <qt>
    <p>The unknown word was detected and considered unknown because it is not included in the dictionary.<br>
    Click here if you consider the unknown word not to be misspelled, and you want to avoid wrongly detecting it again in the future. If you want to let it remain as is, but not add it to the dictionary, then click <b>Ignore</b> or <b>Ignore All</b> instead.</p>
    </qt>
pa: <qt>
    <p>ਅਣਜਾਣ ਅੱਖਰ ਖੋਜਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਅਣਪਛਾਤਾ ਹੀ ਮੰਨਿਆ ਗਿਆ ਹੈ, ਕਿਉਕਿ ਇਹ ਸ਼ਬਦ-ਕੋਸ਼ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਨਹੀ ਹੈ।<br>
    ਜੇਕਰ ਤੁਸੀ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਕਿ ਇਹ ਅਣਜਾਣ ਅੱਖਰ ਗਲਤ ਸ਼ਬਦ-ਜੋੜ ਨਹੀ ਹੈ ਤੇ ਤੁਸੀ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਅਗਲੀ ਵਾਰ ਇਸ ਨੂੰ ਗਲਤੀ ਨਾਲ ਨਾ ਖੋਜਿਆ ਜਾਵੇ, ਤਾਂ ਇਥੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਕਿ ਇਹ ਇਸੇਤਰਾਂ ਹੀ ਰਹੇ, ਪਰ ਸ਼ਬਦ-ਕੋਸ਼ ਵਿੱਚ ਨਾ ਸ਼ਾਮਲ ਨਾ ਹੋਵੇ ਤਾਂ <b>ਅਣਡਿੱਠਾ</b> ਜਾਂ <b>ਸਭ ਅਣਡਿੱਠੇ</b> ਵਰਤੋਂ।</p>
    </qt>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_addBtn)
en: << Add to Dictionary
pa: << ਸ਼ਬਦ-ਕੋਸ਼ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਿਲ

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, textLabel4)
en: <qt>
    <p>If the unknown word is misspelled, you should type the correction for your misspelled word here or select it from the list below.</p>
    <p>You can then click <b>Replace</b> if you want to correct only this occurrence of the word or <b>Replace All</b> if you want to correct all occurrences.</p>
    </qt>
pa: <qt>
    <p>ਜੇਕਰ ਅਣਪਛਾਤੇ ਸ਼ਬਦ ਦਾ ਗਲਤ ਸ਼ਬਦ-ਜੋੜ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਹੀ ਇਥੇ ਲਿਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਜਾਂ ਲਿਸਟ ਵਿੱਚੋਂ ਚੁਣੋ।</p>
     <p>ਤੁਸੀਂ <b>ਤਬਦੀਲ</b> ਨੂੰ ਵੀ ਦਬਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸ ਨਾਲ ਤੁਸੀਂ ਸਿਰਫ ਇੱਕ ਮੌਜੂਦਗੀ ਤਬਦੀਲੀ ਕਰਨੀ ਹੈ, ਜਾਂ <b>ਸਭ ਤਬਦੀਲ</b> ਨਾਲ ਸਾਰੀਆਂ ਮੌਜੂਦਗੀਆਂ ਤਬਦੀਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।</p>
    </qt>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_suggestBtn)
en: S&uggest
pa: ਸੁਝਾਅ(&u)

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, m_replaceBtn)
en: <qt>
    <p>Click here to replace this occurrence of the unknown text with the text in the edit box above (to the left).</p>
    </qt>
pa: <qt>
    <p>ਉੱਪਰਲੇ ਸੋਧ ਬਕਸੇ(ਖੱਬੇ ਪਾਸੇ) ਵਿਚਲੇ ਟੈਕਸਟ ਨਾਲ ਅਣਪਛਾਤਾ ਟੈਕਸਟ ਦੀ ਇਸ ਮੌਜੂਦਗੀ ਨੂੰ ਤਬਦੀਲ ਕਰਨ ਲਈ ਇਥੇ ਦਬਾਉ।</p>
    </qt>

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, m_skipBtn)
en: <qt>
    <p>Click here to let this occurrence of the unknown word remain as is.</p>
    <p>This action is useful when the word is a name, an acronym, a foreign word or any other unknown word that you want to use but not add to the dictionary.</p>
    </qt>
pa: <qt>
    <p> ਇਸ ਅਣਪਛਾਤੇ ਸ਼ਬਦ ਦੀ ਮੌਜੂਦਗੀ ਨੂੰ ਇਸਤਰਾਂ ਰੱਖਣ ਲਈ ਇਸ ਨੂੰ ਦਬਾਉ।</p>
    <p>ਇਹ ਕਾਰਵਾਈ ਤਾਂ ਲਾਭਦਾਇਕ ਹੈ ਤਾਂ ਜੇਕਰ ਸ਼ਬਦ ਇੱਕ ਨਾਂ ਹੈ, ਇੱਕ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਅੱਖਰ ਹੈ ਜਾਂ ਕੋਈ ਵੱਖਰਾ ਸ਼ਬਦ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਵਰਤਣਾ ਚਾਹੋ, ਪਰ ਸ਼ਬਦ-ਕੋਸ਼ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਨਹੀ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ।</p>
    </qt>

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, textLabel5) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (Sonnet::DictionaryComboBox, m_language)
en: <qt>
    <p>Select the language of the document you are proofing here.</p>
    </qt>
pa: <qt>
    <p>ਡੌਕੂਮੈਂਟ ਦੀ ਭਾਸ਼ਾ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਪੜਚੋਲ ਕਰ ਰਹੇ ਹੋ</p>
    </qt>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel5)
en: &Language:
pa: ਭਾਸ਼ਾ(&L):

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (Sonnet::DictionaryComboBox, m_language)
en: Language Selection
pa: ਭਾਸ਼ਾ ਚੋਣ

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, m_autoCorrect) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, m_skipAllBtn)
en: <qt>
    <p>Click here to let all occurrences of the unknown word remain as they are.</p>
    <p>This action is useful when the word is a name, an acronym, a foreign word or any other unknown word that you want to use but not add to the dictionary.</p>
    </qt>
pa: <qt>
    <p>ਸਾਰੇ ਅਣਪਛਾਤੇ ਅੱਖਰਾਂ ਦੀ ਮੌਜੂਦਗੀ ਇਸੇਤਰਾਂ ਹੀ ਰਹਿਣ ਦਿਓ।</p>
    <p>ਇਹ ਕਾਰਵਾਈ ਤਾਂ ਲਾਭਦਾਇਕ ਹੈ, ਜੇਕਰ ਸ਼ਬਦ ਇੱਕ ਨਾਂ, ਇੱਕ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਸ਼ਬਦ ਜਾਂ ਇੱਕ ਅਣਪਛਾਤਾ ਅੱਖਰ ਜੋ ਕਿ ਤੁਸੀ ਵਰਤਣਾ ਤਾਂ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਪਰ ਸ਼ਬਦ-ਕੋਸ਼ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਨਹੀ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ।</p>
    </qt>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_autoCorrect)
en: Autocorrect
pa: ਸਵੈ-ਸ਼ੁੱਧ

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, m_replaceAllBtn)
en: <qt>
    <p>Click here to replace all occurrences of the unknown text with the text in the edit box above (to the left).</p>
    </qt>
pa: <qt>
    <p>ਉੱਪਰਲੇ ਸੋਧ ਬਕਸੇ(ਖੱਬੇ ਪਾਸੇ) ਵਿਚਲੇ ਟੈਕਸਟ ਨਾਲ ਅਣਪਛਾਤਾ ਟੈਕਸਟ ਦੀ ਸਾਰੀ ਮੌਜੂਦਗੀ ਨੂੰ ਤਬਦੀਲ ਕਰਨ ਲਈ ਇਥੇ ਦਬਾਓ।</p>
    </qt>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_replaceAllBtn)
en: R&eplace All
pa: ਸਭ ਤਬਦੀਲ(&e)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_skipAllBtn)
en: I&gnore All
pa: ਸਭ ਅਣਡਿੱਠੇ(&g)

en: Check the document's spelling from the cursor and forward
pa: ਕਰਸਰ ਅਤੇ ਉਸ ਤੋਂ ਅੱਗੇ ਡੌਕੂਮੈਂਟ ਵਿੱਚ ਸਪੈਲਿੰਗ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰੋ

en: Ignore Word
pa: ਸ਼ਬਦ ਅਣਡਿੱਠਾ

en: Add to Dictionary
pa: ਡਿਕਸ਼ਨਰੀ ਵਿੱਚ ਜੋੜੋ

en: View Changes
pa: ਬਦਲਾਅ ਵੇਖੋ

en: Recover Data
pa: ਡਾਟਾ ਮੁੜ-ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰੋ

en: Discard
pa: ਅਣਡਿੱਠਾ

[ctx: @title:column Meaning of text in editor]
en: Context
pa: ਪ੍ਰਸੰਗ

[ctx: @title:column Text style]
en: Normal
pa: ਸਧਾਰਨ

[ctx: @title:column Text style]
en: Selected
pa: ਚੁਣੇ

[ctx: @title:column Text style]
en: Background
pa: ਬੈਕਗਰਾਊਂਡ

[ctx: @title:column Text style]
en: Background Selected
pa: ਚੁਣੀ ਬੈਕਗਰਾਊਂਡ

en: Use Default Style
pa: ਡਿਫਾਲਟ ਸਟਾਇਲ ਵਰਤੋਂ

en: &Bold
pa: ਗੂੜਾ(&B)

en: &Italic
pa: ਤਿਰਛਾ(&I)

en: &Underline
pa: ਹੇਠਾਂ ਲਾਈਨ(&U)

en: S&trikeout
pa: ਵਿੰਨੋ(&t)

en: Unset Background Color
pa: ਬੈਕਗਰਾਊਂਡ ਰੰਗ ਅਣ-ਸੈੱਟ

en: Unset Selected Background Color
pa: ਚੁਣਿਆ ਬੈਕਗਰਾਊਂਡ ਰੰਗ ਅਣ-ਸੈੱਟ

en: Use &Default Style
pa: ਡਿਫਾਲਟ ਸਟਾਇਲ ਵਰਤੋਂ(&D)

[ctx: No text or background color set]
en: None set
pa: ਕੋਈ ਸੈੱਟ ਨਹੀਂ

en: Kate Styles
pa: ਕੇਟ ਸਟਾਈਲ

[ctx: @item:intable Text context]
en: Normal
pa: ਸਧਾਰਨ

[ctx: @item:intable Text context]
en: Keyword
pa: ਕੀ-ਵਰਡ

[ctx: @item:intable Text context]
en: Function
pa: ਫੰਕਸ਼ਨ

[ctx: @item:intable Text context]
en: Variable
pa: ਵੇਰੀਬਲ

[ctx: @item:intable Text context]
en: Control Flow
pa: ਕੰਟਰੋਲ ਫਲੋ

[ctx: @item:intable Text context]
en: Operator
pa: ਓਪਰੇਟਰ

[ctx: @item:intable Text context]
en: Built-in
pa: ਬਿਲਟ-ਇਨ

[ctx: @item:intable Text context]
en: Extension
pa: ਇਕਸਟੈਨਸ਼ਨ

[ctx: @item:intable Text context]
en: Preprocessor
pa: ਪ੍ਰੀ-ਪਰੋਸੈਸਰ

[ctx: @item:intable Text context]
en: Attribute
pa: ਗੁਣ

[ctx: @item:intable Text context]
en: Character
pa: ਅੱਖਰ

[ctx: @item:intable Text context]
en: Special Character
pa: ਖਾਸ ਅੱਖਰ

[ctx: @item:intable Text context]
en: String
pa: ਸਤਰ

[ctx: @item:intable Text context]
en: Data Type
pa: ਡਾਟਾ ਟਾਈਪ

[ctx: @item:intable Text context]
en: Decimal/Value
pa: ਦਸ਼ਮਲਵ/ਮੁੱਲ

[ctx: @item:intable Text context]
en: Base-N Integer
pa: ਬੇਸ-N ਪੂਰਨ ਅੰਕ

[ctx: @item:intable Text context]
en: Floating Point
pa: ਦਸ਼ਮਲਵ

[ctx: @item:intable Text context]
en: Comment
pa: ਟਿੱਪਣੀ

[ctx: @item:intable Text context]
en: Documentation
pa: ਡੌਕੂਮੈਂਟੇਸ਼ਨ

[ctx: @item:intable Text context]
en: Annotation
pa: ਵਿਆਖਿਆ

[ctx: @item:intable Text context]
en: Region Marker
pa: ਰੀਜ਼ਨ ਮਾਰਕਰ

[ctx: @item:intable Text context]
en: Information
pa: ਜਾਣਕਾਰੀ

[ctx: @item:intable Text context]
en: Warning
pa: ਚੇਤਾਵਨੀ

[ctx: @item:intable Text context]
en: Alert
pa: ਚੇਤਾਵਨੀ

[ctx: @item:intable Text context]
en: Others
pa: ਹੋਰ

[ctx: @item:intable Text context]
en: Error
pa: ਗਲਤੀ

en: Editor Background Colors
pa: ਐਡੀਟਰ ਬੈਕਗਰਾਊਂਡ ਰੰਗ

en: Text Area
pa: ਟੈਕਸਟ ਖੇਤਰ

en: <p>Sets the background color of the editing area.</p>
pa: <p>ਸੰਪਾਦਨ ਖੇਤਰ ਦੀ ਬੈਕਗਰਾਊਂਡ ਦਾ ਰੰਗ ਦਿਓ।</p>

en: Selected Text
pa: ਚੁਣਿਆ ਟੈਕਸਟ

en: Current Line
pa: ਮੌਜੂਦਾ ਲਾਈਨ

en: Search Highlight
pa: ਖੋਜ ਹਾਈਲਾਈਟ

en: Icon Border
pa: ਆਈਕਾਨ ਬਾਰਡਰ

en: Background Area
pa: ਬੈਕਗਰਾਊਂਡ ਖੇਤਰ

en: Line Numbers
pa: ਲਾਈਨ ਨੰਬਰ

en: Separator
pa: ਵੱਖਰੇਵਾਂ

en: Code Folding
pa: ਕੋਡ ਸਮੇਟਣਾ

en: Modified Lines
pa: ਸੋਧੀਆਂ ਲਾਈਨਾਂ

en: Saved Lines
pa: ਸੰਭਾਲੀਆਂ ਲਾਈਨਾਂ

en: <p>Sets the color of the tabulator marks.</p>
pa: <p>ਟੇਬਲ-ਰੂਪ ਨਿਸ਼ਾਨ ਦਾ ਰੰਗ ਦਿਓ:</p>

en: Indentation Line
pa: ਹਾਸ਼ੀਏ ਤੋਂ ਦੂਰ(&I)

en: Bookmark
pa: ਬੁੱਕਮਾਰਕ

en: Active Breakpoint
pa: ਸਰਗਰਮ ਬਰੇਕ-ਪੁਆਇੰਟ

en: Reached Breakpoint
pa: ਮੌਜੂਦਾ ਬਰੇਕ-ਪੁਆਇੰਟ

en: Disabled Breakpoint
pa: ਆਯੋਗ ਬਰੇਕ-ਪੁਆਇੰਟ

en: Execution
pa: ਚਲਾਉਣਾ

en: Warning
pa: ਚੇਤਾਵਨੀ

en: Error
pa: ਗਲਤੀ

en: Background
pa: ਬੈਕਗਰਾਊਂਡ

[ctx: @item:intable]
en: Normal Text & Source Code
pa: ਸਧਾਰਨ ਟੈਕਸਟ ਅਤੇ ਸਰੋਤ ਕੋਡ

[ctx: @item:intable]
en: Comments & Documentation
pa: ਟਿੱਪਣੀਆਂ ਅਤੇ ਡੌਕੂਮੈਂਟ

[ctx: @item:intable]
en: Miscellaneous
pa: ਫੁਟਕਲ

en: H&ighlight:
pa: ਹਾਈਲਾਈਟ(&i):

en: Colors
pa: ਰੰਗ

en: Default Text Styles
pa: ਮੂਲ ਟੈਕਸਟ ਸਟਾਈਲ

en: Highlighting Text Styles
pa: ਹਾਈਲਾਈਟਿੰਗ ਟੈਕਸਟ ਸਟਾਈਲ

[ctx: Autoindent mode]
en: None
pa: ਕੋਈ ਨਹੀਂ

[ctx: Autoindent mode]
en: Normal
pa: ਸਧਾਰਨ

en: Set &Bookmark
pa: ਬੁੱਕਮਾਰਕ ਸੈੱਟ ਕਰੋ(&B)

en: If a line has no bookmark then add one, otherwise remove it.
pa: ਜੇਕਰ ਇੱਕ ਲਾਇਨ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਬੁੱਕਮਾਰਕ ਨਾ ਹੋਇਆ ਤਾਂ ਇੱਕ ਜੋੜਿਆ ਜਾਵੇਗਾ, ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਹਟਾਇਆ।

en: Clear &All Bookmarks
pa: ਸਭ ਬੁੱਕਮਾਰਕ ਸਾਫ਼ ਕਰੋ(&A)

en: Remove all bookmarks of the current document.
pa: ਮੌਜੂਦਾ ਡੌਕੂਮੈਂਟ ਦੇ ਸਭ ਬੁੱਕਮਾਰਕ ਹਟਾਓ।

en: Next Bookmark
pa: ਅੱਗੇ ਬੁੱਕਮਾਰਕ

en: Go to the next bookmark.
pa: ਅਗਲੇ ਬੁੱਕਮਾਰਕ 'ਤੇ ਜਾਓ

en: Previous Bookmark
pa: ਪਿੱਛੇ ਬੁੱਕਮਾਰਕ

en: Go to the previous bookmark.
pa: ਪਿੱਛੇ ਬੁੱਕਮਾਰਕ ਤੇ ਜਾਓ।

en: &Bookmarks
pa: ਬੁੱਕਮਾਰਕ(&B)

en: &Next: %1 - "%2"
pa: ਅੱਗੇ(&N): %1 - "%2"

en: &Previous: %1 - "%2"
pa: ਪਿੱਛੇ(&P): %1 - "%2"

en: Deletes the current line.
pa: ਮੌਜੂਦਾ ਲਾਈਨ ਹਟਾਉਂਦਾ ਹੈ।

en: Missing argument. Usage: %1 <value>
pa: ਮੁੱਲ ਗੁੰਮ ਹੈ। ਵਰਤੋਂ: %1 <value>

en: No such highlighting '%1'
pa: '%1' ਵਾਂਗ ਕਈ ਹਾਈਲਾਈਟਿੰਗ ਨਹੀਂ

en: No such mode '%1'
pa: ਮੋਡ "%1" ਨਹੀਂ ਹੈ

en: Failed to convert argument '%1' to integer.
pa: ਮੁੱਲ '%1' ਨੂੰ ਪੂਰਨ ਅੰਕ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਅਸਫ਼ਲ ਹੈ।

en: Width must be at least 1.
pa: ਚੌੜਾਈ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ 1 ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ।

en: Column must be at least 1.
pa: ਕਾਲਮ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ1 ਹੋਣਾ ਲਾਜ਼ਮੀ ਹੈ।

en: Usage: %1 on|off|1|0|true|false
pa: ਵਰਤੋਂ: %1 on|off|1|0|true|false

en: Bad argument '%1'. Usage: %2 on|off|1|0|true|false
pa: ਗਲਤ ਮੁੱਲ '%1'। ਵਰਤੋਂ: %2 on|off|1|0|true|false

en: Unknown command '%1'
pa: ਅਣਜਾਣੀ ਕਮਾਂਡ '%1'

en: Kate Part
pa: ਕੇਟ ਭਾਗ

en: Embeddable editor component
pa: ਇੰਬੈੱਡ ਹੋਣ ਯੋਗ ਐਡੀਟਰ ਭਾਗ

en: Christoph Cullmann
pa: ਕਰਿਸਟੋਫ ਕੱਲਮੈਨ

en: Maintainer
pa: ਪਰਬੰਧਕ

en: Dominik Haumann
pa: ਡੋਮਿਕਿਕ ਹੂਮੱਨ

en: Core Developer
pa: ਕੋਰ ਡਿਵੈਲਪਰ

en: Joseph Wenninger
pa: ਜੌਸਫ਼ ਵਿੱਨੀਨਗੀਰ

en: Developer
pa: ਡਿਵੈਲਪਰ

en: Anders Lund
pa: ਐਂਡਰਸ ਲੁਡ

en: Hamish Rodda
pa: ਹਮੇਸ਼ ਰੋੱਡਾ

en: Waldo Bastian
pa: ਵਾਲਡੂ ਬਾਸਟਿਨ

en: The cool buffersystem
pa: ਵਧੀਆ ਬਫ਼ਰ ਸਿਸਟਮ

en: Charles Samuels
pa: ਚਾਰਲਿਸ ਸਾਮਉਲਸ

en: The Editing Commands
pa: ਐਡੀਟਰ ਕਮਾਡਾਂ

en: Matt Newell
pa: ਮੱਟ ਨੋਵੱਲ

en: Testing, ...
pa: ਟੈਸਟਿੰਗ, ...

en: Michael Bartl
pa: ਮਾਈਕਲ ਬਾਰਟਲ

en: Former Core Developer
pa: ਪੁਰਾਣਾ ਕੋਰ ਡਿਵੈਲਪਰ

en: Michael McCallum
pa: ਮਾਈਕਲ ਮੈੱਕੱਲੂਮ

en: Michael Koch
pa: ਮਾਈਕਲ ਕੋਚ

en: KWrite port to KParts
pa: KWrite ਪੋਰਟ ਤੋਂ KParts ਤੱਕ

en: Christian Gebauer
pa: ਕ੍ਰਿਸਟਿਨ ਗੀਬਾਉਰ

en: Simon Hausmann
pa: ਸਿਮੋਨ ਹਾਉਸਮਨ

en: Glen Parker
pa: ਗੀਨ ਪਾਰਕਰ

en: KWrite Undo History, Kspell integration
pa: KWrite ਵਾਪਿਸ ਅਤੀਤ, Kspell ਐਟੀਗਰੇਸ਼ਨ

en: Scott Manson
pa: ਸਕੱਟ ਮਾਨਸਨ

en: KWrite XML Syntax highlighting support
pa: KWrite XML Syntax ਹਾਈਲਾਈਟਿੰਗ ਸਹਿਯੋਗ

en: John Firebaugh
pa: ਜੋਨ ਫਾਇਰਬਾਉਘ

en: Patches and more
pa: ਪੈਂਚ ਤੇ ਹੋਰ

en: Andreas Kling
pa: ਐਂਡਰਿਸ ਕਲਿੰਗ

en: Various bugfixes
pa: ਕਈ ਬੱਗ ਫਿਕਸ

en: Jochen Wilhelmy
pa: ਜਾਚੀਨ ਵਿਲਹਿਮਲੇ

en: Original KWrite Author
pa: ਮੁੱਢਲਾ KWrite ਲੇਖਕ

en: QA and Scripting
pa: QA ਤੇ ਸਕ੍ਰਿਪਟਿੰਗ

en: Matteo Merli
pa: ਮੱਟੀਉ ਮਿਰਲੀ

en: Highlighting for RPM Spec-Files, Perl, Diff and more
pa: RPM Spec-Files, Perl, Diff ਅਤੇ ਹੋਰ ਲਈ ਹਾਈਲਾਈਟਿੰਗ

en: Rocky Scaletta
pa: ਰਾਕਯੇ ਸਕਾਲਿੱਟਾ

en: Highlighting for VHDL
pa: VHDL ਲਈ ਹਾਈਲਾਈਟਿੰਗ

en: Yury Lebedev
pa: ਯੂਰੇ ਲਿਬਿਡਿਵ

en: Highlighting for SQL
pa: SQL ਲਈ ਹਾਈਲਾਈਟਿੰਗ

en: Chris Ross
pa: ਕਰਿਸ ਰੋਜ਼

en: Highlighting for Ferite
pa: Ferite ਲਈ ਹਾਈਲਾਈਟਿੰਗ

en: Nick Roux
pa: ਨਿਕ ਰੂਉਸ਼

en: Highlighting for ILERPG
pa: ILERPG ਲਈ ਹਾਈਲਾਈਟਿੰਗ

en: Carsten Niehaus
pa: ਕਾਰਸਟੀਨ ਨਿਊਹਾਉਸ

en: Highlighting for LaTeX
pa: LaTeX ਲਈ ਹਾਈਲਾਈਟਿੰਗ

en: Per Wigren
pa: ਪਿਰ ਵੀਗਰੀਨ

en: Highlighting for Makefiles, Python
pa: Makefiles, Python ਲਈ ਹਾਈਲਾਈਟਿੰਗ

en: Jan Fritz
pa: ਜਾਨ ਫਰੀਟਜ਼

en: Highlighting for Python
pa: ਪਾਈਥਨ ਲਈ ਹਾਈਲਾਈਟਿੰਗ

en: Daniel Naber
pa: ਡੈਨੀਅਲ ਨਾਬੀਰ

en: Roland Pabel
pa: ਰੋਲੈਂਡ ਪਾਬੀਲ

en: Highlighting for Scheme
pa: ਸਕੀਮ ਲਈ ਹਾਈਲਾਈਟਿੰਗ

en: Cristi Dumitrescu
pa: ਕਰੀਸਟੀ ਡੂਮੀਟਰਿਸਕੁ

en: PHP Keyword/Datatype list
pa: PHP Keyword/Datatype ਲਿਸਟ

en: Carsten Pfeiffer
pa: ਕਾਰਸਟੀਨ ਪਫੀਇੱਫੀਰ

en: Very nice help
pa: ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਮਦਦ

en: Highlighting for Lua
pa: ਲੂਆ ਲਈ ਹਾਈਲਾਈਟਿੰਗ

en: All people who have contributed and I have forgotten to mention
pa: ਸਭ ਲੋਕ, ਜਿਨਾਂ ਦਾ ਯੋਗਦਾਨ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਦਾ ਮੈਂ ਜ਼ਿਕਰ ਕਰਨਾ ਭੁੱਲ ਗਿਆ ਹਾਂ

en: Configure
pa: ਸੰਰਚਨਾ

en: replace with %1?
pa: %1 ਨਾਲ ਬਦਲਣਾ ਹੈ?

[ctx: %2 is the translation of the next message]
en: 1 replacement done on %2 | %1 replacements done on %2
pa[0]: %2 ਉੱਤੇ 1 ਤਬਦੀਲੀ ਕੀਤੀ ਗਈ
pa[1]: %2 ਉੱਤੇ %1 ਤਬਦੀਲੀਆਂ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ

[ctx: substituted into the previous message]
en: 1 line | %1 lines
pa[0]: 1 ਲਾਈਨ
pa[1]: %1 ਲਾਈਨਾਂ

en: Variables
pa: ਵੇਰੀਬਲ

en: true
pa: ਸਹੀਂ

en: false
pa: ਗਲਤ

[ctx: value for variable remove-trailing-spaces]
en: none
pa: ਕੋਈ ਨਹੀਂ

[ctx: value for variable remove-trailing-spaces]
en: modified
pa: ਸੋਧਿਆ

[ctx: short translation please]
en: Set the document background color.
pa: ਡੌਕੂਮੈਂਟ ਬੈਕਗਰਾਊਂਡ ਰੰਗ ਸੈੱਟ ਕਰੋ।

[ctx: short translation please]
en: Enable block selection mode.
pa: ਬਲਾਕ ਚੋਣ ਢੰਗ ਚਾਲੂ

[ctx: short translation please]
en: Sets the end of line mode.
pa: ਲਾਈਨ ਦਾ ਅੰਤ ਸੈੱਟ ਕਰਦਾ ਹੈ।

[ctx: short translation please]
en: Set the font of the document.
pa: ਡੌਕੂਮੈਂਟ ਦੇ ਫੋਂਟ ਸੈੱਟ ਕਰੋ।

[ctx: short translation please]
en: Set the syntax highlighting.
pa: ਸੰਟੈਕਸ ਹਾਈਲਾਈਟਿੰਗ ਸੈੱਟ ਕਰੋ।

[ctx: short translation please]
en: Show line numbers.
pa: ਲਾਈਨ ਨੰਬਰ ਵੇਖੋ।

[ctx: short translation please]
en: Replace tabs with spaces.
pa: ਖਾਲੀ ਥਾਂ ਨੂੰ ਟੈਬ ਨਾਲ ਬਦਲੋ।

[ctx: short translation please]
en: Remove trailing spaces when saving the document.
pa: ਡੌਕੂਮੈਂਟ ਸੰਭਾਲਣ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਅੰਤਮ ਖਾਲੀ ਥਾਂ ਹਟਾਓ।

en: Encoding
pa: ਇੰਕੋਡਿੰਗ

en: Syntax highlighting
pa: ਸੰਟੈਕਸ ਹਾਈਲਾਈਟਿੰਗ

en: Line %1, Column %2
pa: ਲਾਈਨ %1 ਕਾਲਮ %2

en: Tab Size: %1
pa: ਟੈਬ ਸਾਈਜ਼: %1

en: Other (%1) | Other (%1)
pa[0]: ਹੋਰ (%1)
pa[1]: ਹੋਰ (%1)

en: Cut the selected text and move it to the clipboard
pa: ਚੁਣੇ ਪਾਠ ਨੂੰ ਕੱਟੋ ਅਤੇ ਕਲਿੱਪਬੋਰਡ 'ਚ ਕਾਪੀ ਕਰੋ

en: Save the current document
pa: ਮੌਜੂਦਾ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਸੰਭਾਲੋ

en: Revert the most recent editing actions
pa: ਤਾਜ਼ਾ ਸੰਪਾਦਨ ਕਾਰਵਾਈ ਵਾਪਸ

en: Revert the most recent undo operation
pa: ਤਾਜ਼ਾ ਵਾਪਸ ਕਾਰਵਾਈ ਨੂੰ ਪਰਤਾਉ

en: &Scripts
pa: ਸਕ੍ਰਿਪਟਾਂ(&S)

en: Apply &Word Wrap
pa: ਸ਼ਬਦ ਸਮੇਟਣਾ ਲਾਗੂ ਕਰੋ(&W)

en: &Clean Indentation
pa: ਹਾਸ਼ੀਏ ਤੋਂ ਦੂਰੀ ਸਾਫ਼(&C)

en: C&omment
pa: ਟਿੱਪਣੀ(&o)

en: Unco&mment
pa: ਬਿਨਾਂ-ਟਿੱਪਣੀ(&m)

en: Toggle Comment
pa: ਟਿੱਪਣੀ ਬਦਲੋ

en: &Read Only Mode
pa: ਸਿਰਫ਼ ਪੜਨ ਲਈ ਹੀ ਢੰਗ(&R)

en: Lock/unlock the document for writing
pa: ਲਿਖਣ ਲਈ ਡੌਕੂਮੈਂਟ ਤਾਲਾਬੰਦ ਕਰੋ/ਖੋਲ੍ਹੋ

en: Uppercase
pa: ਵੱਡੇ ਅੱਖਰ

en: Convert the selection to uppercase, or the character to the right of the cursor if no text is selected.
pa: ਚੁਣੇ ਅੱਖਰਾਂ ਨੂੰ, ਜਾਂ ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਪਾਠ ਦੀ ਚੋਣ ਨਾ ਕੀਤੀ ਗਈ ਤਾਂ ਕਰਸਰ ਦੇ ਸੱਜੇ ਪਾਸੇ ਦੇ ਅੱਖਰਾਂ ਨੂੰ ਵੱਡੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਵੇਖੋ।

en: Lowercase
pa: ਛੋਟੇ ਅੱਖਰ

en: Convert the selection to lowercase, or the character to the right of the cursor if no text is selected.
pa: ਚੁਣੇ ਅੱਖਰਾਂ ਨੂੰ, ਜਾਂ ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਪਾਠ ਦੀ ਚੋਣ ਨਾ ਕੀਤੀ ਗਈ ਤਾਂ ਕਰਸਰ ਦੇ ਸੱਜੇ ਪਾਸੇ ਦੇ ਅੱਖਰਾਂ ਨੂੰ ਛੋਟੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਵੇਖੋ।

en: Capitalize
pa: ਵੱਡੇ ਅੱਖਰ

en: Capitalize the selection, or the word under the cursor if no text is selected.
pa: ਚੋਣ ਦੇ ਅੱਖਰ ਵੱਡੇ ਕਰੋ ਜਾਂ ਕਰਸਰ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਮੌਜੂਦ ਅੱਖਰ ਨੂੰ, ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਪਾਠ ਦੀ ਚੋਣ ਨਾ ਕੀਤੀ ਗਈ।

en: Join Lines
pa: ਸਤਰਾਂ ਮੇਲੋ

en: Print the current document.
pa: ਮੌਜੂਦਾ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਛਾਪੋ।

en: Reloa&d
pa: ਮੁੜ-ਲੋਡ(&d)

en: Reload the current document from disk.
pa: ਮੌਜੂਦਾ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਡਿਸਕ ਤੋਂ ਮੁੜ-ਲੋਡ ਕਰੋ।

en: Save the current document to disk, with a name of your choice.
pa: ਆਪਣੀ ਪਸੰਦ ਦੇ ਨਾਂ ਨਾਲ ਮੌਜੂਦਾ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਨੂੰ ਡਿਸਕ ਤੇ ਸੰਭਾਲੋ।

en: This command opens a dialog and lets you choose a line that you want the cursor to move to.
pa: ਇਹ ਕਮਾਂਡ ਡਾਈਲਾਗ ਖੋਲ੍ਹਦੀ ਅਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਲਾਈਨ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰਨ ਦੇਵੇਗੀ, ਜਿੱਥੇ ਤੁਸੀਂ ਕਰਸਰ ਭੇਜਣੀ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ।

en: Configure various aspects of this editor.
pa: ਇਸ ਸੰਪਾਦਕ ਦੇ ਕਈ ਗੁਣਾਂ ਦੀ ਸੰਰਚਨਾ ਹੈ।

en: &Mode
pa: ਮੋਡ(&M)

en: &Highlighting
pa: ਉਘਾੜਨ(&H)

en: Here you can choose how the current document should be highlighted.
pa: ਇੱਥੇ ਤੁਸੀਂ ਚੁਣ ਸਕਦੇ ਹੋ ਕਿ ਮੌਜੂਦਾ ਡੌਕੂਮੈਂਟ ਨੂੰ ਕਿਵੇਂ ਉਘਾੜਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

en: &Indentation
pa: ਹਾਸ਼ੀਏ ਤੋਂ ਦੂਰ(&I)

en: Select the entire text of the current document.
pa: ਮੌਜੂਦਾ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਵਿੱਚ ਸਾਰਾ ਪਾਠ ਚੁਣੋ।

en: If you have selected something within the current document, this will no longer be selected.
pa: ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਮੌਜੂਦਾ ਡੌਕੂਮੈਂਟ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਦੀ ਚੋਣ ਕੀਤੀ ਤਾਂ ਇਹ ਚੁਣਿਆ ਨਹੀਂ ਰਹੇਗਾ।

en: Enlarge Font
pa: ਫੋਂਟ ਆਕਾਰ ਵਧਾਓ

en: This increases the display font size.
pa: ਇਸ ਨਾਲ ਫੋਂਟ ਆਕਾਰ ਵੱਧ ਜਾਵੇਗਾ।

en: Shrink Font
pa: ਫੋਂਟ ਸੁੰਘੜੋ

en: This decreases the display font size.
pa: ਇਸ ਨਾਲ ਫੋਂਟ ਆਕਾਰ ਘੱਟ ਜਾਵੇਗਾ।

en: Bl&ock Selection Mode
pa: ਬਲਾਕ ਚੋਣ ਢੰਗ(&o)

en: Overwr&ite Mode
pa: ਉੱਤੇ ਲਿਖਣ ਢੰਗ(&i)

en: &Dynamic Word Wrap
pa: ਸਫਰੀ ਸ਼ਬਦ ਸਮੇਟੋ(&D)

en: Dynamic Word Wrap Indicators
pa: ਸਫਰੀ ਸ਼ਬਦ ਸਮੇਟੋ ਸੰਕੇਤਕ

en: Choose when the Dynamic Word Wrap Indicators should be displayed
pa: ਚੁਣੋ ਕਿ ਕਦੋਂ ਸਫ਼ਰੀ ਸ਼ਬਦ ਸਮੇਟਣ ਸੂਚਕ ਨੂੰ ਵਿਖਾਇਆ ਜਾਵੇ

en: &Off
pa: ਬੰਦ(&O)

en: Follow &Line Numbers
pa: ਲਾਈਨ ਨੰਬਰ ਨੂੰ ਵੇਖੋ(&L)

en: &Always On
pa: ਹਮੇਸ਼ਾ ਚਾਲੂ(&A)

en: Static Word Wrap
pa: ਸਥਿਰ ਸ਼ਬਦ ਸਮੇਟੋ

en: Show Static &Word Wrap Marker
pa: ਸਥਿਰ ਸ਼ਬਦ ਸਮੇਟਣ ਮਾਰਕਰ ਵਿਖਾਓ(&W)

en: Show Folding &Markers
pa: ਫੋਲਡਿੰਗ ਮਾਰਕਰ ਵੇਖੋ(&M)

en: Show &Icon Border
pa: ਆਈਕਾਨ ਬਾਰਡਰ ਵੇਖੋ(&I)

en: Show/hide the icon border.<br /><br />The icon border shows bookmark symbols, for instance.
pa: ਆਈਕਾਨ ਹਾਸ਼ੀਆ ਵੇਖੋ/ਓਹਲੇ। <br /><br />ਮੌਕੇ ਤੇ ਆਈਕਾਨ ਹਾਸ਼ੀਆ ਬੁੱਕਮਾਰਕ ਨਿਸ਼ਾਨ ਵੇਖਾਏਗਾ।

en: Show &Line Numbers
pa: ਲਾਈਨ ਨੰਬਰ ਵੇਖੋ(&L)

en: Show/hide the line numbers on the left hand side of the view.
pa: ਝਲਕ ਦੇ ਖੱਬੇ ਹੱਥ ਸਤਰ ਨੂੰ ਵੇਖੋ/ਓਹਲੇ ਕਰੋ।

en: Show Scroll&bar Marks
pa: ਸਕਰੋਲਬਾਰ ਮਾਰਕ ਵੇਖੋ(&b)

en: Show/hide the marks on the vertical scrollbar.<br /><br />The marks show bookmarks, for instance.
pa: ਆਈਕਾਨ ਹਾਸ਼ੀਆ ਵੇਖੋ/ਓਹਲੇ। <br /><br />ਮੌਕੇ ਤੇ ਆਈਕਾਨ ਹਾਸ਼ੀਆ ਬੁੱਕਮਾਰਕ ਨਿਸ਼ਾਨ ਵੇਖਾਏਗਾ।

en: Switch to Command Line
pa: ਕਮਾਂਡ ਲਾਈਨ ਤੇ ਜਾਓ

en: Show/hide the command line on the bottom of the view.
pa: ਦਿੱਖ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਕਮਾਂਡ ਲਾਈਨ ਵੇਖੋ/ਓਹਲੇ।

en: Input Modes
pa: ਇੰਪੁੱਟ ਮੋਡ

en: &End of Line
pa: ਸਤਰ ਦਾ ਅੰਤ(&E)

en: E&ncoding
pa: ਇੰਕੋਡਿੰਗ(&n)

en: Look up the first occurrence of a piece of text or regular expression.
pa: ਪਾਠ ਦੇ ਭਾਗ ਜਾਂ ਨਿਯਮਤ ਸਮੀਕਰਨ ਦੀ ਪਹਿਲੀਂ ਮੌਜੂਦਗੀ ਲਈ ਖੋਜ ਹੈ।

en: Find Selected
pa: ਚੁਣਿਆ ਖੋਜ

en: Find Selected Backwards
pa: ਚੁਣੇ ਦੀ ਪਿੱਛੇ ਖੋਜ

en: Finds previous occurrence of selected text.
pa: ਚੁਣੇ ਟੈਕਸਟ ਦੀ ਪਿਛਲੀ ਮੌਜੂਦਗੀ ਦੀ ਖੋਜ।

en: Look up the next occurrence of the search phrase.
pa: ਖੋਜ ਪੈਰੇ ਦੀ ਪਹਿਲੀਂ ਮੌਜੂਦਗੀ ਲਈ ਖੋਜ ਹੈ।

en: Look up the previous occurrence of the search phrase.
pa: ਖੋਜ ਪੈਰੇ ਦੀ ਪਿਛਲੀ ਮੌਜੂਦਗੀ ਲਈ ਖੋਜ ਹੈ।

en: Automatic Spell Checking
pa: ਆਟੋਮੈਟਿਕ ਸਪੈਲ ਚੈਕਿੰਗ

en: Copy as &HTML
pa: &HTML ਵਾਂਗ ਕਾਪੀ ਕਰੋ

en: Move Word Left
pa: ਸ਼ਬਦ ਖੱਬੇ ਭੇਜੋ

en: Select Character Left
pa: ਅੱਖਰ ਖੱਬੇ ਚੁਣੋ

en: Select Word Left
pa: ਸ਼ਬਦ ਖੱਬੇ ਚੁਣੋ

en: Move Word Right
pa: ਸ਼ਬਦ ਸੱਜੇ ਭੇਜੋ

en: Select Character Right
pa: ਅੱਖਰ ਸੱਜੇ ਚੁਣੋ

en: Select Word Right
pa: ਸ਼ਬਦ ਸੱਜੇ ਚੁਣੋ

en: Move to Beginning of Line
pa: ਸਤਰ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ 'ਤੇ ਜਾਓ

en: Move to Beginning of Document
pa: ਡੌਕੂਮੈਂਟ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ 'ਤੇ ਜਾਓ

en: Select to Beginning of Line
pa: ਸਤਰ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿੱਚ ਜਾਓ

en: Select to Beginning of Document
pa: ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਚੁਣੋ

en: Move to End of Line
pa: ਸਤਰ ਦੇ ਅੰਤ 'ਤੇ ਜਾਓ

en: Move to End of Document
pa: ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਦੇ ਅੰਤ 'ਤੇ ਜਾਓ

en: Select to End of Line
pa: ਸਤਰ ਦਾ ਅੰਤ ਚੁਣੋ

en: Select to End of Document
pa: ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਦਾ ਅੰਤ ਚੁਣੋ

en: Select to Previous Line
pa: ਪਿਛਲੀ ਸਤਰ ਚੁਣੋ

en: Scroll Line Up
pa: ਸਤਰਾਂ ਉੱਤੇ ਸਮੇਟੋ

en: Move to Next Line
pa: ਅਗਲੀ ਸਤਰ ਤੇ ਜਾਓ

en: Move to Previous Line
pa: ਪਿਛਲੀ ਸਤਰ ਤੇ ਜਾਓ

en: Move Cursor Right
pa: ਕਰਸਰ ਸੱਜੇ ਭੇਜੋ

en: Move Cursor Left
pa: ਕਰਸਰ ਖੱਬੇ ਭੇਜੋ

en: Select to Next Line
pa: ਅਗਲੀ ਸਤਰ ਤੇ ਜਾਓ

en: Scroll Line Down
pa: ਸਤਰ ਹੇਠਾਂ ਸਮੇਟੋ

en: Scroll Page Up
pa: ਸਫ਼ਾ ਉਪਰ ਸਮੇਟੋ

en: Select Page Up
pa: ਸਫ਼ਾ ਉੱਤੇ ਚੁਣੋ

en: Move to Top of View
pa: ਝਲਕ ਦੇ ਉੱਤੇ ਜਾਓ

en: Select to Top of View
pa: ਝਲਕ ਦੇ ਉੱਤੇ ਤੋਂ ਚੁਣੋ

en: Scroll Page Down
pa: ਸਫ਼ਾ ਹੇਠਾਂ ਲੈ ਕੇ ਜਾਓ

en: Select Page Down
pa: ਸਫ਼ਾ ਹੇਠਾਂ ਚੁਣੋ

en: Move to Bottom of View
pa: ਝਲਕ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਜਾਓ

en: Select to Bottom of View
pa: ਝਲਕ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰੋ

en: Select to Matching Bracket
pa: ਮਿਲਦੀ ਬਰੈਕਟ ਚੁਣੋ

en: Transpose Characters
pa: ਅੱਖਰ ਟਰਾਂਸਪੋਜ਼

en: Delete Line
pa: ਲਾਈਨ ਹਟਾਓ

en: Delete Word Left
pa: ਖੱਬਾ ਸ਼ਬਦ ਹਟਾਉ

en: Delete Word Right
pa: ਸੱਜਾ ਸ਼ਬਦ ਹਟਾਓ

en: Delete Next Character
pa: ਅੱਗੇ ਅੱਖਰ ਹਟਾਓ

en: Backspace
pa: ਬੈਕਸਪੇਸ

en: &Indent
pa: ਹਾਸ਼ੀਏ ਤੋਂ ਦੂਰ(&I)

en: &Unindent
pa: ਹਾਸ਼ੀਏ ਤੋਂ ਦੂਰ ਨਹੀਂ(&U)

en: Export File as HTML
pa: HTML ਵਾਂਗ ਫਾਇਲ ਨਿਰਯਾਤ

en: Available Commands
pa: ਉਪਲੱਬਧ ਕਮਾਂਡਾਂ

en: <p>For help on individual commands, do <code>'help &lt;command&gt;'</code></p>
pa: <p>ਵੱਖਰੀ ਕਮਾਂਡ ਬਾਰੇ ਮਦਦ ਲਈ, <code>'help &lt;command&gt;'</code> ਵਰਤੋਂ</p>

en: No help for '%1'
pa: '%1' ਲਈ ਮਦਦ ਨਹੀਂ

en: No such command <b>%1</b>
pa: ਕੋਈ <b>%1</b> ਕਮਾਂਡ ਨਹੀਂ ਹੈ

en: No such command: "%1"
pa: ਕੋਈ ਕਮਾਂਡ ਨਹੀਂ ਹੈ: "%1"

en: Success:
pa: ਸਫਲ:

en: Command "%1" failed.
pa: ਕਮਾਂਡ "%1" ਫੇਲ੍ਹ ਹੋਈ।

en: Mark Type %1
pa: ਮਾਰਕ ਕਿਸਮ %1

en: Set Default Mark Type
pa: ਮੂਲ ਮਾਰਕ ਕਿਸਮ ਸੈੱਟ ਕਰੋ

en: All documents written to disk
pa: ਸਭ ਡੌਕੂਮੈਂਟ ਡਿਸਕ ਉੱਤੇ ਲਿਖੇ

en: Document written to disk
pa: ਡੌਕੂਮੈਂਟ ਡਿਸਕ ਉੱਤੇ ਲਿਖੇ

en: Missing argument. Usage: %1 <from>
pa: ਮੁੱਲ ਗੁੰਮ ਹੈ। ਵਰਤੋਂ: %1 <from>

en: Missing argument(s). Usage: %1 <from> [<to>]
pa: ਮੁੱਲ ਗੁੰਮ ਹੈ। ਵਰਤੋਂ: %1 <from> [<to>]

en: Wrong arguments
pa: ਗਲਤ ਆਰਗੂਮੈਂਟ

en: Unable to open file
pa: ਫਾਇਲ ਖੋਲ੍ਹਣ ਲਈ ਅਸਮਰੱਥ

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, normalTab)
en: Normal mode
pa: ਸਧਾਰਨ ਮੋਡ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTableWidget, tblNormalModeMappings) i18n: ectx: property (text), widget (QTableWidget, tblInsertModeMappings) i18n: ectx: property (text), widget (QTableWidget, tblVisualModeMappings)
en: Command
pa: ਕਮਾਂਡ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTableWidget, tblNormalModeMappings) i18n: ectx: property (text), widget (QTableWidget, tblInsertModeMappings) i18n: ectx: property (text), widget (QTableWidget, tblVisualModeMappings)
en: Replacement
pa: ਬਦਲੋ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, btnRemoveSelectedRows)
en: Remove selected
pa: ਚੁਣੇ ਹਟਾਓ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, btnAddNewRow)
en: Add new mapping
pa: ਨਵੀਂ ਮੈਪਿੰਗ ਸ਼ਾਮਲ

en: Nothing in register %1
pa: ਰਜਿਸਟਰ %1 ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਹੈ

en: Mark not set: %1
pa: ਨਿਸ਼ਾਨ ਸੈੱਟ ਨਹੀਂ: %1
