katepart4 - en to is translation catalogue (1216 entries)

en: Argument-hints
is: Frumbreyta-tillögur

en: Best matches
is: Bestu samsvaranir

en: Language keywords
is: Málastikkorð

en: Auto Word Completion
is: Sjálfvirk útfylling

en: Shell Completion
is: Skeljarútfylling

en: Reuse Word Above
is: Endurnota orðið fyrir ofan

en: Reuse Word Below
is: Endurnota orðið fyrir neðan

note: i18n: ectx: Menu (file)
en: &File
is: &Skrá

note: i18n: ectx: Menu (file_export)
en: &Print/Export
is: &Prenta/flytja út

note: i18n: ectx: Menu (edit)
en: &Edit
is: Br&eyta

note: i18n: ectx: Menu (edit_find_menu)
en: Find Variants
is: Finna tilbrigði

note: i18n: ectx: Menu (selection)
en: Selection
is: Val

note: i18n: ectx: Menu (capitalization)
en: Capitalization
is: Hástafir

note: i18n: ectx: Menu (view)
en: &View
is: S&koða

note: i18n: ectx: Menu (view_menu_word_wrap)
en: Word Wrap
is: Orðskrið

note: i18n: ectx: Menu (view_menu_borders)
en: Borders
is: Jaðrar

note: i18n: ectx: Menu (codefolding)
en: &Code Folding
is: Kóða&földun

note: i18n: ectx: Menu (go)
en: &Go
is: &Fara

note: i18n: ectx: Menu (tools)
en: &Tools
is: &Verkfæri

note: i18n: ectx: Menu (wordcompletion)
en: Word Completion
is: Sjálfvirk útfylling

note: i18n: ectx: Menu (spelling)
en: Spelling
is: Stafsetning

note: i18n: ectx: Menu (speech)
en: Text to Speech
is: Upplestur

note: i18n: ectx: Menu (settings)
en: &Settings
is: S&tillingar

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolBar)
en: Main Toolbar
is: Aðaltækjastika

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Code block folding:
is: Földun kóðablokka:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, chkShowFoldingMarkers)
en: If this option is checked, every new view will display marks for folding.
is: Ef hakað er hér birtast földunarmerki í öllum nýjum ritilsgluggum.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkShowFoldingMarkers)
en: Show arrows to collapse code blocks
is: Sýna örvar til að fella saman kóðablokkir

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, chkShowFoldingPreview)
en: If checked, hovering over a folded region shows a preview of the folded text in a popup.
is: Ef hakað er hér birtist textinn sem er faldaður í sprettiglugga þegar bendillinn sveimar yfir faldaða svæðinu.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkShowFoldingPreview)
en: Show preview of folded blocks on hover
is: Forskoða faldaðar blokkir undir músarbendli

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_6)
en: Folding arrows visibility:
is: Sýnileiki földunarörva:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cmbFoldingArrowVisiblity)
en: Show on Hover
is: Sýna þegar músarbendill er yfir

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cmbFoldingArrowVisiblity)
en: Show Always
is: Sýna alltaf

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Left side:
is: Vinstra megin:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, chkIconBorder)
en: <p>If this option is checked, every new view will display an icon border on the left hand side.</p><p>The icon border shows bookmark signs, for instance.</p>
is: <p>Ef þetta er valið birtist táknaborði vinstra megin á nýjum ritilsgluggum.</p><p>Táknaborðinn sýnir m.a. bókamerki.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkIconBorder) i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkScrollbarMarks)
en: Show marks
is: Sýna merki

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, chkLineNumbers)
en: If this option is checked, every new view will display line numbers on the left hand side.
is: Ef hakað er hér birtast línunúmer vinstra megin í nýopnuðum ritilsgluggum.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkLineNumbers)
en: Show &line numbers
is: Sýna &línunúmer

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, chkShowLineModification)
en: If this option is checked, a small indicator for modified and saved lines is shown on the left hand side.
is: Ef hakað er hér er sýnt lítið merki vinstra megin fyrir breyttar og vistaðar línur

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkShowLineModification)
en: Highlight changed and unsaved lines
is: Áherslulita breyttar og óvistaðar línur

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Scrollbars:
is: Skrunstikur:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, chkScrollbarMarks)
en: <p>If this option is checked, every new view will show marks on the vertical scrollbar.</p><p>These marks will show bookmarks, for instance.</p>
is: <p>Ef hakað er hér birtast merki á lóðréttu skrunstikunni í öllum nýjum ritilsgluggum.</p><p>Merkin sýna t.d. bókamerki.</p>

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, chkScrollbarPreview)
en: <p>If this option is checked, hovering over the vertical scrollbar will show a preview of the text.</p>
is: <p>Ef hakað er hér birtist forskoðun á textanum þegar bendillinn sveimar yfir lóðréttu skrunstikunni.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkScrollbarPreview)
en: Show preview when hovering over scrollbar
is: Forskoða þegar músarbendill er yfir skrunstiku

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblShowScrollbars)
en: Scro&llbars visibility:
is: Sýni&leiki skrunstiku:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cmbShowScrollbars)
en: Always On
is: Alltaf sýnileg

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cmbShowScrollbars)
en: Show When Needed
is: Sýna eftir þörfum

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cmbShowScrollbars)
en: Always Off
is: Alltaf falin

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Minimap:
is: Yfirlitsmynd:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, chkScrollbarMiniMap)
en: If this option is checked, every new view will show a mini map on the vertical scrollbar.
is: Ef hakað er hér birtist yfirlitsmynd yfir skrána á lóðréttu skrunstikunni.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkScrollbarMiniMap)
en: Show minimap
is: Sýna yfirlitsmynd

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelMiniMapWidth)
en: Minim&ap width:
is: Br&eidd yfirlitsmyndar:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, chkScrollbarMiniMapAll)
en: If this option is checked, every new view will show a mini map of the whole document on the vertical scrollbar.
is: Ef hakað er hér birtist yfirlitsmynd yfir allt skjalið á lóðréttu skrunstikunni.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkScrollbarMiniMapAll)
en: Map the whole document
is: Kortleggja allt skjalið

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, rbSortBookmarksByCreation)
en: Each new bookmark will be added to the bottom, independently from where it is placed in the document.
is: Bókamerkjum verður bætt við neðst, óháð því hvar þau eru staðsett í skjalinu.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rbSortBookmarksByCreation)
en: By date created
is: Eftir dagsetningu

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, rbSortBookmarksByPosition)
en: The bookmarks will be ordered by the line numbers they are placed at.
is: Bókamerkjunum verður raðað eftir línunúmerum sem þau eru staðsett á.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rbSortBookmarksByPosition)
en: By line number
is: Eftir línunúmerum

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_5)
en: Sort bookmarks menu:
is: Raða bókamerkjavalmynd:

en: Select text to paste.
is: Velja texta til að líma

en: No entries in clipboard history
is: Engar færslur í ferilskrá klippispjalds

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, gbGeneral) i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, gbViInputMode)
en: General
is: Almennt

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkAutoCompletionEnabled)
en: Enable &auto completion
is: Virkja &sjálfvirka útfyllingu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkAutoSelectFirstEntry)
en: Auto select &first completion entry
is: Velja sjálfkrafa &fyrstu útfyllingartillögu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkTabCompletion)
en: Cycle through the list of completions using Tab / Shift+Tab
is: Fletta í gegnum lista yfir útfyllingartillögur með dálklykli / Shift+dálklykill

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, chkEnterCompletion)
en: Pressing enter will insert the text of selected completion item into the editor. If disabled, Tab key or double-click can still be used to trigger completion.
is: Ef ýtt er á færslulykil er textinn í útfyllingartillögunni sem er valin settur inn í ritilinn. Ef þetta er óvirkt er samt hægt að nota dálklykil eða tvísmella til að setja inn útfyllingu.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkEnterCompletion)
en: Use Enter key to insert selected completion
is: Nota færslulykil til að setja inn útfyllingartillögu

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, gbWordCompletion)
en: A&uto word completion
is: Sjálf&virk útfylling

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Minimal word length to complete:
is: Lágmarkslengd orða sem á að fylla út:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, removeTail)
en: Remove tail of a previous word when completion item chosen from a list
is: Fjarlægja öftustu stafi í fyrra orði þegar útfyllingarorð er valið af lista

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, removeTail)
en: Remove tail on complete
is: Fjarlægja öftustu stafi við útfyllingu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Word completion provides suggestions based on the words found in the document
is: Orðaútfylling sýnir tillögu út frá orðunum sem er að finna í skjalinu

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, gbKeywordCompletion)
en: &Keyword completion
is: Út&fylling stikkorða

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Keyword completion provides suggestions based on the keywords which exist in the document's language.
is: Útfylling stikkorða sýnir tillögur út frá þeim stikkorðum sem eru til staðar fyrir forritunarmál skjalsins.

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, gbShowDoc)
en: Documentation with completion
is: Skjölun með útfyllingu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Show documentation beside completion box. If disabled, documentation can be shown by pressing Alt key.
is: Sýna skjölun við hliðina á útfyllingarreitnum. Ef þetta er afvirkjað er hægt að birta skjölun með því að ýta á Alt-lykilinn.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Word wrap:
is: Orðskrið:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, chkStaticWordWrap)
en: <p>Automatically start a new line of text when the current line exceeds the length specified by the <b>Wrap words at:</b> option.</p><p>This option does not wrap existing lines of text - use the <b>Apply Static Word Wrap</b> option in the <b>Tools</b> menu for that purpose.</p><p>If you want lines to be <i>visually wrapped</i> instead, according to the width of the view, enable <b>Dynamic Word Wrap</b> in the <b>Appearance</b> config page.</p>
is: <p>Setja sjálfkrafa inn línuskil þegar núverandi lína verður lengri en en það sem tilgreint er í <b>Línuskil við:</b>.</p><p>Þessi valkostur skiptir ekki textalínum sem eru þegar til - til þess þarf að nota valkostinn <b>Nota varanleg línuskil</b> í valmyndinni <b>Verkfæri</b>.</p><p>Ef þú vilt að línur <i>skiptist sjónrænt</i> í staðinn, í samræmi við breidd ritilsgluggans, skaltu virkja <b>Orðskrið</b> í stillingasíðunni <b>Útlit</b>.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkStaticWordWrap)
en: Wrap &words at a fixed column
is: Setja inn línuskil &við tiltekinn dálk

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, chkShowStaticWordWrapMarker)
en: <p>If this option is checked, a vertical line will be drawn at the word wrap column as defined in the <strong>Editing</strong> properties.</p>
is: <p>Ef hakað er hér verður lóðrétt lína teiknuð við línuskiladálkinn eins og hann er skilgreindur í eiginleikum fyrir <strong>Ritun</strong>.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkShowStaticWordWrapMarker)
en: &Draw vertical line at the word wrap column
is: &Teikna lóðrétta línu við línuskiladálkinn

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblWordWrap)
en: Wra&p words at:
is: &Setja inn línuskil við:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSpinBox, sbWordWrap)
en: If the Word Wrap option is selected this entry determines the length (in characters) at which the editor will automatically start a new line.
is: Ef línuskilavalkosturinn er valinn ákvarðar þessi færsla lengdina (í stöfum) þar sem ritilinn setur sjálfkrafa inn línuskil.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblInputMode)
en: Default input mode:
is: Sjálfgefið innsetningarsnið:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Brackets:
is: Svigar:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkAutoBrackets)
en: Automatically close brackets when opening bracket is typed
is: Loka svigum sjálfkrafa þegar upphafssvigi er sleginn inn

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, lbEncloseSelection)
en: When some text is selected these chars will be added on both its sides in a way "Auto Bracket" do
is: Þegar texti er valinn verður þessum stöfum bætt við sitt hvoru megin við hann á sama hátt og gert er með sjálfvirka sviga

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lbEncloseSelection)
en: Enclosing characters:
is: Umlykjandi stafir:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Copy and paste:
is: Afrita og líma:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkTextDragAndDrop)
en: Move selected text when dragged
is: Færa valinn texta þegar hann er dreginn

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkSmartCopyCut)
en: Copy/cut the current line if invoked without any text selected
is: Afrita/klippa núverandi línu ef skipunin er gefin án þess að texti sé valinn

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkMousePasteAtCursorPosition)
en: Don't move the text cursor when pasting by mouse
is: Ekki færa textabendilinn þegar límt er með músinni

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblClipboardHistoryEntries)
en: Max Clipboard History Entries:
is: Hámarksfærslur í ferilskrá klippispjalds:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSpinBox, sbClipboardHistoryEntries)
en: This determines the number of entries to keep in the clipboard history
is: Þetta tilgreinir fjölda færslna sem á að geyma í ferilskrá klippispjaldsins

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblBracketHelp)
en: When you type these characters while text is selected, they will surround the selected text instead of replacing it.
is: Þegar þú slærð þessa stafi inn þegar texti er valinn eru þeir settir sitt hvoru megin við valda textann í stað þess að skipta honum út.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkAccessibility)
en: Enable accessibility notifications
is: Virkja aðgengistilkynningar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Accessibility:
is: Aðgengi:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblFiletype)
en: &Filetype:
is: &Skrárgerð:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QComboBox, cmbFiletypes)
en: Select the filetype you want to change.
is: Veldu skrárgerðina sem þú vilt breyta.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, btnNew)
en: Create a new file type.
is: Búa til nýja skrárgerð.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, btnNew)
en: &New
is: &Nýtt

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, btnDelete)
en: Delete the current file type.
is: Eyða núverandi skrárgerð.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, btnDelete)
en: &Delete
is: &Eyða

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, gbProperties)
en: Properties
is: Eiginleikar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblName)
en: &Name:
is: &Heiti:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, edtName)
en: The name of the filetype will be the text of the corresponding menu item.
is: Skrárheitið verður notað sem textinn í samsvarandi valmyndaratriði.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblSection)
en: &Section:
is: &Hluti:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, edtSection)
en: The section name is used to organize the file types in menus.
is: Heiti hlutans er notað til að raða skrárgerðunum í valmyndum.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblVariables)
en: &Variables:
is: &Breytur:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (VariableLineEdit, edtVariables)
en: <p>This string allows to configure Kate's settings for the files selected by this mimetype using Kate variables. Almost any configuration option can be set, such as highlight, indent-mode, encoding, etc.</p><p>For a full list of known variables, see the manual.</p>
is: <p>Með þessum streng er hægt að grunnstilla stillingar Kate fyrir skrárnar sem þessi Mime-gerð velur með Kate breytum. Þú getur grunnstillt flesta valkosti, t.d. litun, inndrátt, stafatöflu o.fl.</p><p>Tæmandi lista yfir breytur er að finna í handbókinni.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblHl)
en: &Highlighting:
is: &Textalitun:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblIndenter)
en: &Indentation mode:
is: &Inndráttarsnið:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblExtensions)
en: File e&xtensions:
is: Skráar&endingar:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, edtFileExtensions)
en: The wildcards mask allows to select files by filename. A typical mask uses an asterisk and the file extension, for example <code>*.txt; *.text</code>. The string is a semicolon-separated list of masks.
is: Algildisstafasían gefur þér kost á að velja skrár eftir heiti þeirra. Dæmigerð sía notar stjörnu og skráarendinguna, t.d. <code>*.txt; *.text</code>. Strengurinn er listi yfir síur, aðskildar með semíkommum.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblMimeTypes)
en: MIME &types:
is: MIME-ger&ðir:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, edtMimeTypes)
en: The mime type mask allows to select files by mimetype. The string is a semicolon-separated list of mimetypes, for example <code>text/plain; text/english</code>.
is: Með mime-gerðasíunni geturðu valið skrár eftir mime-gerð þeirra. Notaðu semikommu til að aðgreina mime-gerðirnar, t.d. <code>text/plain; text/english</code>.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QToolButton, btnMimeTypes)
en: Displays a wizard that helps you easily select mimetypes.
is: Birtir hjálparglugga sem hjálpar þér að velja mime-gerðir.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblPriority)
en: P&riority:
is: Fo&rgangur:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSpinBox, sbPriority)
en: Sets priority for this file type. If more than one file type selects the same file, the one with the highest priority will be used.
is: Velur forgang fyrir þessa skrárgerð. Ef fleiri en ein skrárgerð velur sömu skrána, verður sú með hæsta forganginn notuð.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblMode)
en: Default indentation mode:
is: Sjálfgefið inndráttarsnið:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QComboBox, cmbMode)
en: This is a list of available indentation modes. The specified indentation mode will be used for all new documents. Be aware that it is also possible to set the indentation mode with document variables, modes or a .kateconfig file.
is: Þetta er listi yfir tiltæk inndráttarsnið. Inndráttarsniðið sem er valið verður notað á öll ný skjöl. Einnig er hægt að stilla inndráttarsniðið með breytum og sniðstillingum í skjali eða .katekonfig-skrá.

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, gbIndentationMode)
en: Indent using
is: Draga inn með

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSpinBox, sbIndentWidth)
en: The indentation width is the number of spaces which is used to indent a line. If the option <b>Insert spaces instead of tabulators</b> in the section <b>Editing</b> is disabled, a <b>Tab</b> character is inserted if the indentation is divisible by the tab width.
is: Breidd inndráttar er fjöldi bila sem er notaður til að draga inn línu. Ef valkosturinn <b>Nota bil í stað dálka</b> í hlutanum <b>Ritun</b> er gerður óvirkur er <b>dálkmerki</b> notað ef inndráttarbreiddin er deilanleg með breidd dálkmerkisins.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rbIndentWithSpaces)
en: &Spaces
is: &Bil

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblIndentWidth)
en: &Indentation width:
is: Bre&idd inndráttar:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblTabWidth)
en: Tab wi&dth:
is: Dálk&breidd:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rbIndentWithTabs)
en: &Tabulators
is: &Dálkmerki

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rbIndentMixed)
en: Tabulators &and Spaces
is: Dálk&merki og bil

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkAutoDetectIndent)
en: Automatically detect file indentation
is: Greina sjálfkrafa inndrátt í skjali

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, gbProperties)
en: Indentation Properties
is: Eiginleikar inndráttar

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, chkKeepExtraSpaces)
en: If this option is disabled, changing the indentation level aligns a line to a multiple of the width specified in <b>Indentation width</b>.
is: Ef þessi valkostur er óvirkur og inndráttarstigi er breytt er inndráttur línu miðaður við margfeldi af breiddinni sem er tilgreind í <b>Breidd inndráttar</b>.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkKeepExtraSpaces)
en: &Keep extra spaces
is: &Halda aukabilum

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, chkIndentPaste)
en: If this option is selected, pasted code from the clipboard is indented. Triggering the <b>undo</b>-action removes the indentation.
is: Ef þetta er valið verður kóði sem er límdur af klippispjaldinu inndreginn. Aðgerðin <b>afturkalla</b> fjarlægir inndráttinn.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkIndentPaste)
en: Adjust indentation of code &pasted from the clipboard
is: Aðlaga inndrátt í kóða sem límdur er af kli&ppispjaldinu

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, gbKeys)
en: Indentation Actions
is: Inndráttaraðgerðir

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, chkBackspaceUnindents)
en: If this option is selected, the <b>Backspace</b> key decreases the indentation level if the cursor is located in the leading blank space of a line.
is: Ef þessi valkostur er valinn minnkar <b>bakklykillinn</b> inndráttarstigið ef bendillinn er í auða svæðinu fremst í línu.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkBackspaceUnindents)
en: &Backspace key in leading blank space unindents
is: &Bakklykill í auðu svæði fremst fjarlægir inndrátt

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body>
    <p>Tab key action (if no selection exists) <a href="If you want <b>Tab</b> to align the current line in the current code block like in Emacs, make <b>Tab</b> a shortcut to the action <b>Format Indentation</b>."><span>More ...</span></a></p></body></html>
is: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body>
    <p style=>Virkni dálklykils (ef ekkert er valið) <a href="Ef þú vilt að <b>Dálklykill</b> til að jafna núverandi línu í núverandi kóðablokk eins og í Emacs, gera <b>dálklykil</b> að flýtilykli fyrir aðgerðina <b>Sníða inndrátt</b>. "><span>Meira ...</span></a></p></body></html>

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, rbTabAdvances)
en: If this option is selected, the <b>Tab</b> key always inserts white space so that the next tab position is reached. If the option <b>Insert spaces instead of tabulators</b> in the section <b>Editing</b> is enabled, spaces are inserted; otherwise, a single tabulator is inserted.
is: Ef þessi valkostur er valinn setur <b>dálklykillinn</b> alltaf inn autt bil til að fara á næsta dálk. Ef valkosturinn <b>Setja bil í stað dálkmerkja</b> í hlutanum <b>Ritun</b> er virkur eru bil sett inn, annars er stakt dálkmerki sett inn.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rbTabAdvances)
en: Always advance to the &next tab position
is: Alltaf fara á &næsta dálk

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, rbTabIndents)
en: If this option is selected, the <b>Tab</b> key always indents the current line by the number of character positions specified in <b>Indentation width</b>.
is: Ef þessi valkostur er valinn dregur <b>dálklykillinn</b> alltaf inn núverandi línu um sem svarar þeim fjölda stafa sem tiltekinn er í <b>Breidd inndráttar</b>.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rbTabIndents)
en: Always increase indentation &level
is: Alltaf auka inndráttar&stigið

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, rbTabSmart)
en: If this option is selected, the <b>Tab</b> key either indents the current line or advances to the next tab position.<p> If the insertion point is at or before the first non-space character in the line, or if there is a selection, the current line is indented by the number of character positions specified in <b>Indentation width</b>.<p> If the insertion point is located after the first non-space character in the line and there is no selection, white space is inserted so that the next tab position is reached: if the option <b>Insert spaces instead of tabulators</b> in the section <b>Editing</b> is enabled, spaces are inserted; otherwise, a single tabulator is inserted.
is: Ef þetta er valið dregur <b>dálklykillinn</b> annað hvort inn núverandi línu eða fer á næsta dálk.<p> Ef innsetningarstaðurinn er á eða á undan fyrsta staf í línu sem er ekki autt bil, eða þegar um valinn texta er að ræða, verður sú lína dregin inn um þann fjölda stafabila sem tilgreindur er í <b>Breidd inndráttar</b>.<p> Ef bendillinn er staðsettur eftir fyrsta staf línu sem ekki er autt bil og enginn texti valinn, er auðum bilumbætt við þannig að næstu inndráttarstöðu sé náð: ef valkosturinn <b>Nota bil í stað dálkmerkja</b> í hlutanum <b>Ritun</b> er virkur eru bil sett inn; annars er stakt dálkmerki sett inn.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rbTabSmart)
en: Increase indentation level if in l&eading blank space
is: Auka inndráttarstigið ef í &auðu bili fremst í línu

en: Indentation
is: Inndráttur

en: Auto Completion
is: Sjálfvirk útfylling

en: Spellcheck
is: Kanna stafsetningu

en: Text Navigation
is: Flakkað í texta

en: Feature is not active
is: Eiginleiki er ekki virkur

en: Disable Feature
is: Slökkva á eiginleika

en: May be handy with Markdown
is: Getur verið gagnlegt með Markdown

en: Mirror characters, similar but not exactly like auto brackets
is: Speglaðir stafir, svipað, en ekki alveg eins, og sjálfvirkir svigar.

en: Non letter character
is: Stafur sem er ekki bókstafur

en: Editing
is: Ritun

en: Editing Options
is: Valkostir fyrir ritun

en: Statusbar
is: Stöðustika

en: Off
is: Slökkt

en: Follow Line Numbers
is: Fylgja línunúmerum

en: Appearance
is: Útlit

en: %1 backs up unsaved files to "swap files." Swap files allow %1 to recover your work in the case of a system crash. Disabling swap files may cause data loss in case of a system crash.
is: %1 afritar óvistaðar skrár í bráðabirgðaskrár ("swap files"). Með bráðabirgðaskrám getur %1 endurheimt vinnuna þína ef kerfið skyldi hrynja. Ef bráðabirgðaskrár eru gerðar óvirkar gæti það valdið gagnamissi ef kerfið hrynur.

en: Advanced
is: Ítarlegt

en: You did not provide a backup suffix or prefix. Using default suffix: '~'
is: Þú gafst ekki upp viðskeyti eða forskeyti fyrir afrit. Nota sjálfgefið: '~'

en: No Backup Suffix or Prefix
is: Ekkert forskeyti eða viðskeyti fyrir afrit

en: Open/Save
is: Opna/vista

en: File Opening & Saving
is: Opnun og vistun skráar

en: &Line:
is: &Lína:

en: Go to line number from clipboard
is: Fara á línunúmer frá klippispjaldinu

en: Go to
is: Fara á

en: No valid line number found in clipboard
is: Ekkert gilt línunúmer fannst á klippispjaldi

en: Dictionary:
is: Orðasafn:

en: Enable Auto Reload
is: Virkja sjálfvirka endurhleðslu

en: Reloads and will automatically reload without warning about disk changes from now until you close either the tab or window.
is: Hleður skránni inn aftur og endurhleður sjálfkrafa án viðvörunar um breytingar á diski frá og með núna og þar til þú lokar flipanum eða glugganum.

en: View &Difference
is: Sko&ða mismuninn

en: Shows a diff of the changes.
is: Sýnir diff yfir breytingarnar.

en: &Reload
is: Endu&rhlaða

en: Reloads the file from disk. Unsaved changes will be lost.
is: Endurhlaða skrána af diski. Óvistaðar breytingar glatast.

[ctx: @action:button closes the opened file]
en: &Close File
is: &Loka skrá

en: Closes the file, discarding its content.
is: Lokar skránni og fleygir innihaldinu.

[ctx: @action]
en: &Save As…
is: &Vista sem…

en: Lets you select a location and save the file again.
is: Gerir þér kleift að velja stað og vista skrána aftur.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_skipBtn)
en: &Ignore
is: H&unsa

en: Ignores the changes on disk without any action.
is: Hunsa breytingarnar á diski og gera ekki neitt.

en: The diff command failed. Please make sure that diff(1) is installed and in your PATH.
is: Diff-skipunin brást. Gakktu úr skugga um að diff(1) sé uppsett og í leitarslóð þinni.

en: Error Creating Diff
is: Villa við að keyra diff

en: The files are identical.
is: Skrárnar eru eins.

en: Diff Output
is: Diff-úttak

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, gbCursorMovement)
en: Text Cursor Movement
is: Hreyfing textabendils

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, chkSmartHome)
en: When selected, pressing the home key will cause the cursor to skip whitespace and go to the start of a line's text. The same applies for the end key.
is: Þegar þetta er valið og ýtt er á Home-lykilinn sleppir bendillinn biltáknum og fer fremst í texta í línu. Sama gildir um End-lykilinn.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkSmartHome)
en: Smart ho&me and smart end
is: Snjallir Ho&me- og End-lyklar

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, chkPagingMovesCursor)
en: Selects whether the PageUp and PageDown keys should alter the vertical position of the cursor relative to the top of the view.
is: Velur hvort PageUp- og PageDown-lyklarnir eigi að breyta lóðréttri staðsetningu bendilsins út frá efstu brún ritilsgluggans.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkPagingMovesCursor)
en: &PageUp/PageDown moves cursor
is: &PageUp/PageDown færir bendilinn

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, chkCamelCursor)
en: Selects whether cursor jumps full words or breaks at camel case humps.
is: Velur hvort bendillinn hoppar yfir heil orð eða stoppar á hástaf inni í orði (camel case).

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkCamelCursor)
en: Enable camel case cursor movement
is: Virkja að bendill stoppi á hástaf inni í orði

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblAutoCenterCursor)
en: &Autocenter cursor:
is: &Bendill sjálfkrafa í miðju:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSpinBox, sbAutoCenterCursor)
en: Sets the number of lines to maintain visible above and below the cursor when possible.
is: Stillir línufjöldann sem hafa á sýnilegan fyrir ofan og neðan bendilinn þegar það er hægt.

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cmbSwapFileMode) i18n: ectx: property (specialValueText), widget (QSpinBox, spbSwapFileSync) i18n: ectx: property (specialValueText), widget (QSpinBox, sbAutoCenterCursor)
en: Disabled
is: Óvirkt

note: i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, sbAutoCenterCursor)
en:  lines
is:  línur

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, cbNavigationMisc)
en: Misc
is: Ýmislegt

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblTextSelectionMode)
en: Text selection mode:
is: Textavalssnið:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cbTextSelectionMode)
en: Normal
is: Venjulegt

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cbTextSelectionMode)
en: Persistent
is: Varanlegt

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkScrollPastEnd)
en: Allow scrolling past the end of the document
is: Leyfa skrun út yfir enda skjalsins

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, chkBackspaceRemoveComposed)
en: When selected, composed characters are removed with their diacritics instead of only removing the base character. This is useful for Indic locales.
is: Þegar þetta er valið eru samsettir stafir fjarlægðir ásamt stafmerkjum í stað þess að fjarlægja aðeins grunnstafinn. Þetta er gagnlegt fyrir indverska landsstaðla.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkBackspaceRemoveComposed)
en: Backspace key removes character’s base with its diacritics
is: Bakklykill fjarlægir grunnstaf og stafmerki hans

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, gbMulticursor)
en: Multicursor
is: Margfaldur bendill

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblMulticursormodifiers)
en: Multiple Cursor Modifiers
is: Breytilyklar fyrir margfaldan bendil

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkAutoReloadVersionControl)
en: Auto reload files in version control
is: Endurhlaða skrár sjálfkrafa í útgáfustjórnun

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Write a backup file on save for:
is: Taka afrit af skrá við vistun fyrir:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, chkBackupLocalFiles)
en: If this option is enabled, backups for local files will be created when saving.
is: Ef þetta er virkjað eru gerð afrit af staðbundnum skrám þegar þær eru vistaðar.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkBackupLocalFiles)
en: &Local files
is: Stað&bundnar skrár

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, chkBackupRemoteFiles)
en: If this option is enabled, backups for remote files will be created when saving.
is: Ef þetta er virkjað eru gerð afrit af fjartengdum skrám þegar þær eru vistaðar.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkBackupRemoteFiles)
en: &Remote files
is: &Fjartengdar skrár

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_5)
en: Prefix for backup files:
is: Forskeyti fyrir afrit:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, edtBackupPrefix)
en: Enter the prefix to prepend to the backup file names.
is: Sláðu inn forskeytið sem þú vilt bæta við heiti afritanna.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_6)
en: Suffix for backup files:
is: Viðskeyti fyrir afrit:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, edtBackupSuffix)
en: Enter the suffix to append to the backup file names.
is: Sláðu inn viðskeytið sem á að bæta við heiti afritanna.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblSwapFileMode)
en: Swap file mode:
is: Bráðabirgðaskrársnið:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cmbSwapFileMode)
en: Enabled, Store In Default Directory
is: Virkt, geyma í sjálfgefinni möppu

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cmbSwapFileMode)
en: Enabled, Store In Custom Directory
is: Virkt, geyma í sérsniðinni möppu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblSwapDirectory)
en: Store swap files in:
is: Geyma bráðabirgðaskrár í:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblSwapFileSync)
en: Save swap files every:
is: Vista bráðabirgðaskrár eftir:

note: i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, spbSwapFileSync)
en: s
is: sek

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblExplanatory)
en: This string is located in katedialogs.cpp in KateSaveConfigTab's constructor.
is: Þessi strengur er staðsettur í katedialogs.cpp í smið KateSaveConfigTab.

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, gbFileFormat)
en: File Format
is: Skráasnið

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblEncoding)
en: &Encoding:
is: Stafa&tafla:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QComboBox, cmbEncoding)
en: This defines the standard encoding to use to open/save files, if not changed in the open/save dialog or by using a command line option.
is: Þetta skilgreinir staðlaða stafatöflu sem á að nota til að opna/vista skrár, ef því er ekki breytt í opna/loka-glugganum eða með valkostum á skipanalínu.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblEncodingDetection)
en: &Encoding detection:
is: Gr&eining stafatöflu:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QComboBox, cmbEncodingDetection)
en: if neither the encoding chosen as standard above, nor the encoding specified in the open/save dialog, nor the encoding specified on command line match the content of the file, this detection will be run.
is: þessi greining er keyrð ef stafataflan sem er valin sem stöðluð fyrir ofan, stafataflan sem tilgreind er í opna/vista-glugganum eða stafataflan tilgreind á skipanalínunni passa ekki við innihald skrárinnar.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblEncodingDetection2)
en: &Fallback encoding:
is: Sta&fatafla til vara:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QComboBox, cmbEncodingFallback)
en: This defines the fallback encoding to try for opening files if neither the encoding chosen as standard above, nor the encoding specified in the open/save dialog, nor the encoding specified on command line match the content of the file.  Before this is used, an attempt will be made to determine the encoding to use by looking for a byte order mark at start of file: if one is found, the right Unicode encoding will be chosen; otherwise encoding detection will run, if both fail the fallback encoding will be tried.
is: Skilgreinir varastafatöflu til að reyna að opna skrár ef stafataflan sem var valin sem stöðluð stafatafla, stafataflan í opna/vista-glugganum, eða stafataflan sem skilgreind er á skipanalínunni passa ekki við innihald skrárinnar. Áður en þetta er notað verður reynt að greina stafatöfluna með því að leita að bætaröðunarmerki fremst í skránni: ef slíkt merki finnst verður rétta Unicode-stafataflan valin. Að öðrum kosti er stafatöflugreiningin keyrð og ef báðar aðferðir bregðast verður reynt að nota varastafatöfluna.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblEOL)
en: E&nd of line:
is: Línue&nding:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, chkDetectEOL)
en: If this option is enabled the editor will autodetect the end of line type. The first found end of line type will be used for the whole file.
is: Veldu þetta ef þú vilt að ritillinn finni sjálfkrafa gerð línuendingar. Fyrsta tegundin sem finnst verður notuð fyrir alla skrána.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkDetectEOL)
en: A&utomatic end of line detection
is: &Sjálfvirk greining línuendinga

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, chkEnableBOM)
en: The byte order mark is a special sequence at the beginning of Unicode encoded documents. It helps editors to open text documents with the correct Unicode encoding. The byte order mark is not visible in the displayed document.
is: Bætaröðunarmerkið (BOM) er sérstök röð í upphafi Unicode-kóðaðra skjala. Það auðveldar ritlum að opna textaskjöl með réttri Unicode-stafatöflu. Bætaröðunarmerkið er ekki sýnilegt þegar skjalið er birt í forritinu.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkEnableBOM)
en: Enable byte order mark (BOM)
is: Virkja bætaröðunarmerki (BOM)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Line length limit:
is: Takmörkun á línulengd:

note: i18n: ectx: property (specialValueText), widget (QSpinBox, lineLengthLimit)
en: Unlimited
is: Ótakmörkuð

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, gbCleanups)
en: Automatic Cleanups on Save
is: Sjálfvirk tiltekt við vistun

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, lblRemoveTrailingSpaces) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QComboBox, cbRemoveTrailingSpaces)
en: Depending on the choice, trailing spaces are removed when saving a document, either in the entire document or only of modified lines.
is: Auð bil aftast í línum eru fjarlægð þegar skjalið er vistað, annað  hvort í öllu skjalinu eða einungis á línum sem var breytt, eftir því hvað er valið.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblRemoveTrailingSpaces)
en: Re&move trailing spaces:
is: &Fjarlægja auð bil aftast í línu:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cbRemoveTrailingSpaces) i18n: ectx: property (specialValueText), widget (QSpinBox, spbAutoSaveInterval) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, spacesComboBox)
en: Never
is: Aldrei

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cbRemoveTrailingSpaces)
en: On Modified Lines
is: Í breyttum línum

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cbRemoveTrailingSpaces)
en: In Entire Document
is: Í öllu skjalinu

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, chkNewLineAtEof)
en: On save, a line break is appended to the document if not already present. The line break is visible after reloading the file.
is: Við vistun er línuskilum bætt aftast í skjalið ef þau eru ekki þegar til staðar. Línuskilin verða sýnileg þegar skjalið er endurhlaðið.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkNewLineAtEof)
en: Append newline at end of file on save
is: Bæta línuskilum við enda skjals við vistun

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, gbAutoSave)
en: Enable Auto Save (local files only)
is: Virkja sjálfvirka vistun (einungis staðbundnar skrár)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbAutoSaveOnFocus)
en: Auto save document when the active document is losing focus
is: Vista skjal sjálfkrafa þegar virka skjalið missir fókusinn

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Auto save interval:
is: Millibil sjálfvirkrar vistunar:

note: i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, spbAutoSaveInterval)
en:  seconds
is:  sekúndur

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbShowHighlightingMode)
en: Show highlighting mode
is: Sýna textalitunarsnið

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbShowInputMode)
en: Show input mode
is: Sýna innsetningarsnið

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbShowActiveDictionary)
en: Show active dictionary
is: Sýna virkt orðasafn

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbShowTabSetting)
en: Show tab setting
is: Sýna dálkstillingar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbShowLineColumn)
en: Show line column
is: Sýna línudálk

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbShowEncoding)
en: Show File Encoding
is: Sýna stafatöflu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbShowEOL)
en: Show Line Ending Type
is: Sýna gerð línuendingar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Editor font:
is: Letur ritils:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblLineHeight)
en: &Line Height Multiplier:
is: Margfaldari &línuhæðar:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QDoubleSpinBox, spbLineHeightMultiplier)
en: This value will be multiplied with the font's default line height. A value of 1.0 means that the default height will be used.
is: Þetta gildi verður margfaldað með sjálfgefinni línuhæð leturgerðarinnar. Gildið 1.0 þýðir að sjálfgefin hæð verður notuð.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Show whitespace indicators:
is: Sýna bilmerki:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, spacesComboBox)
en: At the end of a line
is: Við enda línu

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, spacesComboBox)
en: Always
is: Alltaf

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lbMarkerDescription)
en: Whitespace indicator si&ze:
is: St&ærð bilmerkis:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSlider, sliSetMarkerSize)
en: Size of the visible highlight marker.
is: Stærð sýnilegs merkis fyrir textalitun.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Show &tab indicators:
is: Sýna &dálkmerki:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, chkShowTabs)
en: The editor will display a symbol to indicate the presence of a tab in the text.
is: Ritillinn birtir tákn til að sýna hvar dálkar koma fyrir í textanum.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Bracket matching:
is: Samsvörun sviga:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, chkShowWholeBracketExpression)
en: If this is enabled, the range between the selected matching brackets will be highlighted.
is: Ef þetta er valið verður svæðið á milli valinna samsvarandi sviga  áherslulitað.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkShowWholeBracketExpression)
en: Highlight range between selected brackets
is: Lita sviðið milli valinna hornklofa

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, chkShowBracketMatchPreview)
en: Show the matching open bracket and lines adjacent to it for context
is: Sýna samsvarandi opna sviga og línur næst þeim til að sýna samhengi

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, chkShowBracketMatchPreview)
en: If this is enabled, a preview of the lines near a matching open bracket is shown. This can help in quickly determining the context of a closing bracket, especially in long function/class declarations and deeply nested if blocks
is: Ef þetta er virkjað verður birt forskoðun af línum nálægt samsvarandi opnum svigum. Þetta hjálpar til við að greina samhengið við lokunarsvigann, sérstaklega í löngum falla-/klasaskilgreiningum og djúpum földuðum 'if'-blokkum.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkShowBracketMatchPreview)
en: Show preview of matching open bracket
is: Forskoða samsvarandi opna sviga

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, chkAnimateBracketMatching)
en: Flash matching brackets
is: Lýsa upp samsvarandi sviga

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, chkAnimateBracketMatching)
en: If this is enabled, matching brackets are animated for better visibility.
is: Ef þetta er virkjað eru samsvarandi svigar lýstir upp til að auðveldara sé að sjá þá.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkAnimateBracketMatching)
en: Flash matching bracket when cursor moves to other bracket in pair
is: Lýsa upp samsvarandi sviga þegar bendill er á öðrum sviganum í svigapari

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_6)
en: Counts:
is: Orðafjöldi:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, chkShowWordCount)
en: Show/hide word count in status bar
is: Sýna/fela orðafjölda í stöðustiku

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkShowWordCount)
en: Show word count
is: Sýna orðafjölda

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, chkShowLineCount)
en: Show/hide line count in status bar
is: Sýna/fela línufjölda í stöðustiku

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkShowLineCount)
en: Show line count
is: Sýna línufjölda

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_25)
en: Fold first line:
is: Falda fyrstu línu:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, chkFoldFirstLine)
en: When this setting is enabled, the editor view automatically folds
    comment blocks that start on the first line of the document. This is
    helpful to hide license headers which are commonly placed at the
    beginning of a file.
is: Þegar þessi stilling er virk faldar ritillinn sjálfkrafa athugasemda-
    blokkir sem byrja á fyrstu línu skjalsins. Þetta er gagnlegt til að
    fela leyfishausa sem oft eru settir fremst í skrár.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbxWordWrap)
en: Dynamic Word Wrap:
is: Orðskrið:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkDynWrapAtStaticMarker)
en: Wrap dynamically at static word wrap marker
is: Skipta á milli lína við fast línuskilamerki

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkDynWrapAnywhere)
en: Disregard word boundaries for dynamic wrapping
is: Hunsa orðaskil við orðskrið

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblDynamicWordWrapIndicators)
en: D&ynamic word wrap indicators:
is: Orð&skriðsmerki:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QComboBox, cmbDynamicWordWrapIndicator)
en: Choose when the Dynamic Word Wrap Indicators should be displayed.
is: Veldu hvenær orðskriðsmerkin eiga að birtast.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_5)
en: I&ndent wrapped lines:
is: Draga i&nn línur eftir orðskrið:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblDynamicWordWrapIndicators_2)
en: &Don't indent lines wider than:
is: Ekki &draga inn línur lengri en:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSpinBox, sbDynamicWordWrapDepth)
en: <p>Enables the start of dynamically wrapped lines to be aligned vertically to the indentation level of the first line. This can help to make code and markup more readable.</p><p>Additionally, this allows you to set a maximum width of the screen, as a percentage, after which dynamically wrapped lines will no longer be vertically aligned. For example, at 50%, lines whose indentation levels are deeper than 50% of the width of the screen will not have vertical alignment applied to subsequent wrapped lines.</p>
is: <p>Virkjar það að byrjun á línum sem skiptast á milli lína við orðskrið eru jafnaðar lóðrétt við inndrátt fyrstu línunnar. Þetta getur gert kóða og merktan texta ('markup') læsilegri.</p><p>Að auki gerir þetta þér kleift að stilla hámarksbreidd skjásins í prósentum, þar sem línur í orðskriðiverða ekki lengur jafnaðar lóðrétt. Ef hámarksbreiddin er t.d. stillt á 50%, verða línur sem eru með inndrátt sem er meiri en sem svarar 50% af breidd skjásins ekki jafnaðar lóðrétt sem og línur sem á eftir koma í orðskriði.</p>

note: i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, sbDynamicWordWrapDepth)
en: % of View Width
is: % af breidd ritilsglugga

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_24)
en: Show i&ndentation lines:
is: Sýna &inndráttarlínur:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, chkShowIndentationLines)
en: If this is enabled, the editor will display vertical lines to help identify indent lines.
is: Ef þetta er valið mun ritillinn sýna lóðrétta línu til að auðvelda að greina inndráttarlínur.

[ctx: short translation, user created new file]
en: New file
is: Ný skrá

en: Auto Reload Document
is: Endurhlaða skjali sjálfkrafa

en: Automatic reload the document when it was changed on disk
is: Endurhlaða skjalinu sjálfkrafa þegar því er breytt á diski

en: The file %1 could not be loaded, as it was not possible to read from it.<br />Check if you have read access to this file.
is: Ekki tókst að hlaða inn skrána %1 því ekki var hægt að lesa hana.<br />Gakktu úr skugga um að þú hafir lesheimild fyrir þessa skrá.

[ctx: translators: you can also translate 'Try Again' with 'Reload']
en: Try Again
is: Reyna aftur

en: &Close
is: &Loka

[ctx: Close the message being displayed]
en: Close message
is: Loka skilaboðum

en: The file %1 was opened with %2 encoding but contained invalid characters.<br />It is set to read-only mode, as saving might destroy its content.<br />Either reopen the file with the correct encoding chosen or enable the read-write mode again in the tools menu to be able to edit it.
is: Skráin %1 var opnuð með stafatöflunni %2 en innihélt ógilda stafi.<br />Hún er höfð skrifvarin þar sem innihald hennar gæti eyðilagst við vistun.<br />Þú getur annað hvort opnað skrána aftur með réttri stafatöflu eða gert hana les- og skrifanlega aftur í verkfæravalmyndinni svo hægt sé að breyta hanni.

en: The file %1 was opened and contained lines longer than the configured Line Length Limit (%2 characters).<br />The longest of those lines was %3 characters long<br/>Those lines were wrapped and the document is set to read-only mode, as saving will modify its content.
is: Skráin %1 var opnuð og inniheldur línur sem eru lengri en línulengdarmörkin í stillingunum (%2 stafir).<br />Lengsta línan var %3 stafir að lengd<br/>Þessum línum verður skipt á milli lína og skjalið verður stillt á skrifvarið snið þar sem innihald þess mun breytast við vistun.

en: Temporarily raise limit and reload file
is: Hækka mörkin tímabundið og endurhlaða skrá

en: Close
is: Loka

en: Do you really want to save this unmodified file? You could overwrite changed data in the file on disk.
is: Viltu í alvöru vista þessa óbreyttu skrá? Þú gætir yfirskrifað breytt gögn í skránni á diski.

en: Trying to Save Unmodified File
is: Reyni að vista óbreytta skrá

en: Save Nevertheless
is: Vista eftir sem áður

en: Do you really want to save this file? Both your open file and the file on disk were changed. There could be some data lost.
is: Viltu í alvöru vista þessa skrá? Bæði skráin sem þú ert að vinna með og skráin á diski hafa breyst. Gögn gætu tapast.

en: Possible Data Loss
is: Mögulegt gagnatap

en: The selected encoding cannot encode every Unicode character in this document. Do you really want to save it? There could be some data lost.
is: Valda stafataflan getur ekki sýnt alla Unicode-stafi í skránni. Viltu virkilega vista hana? Gögn gætu tapast.

en: The document could not be saved, as it was not possible to write to %1.
    Check that you have write access to this file or that enough disk space is available.
    The original file may be lost or damaged. Don't quit the application until the file is successfully written.
is: Ekki tókst að vista skjalið því var ekki hægt að skrifa í %1.
    Athugaðu hvort þú sért með skrifréttindi að skránni eða hvort nægt diskpláss sé til staðar.
    Upprunalega skráin gæti hafa glatast eða skemmst. Ekki loka forritinu fyrr en tekist hefur að vista skjalið.

en: For file %1 no backup copy could be created before saving. If an error occurs while saving, you might lose the data of this file. A reason could be that the media you write to is full or the directory of the file is read-only for you.
is: Ekki tókst að gera öryggisafrit af skránni %1 áður en hún verður vistuð. Ef villa kemur upp við vistunina, gætu tapast gögn úr þessari skrá. Mögulegar ástæður gætu verið til dæmis að miðillinn sem skrifa á inná væri fullur, eða að mappan sem skráin er í sé aðeins lesanleg fyrir þig.

en: Failed to create backup copy.
is: Gat ekki búið til afrit.

en: Try to Save Nevertheless
is: Reyna að vista eftir sem áður

en: Do you really want to continue to close this file? Data loss may occur.
is: Viltu virkilega loka þessari skrá? Gögn kunna að tapast.

en: Close Nevertheless
is: Loka samt sem áður

en: Untitled
is: Án titils

en: Save File
is: Vista skrá

en: Save failed
is: Vistun mistókst

en: Save Copy of File
is: Vista afrit af skrá

en: The document could not be saved, as it was not possible to write to %1.
    
    Check that you have write access to this file or that enough disk space is available.
is: Ekki var hægt að vista skjalið því ekki var hægt að skrifa á %1.
    
    Gakktu úr skugga um að þú hafir skrifréttindi að skránni og að nægjanlegt diskpláss sé til staðar.

en: Using deprecated modeline 'remove-trailing-space'. Please replace with 'remove-trailing-spaces modified;', see https://docs.kde.org/?application=katepart&branch=stable5&path=config-variables.html#variable-remove-trailing-spaces
is: Úrelt stillingalína 'remove-trailing-space' notuð. Skiptu henni út fyrir 'remove-trailing-spaces modified;', sjá https://docs.kde.org/?application=katepart&branch=stable5&path=config-variables.html#variable-remove-trailing-spaces

en: Using deprecated modeline 'replace-trailing-space-save'. Please replace with 'remove-trailing-spaces all;', see https://docs.kde.org/?application=katepart&branch=stable5&path=config-variables.html#variable-remove-trailing-spaces
is: Úrelt stillingalína 'replace-trailing-space-save' notuð. Skiptu henni út fyrir 'remove-trailing-spaces all;', sjá https://docs.kde.org/?application=katepart&branch=stable5&path=config-variables.html#variable-remove-trailing-spaces

en: The file '%1' was modified on disk.
is: Skránni '%1' var breytt á diskinum.

en: The file '%1' was created on disk.
is: Skráin '%1' var búin til á diskinum.

en: The file '%1' was deleted or moved on disk.
is: Skránni '%1' var eytt eða færð til á diskinum.

en: The document "%1" has been modified.
    Do you want to save your changes or discard them?
is: Skjalinu "%1" hefur verið breytt.
    Viltu vista breytingarnar eða henda þeim?

en: Close Document
is: Loka skjali

en: The file <a href="%1">%2</a> is still loading.
is: Skráin <a href="%1">%2</a> er enn að hlaðast.

en: &Abort Loading
is: &Stöðva hleðslu

en: OVERWRITE
is: SKRIFA YFIR

en: INSERT
is: SETJA INN

en: Normal Mode
is: Venjulegt snið

en: vi-mode
is: vi-snið

en: recording
is: upptaka

en: Vi Input Mode
is: VI-innsetningarsnið

en: <Unchanged>
is: <Óbreytt>

en: Use Default
is: Nota sjálfgefið

en: Properties of %1
is: Eiginleikar fyrir %1

en: New Filetype
is: Ný skrárgerð

en: Select the MimeTypes you want for this file type.
    Please note that this will automatically edit the associated file extensions as well.
is: Veldu Mime-gerðirnar sem þú vilt fyrir þessa skrárgerð.
    Athugaðu að þetta mun sjálfkrafa breyta skráarendingunum sem við eiga.

en: Select Mime Types
is: Velja Mime-gerðir

en: Modes && Filetypes
is: Snið og skrárgerðir

[ctx: @info:placeholder]
en: Search…
is: Leita…

[ctx: ToolTip of the search bar of modes of syntax highlighting]
en: Search for syntax highlighting modes by language name or file extension (for example, C++ or .cpp)
is: Leita að textalitunarsniðum eftir málaheiti eða skráarendingu (til dæmis C++ eða .cpp)

[ctx: A search yielded no results]
en: No items matching your search
is: Engin atriði samsvara þessari leit

[ctx: Title (in singular) of the best result in an item search. Please, that the translation doesn't have more than 34 characters, since the menu where it's displayed is small and fixed.]
en: Best Search Match
is: Besta leitarsamsvörun

[ctx: Title (in plural) of the best results in an item search. Please, that the translation doesn't have more than 34 characters, since the menu where it's displayed is small and fixed.]
en: Best Search Matches
is: Bestu leitarsamsvaranir

en: Te&xt Settings
is: Te&xtastillingar

en: Print line &numbers
is: Prenta &línunúmer

en: Print &legend
is: Prenta &skýringu

en: Don't print folded code
is: Ekki prenta faldaðan kóða

en: <p>If enabled, line numbers will be printed on the left side of the page(s).</p>
is: <p>Ef þetta er virkt verða línunúmer prentuð vinstra megin á síðu(m).</p>

en: <p>Print a box displaying typographical conventions for the document type, as defined by the syntax highlighting being used.</p>
is: <p>Prenta kassa sem birtir prentlegar venjur fyrir skjalagerðina, eins og þær eru skilgreindar í textalituninni sem er í notkun.</p>

en: Hea&der && Footer
is: Ha&us og fótur

en: Pr&int header
is: Prenta &haus

en: Pri&nt footer
is: Prenta &fót

en: Header/footer font:
is: Letur í haus/fæti:

en: Header Properties
is: Eiginleikar fyrir haus

en: &Format:
is: &Forsnið:

en: Colors:
is: Litir:

en: Foreground:
is: Forgrunnur:

en: Bac&kground
is: &Bakgrunnur

en: Footer Properties
is: Eiginleikar fótar

en: For&mat:
is: Fors&nið:

en: &Background
is: &Bakgrunnur

en: <p>Format of the page header. The following tags are supported:</p>
is: <p>Forsnið síðuhauss.  Eftirfarandi tög eru studd:</p>

en: <ul><li><tt>%u</tt>: current user name</li><li><tt>%d</tt>: complete date/time in short format</li><li><tt>%D</tt>: complete date/time in long format</li><li><tt>%h</tt>: current time</li><li><tt>%y</tt>: current date in short format</li><li><tt>%Y</tt>: current date in long format</li><li><tt>%f</tt>: file name</li><li><tt>%U</tt>: full URL of the document</li><li><tt>%p</tt>: page number</li><li><tt>%P</tt>: total amount of pages</li></ul><br />
is: <ul><li><tt>%u</tt>: núverandi notandanafn</li><li><tt>%d</tt>: dagsetning/tími - stutt snið</li><li><tt>%D</tt>: dagsetning/tími - langt snið</li><li><tt>%h</tt>: núverandi tími</li><li><tt>%y</tt>: núverandi dagsetning - stutt snið</li><li><tt>%Y</tt>: núverandi dagsetning - langt snið</li><li><tt>%f</tt>: skrárheiti</li><li><tt>%U</tt>: full slóð að skjali</li><li><tt>%p</tt>: síðunúmer</li><li><tt>%P</tt>: heildar síðufjöldi</li></ul><br />

en: <p>Format of the page footer. The following tags are supported:</p>
is: <p>Forsnið síðufótar.  Eftirfarandi tög eru studd:</p>

en: Add Placeholder...
is: Bæta við staðgengli...

en: Current User Name
is: Núverandi notandanafn

en: Complete Date/Time (short format)
is: Full dagsetning/tími (stutt snið)

en: Complete Date/Time (long format)
is: Full dagsetning/tími (langt snið)

en: Current Time
is: Núverandi tími

en: Current Date (short format)
is: Núverandi dagsetning (stutt snið)

en: Current Date (long format)
is: Núverandi dagsetning (langt snið)

en: File Name
is: Skrárheiti

en: Full document URL
is: Full slóð að skjali

en: Page Number
is: Blaðsíðutal

en: Total Amount of Pages
is: Heildar síðufjöldi

en: L&ayout
is: Fr&amsetning

en: &Color theme:
is: &Litaþema:

en: Font:
is: Letur:

en: Draw bac&kground color
is: Teikna ba&kgrunnslit

en: Draw &boxes
is: Teikna &kassa

en: Box Properties
is: Eiginleikar kassa

en: W&idth:
is: &Breidd:

en: &Margin:
is: S&pássía:

en: Co&lor:
is: &Litur:

en: Select the color theme to use for the print.
is: Velja litaskema til að nota við prentun.

en: <p>If enabled, the background color of the editor will be used.</p><p>This may be useful if your color theme is designed for a dark background.</p>
is: <p>Ef þetta er valið er bakgrunnslitur ritilsins notaður.</p><p>Þetta getur verið gagnlegt ef litaþemað þitt er hannað fyrir dökkan bakgrunn.</p>

en: <p>If enabled, a box as defined in the properties below will be drawn around the contents of each page. The Header and Footer will be separated from the contents with a line as well.</p>
is: <p>Ef þetta er valið er teiknaður kassi utan um meginefni hverrar síðu í samræmi við eiginleikana sem eru skilgreindir hér fyrir neðan. Haus og fótur verða líka aðskilin frá meginefninu með línu.</p>

en: The width of the box outline
is: Breidd kassaútlínunnar

en: The margin inside boxes, in pixels
is: Spássía innan kassa, í dílum (pixlum)

en: The line color to use for boxes
is: Litur línunnar fyrir kassa

en: (Selection of)
is: (Hluti af)

en: Typographical Conventions for %1
is: Prentlegar venjur fyrir %1

en: text
is: texti

[ctx: Script command name]
en: Expand Abbreviation
is: Víkka út skammstöfun

[ctx: Script command name]
en: Wrap with Tag
is: Setja tög sitt hvoru megin

[ctx: Script command name]
en: Move Cursor to Matching Tag
is: Færa bendil á mótsvarandi tag

[ctx: Script command name]
en: Select HTML/XML Tag Contents Inwards
is: Velja innihald HTML/XML-tags inn á við

[ctx: Script command name]
en: Select HTML/XML Tag Contents Outwards
is: Velja innihald HTML/XML-tags út á við

[ctx: Script command name]
en: Toggle Comment
is: Víxla athugasemd af/á

[ctx: Script command name]
en: Go to Next Edit Point
is: Fara á næsta breytistað

[ctx: Script command name]
en: Go to Previous Edit Point
is: Fara á fyrri breytistað

[ctx: Script command name]
en: Select Next Edit Point
is: Velja næsta breytistað

[ctx: Script command name]
en: Select Previous Edit Point
is: Velja fyrri breytistað

[ctx: Script command name]
en: Delete Tag Under Cursor
is: Eyða merki undir bendli

[ctx: Script command name]
en: Split or Join a Tag
is: Kljúfa eða sameina tag

[ctx: Script command name]
en: Evaluate a Simple Math Expression
is: Reikna einfalda stærðfræðistæðu

[ctx: Script command name]
en: Decrement Number by 1
is: Lækka tölu um 1

[ctx: Script command name]
en: Decrement Number by 10
is: Lækka tölu um 10

[ctx: Script command name]
en: Decrement Number by 0.1
is: Lækka tölu um 0,1

[ctx: Script command name]
en: Increment Number by 1
is: Hækka tölu um 1

[ctx: Script command name]
en: Increment Number by 10
is: Hækka tölu um 10

[ctx: Script command name]
en: Increment Number by 0.1
is: Hækka tölu um 0,1

en: Expands the abbreviation using Emmet expressions; see http://code.google.com/p/zen-coding/wiki/ZenHTMLSelectorsEn
is: Víkkar út skammstöfun með Emmet-segðum; sjá http://code.google.com/p/zen-coding/wiki/ZenHTMLSelectorsEn

en: Wraps the selected text in XML tags constructed from the provided Emmet expression (defaults to div).
is: Setur XML-tög byggð á Emmet-segðum utan um texta ('div' er sjálfgefið).

en: Moves the caret to the current tag's pair
is: Færir innskotsmerkið að núverandi tagapari

en: Select contents of HTML/XML tag, moving inward on continuous invocations
is: Velja innihald HTML/XML-tags, fara inn á við þegar haldið er áfram að velja

en: Select contents of HTML/XML tag, moving outwards on continuous invocations
is: Velja innihald HTML/XML-tags, fara út á við þegar haldið er áfram að velja

en: Move to the next edit point (tag or empty attribute).
is: Færa á næsta breytistað (tag eða autt eigindi).

en: Move to the previous edit point (tag or empty attribute).
is: Færa á fyrri breytistað (tag eða autt eigindi).

en: Select next edit point (tag or empty attribute).
is: Velja næsta breytistað (tag eða autt eigindi).

en: Select previous edit point (tag or empty attribute).
is: Velja fyrri breytistað (tag eða autt eigindi).

en: Toggle comment of current tag or CSS selector
is: Víxla athugasemd af/á fyrir núverandi tag eða CSS-veljara

en: Deletes tag under cursor
is: Eyðir tagi undir bendli.

en: Splits or joins a tag
is: Klýfur eða sameinar tag

en: Evaluates a simple math expression
is: Reiknar út einfalda stærðfræðistæðu

en: Decrement number under cursor by 1
is: Lækka tölu undir bendli um 1

en: Decrement number under cursor by 10
is: Lækka tölu undir bendli um 10

en: Decrement number under cursor by 0.1
is: Lækka tölu undir bendli um 0,1

en: Increment number under cursor by 1
is: Hækka tölu undir bendli um 1

en: Increment number under cursor by 10
is: Hækka tölu undir bendli um 10

en: Increment number under cursor by 0.1
is: Hækka tölu undir bendli um 0,1

[ctx: Script command name]
en: Move Cursor to Previous Matching Indent
is: Færa bendil á fyrri samsvarandi inndrátt

[ctx: Script command category]
en: Navigation
is: Flakk um texta

[ctx: Script command name]
en: Move Cursor to Next Matching Indent
is: Færa bendil á næsta samsvarandi inndrátt

en: Move cursor to previous matching indent
is: Færa bendil á fyrri samsvarandi inndrátt

en: Move cursor to next matching indent
is: Færa bendil á næsta samsvarandi inndrátt

[ctx: Script command name]
en: Go to Next Paragraph
is: Fara í næstu efnisgrein

[ctx: Script command name]
en: Go to Previous Paragraph
is: Fara í fyrri efnisgrein

[ctx: Script command name]
en: Remove Trailing Spaces
is: Fjarlægja auð bil aftast

[ctx: Script command category]
en: Editing
is: Ritun

[ctx: Script command name]
en: Remove Leading Spaces
is: Fjarlægja auð bil fremst

[ctx: Script command name]
en: Remove Trailing and Leading Spaces
is: Fjarlægja auð bil fremst og aftast

[ctx: Script command name]
en: Join Lines
is: Sameina línur

[ctx: Script command name]
en: Move Lines Down
is: Færa línur niður

[ctx: Script command name]
en: Move Lines Up
is: Færa línur upp

[ctx: Script command name]
en: Duplicate Selected Lines Down
is: Tvítaka valdar línur niður

[ctx: Script command name]
en: Duplicate Selected Lines Up
is: Tvítaka valdar línur upp

[ctx: Script command name]
en: Duplicate selected text
is: Tvítaka valinn texta

[ctx: Script command name]
en: URI-encode Selected Text
is: URI-kóða valinn texta

[ctx: Script command name]
en: URI-decode Selected Text
is: URI-afkóða valinn texta

[ctx: Script command name]
en: Remove Empty Lines
is: Fjarlægja auðar línur

en: Sort the selected text or whole document.
is: Raða valda textanum eða öllu skjalinu.

en: Move selected lines down.
is: Færa valdar línur niður.

en: Move selected lines up.
is: Færa valdar línur upp.

en: Remove duplicate lines from the selected text or whole document.
is: Fjarlægja tvíteknar línur úr völdum texta eða öllu skjalinu.

en: Sort the selected text or whole document in natural order.<br>Here is an example to show the difference to the normal sort method:<br>sort(a10, a1, a2) => a1, a10, a2<br>natsort(a10, a1, a2) => a1, a2, a10
is: Raða valda textanum eða öllu skjalinu í eðlilega röð.<br>Hér er dæmi til að sýna muninn miðað við hefðbundna röðunaraðferð:<br>sort(a10, a1, a2) => a1, a10, a2<br>natsort(a10, a1, a2) => a1, a2, a10

en: Trims trailing whitespace from selection or whole document.
is: Klippir burt bilmerki aftast í vali eða öllu skjalinu.

en: Trims leading whitespace from selection or whole document.
is: Klippir burt bilmerki fremst í línum í vali eða öllu skjalinu.

en: Trims leading and trailing whitespace from selection or whole document.
is: Klippir burt bilmerki aftast og fremst í línum í vali eða öllu skjalinu.

en: Joins selected lines or whole document. Optionally pass a separator to put between each line:<br><code>join ', '</code> will e.g. join lines and separate them by a comma.
is: Sameinar valdar línur eða allt skjalið. Hægt er að gefa upp skiltákn til að setja á milli hverrar línu:<br><code>join ', '</code> sameinar t.d. línurnar og setur kommur á milli þeirra.

en: Removes empty lines from selection or whole document.
is: Fjarlægir auðar línur úr vali eða öllu skjalinu.

en: This command aligns lines in the selected block or whole document on the column given by a regular expression given as an argument.<br><br>If you give an empty pattern it will align on the first non-blank character by default.<br>If the pattern has a capture it will indent on the captured match.<br><br><i>Examples</i>:<br>'<code>alignon -</code>' will insert spaces before the first '-' of each lines to align them all on the same column.<br>'<code>alignon :\s+(.)</code>' will insert spaces before the first non-blank character that occurs after a colon to align them all on the same column.
is: Þessi skipun jafnar línur í völdum textablokkum eða öllu skjalinum við dálkinn sem gefinn er upp sem viðfang í reglulegri segð.<br><br>Ef þú gefur upp autt mynstur stillir hún sjálfgefið línurnar á fyrsta staf sem er ekki autt bil.<br>Ef mynstrið grípur tiltekna stafi er jafnað við þá stafi sem samsvara því.<br><br><i>Dæmi</i>:<br>'<code>alignon -</code>' setur inn bil á undan fyrsta '-' í hverri línu til að jafna þær allar við sama dálkinn.<br>'<code>alignon :\s+(.)</code>' setur inn bil á undan fyrsta staf sem ekki er autt bil sem kemur á eftir tvípunkti til að jafna þær allar við sama dálkinn.

en: Given a JavaScript function as argument, call that for the list of (selected) lines and replace them with the return value of that callback.<br>Example (join selected lines):<br><code>each 'function(lines){return lines.join(", ");}'</code><br>To save you some typing, you can also do this to achieve the same:<br><code>each 'lines.join(", ")'</code>
is: Sé JavaScript-fall gefið sem viðfang, kallaðu á það fyrir listann yfir (valdar) línur og skiptu þeim út fyrir úttaksgildi sem fallið skilar.<br>Dæmi (sameina valdar línur):<br><code>each 'function(lines){return lines.join(", ");}'</code><br>Til að spara innslátt er einnig hægt að fá sömu útkomu svona:<br><code>each 'lines.join(", ")'</code>

en: Given a JavaScript function as argument, call that for the list of (selected) lines and remove those where the callback returns false.<br>Example (see also <code>rmblank</code>):<br><code>filter 'function(l){return l.length > 0;}'</code><br>To save you some typing, you can also do this to achieve the same:<br><code>filter 'line.length > 0'</code>
is: Sé JavaScript-fall gefið sem viðfang, kallaðu á það fyrir listann yfir (valdar) línur og fjarlægðu þær sem fallið skilar sem ósönnum.<br>Dæmi (sjá einnig <code>rmblank</code>):<br><code>filter 'function(l){return l.length > 0;}'</code><br>Til að spara innslátt er hægt að fá sömu útkomu svona:<br><code>filter 'line.length > 0'</code>

en: Given a JavaScript function as argument, call that for the list of (selected) lines and replace the line with the return value of the callback.<br>Example (see also <code>ltrim</code>):<br><code>map 'function(line){return line.replace(/^\s+/, "");}'</code><br>To save you some typing, you can also do this to achieve the same:<br><code>map 'line.replace(/^\s+/, "")'</code>
is: Sé JavaScript-fall gefið sem viðfang, kallaðu á það fyrir listann yfir (valdar) línur og skiptu línunni út fyrir gildið sem viðbragðið skilar.<br>Dæmi (sjá einnig <code>ltrim</code>):<br><code>map 'function(line){return line.replace(/^\s+/, "");}'</code><br>Til að spara innslátt er hægt að fá sömu útkomu svona:<br><code>map 'line.replace(/^\s+/, "")'</code>

en: Duplicates the selected lines up.
is: Tvítekur völdu línurnar upp á við.

en: Duplicates the selected lines down.
is: Tvítekur völdu línurnar niður á við.

en: Encode special chars in a single line selection, so the result text can be used as URI.
is: Kóða sérstafi í einnar línu vali þannig að hægt sé að nota textann sem kemur út sem slóð (URI).

en: Reverse action of URI encode.
is: Snúa við URI-kóðunaraðgerð.

en: Select text forward from current cursor position to the first occurrence of the given argument after it (or the end of the current line by default).
is: Velja texta áfram frá núverandi stöðu bendils þar til komið er að fyrsta tilviki af tilgreindu viðfangi (eða að enda núverandi línu, sem er sjálfgefið).

en: Select text backward from current cursor position to the last occurrence of the given argument before it (or the beginning of the current line by default).
is: Velja texta aftur á bak frá núverandi stöðu bendils að síðasta tilviki tilgreinds viðfangs á undan þeirri stöðu (eða sjálfgefið að byrjun á núverandi línu).

en: Function '%1' not found in script: %2
is: Fallið '%1' fannst ekki í skriftunni: %2

en: Error calling %1
is: Villa við kall á %1

en: Bad quoting in call: %1. Please escape single quotes with a backslash.
is: Röng notkun gæsalappa í kalli: %1. Settu öfugt skrástrik fyrir framan einfaldar gæsalappir.

en: Could not access view
is: Gat ekki opnað ritilsglugga

en: Error calling 'help %1'
is: Villa við að kalla á 'help %1'

en: No help specified for command '%1' in script %2
is: Engin hjálp tilgreind fyrir skipun '%1' í skriftu %2

en: Error loading script %1
is: Villa við að hlaða skriftu %1

en: Reload all JavaScript files (indenters, command line scripts, etc).
is: Endurhlaða allar JavaScript-skrár (inndrátt, skriftur á skipanalínu, o.s.frv.).

en: Command not found: %1
is: Skipun fannst ekki: %1

en: Add...
is: Bæta við...

[ctx: short translation]
en: 1 replacement made | %1 replacements made
is[0]: 1 útskipting gerð
is[1]: %1 útskiptingar gerðar

[ctx: short translation]
en: 1 match found | %1 matches found
is[0]: 1 samsvörun fannst
is[1]: %1 samsvaranir fundust

en: Reached top, continued from bottom
is: Komst efst, hélt áfram neðan frá

en: Reached bottom, continued from top
is: Náði botni, hélt áfram að ofan

en: Not found
is: Fannst ekki

en: Bottom of file reached. Continue from top?
is: Komin neðst í skrá. Halda áfram ofan frá?

en: Top of file reached. Continue from bottom?
is: Komin efst í skrá. Halda áfram neðan frá?

en: Continue search?
is: Halda áfram að leita?

en: Beginning of line
is: Byrjun línu

en: End of line
is: Endir línu

en: Match any character excluding new line (by default)
is: Passa við hvaða staf sem er nema línuskil (sjálfgefið)

en: One or more occurrences
is: Eitt eða fleiri tilfelli

en: Zero or more occurrences
is: Ekkert eða fleiri tilvik

en: Zero or one occurrences
is: Ekkert eða eitt tilvik

en: <a> through <b> occurrences
is: <a> til <b> tilvik

en: Group, capturing
is: Hópur, gripinn

en: Or
is: Eða

en: Set of characters
is: Stafamengi

en: Negative set of characters
is: Viðsnúið stafamengi

en: Whole match reference
is: Tilvísun í heila samsvörun

en: Reference
is: Tilvísun

en: Line break
is: Línuskil

en: Tab
is: Dálkur

en: Word boundary
is: Orðamörk

en: Not word boundary
is: Ekki-orðamörk

en: Digit
is: Tala

en: Non-digit
is: Ekki-tala

en: Whitespace (excluding line breaks)
is: Bilmerki (að undanskildum línuskilum)

en: Non-whitespace
is: Ekki bilmerki

en: Word character (alphanumerics plus '_')
is: Orðstafur (ritstafir auk '_')

en: Non-word character
is: Ekki-orðstafur

en: Octal character 000 to 377 (2^8-1)
is: Oktal-stafur 000 til 377 (2^8-1)

en: Hex character 0000 to FFFF (2^16-1)
is: Hex-stafur 0000 til FFFF (2^16-1)

en: Backslash
is: Öfugt skástrik

en: Group, non-capturing
is: Hópur, ekki gripinn

en: Positive Lookahead
is: Jákvætt framlit

en: Negative lookahead
is: Neikvætt framlit

en: Fixed-length positive lookbehind
is: Jákvætt afturlit af fastri lengd

en: Fixed-length negative lookbehind
is: Neikvætt afturlit af fastri lengd

en: Begin lowercase conversion
is: Hefja umbreytingu í lágstafi

en: Begin uppercase conversion
is: Hefja umbreytingu í hástafi

en: End case conversion
is: Ljúka umbreytingu í há-/lágstafi

en: Lowercase first character conversion
is: Umbreyting fyrsta stafs í lágstaf

en: Uppercase first character conversion
is: Umbreyting fyrsta stafs í hástaf

en: Replacement counter (for Replace All)
is: Teljari útskiptinga (fyrir 'Skipta út öllu')

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: F&ind:
is: F&inna:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QComboBox, pattern)
en: Text to search for
is: Texti sem á að leita að

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QToolButton, findNext) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QToolButton, next)
en: Jump to next match
is: Fara á næstu samsvörun

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QToolButton, findPrev) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QToolButton, prev)
en: Jump to previous match
is: Fara á fyrri samsvörun

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QToolButton, matchCase)
en: Match case sensitive
is: Samsvörun háð há-/lágstöfum

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QToolButton, mutate)
en: Switch to power search and replace bar
is: Skipta yfir í ítarlega stiku til að leita og skipta út

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Fin&d:
is: Finn&a:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Rep&lace:
is: Ski&pta út:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: &Mode:
is: &Snið:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QComboBox, searchMode)
en: Search mode
is: Leitarsnið

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, searchMode)
en: Plain text
is: Hreinn texti

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, searchMode)
en: Whole words
is: Heil orð

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, searchMode)
en: Escape sequences
is: Lausnarrunur

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, searchMode)
en: Regular expression
is: Regluleg segð

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QToolButton, selectionOnly)
en: Search in the selection only
is: Leita eingöngu í valinu

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, replaceNext)
en: Replace next match
is: Skipta út næstu samsvörun

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, replaceNext) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_replaceBtn)
en: &Replace
is: &Skipta út

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, replaceAll)
en: Replace all matches
is: Skipta út öllum samsvörunum

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, replaceAll)
en: Replace &All
is: Skipt&a út öllu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, findAll)
en: &Find All
is: &Finna allt

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, cancel)
en: Cancel
is: Hætta við

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QToolButton, mutate)
en: Switch to incremental search bar
is: Skipta í stigvaxandi leitarstiku

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QComboBox, replacement)
en: Text to replace with
is: Texti sem kemur í staðinn

en: Spell check canceled.
is: Hætt við stafsetningarkönnun.

[ctx: @info:progress]
en: Spell checking in progress…
is: Stafsetningarkönnun í gangi…

[ctx: @title:window]
en: Check Spelling
is: Kanna stafsetningu

en: Spell check complete.
is: Stafsetningarkönnun lokið.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, textLabel2) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, m_unknownWord)
en: <qt><p>This word was considered to be an "unknown word" because it does not match any entry in the dictionary currently in use. It may also be a word in a foreign language.</p>
    <p>If the word is not misspelled, you may add it to the dictionary by clicking <b>Add to Dictionary</b>. If you do not want to add the unknown word to the dictionary, but you want to leave it unchanged, click <b>Ignore</b> or <b>Ignore All</b>.</p>
    <p>However, if the word is misspelled, you can try to find the correct replacement in the list below. If you cannot find a replacement there, you may type it in the text box below, and click <b>Replace</b> or <b>Replace All</b>.</p>
    </qt>
is: <qt><p>Þetta orð telst vera "óþekkt orð" vegna þess að það er ekki að finna í neinni af orðabókunum sem nú eru í notkun.  Það gæti einnig verið á erlendri tungu.</p>
    <p>Ef það er ekki rangt stafað getur þú bætt því við orðabókina með því að smella á <b>Bæta við Orðalistann</b>. Smelltu á <b>Hunsa</b> eða <b>Hunsa öll</b> ef þú vilt ekki bæta óþekkta orðinu í orðabókina og láta orðið standa eins og það er.</p><p>Hinsvegar, ef orðið er ekki rétt stafað getur þú leitað í listanum að neðan að réttu orði. Ef rétt orð er ekki að finna í listanum getur þú slegið það inn í textasvæðið að neðan og smellt á <b>Skipta út</b> eða <b>Skipta út öllum</b>.</p>
    </qt>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel2)
en: Unknown word:
is: Óþekkt orð:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, m_unknownWord)
en: Unknown word
is: Óþekkt orð

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_unknownWord)
en: <b>misspelled</b>
is: <b>rangt stafað</b>

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, m_addBtn)
en: <qt>
    <p>The unknown word was detected and considered unknown because it is not included in the dictionary.<br>
    Click here if you consider the unknown word not to be misspelled, and you want to avoid wrongly detecting it again in the future. If you want to let it remain as is, but not add it to the dictionary, then click <b>Ignore</b> or <b>Ignore All</b> instead.</p>
    </qt>
is: <qt>
    <p>Óþekkta orðið fannst og var talið óþekkt vegna þess að það er ekki að finna í neinni af orðabókunum sem nú eru í notkun.<br>
    Smelltu hér ef þú telur orðið vera rétt stafað og þú vilt forðast það að það verði aftur talið vera óþekkt í framtíðinni. Ef þú vilt láta það standa eins og það er en ekki bæta því í orðabókina getur þú smellt á <b>Hunsa</b> eða <b>Hunsa allt</b>.</p>
    </qt>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_addBtn)
en: << Add to Dictionary
is: << Bæta við orðasafnið

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, textLabel4)
en: <qt>
    <p>If the unknown word is misspelled, you should type the correction for your misspelled word here or select it from the list below.</p>
    <p>You can then click <b>Replace</b> if you want to correct only this occurrence of the word or <b>Replace All</b> if you want to correct all occurrences.</p>
    </qt>
is: <qt>
    <p>Ef óþekkta orðið er rangt stafað ættir þú að slá inn rétta orðið hér eða velja það úr listanum fyrir neðan.</p>
    <p>Þú getur svo smellt á <b>Skipta út</b> ef þú vilt lagfæra orðið hér í skjalinu eða á <b>Skipta út öllum</b> ef þú vilt lagfæra það allstaðar í skjalinu.</p>
    </qt>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel4)
en: Replace with:
is: Skipta út fyrir:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_suggestBtn)
en: S&uggest
is: &Uppástunga

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, m_replaceBtn)
en: <qt>
    <p>Click here to replace this occurrence of the unknown text with the text in the edit box above (to the left).</p>
    </qt>
is: <qt>
    <p>Smelltu hér til að skipta út þessu tilviki af óþekkta textanum með textanum í reitnum fyrir ofan (vinstra megin).</p>
    </qt>

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, m_skipBtn)
en: <qt>
    <p>Click here to let this occurrence of the unknown word remain as is.</p>
    <p>This action is useful when the word is a name, an acronym, a foreign word or any other unknown word that you want to use but not add to the dictionary.</p>
    </qt>
is: <qt>
    <p>Smelltu hér til að láta þetta tilvik af óþekkta orðinu standa eins og það er.</p>
    <p>Þessi aðgerð er gagnleg þegar orðið er nafn, skammstöfun, útlent orð eða hvaða óþekkt orð sem er sem þú vilt nota en ekki bæta við orðasafnið.</p>
    </qt>

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, textLabel5) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (Sonnet::DictionaryComboBox, m_language)
en: <qt>
    <p>Select the language of the document you are proofing here.</p>
    </qt>
is: <qt>
    <p>Veldu hér tungumál skjalsins sem þú ert að lesa yfir.</p>
    </qt>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel5)
en: &Language:
is: &Tungumál:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (Sonnet::DictionaryComboBox, m_language)
en: Language Selection
is: Tungumálaval

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, m_autoCorrect) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, m_skipAllBtn)
en: <qt>
    <p>Click here to let all occurrences of the unknown word remain as they are.</p>
    <p>This action is useful when the word is a name, an acronym, a foreign word or any other unknown word that you want to use but not add to the dictionary.</p>
    </qt>
is: <qt>
    <p>Smelltu hér til að láta öll tilvik af óþekkta orðinu standa eins og þau eru.</p>
    <p>Þessi aðgerð er gagnleg þegar orðið er nafn, skammstöfun, útlent orð eða hvaða óþekkt orð sem er sem þú vilt nota en ekki bæta við orðasafnið.</p>
    </qt>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_autoCorrect)
en: Autocorrect
is: Sjálfvirk leiðrétting

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, m_replaceAllBtn)
en: <qt>
    <p>Click here to replace all occurrences of the unknown text with the text in the edit box above (to the left).</p>
    </qt>
is: <qt>
    <p>Smelltu hér til að skipta út öllum tilvikum af óþekkta textanum með  textanum í reitnum fyrir ofan (vinstra megin).</p>
    </qt>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_replaceAllBtn)
en: R&eplace All
is: Skipta út ö&llu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_skipAllBtn)
en: I&gnore All
is: H&unsa allt

[ctx: @action]
en: Spelling (from Cursor)…
is: Stafsetning (frá bendli)...

en: Check the document's spelling from the cursor and forward
is: Kanna stafsetningu skjalsins frá bendlinum og áfram

en: Ignore Word
is: Hunsa orð

en: Add to Dictionary
is: Bæta við orðasafn

en: Spelling '%1'
is: Stafsetning '%1'

en: The diff command could not be found. Please make sure that diff(1) is installed and in your PATH.
is: Diff-skipunin fannst ekki. Gakktu úr skugga um að diff(1)-skipunin sé uppsett og í leitarslóð þinni.

en: The diff command '%1' could not be started.
is: Ekki tókst að ræsa diff-skipunina '%1'.

en: The file was not closed properly.
is: Skránni var ekki lokað rétt.

en: View Changes
is: Skoða breytingar

en: Recover Data
is: Endurheimta gögn

en: Discard
is: Henda

en: Use default color from the color theme
is: Nota sjálfgefinn lit úr litaþemanu

en: None
is: Ekkert

[ctx: @title:column Meaning of text in editor]
en: Context
is: Samhengi

[ctx: @title:column Text style]
en: Normal
is: Venjulegt

[ctx: @title:column Text style]
en: Selected
is: Valið

[ctx: @title:column Text style]
en: Background
is: Bakgrunnur

[ctx: @title:column Text style]
en: Background Selected
is: Bakgrunnur í vali

en: Use Default Style
is: Nota sjálfgefið stílsnið

en: &Bold
is: &Feitletur

en: &Italic
is: &Skáletur

en: &Underline
is: &Undirstrikun

en: S&trikeout
is: &Gegnumstrikun

[ctx: @action:inmenu]
en: Normal &Color…
is: Venjulegir &litir…

[ctx: @action:inmenu]
en: &Selected Color…
is: &Litur í vali...

[ctx: @action:inmenu]
en: &Background Color…
is: &Bakgrunnslitur…

[ctx: @action:inmenu]
en: S&elected Background Color…
is: Bak&grunnslitur í vali...

en: Unset Normal Color
is: Afvelja venjulegan lit

en: Unset Selected Color
is: Afvelja bakgrunnslit í vali

en: Unset Background Color
is: Afvelja bakgrunnslit

en: Unset Selected Background Color
is: Afvelja bakgrunnslit í vali

en: Use &Default Style
is: Nota &sjálfgefið stílsnið

[ctx: No text or background color set]
en: None set
is: Ekkert valið

en: "Use Default Style" will be automatically unset when you change any style properties.
is: "Nota sjálfgefið stílsnið" verður sjálfkrafa afvalið ef þú breytir einhverjum eiginleikum stílsniðs.

en: Kate Styles
is: Kate-stílsnið

[ctx: @item:intable Text context]
en: Normal
is: Venjulegt

[ctx: @item:intable Text context]
en: Keyword
is: Stikkorð

[ctx: @item:intable Text context]
en: Function
is: Aðgerð

[ctx: @item:intable Text context]
en: Variable
is: Breyta

[ctx: @item:intable Text context]
en: Control Flow
is: Inningarleið

[ctx: @item:intable Text context]
en: Operator
is: Virki

[ctx: @item:intable Text context]
en: Built-in
is: Innbyggt

[ctx: @item:intable Text context]
en: Extension
is: Viðskeyti

[ctx: @item:intable Text context]
en: Preprocessor
is: Forvinnslubúnaður

[ctx: @item:intable Text context]
en: Attribute
is: Eigindi

[ctx: @item:intable Text context]
en: Character
is: Stafur

[ctx: @item:intable Text context]
en: Special Character
is: Sértákn

[ctx: @item:intable Text context]
en: String
is: Strengur

[ctx: @item:intable Text context]
en: Verbatim String
is: Orðréttur strengur

[ctx: @item:intable Text context]
en: Special String
is: Sérstrengur (special string)

[ctx: @item:intable Text context]
en: Imports, Modules, Includes
is: Innflutningur, einingar, innifalið (Imports, Modules, Includes)

[ctx: @item:intable Text context]
en: Data Type
is: Gagnatag

[ctx: @item:intable Text context]
en: Decimal/Value
is: Gildi á tugaformi

[ctx: @item:intable Text context]
en: Base-N Integer
is: Heiltala með grunntölu N

[ctx: @item:intable Text context]
en: Floating Point
is: Fleytitala

[ctx: @item:intable Text context]
en: Constant
is: Fasti

[ctx: @item:intable Text context]
en: Comment
is: Athugasemd

[ctx: @item:intable Text context]
en: Documentation
is: Skjölun

[ctx: @item:intable Text context]
en: Annotation
is: Glósa

[ctx: @item:intable Text context]
en: Comment Variable
is: Athugasemdarbreyta

[ctx: @item:intable Text context]
en: Region Marker
is: Svæðamerking

[ctx: @item:intable Text context]
en: Information
is: Upplýsingar

[ctx: @item:intable Text context]
en: Warning
is: Viðvörun

[ctx: @item:intable Text context]
en: Alert
is: Aðvörun

[ctx: @item:intable Text context]
en: Others
is: Annað

[ctx: @item:intable Text context]
en: Error
is: Villa

en: Use Default Colors
is: Nota sjálfgefna liti

en: Editor Background Colors
is: Bakgrunnslitir ritils

en: Text Area
is: Textasvæði

en: <p>Sets the background color of the editing area.</p>
is: <p>Stillir bakgrunnslit ritunarsvæðisins.</p>

en: Selected Text
is: Valinn texti

en: <p>Sets the background color of the selection.</p><p>To set the text color for selected text, use the &quot;<b>Configure Highlighting</b>&quot; dialog.</p>
is: <p>Stillir bakgrunnslit fyrir val.</p><p>Notaðu sprettigluggann <b>Grunnstilla textalitun</b> til að velja textalitinn á texta í vali.</p>

en: Current Line
is: Núverandi lína

en: <p>Sets the background color of the currently active line, which means the line where your cursor is positioned.</p>
is: <p>Stillir bakgrunnslit í núverandi virku línu, þ.e. línunni þar sem bendillinn þinn er staðsettur núna.</p>

en: Search Highlight
is: Textalitun í leit

en: <p>Sets the background color of search results.</p>
is: <p>Stillir bakgrunnslit í leitarniðurstöðum.</p>

en: Replace Highlight
is: Textalitun í útskiptum

en: <p>Sets the background color of replaced text.</p>
is: <p>Stillir bakgrunnslit texta sem er skipt út.</p>

en: Icon Border
is: Táknaborði

en: Background Area
is: Bakgrunnssvæði

en: <p>Sets the background color of the icon border.</p>
is: <p>Stillir bakgrunnslit táknaborðans.</p>

en: Line Numbers
is: Línunúmer

en: <p>This color will be used to draw the line numbers (if enabled).</p>
is: <p>Þessi litur verður notaður til að teikna línunúmer (ef þau eru virk).</p>

en: Current Line Number
is: Núverandi línunúmer

en: <p>This color will be used to draw the number of the current line (if enabled).</p>
is: <p>Þessi litur verður notaður til að teikna númer núverandi línu (ef línunúmer eru virk).</p>

en: Separator
is: Skiltákn

en: <p>This color will be used to draw the line between line numbers and the icon borders, if both are enabled.</p>
is: <p>Þessi litur verður notaður til að teikna línuna á milli línunúmeranna og táknaborðans, ef bæði eru virk.</p>

en: Word Wrap Marker
is: Línuskilamerki:

en: <p>Sets the color of Word Wrap-related markers:</p><dl><dt>Static Word Wrap</dt><dd>A vertical line which shows the column where text is going to be wrapped</dd><dt>Dynamic Word Wrap</dt><dd>An arrow shown to the left of visually-wrapped lines</dd></dl>
is: <p>Stillir lit merkja sem tengjast línuskilum:</p><dl><dt>Varanleg línuskil</dt><dd>Lóðrétt lína sem sýnir hvar á skjánum texti er færður niður um línu</dd><dt>Orðskrið</dt><dd>Píla vinstra megin við línur sem eru færðar sjónrænt niður um línu</dd></dl>

en: Code Folding
is: Kóðaföldun

en: <p>Sets the color of the code folding bar.</p>
is: <p>Stillir litinn á kóðaföldunarstikunni.</p>

en: Modified Lines
is: Breyttar línur

en: <p>Sets the color of the line modification marker for modified lines.</p>
is: <p>Stillir litinn á breytingamerkinu fyrir línur sem hefur verið breytt.</p>

en: Saved Lines
is: Vistaðar línur

en: <p>Sets the color of the line modification marker for saved lines.</p>
is: <p>Stillir litinn á breytingamerkinu fyrir línur sem hafa verið vistaðar.</p>

en: Text Decorations
is: Textaskreytingar

en: Spelling Mistake Line
is: Lína með stafsetningarvillu

en: <p>Sets the color of the line that is used to indicate spelling mistakes.</p>
is: <p>Stillir litinn á línunni sem er notuð til að gefa til kynna stafsetningarvillur.</p>

en: Tab and Space Markers
is: Dálka- og bilmerki

en: <p>Sets the color of the tabulator marks.</p>
is: <p>Stillir lit dálkmerkjanna.</p>

en: Indentation Line
is: Inndráttarlína

en: <p>Sets the color of the vertical indentation lines.</p>
is: <p>Stillir lit lóðréttu inndráttarlínunnar.</p>

en: Bracket Highlight
is: Litun sviga

en: <p>Sets the bracket matching color. This means, if you place the cursor e.g. at a <b>(</b>, the matching <b>)</b> will be highlighted with this color.</p>
is: <p>Stillir lit samsvarandi sviga.  Þetta þýðir að ef þú setur bendilinn á <b>(</b>verður samsvarandi <b>)</b> litaður með þessum lit.</p>

en: Marker Colors
is: Merkjalitir

en: Bookmark
is: Bókamerki

en: Active Breakpoint
is: Virkur rofstaður

en: Reached Breakpoint
is: Rofstað náð

en: Disabled Breakpoint
is: Óvirkur rofstaður

en: Execution
is: Keyrsla

en: Warning
is: Viðvörun

en: Error
is: Villa

en: <p>Sets the background color of mark type.</p><p><b>Note</b>: The marker color is displayed lightly because of transparency.</p>
is: <p>Stillir bakgrunnslit merkisgerðar.</p><p><b>Athugaðu</b>: Merkisliturinn virðist ljósari vegna gegnsæis.</p>

en: Text Templates & Snippets
is: Textasniðmát og kóðabútar

en: Background
is: Bakgrunnur

en: Editable Placeholder
is: Breytanlegur staðgengill

en: Focused Editable Placeholder
is: Breytanlegur staðgengill í fókus

en: Not Editable Placeholder
is: Óbreytanlegur staðgengill

en: <p>This list displays the default styles for the current color theme and offers the means to edit them. The style name reflects the current style settings.</p><p>To edit the colors, click the colored squares, or select the color to edit from the popup menu.</p><p>You can unset the Background and Selected Background colors from the popup menu when appropriate.</p>
is: <p>Þessi listi sýnir sjálfgefin stílsnið fyrir núverandi litaþema og gerir þér kleyft að breyta þeim. Heiti stílsniðsins endurspeglar stílsniðið sem er í notkun.</p><p>Til að breyta litunum er smellt á lituðu reitina eða litur valinn í sprettivalmyndinni til að breyta honum.</p><p>Þú getur afvalið bakgrunnslit og bakgrunnslit í vali í sprettivalmyndinni þegar það á við.</p>

[ctx: @item:intable]
en: Normal Text & Source Code
is: Venjulegur texti og frumkóði

[ctx: @item:intable]
en: Numbers, Types & Constants
is: Tölur, gerðir og fastar

[ctx: @item:intable]
en: Strings & Characters
is: Strengir og stafir

[ctx: @item:intable]
en: Comments & Documentation
is: Athugasemdir og skjölun

[ctx: @item:intable]
en: Miscellaneous
is: Ýmislegt

en: H&ighlight:
is: Textal&itun:

en: <p>This list displays the contexts of the current syntax highlight mode and offers the means to edit them. The context name reflects the current style settings.</p><p>To edit using the keyboard, press <strong>&lt;SPACE&gt;</strong> and choose a property from the popup menu.</p><p>To edit the colors, click the colored squares, or select the color to edit from the popup menu.</p><p>You can unset the Background and Selected Background colors from the context menu when appropriate.</p>
is: <p>Þessi listi sýnir samhengi núverandi textalitunarsniðs og og gerir þér kleyft að breyta þeim. Samhengisheitið endurspeglar núverandi stillingar fyrir stílsnið.</p><p>Til að breyta þessu með lyklaborðinu ýtirðu á <strong>&lt;BILSTÖNG&gt;</strong> og velur eiginleika úr sprettivalmyndinni.</p><p>Til að breyta litunum er smellt á einhvern af lituðu reitunum eða liturinn valinn úr sprettivalmyndinni.</p><p>Þú getur afvalið litina fyrir bakgrunn og bakgrunn fyrir val í samhengisvalmyndinni þegar það á við.</p>

en: Default Theme
is: Sjálfgefið þema

en: Theme Editor
is: Þemaritill

en: Select theme:
is: Velja þema:

en: &Theme:
is: &Þema:

[ctx: @action:button]
en: &Copy…
is: &Afrita…

[ctx: @action:button]
en: Export…
is: Flytja út…

[ctx: @action:button]
en: Import…
is: Flytja inn…

en: Bundled read-only theme. To modify the theme, please copy it.
is: Innifalið skrifvarið þema. Afritaðu þemað til að breyta því.

en: Colors
is: Litir

en: Default Text Styles
is: Sjálfgefin textastílsnið

en: Highlighting Text Styles
is: Textastílsnið textalitunar

en: Exporting color theme: %1
is: Flyt út litaþema: %1

en: Color theme
is: Litaþema

en: Importing Color Theme
is: Flyt inn litaþema

en: Importing will overwrite the existing theme file "%1". This can not be undone.
is: Innflutningur skrifar yfir fyrirliggjandi þemaskrá "%1". Ekki er hægt að afturkalla þetta.

en: Import Nevertheless
is: Flytja samt inn

en: Follow System Color Scheme
is: Fylgja litaþema kerfis

en: Do you really want to delete the theme "%1"? This can not be undone.
is: Viltu virkilega eyða þemanu "%1"? Það er ekki hægt að afturkalla.

en: Delete Nevertheless
is: Eyða samt sem áður

en: Copy theme
is: Afrita þema

en: Name for copy of color theme "%1":
is: Heiti fyrir afrit af litaþema "%1":

en: <p>The theme "%1" already exists.</p><p>Please choose a different theme name.</p>
is: <p>Þemað "%1" er til nú þegar.</p><p>Veldu annað heiti fyrir þemað.</p>

en: Copy Theme
is: Afrita þema

en: Color Themes
is: Litaþemu

[ctx: Autoindent mode]
en: None
is: Ekkert

[ctx: Autoindent mode]
en: Normal
is: Venjulegt

en: Set &Bookmark
is: Bæta við &bókamerki

en: If a line has no bookmark then add one, otherwise remove it.
is: Ef lína er ekki með bókamerki á að bæta því við, annars eyða því.

en: Clear &All Bookmarks
is: Eyða ö&llum bókamerkjum

en: Remove all bookmarks of the current document.
is: Eyða öllum bókamerkjum úr núverandi skjali.

en: Next Bookmark
is: Næsta bókamerki

en: Go to the next bookmark.
is: Fara á næsta bókamerki.

en: Previous Bookmark
is: Fyrra bókamerki

en: Go to the previous bookmark.
is: Fara á fyrra bókamerki.

en: &Bookmarks
is: &Bókamerki

en: &Next: %1 - "%2"
is: &Næsta: %1 - "%2"

en: &Previous: %1 - "%2"
is: &Fyrra: %1 - "%2"

en: <p>indent</p><p>Indents the selected lines or the current line</p>
is: <p>indent</p><p>Dregur inn valdar línur eða núverandi línu</p>

en: <p>unindent</p><p>Unindents the selected lines or current line.</p>
is: <p>unindent</p><p>Tekur inndrátt af völdum línum eða núverandi línu.</p>

en: <p>cleanindent</p><p>Cleans up the indentation of the selected lines or current line according to the indentation settings in the document. </p>
is: <p>cleanindent</p><p>Hreinsar upp inndrátt á völdum línum eða núverandi línu í samræmi við inndráttarstillingar skjalsins. </p>

en: <p>comment</p><p>Inserts comment markers to make the selection or selected lines or current line a comment according to the text format as defined by the syntax highlight definition for the document.</p>
is: <p>comment</p><p>Setur inn athugasemdamerki til að gera valdar línur eða núverandi línu að athugasemd í samræmi við textasniðið eins og það er skilgreint á textalitunarskilgreiningum fyrir skjalið.</p>

en: <p>uncomment</p><p>Removes comment markers from the selection or selected lines or current line according to the text format as defined by the syntax highlight definition for the document.</p>
is: <p>uncomment</p><p>Fjarlægir athugasemdamerki af völdum línum eða núverandi línu í samræmi við textasniðið eins og það er skilgreint í textalitunarskilgreiningum fyrir skjalið.</p>

en: <p>goto <b>line number</b></p><p>This command navigates to the specified line number.</p>
is: <p>goto <b>línunúmer</b></p><p>Þessi skipun fer á tiltekið línunúmer.</p>

en: <p>set-indent-pasted-text <b>enable</b></p><p>If enabled, indentation of text pasted from the clipboard is adjusted using the current indenter.</p><p>Possible true values: 1 on true<br/>possible false values: 0 off false</p>
is: <p>set-indent-pasted-text <b>virkja</b></p><p>Ef þetta er virkt er inndráttur textans sem er límdur af klippispjaldinu stilltur á núverandi inndráttarstillingu.</p><p>Möguleg sanngildi: 1 on true<br/>möguleg ósönn gildi: 0 off false</p>

en: Deletes the current line.
is: Eyðir núverandi línu.

en: <p>set-tab-width <b>width</b></p><p>Sets the tab width to the number <b>width</b></p>
is: <p>set-tab-width <b>breidd</b></p><p>Stillir dálkbreiddina á töluna <b>breidd</b></p>

en: <p>set-replace-tab <b>enable</b></p><p>If enabled, tabs are replaced with spaces as you type.</p><p>Possible true values: 1 on true<br/>possible false values: 0 off false</p>
is: <p>set-replace-tab <b>virkja</b></p><p>Ef þetta er virkt er dálkum skipt út fyrir bil þegar þú slærð inn.</p><p>Mögulega sanngildi: 1 on true<br/>möguleg ósönn gildi: 0 off false</p>

en: <p>set-show-tabs <b>enable</b></p><p>If enabled, TAB characters and trailing whitespace will be visualized by a small dot.</p><p>Possible true values: 1 on true<br/>possible false values: 0 off false</p>
is: <p>set-show-tabs <b>virkja</b></p><p>Ef þetta er virkt eru dálkmerki og bilmerki í enda línu sýnd með litlum punkti.</p><p>Möguleg sanngildi: 1 on true<br/>möguleg ósönn gildi: 0 off false</p>

en: <p>set-remove-trailing-spaces <b>mode</b></p><p>Removes the trailing spaces in the document depending on the <b>mode</b>.</p><p>Possible values:<ul><li><b>none</b>: never remove trailing spaces.</li><li><b>modified</b>: remove trailing spaces only of modified lines.</li><li><b>all</b>: remove trailing spaces in the entire document.</li></ul></p>
is: <p>set-remove-trailing-spaces <b>snið</b></p><p>Fjarlægir auð bil aftast í línum í skjalinu, allt eftir <b>sniðinu</b>.</p><p>Möguleg gildi:<ul><li><b>none</b>: aldrei fjarlægja auð bil aftast.</li><li><b>modified</b>: fjarlægja auð bil aftast úr línum sem hefur verið breytt.</li><li><b>all</b>: fjarlægja auð bil aftast í línum í öllu skjalinu.</li></ul></p>

en: <p>set-indent-width <b>width</b></p><p>Sets the indentation width to the number <b>width</b>. Used only if you are indenting with spaces.</p>
is: <p>set-indent-width <b>breidd</b></p><p>Stillir inndráttarbreiddina á töluna <b>breidd</b>. Einungis notað ef þú notar inndrátt með bilum.</p>

en: <p>set-indent-mode <b>mode</b></p><p>The mode parameter is a value as seen in the Tools - Indentation menu</p>
is: <p>set-indent-mode <b>snið</b></p><p>Sniðsbreytan er gildi sem sjá má í valmyndinni Verkfæri - Inndráttur</p>

en: <p>set-auto-indent <b>enable</b></p><p>Enable or disable autoindentation.</p><p>possible true values: 1 on true<br/>possible false values: 0 off false</p>
is: <p>set-auto-indent <b>virkja</b></p><p>Virkja eða afvirkja sjálfvirkan inndrátt.</p><p>möguleg sanngildi: 1 on true<br/>möguleg ósönn gildi: 0 off false</p>

en: <p>set-line-numbers <b>enable</b></p><p>Sets the visibility of the line numbers pane.</p><p> possible true values: 1 on true<br/>possible false values: 0 off false</p>
is: <p>set-line-numbers <b>virkja</b></p><p>Stillir sýnileika línunúmeraborðans.</p><p> möguleg sanngildi: 1 on true<br/>möguleg röng gildi: 0 off false</p>

en: <p>set-folding-markers <b>enable</b></p><p>Sets the visibility of the folding markers pane.</p><p> possible true values: 1 on true<br/>possible false values: 0 off false</p>
is: <p>set-folding-markers <b>virkja</b></p><p>Stillir sýnileika földunarmerkjaborðans.</p><p> möguleg sanngildi: 1 on true<br/>möguleg röng gildi: 0 off false</p>

en: <p>set-icon-border <b>enable</b></p><p>Sets the visibility of the icon border.</p><p> possible true values: 1 on true<br/>possible false values: 0 off false</p>
is: <p>set-icon-border <b>virkja</b></p><p>Stillir sýnileika táknaborðans.</p><p> möguleg sanngildi: 1 on true<br/>möguleg ósönn gildi: 0 off false</p>

en: <p>set-word-wrap <b>enable</b></p><p>Enables dynamic word wrap according to <b>enable</b></p><p> possible true values: 1 on true<br/>possible false values: 0 off false</p>
is: <p>set-word-wrap <b>virkja</b></p><p>Virkjar orðskrið í samræmi við <b>virkja</b></p><p> möguleg sanngildi: 1 on true<br/>möguleg ósönn gildi: 0 off false</p>

en: <p>set-word-wrap-column <b>width</b></p><p>Sets the line width for hard wrapping to <b>width</b>. This is used if you are having your text wrapped automatically.</p>
is: <p>set-word-wrap-column <b>breidd</b></p><p>Stillir línubreiddina fyrir fasta línuskiptingu á <b>breidd</b>. Þetta er notað ef þú vilt að textanum þínum sé sjálfkrafa skipt á milli lína.</p>

en: <p>set-replace-tabs-save <b>enable</b></p><p>When enabled, tabs will be replaced with whitespace whenever the document is saved.</p><p> possible true values: 1 on true<br/>possible false values: 0 off false</p>
is: <p>set-replace-tabs-save <b>virkja</b></p><p>Þegar þetta er virkt verður dálkum skipt út fyrir auð bil þegar skjalið er vistað.</p><p> möguleg sanngildi: 1 on true<br/>möguleg ósönn gildi: 0 off false</p>

en: <p>set-highlight <b>highlight</b></p><p>Sets the syntax highlighting system for the document. The argument must be a valid highlight name, as seen in the Tools → Highlighting menu. This command provides an autocompletion list for its argument.</p>
is: <p>set-highlight <b>textalitun</b></p><p>Stillir textalitunina fyrir skjalið. Viðfangið verður að vera gilt heiti á textalitun, eins og það birtist í valmyndinni Verkfæri → Textalitun. Þessi skipun býður upp á lista yfir sjálfvirka útfyllingu fyrir viðfang hennar.</p>

en: <p>set-mode <b>mode</b></p><p>Sets the mode as seen in Tools - Mode</p>
is: <p>set-mode <b>snið</b></p><p>Stillir sniðið eins og það birtist í Verkfæri - Snið</p>

en: <p>set-show-indent <b>enable</b></p><p>If enabled, indentation will be visualized by a vertical dotted line.</p><p> possible true values: 1 on true<br/>possible false values: 0 off false</p>
is: <p>set-show-indent <b>virkja</b></p><p>Ef virkt verður inndráttur sýndur með lóðréttri punktalínu.</p><p> möguleg sanngildi: 1 on true<br/>möguleg ósönn gildi: 0 off false</p>

en: <p>Open the Print dialog to print the current document.</p>
is: <p>Opna prentgluggann til að prenta núverandi skjal.</p>

en: Missing argument. Usage: %1 <value>
is: Vantar viðfang. Notkun: %1 <Gildi>

en: No such highlighting '%1'
is: Engin slík litun '%1'

en: No such mode '%1'
is: Ekkert slíkt snið '%1'

en: Failed to convert argument '%1' to integer.
is: Gat ekki breytt viðfanginu '%1' í heiltölu.

en: Width must be at least 1.
is: Breiddin verður að vera a.m.k. 1.

en: Column must be at least 1.
is: Dálkur verða að vera a.m.k. 1.

en: Usage: %1 on|off|1|0|true|false
is: Notkun: %1 on|off|1|0|true|false

en: Bad argument '%1'. Usage: %2 on|off|1|0|true|false
is: Ógilt viðfang '%1'. Notkun: %2 on|off|1|0|true|false

en: Usage: set-remove-trailing-spaces 0|-|none or 1|+|mod|modified or 2|*|all
is: Notkun: set-remove-trailing-spaces 0|-|none eða 1|+|mod|modified eða 2|*|all

en: Unknown command '%1'
is: Óþekkt skipun '%1'

en: <p> char <b>identifier</b> </p><p>This command allows you to insert literal characters by their numerical identifier, in decimal, octal or hexadecimal form.</p><p>Examples:<ul><li>char <b>234</b></li><li>char <b>0x1234</b></li></ul></p>
is: <p> char <b>auðkennir</b> </p><p>Með þessari skipun geturðu sett inn bókstaflega stafi með tölulegu auðkenni þeirra, á tuga-, áttunda- eða sextándakerfissniði.</p><p>Dæmi:<ul><li>char <b>234</b></li><li>char <b>0x1234</b></li></ul></p>

en: <p>date or date <b>format</b></p><p>Inserts a date/time string as defined by the specified format, or the format yyyy-MM-dd hh:mm:ss if none is specified.</p><p>Possible format specifiers are:<table><tr><td>d</td><td>The day as number without a leading zero (1-31).</td></tr><tr><td>dd</td><td>The day as number with a leading zero (01-31).</td></tr><tr><td>ddd</td><td>The abbreviated localized day name (e.g. 'Mon'..'Sun').</td></tr><tr><td>dddd</td><td>The long localized day name (e.g. 'Monday'..'Sunday').</td></tr><tr><td>M</td><td>The month as number without a leading zero (1-12).</td></tr><tr><td>MM</td><td>The month as number with a leading zero (01-12).</td></tr><tr><td>MMM</td><td>The abbreviated localized month name (e.g. 'Jan'..'Dec').</td></tr><tr><td>yy</td><td>The year as two digit number (00-99).</td></tr><tr><td>yyyy</td><td>The year as four digit number (1752-8000).</td></tr><tr><td>h</td><td>The hour without a leading zero (0..23 or 1..12 if AM/PM display).</td></tr><tr><td>hh</td><td>The hour with a leading zero (00..23 or 01..12 if AM/PM display).</td></tr><tr><td>m</td><td>The minute without a leading zero (0..59).</td></tr><tr><td>mm</td><td>The minute with a leading zero (00..59).</td></tr><tr><td>s</td><td>The second without a leading zero (0..59).</td></tr><tr><td>ss</td><td>The second with a leading zero (00..59).</td></tr><tr><td>z</td><td>The milliseconds without leading zeroes (0..999).</td></tr><tr><td>zzz</td><td>The milliseconds with leading zeroes (000..999).</td></tr><tr><td>AP</td><td>Use AM/PM display. AP will be replaced by either "AM" or "PM".</td></tr><tr><td>ap</td><td>Use am/pm display. ap will be replaced by either "am" or "pm".</td></tr></table></p>
is: <p>date or date <b>forsnið</b></p><p>Setur inn dagsetningar-/tímastreng í samræmi við tilgreinda forsniðið, eða á forsniðinu yyyy-MM-dd hh:mm:ss ef ekkert er tilgreint.</p><p>Möguleg forsniðsákvæði eru:<table><tr><td>d</td><td>Dagsetning sem tala án þess að núll komi á undan(1-31).</td></tr><tr><td>dd</td><td>Dagsetningin sem tala með núlli á undan (01-31).</td></tr><tr><td>ddd</td><td>Stytt dagsetningarheiti á staðbundnu máli (t.d. 'mán'..'sun').</td></tr><tr><td>dddd</td><td>Fullt dagsetningarheiti á staðbundnu máli (t.d. 'mánudagur'..'sunnudagur').</td></tr><tr><td>M</td><td>Mánuður sem tala án þess að núll komi á undan (1-12).</td></tr><tr><td>MM</td><td>Mánuðurinn sem tala með núlli á undan (01-12).</td></tr><tr><td>MMM</td><td>Stytt mánaðarheiti á staðbundnu máli (t.d. 'jan'..'des').</td></tr><tr><td>yy</td><td>Árið sem tveggja stafa tala (00-99).</td></tr><tr><td>yyyy</td><td>Árið sem fjögurra stafa tala (1752-8000).</td></tr><tr><td>h</td><td>Klukkustundin án þess að núll komi á undan (0..23 eða 1..12 ef AM/PM er notað).</td></tr><tr><td>hh</td><td>Klukkustundin með núlli á undan (00..23 eða 01..12 ef AM/PM er notað).</td></tr><tr><td>m</td><td>Mínútan án þess að núll komi á undan (0..59).</td></tr><tr><td>mm</td><td>Mínútan með núlli á undan (00..59).</td></tr><tr><td>s</td><td>Sekúndan án þess að núll komi á undan (0..59).</td></tr><tr><td>ss</td><td>Sekúndan með núlli á undan (00..59).</td></tr><tr><td>z</td><td>Millisekúndan án þess að núll komi á undan (0..999).</td></tr><tr><td>zzz</td><td>Millisekúndan með núlli á undan (000..999).</td></tr><tr><td>AP</td><td>Nota AM/PM. AP verður skipt út fyrir "AM" eða "PM".</td></tr><tr><td>ap</td><td>Nota am/pm. ap verður skipt út fyrir annað hvort "am" eða "pm".</td></tr></table></p>

en: Remove Duplicate Lines
is: Fjarlægja tvíteknar línur

en: Remove Duplicates and Sort Text Alphabetically
is: Fjarlægja tvítekningar og raða texta í stafrófsröð

en: Sort Text Naturally
is: Raða texta í eðlilega röð

en: Sort Selected Text Alphabetically
is: Raða völdum texta í stafrófsröð

en: <p>sort</p><p>Sort the selected text or whole document if there is no selection</p>
is: <p>sort</p><p>Raða valda textanum eða öllu skjalinum ef ekkert er valið</p>

en: <p>uniq</p><p>Remove duplicate lines from the selected text or whole document if there is no selection.</p>
is: <p>uniq</p><p>Fjarlægja tvíteknar línur úr valda textanum eða öllu skjalinu ef ekkert er valið.</p>

en: <p>sortuniq</p><p>Sort the selected text or whole document and then remove all duplicate lines.</p>
is: <p>sortuniq</p><p>Raða valda textanum eða öllu skjalinu og fjarlægja síðan tvíteknu línurnar.</p>

en: <p>natsort</p><p>Sort the selected text or whole document in natural order.<br>Here is an example to show the difference to the normal sort method:<br>sort(a10, a1, a2) => a1, a10, a2<br>natsort(a10, a1, a2) => a1, a2, a10</p>
is: <p>natsort</p><p>Raða valda textanum eða öllu skjalinu í eðlilega röð. <br>Hér er dæmi til að sýna muninn miðað við hefðbundna röðunaraðferð:<br>sort(a10, a1, a2) => a1, a10, a2<br>natsort(a10, a1, a2) => a1, a2, a10</p>

en: Embeddable editor component
is: Innfellanleg ritilseining

en: (c) 2000-2022 The Kate Authors
is: (c) 2000-2022 höfundar Kate

en: Maintainer
is: Umsjónarmaður

en: Core Developer
is: Aðalhönnuður

en: Developer
is: Forritari

en: On-the-fly spell checking
is: Stafsetningarkönnun við innslátt

en: Large scale bug fixing
is: Mikilvægar villuleiðréttingar

en: The cool buffersystem
is: Flotta biðminniskerfið

en: The Editing Commands
is: Ritunarskipanirnar

en: Testing, ...
is: Prófanir, ...

en: Former Core Developer
is: Fyrrum aðalhönnuður

en: KWrite port to KParts
is: Flutti KWrite í KParts

en: KWrite Undo History, Kspell integration
is: Afturköllunarferill KWrite, innleiðing á KSpell

en: KWrite XML Syntax highlighting support
is: Stuðningur við XML textalitun í KWrite

en: Patches and more
is: Bætur og fleira

en: Various bugfixes
is: Ýmsar betrumbætur

en: Selection, KColorScheme integration
is: Valeiginleikar, KColorScheme aðlögun

en: Search bar back- and front-end
is: Grunnkerfi og viðmót fyrir leitarstiku

en: Original KWrite Author
is: Upprunalegur höfundur KWrite

en: QA and Scripting
is: Gæðaeftirlit og skriftun

en: Highlighting for RPM Spec-Files, Perl, Diff and more
is: Textalitun á RPM Spec-skrám, Perl, Diff og fleiru

en: Highlighting for VHDL
is: Textalitun fyrir VHDL-skrár

en: Highlighting for SQL
is: Textalitun fyrir SQL-skrár

en: Highlighting for Ferite
is: Textalitun fyrir Ferite-skrár

en: Highlighting for ILERPG
is: Textalitun fyrir ILERPG-skrár

en: Highlighting for LaTeX
is: Textalitun fyrir LaTeX-skrár

en: Highlighting for Makefiles, Python
is: Textalitun fyrir Makefiles, Python

en: Highlighting for Python
is: Textalitun fyrir Python

en: Highlighting for Scheme
is: Textalitun fyrir Scheme

en: PHP Keyword/Datatype list
is: Listi lykilorða og gagnataga fyrir PHP

en: Very nice help
is: Afar góð hjálp

en: Highlighting for Lua
is: Textalitun fyrir Lua

en: All people who have contributed and I have forgotten to mention
is: Öll þau sem hafa lagt verkinu lið og við höfum gleymt að minnast á

en: Configure
is: Grunnstilla

en: replace with %1?
is: skipta út fyrir %1?

[ctx: %2 is the translation of the next message]
en: 1 replacement done on %2 | %1 replacements done on %2
is[0]: Ein útskipting gerð fyrir %2
is[1]: %1 útskiptingar gerðar fyrir %2

[ctx: substituted into the previous message]
en: 1 line | %1 lines
is[0]: 1 lína
is[1]: %1 línur

en: Insert variable
is: Setja inn breytu

en: Variables
is: Breytur

en: Filter
is: Sía

en: Please select a variable.
is: Veldu breytu.

en: Current value: %1<value>
is: Núverandi gildi: %1 <value>

en: Current value: %1
is: Núverandi gildi: %1

en: File base name without path and suffix of the current document.
is: Grunnheiti skráar án slóðar eða skráarendingar núverandi skjals.

en: File extension of the current document.
is: Skráarending núverandi skjals.

en: File name without path of the current document.
is: Skrárheiti án slóðar núverandi skjals.

en: Full path of the current document including the file name.
is: Full slóð núverandi skjals, þ.m.t. skrárheitið.

en: Contents of the current document.
is: Innihald núverandi skjals.

en: Full path of the current document excluding the file name.
is: Full slóð núverandi skjals að frátöldu skrárheiti.

en: Full document path including file name, with native path separator (backslash on Windows).
is: Full slóð skjals, þ.m.t. skrárheiti, með skiltáknum slóða kerfisins (öfugt skástrik á Windows).

en: Full document path excluding file name, with native path separator (backslash on Windows).
is: Full slóð skjals, fyrir utan skrárheiti, með skiltáknum slóða kerfisins (öfugt skástrik á Windows).

en: Line number of the text cursor position in current document (starts with 0).
is: Línunúmer við stöðu bendils í núverandi skjali (byrjar á 0).

en: Column number of the text cursor position in current document (starts with 0).
is: Dálknúmer við stöðu bendils í núverandi skjali (byrjar á 0).

en: X component in global screen coordinates of the cursor position.
is: X-hlutinn í altækum skjáhnitum staðsetningar bendilsins.

en: Y component in global screen coordinates of the cursor position.
is: Y-hlutinn í altækum skjáhnitum staðsetningar bendilsins.

en: Text selection of the current document.
is: Textaval í núverandi skjali.

en: Start line of selected text of the current document.
is: Upphafslína í völdum texta í núverandi skjali.

en: Start column of selected text of the current document.
is: Upphafsdálkur í völdum texta í núverandi skjali.

en: End line of selected text of the current document.
is: Lokalína í völdum texta í núverandi skjali.

en: End column of selected text of the current document.
is: Lokadálkur í völdum texta í núverandi skjali.

en: Number of rows of the current document.
is: Fjöldi raða í núverandi skjali.

en: Read a document variable.
is: Lesa skjalabreytu.

en: The current date in current locale format.
is: Núverandi dagsetning skv. núverandi landsstaðli.

en: The current date (ISO).
is: Núverandi dagsetning (ISO).

en: The current date (QDate formatstring).
is: Núverandi dagsetning (QDate formatstring).

en: The current time in current locale format.
is: Núverandi tími skv. núverandi landsstaðli.

en: The current time (ISO).
is: Núverandi tími (ISO).

en: The current time (QTime formatstring).
is: Núverandi tími (QDate formatstring).

en: Access to environment variables.
is: Aðgangur að umhverfisbreytum.

en: Evaluate simple JavaScript statements.
is: Ákvarða einfalda JavaScript-setningu.

en: Encode text to make it URL compatible.
is: Kóða texta til að gera hann gildan í slóð (URL).

en: Generate a new UUID.
is: Mynda nýtt UUID.

en: Kate Handbook.
is: Handbók Kate

en: true
is: satt

en: false
is: ósatt

[ctx: value for variable remove-trailing-spaces]
en: none
is: ekkert

[ctx: value for variable remove-trailing-spaces]
en: modified
is: breytt

[ctx: value for variable remove-trailing-spaces]
en: all
is: allir

en: Show list of valid variables.
is: Sýna lista yfir gildar breytur.

[ctx: short translation please]
en: Enable automatic insertion of brackets.
is: Virkja sjálfvirka innsetningu á svigum.

[ctx: short translation please]
en: Set the number of autocenter lines.
is: Stilla fjölda sjálfvirkt miðjusettra lína

[ctx: short translation please]
en: Set the document background color.
is: Stilla bakgrunnslit skjalsins.

[ctx: short translation please]
en: Pressing backspace in leading whitespace unindents.
is: Ýtt á bakklykil í auðu bili fremst fjarlægir inndrátt

[ctx: short translation please]
en: Enable block selection mode.
is: Virkja blokkarvalsstillingu.

[ctx: short translation please]
en: Enable the byte order mark (BOM) when saving Unicode files.
is: Virkja bætaröðunarmerki (BOM) við vistun Unicode-skráa.

[ctx: short translation please]
en: Set the color for the bracket highlight.
is: Stilla lit fyrir textalitun á svigum.

[ctx: short translation please]
en: Set the background color for the current line.
is: Stilla bakgrunnslitinn fyrir núverandi línu.

[ctx: short translation please]
en: Set the default dictionary used for spell checking.
is: Velja sjálfgefið orðasafn fyrir stafsetningarkönnun.

[ctx: short translation please]
en: Enable dynamic word wrap of long lines.
is: Virkja orðskrið fyrir langar línur.

[ctx: short translation please]
en: Sets the end of line mode.
is: Stillir sniðið fyrir línuendingu.

[ctx: short translation please]
en: Enable whether pressing enter will insert selected auto completion item.
is: Virkja hvort valið og sjálfkrafa útfyllt atriði er sett inn þegar ýtt er á færslulykil.

[ctx: short translation please]
en: Enable folding markers in the editor border.
is: Virkja földunarmerki á brún ritilsins.

[ctx: short translation please]
en: Enable folding preview in the editor border.
is: Virkja forskoðun á földun á brún ritilsins.

[ctx: short translation please]
en: Set the point size of the document font.
is: Stilla punktastærð letursins í skjalinu.

[ctx: short translation please]
en: Set the font of the document.
is: Stilla leturgerðina fyrir skjalið.

[ctx: short translation please]
en: Set the syntax highlighting.
is: Stilla textalitunina.

[ctx: short translation please]
en: Set the icon bar color.
is: Stilla lit á táknaborðanum.

[ctx: short translation please]
en: Enable the icon border in the editor view.
is: Virkja táknaborðann í ritilsglugganum.

[ctx: short translation please]
en: Set the auto indentation style.
is: Stilla stílsnið fyrir sjálfvirkan inndrátt.

[ctx: short translation please]
en: Adjust indentation of text pasted from the clipboard.
is: Aðlaga inndrátt í texta sem er límdur af klippispjaldinu.

[ctx: short translation please]
en: Set the indentation depth for each indent level.
is: Stilla inndráttardýptina fyrir hvert inndráttarstig.

[ctx: short translation please]
en: Allow odd indentation level (no multiple of indent width).
is: Leyfa ólík inndráttarstig (ekki margfeldi af inndráttarbreidd).

[ctx: short translation please]
en: Show line numbers.
is: Sýna línunúmer.

[ctx: short translation please]
en: Insert newline at end of file on save.
is: Setja inn línuskil í lok skráar við vistun.

[ctx: short translation please]
en: Enable overwrite mode in the document.
is: Virkja yfirskriftarsnið í skjalinu.

[ctx: short translation please]
en: Enable persistent text selection.
is: Virkja varanlegt textaval.

[ctx: short translation please]
en: Replace tabs with spaces when saving the document.
is: Skipta út dálkum fyrir bil þegar skjal er vistað.

[ctx: short translation please]
en: Replace tabs with spaces.
is: Skipta út dálkum fyrir bil.

[ctx: short translation please]
en: Remove trailing spaces when saving the document.
is: Fjarlægja bil aftast í línu þegar skjalið er vistað.

[ctx: short translation please]
en: Show scrollbar minimap.
is: Sýna yfirlitsmynd á skrunstiku.

[ctx: short translation please]
en: Show scrollbar preview.
is: Sýna forskoðun í skrunstiku.

[ctx: short translation please]
en: Set the color scheme.
is: Velja litastefið.

[ctx: short translation please]
en: Set the text selection color.
is: Stilla lit á textavali.

[ctx: short translation please]
en: Visualize tabs and trailing spaces.
is: Gera dálk- og bilmerki aftast sýnileg

[ctx: short translation please]
en: Enable smart home navigation.
is: Virkja snjallan 'Home'-lykil.

[ctx: short translation please]
en: Pressing TAB key indents.
is: Ýtt á dálklykil býr til inndrátt.

[ctx: short translation please]
en: Set the tab display width.
is: Stilla sýnilega breidd dálksins.

[ctx: short translation please]
en: Set the number of undo steps to remember (0 equals infinity).
is: Stilla fjölda afturköllunarskrefa sem á að muna (0 = óendanlegt).

[ctx: short translation please]
en: Set the word wrap column.
is: Stilla dálk fyrir línuskil.

[ctx: short translation please]
en: Set the word wrap marker color.
is: Stilla lit á línuskilamerki.

[ctx: short translation please]
en: Enable word wrap while typing text.
is: Virkja línuskil við innslátt.

en: Current cursor position. Click to go to a specific line.
is: Núverandi staðsetning bendils. Smelltu til að fara á tiltekna línu.

en: Insert mode and VI input mode indicator. Click to change the mode.
is: Vísir fyrir innsetningarsnið og VI-innsetningarsnið. Smelltu til að breyta sniðinu.

en: Change dictionary
is: Skipta um orðasafn

en: Tab Width
is: Dálkbreidd

en: Indentation Width
is: Breidd inndráttar

en: Indentation Mode
is: Inndráttarsnið

en: Tabulators && Spaces
is: Dálkmerki og bil

en: Tabulators
is: Dálkmerki

en: Spaces
is: Bil

en: Encoding
is: Stafatafla

en: End of line type
is: Gerð línuendingar

en: Mode
is: Snið

en: Here you can choose which mode should be used for the current document. This will influence the highlighting and folding being used, for example.
is: Hér geturðu valið hvaða snið á að nota fyrir núverandi skjal. Það hefur t.d. áhrif á textalitun og földun sem er í notkun.

en: Syntax highlighting
is: Textalitun

en: Line/Column compact mode
is: Þétt snið línu/dálks

en: Line %1 of %2, Column %3
is: Lína %1 af %2, dálkur %3

en: Line %1, Column %2
is: Lína %1, dálkur %2

en: Soft Tabs: %1
is: Dálkar með bilum: %1

en: Soft Tabs: %1 (%2)
is: Dálkar með bilum: %1 (%2)

en: Tab Size: %1
is: Dálkstærð: %1

en: Indent/Tab: %1/%2
is: Inndráttur/dálkur %1/%2

[ctx: @item:inmenu]
en: Other…
is: Annað…

en: Other (%1) | Other (%1)
is[0]: Annað (%1)
is[1]: Annað (%1)

en: Please specify the wanted tab width:
is: Tilgreindu ákjósanlega dálkbreidd:

en: Please specify the wanted indentation width:
is: Tilgreindu ákjósanlega breidd inndráttar:

[ctx: %1 and %3 are the selected words/chars count, %2 and %4 are the total words/chars count.]
en: Words %1/%2, Chars %3/%4
is: %1/%2 orð, %3/%4 stafir

[ctx: %1 and %2 are the total words/chars count.]
en: Words %1, Chars %2
is: %1 orð, %2 stafir

en: Zoom: %1%
is: Aðdráttur: %1%

en: Cut the selected text and move it to the clipboard
is: Klippa valinn texta og setja hann á klippispjaldið

en: Paste previously copied or cut clipboard contents
is: Líma texta sem áður var settur á klippispjaldið

en: Use this command to copy the currently selected text to the system clipboard.
is: Notaðu þessa skipun til að afrita valda textann á klippispjaldið.

en: Clipboard &History Paste
is: Límingarferill &klippispjalds

en: Paste Selection
is: Líma val

en: Paste previously mouse selection contents
is: Líma það sem var valið með músinni

en: Copy File Location
is: Afrita staðsetningu skráar

en: Copy the current file name and line number
is: Afrita heiti núverandi skráar og línunúmer

en: Swap with Clipboard Contents
is: Skipta út fyrir innihald klippispjalds

en: Swap the selected text with the clipboard contents
is: Skipta út valda textanum fyrir innihald klippispjalds

en: Take Screenshot of Selection
is: Taka skjámynd af vali

en: Save the current document
is: Vista núverandi skjal

en: Revert the most recent editing actions
is: Afturkalla nýlegustu breytingarnar

en: Revert the most recent undo operation
is: Afturkalla nýlegustu afturköllunaraðgerðina

en: &Scripts
is: &Skriftur

en: Apply &Word Wrap
is: Nota &línuskil

en: Use this to wrap the current line, or to reformat the selected lines as paragraph, to fit the 'Wrap words at' setting in the configuration dialog.<br /><br />This is a static word wrap, meaning the document is changed.
is: Notaðu þetta til að setja inn línuskil eða til að endursníða völdu línurnar sem efnisgrein, til að þær verði í samræmi við stillingar á eiginleikann 'Línuskil við' í grunnstillingaglugganum.<br /><br />Þetta eru varanleg línuskil, sem þýðir að skjalið breytist.

en: &Clean Indentation
is: &Hreinsa inndrátt

en: Use this to clean the indentation of a selected block of text (only tabs/only spaces).<br /><br />You can configure whether tabs should be honored and used or replaced with spaces, in the configuration dialog.
is: Notaðu þetta til að hreinsa inndrátt af valinni textablokk (aðeins dálkmerki/aðeins bil) <br /><br />Í grunnstillingum ritilsins geturðuskilgreint hvort það eigi að virða og nota dálkmerki eða skipta þeim út fyrir auð bil.

en: Convert Indentation to Spaces
is: Breyta inndrætti í bil

en: Convert Indentation to Tabs
is: Breyta inndrætti í dálkmerki

en: &Format Indentation
is: &Forsníða inndrátt

en: Use this to auto indent the current line or block of text to its proper indent level.
is: Notaðu þetta til að draga sjálfkrafa inn núverandi línu eða textablokk á rétt inndráttarstig.

[ctx: @action]
en: &Align On…
is: &Jafna við...

en: This command aligns lines in the selected block or whole document on the column given by a regular expression that you will be prompted for.<br /><br />If you give an empty pattern it will align on the first non-blank character by default.<br />If the pattern has a capture it will indent on the captured match.<br /><br /><i>Examples</i>:<br />With '-' it will insert spaces before the first '-' of each lines to align them all on the same column.<br />With ':\s+(.)' it will insert spaces before the first non-blank character that occurs after a colon to align them all on the same column.
is: Þessi skipun jafnar línur í völdu blokkinni eða öllu skjalinu við dálkinn sem gefinn er upp með reglulegri segð og sem beðið verður um.<br /><br />Ef þú gefur upp autt mynstur verður sjálfgefið jafnað við fyrsta stafinn sem ekki er auður.<br />Ef mynstrið grípur texta er jafnað við textann sem samsvarar því.<br /><br /><i>Dæmi</i>:<br />Með '-' verða sett inn bil á undan fyrsta '-' í hverri línu til að jafna þær við sama dálkinn.<br />Með ':\s+(.)' verður sett inn bil á undan fyrir stafnum sem ekki er auður sem kemur upp á eftir tvípunkti til að jafna þær allar við sama dálkinn.

en: C&omment
is: Athugasem&d

en: This command comments out the current line or a selected block of text.<br /><br />The characters for single/multiple line comments are defined within the language's highlighting.
is: Þessi skipun breytir núverandi línu eða textablokk í athugasemd. <br /><br />Eiginleikar athugasemda (ein eða fleiri línur) eru skilgreindir í textalitunarstillingum forritunarmálsins.

en: Go to Previous Editing Location
is: Fara á fyrri breytistað

en: Go to Next Editing Location
is: Fara á næsta breytistað

en: Unco&mment
is: &Eyða athugasemd

en: This command removes comments from the current line or a selected block of text.<br /><br />The characters for single/multiple line comments are defined within the language's highlighting.
is: Þessi skipun fjarlægir athugasemdir úr núverandi línu eða valinni textablokk.<br /><br />Eiginleikar athugasemda (ein eða fleiri línur) eru skilgreindir í textalitunarstillingum forritunarmálsins.

en: Toggle Comment
is: Víxla athugasemd af/á

en: &Read Only Mode
is: &Skrifvarið snið

en: Lock/unlock the document for writing
is: Læsa/aflæsa skjalinu til skriftar

en: &Force RTL Direction
is: &Þvinga stefnu frá hægri til vinstri

en: Force RTL Text Direction
is: Þvinga textastefnu frá hægri til vinstri

en: Uppercase
is: Hástafir

en: Convert the selection to uppercase, or the character to the right of the cursor if no text is selected.
is: Breyta valinu í hástafi eða einungis stafnum hægra megin við bendilinn ef enginn texti er valinn.

en: Lowercase
is: Lágstafir

en: Convert the selection to lowercase, or the character to the right of the cursor if no text is selected.
is: Breyta valinu í lágstafi eða einungis stafnum hægra megin við bendilinn ef enginn texti er valinn.

en: Capitalize
is: Hástafa

en: Capitalize the selection, or the word under the cursor if no text is selected.
is: Hástafa valið eða einungis orðið undir bendlinum ef enginn texti er valinn.

en: Join Lines
is: Sameina línur

en: Invoke Code Completion
is: Virkja kóðaútfyllingu

en: Manually invoke command completion, usually by using a shortcut bound to this action.
is: Virkja kóðaútfyllingu handvirkt, venjulega með því að nota flýtilykla semtengdir eru þeirri aðgerð.

en: Remove Trailing Spaces
is: Fjarlægja auð bil aftast

en: Print the current document.
is: Prenta núverandi skjal.

en: Show print preview of current document
is: Forskoða prentútgáfu núverandi skjals

en: Reloa&d
is: En&durhlaða

en: Reload the current document from disk.
is: Endurhlaða skjalinu af diski.

en: Save the current document to disk, with a name of your choice.
is: Vista núverandi skjal á diski, með heiti að eigin vali.

[ctx: @action]
en: Save As with Encodin&g…
is: Vista með stafatöflu...

[ctx: @action]
en: Save Cop&y As…
is: Vista a&frit sem...

en: Save a copy of the current document to disk.
is: Vista afrit af núverandi skjali á diski.

en: This command opens a dialog and lets you choose a line that you want the cursor to move to.
is: Þessi skipun opnar svarglugga þar sem þú getur valið línu þangað sem þú vilt færa bendilinn.

en: Go to Previous Modified Line
is: Fara að fyrri breyttu línu

en: Move upwards to the previous modified line.
is: Fara upp á við á fyrri línu sem var breytt.

en: Go to Next Modified Line
is: Fara á næstu breyttu línu

en: Move downwards to the next modified line.
is: Fara niður á við á næstu línu sem var breytt.

[ctx: @action]
en: &Configure Editor…
is: &Grunnstilla ritil...

en: Configure various aspects of this editor.
is: Grunnstilla ýmsa eiginleika ritilsins.

en: &Mode
is: &Snið

en: &Highlighting
is: &Textalitun

en: Here you can choose how the current document should be highlighted.
is: Hér getur þú valið textalitun fyrir núverandi skjal.

en: &Editor Color Theme
is: Litaþ&emu ritils

en: &Indentation
is: &Inndráttur

en: Select the entire text of the current document.
is: Velja allan textann í núverandi skjali.

en: If you have selected something within the current document, this will no longer be selected.
is: Ef þú hefur valið eitthvað í núverandi skjali verður það ekki lengur valið.

en: Enlarge Font
is: Stækka letur

en: This increases the display font size.
is: Þetta stækkar letrið á skjánum.

en: Shrink Font
is: Minnka letur

en: This decreases the display font size.
is: Þetta minnkar letrið á skjánum.

en: Reset Font Size
is: Endurstilla leturstærð

en: This resets the display font size.
is: Þetta endurstillir leturstærðina á skjánum.

en: Bl&ock Selection Mode
is: Bl&okkarvalsstilling

en: This command allows switching between the normal (line based) selection mode and the block selection mode.
is: Þessi skipun víxlar á milli venjulegs vals (línuvals) og blokkarvalsstillingar.

en: Switch to Next Input Mode
is: Skipta í næsta innsetningarsnið

en: Switch to the next input mode.
is: Skipta í næsta innsetningarsnið.

en: Overwr&ite Mode
is: Yfirskr&iftarsnið

en: Choose whether you want the text you type to be inserted or to overwrite existing text.
is: Veldu hvort þú vilt að textinn sem þú skrifar verði bætt við eða skrifi yfir texta sem er fyrir.

en: Show Whitespace
is: Sýna bilmerki

en: If this option is checked, whitespaces in this document will be visible.<br /><br />This is only a view option, meaning the document will not be changed.
is: Ef hakað er hér verða bilmerki í skjalinu sýnileg.<br /><br />Þetta er einungis sjónræn breyting, skjalið sjálft breytist ekki.

en: &Dynamic Word Wrap
is: &Orðskrið

en: If this option is checked, the text lines will be wrapped at the view border on the screen.<br /><br />This is only a view option, meaning the document will not be changed.
is: Ef hakað er hér verður heldur textalína áfram í næstu línu þegar hún nær lengra en að brún gluggans.<br /><br />Þetta er einungis sjónræn breyting, skjalið sjálft breytist ekki.

en: Dynamic Word Wrap Indicators
is: Orðskriðsmerki

en: Choose when the Dynamic Word Wrap Indicators should be displayed
is: Velja hvenær á að birta orðskriðsmerkin

en: &Off
is: &Slökkt

en: Follow &Line Numbers
is: Fylgja &línunúmerum

en: &Always On
is: &Alltaf kveikt

en: Static Word Wrap
is: Varanleg línuskil

en: If this option is checked, the text lines will be wrapped at the column defined in the editing properties.
is: Ef hakað er hér er texta skipt á milli lína við dálkinn sem tilgreindur er í ritunarstillingunum.

en: Show Static &Word Wrap Marker
is: Sýna merki fyrir varanleg &línuskil

en: Show/hide the Word Wrap Marker, a vertical line drawn at the word wrap column as defined in the editing properties
is: Sýna/fela línuskilamerkið, lóðrétta línu á dálkinum þar sem skipt er á milli lína í samræmi við skilgreiningar í ritunarstillingunum

en: Show Folding &Markers
is: Sýna földunar&merki

en: You can choose if the codefolding marks should be shown, if codefolding is possible.
is: Þú getur valið hvort merki fyrir kóðaföldun séu sýnileg, ef hægt er að falda kóðablokkir.

en: Show &Icon Border
is: Sýna &táknaborða

en: Show/hide the icon border.<br /><br />The icon border shows bookmark symbols, for instance.
is: Sýna/fela táknaborðann.<br /><br />Táknaborðinn sýnir m.a. bókamerki.

en: Show &Line Numbers
is: Sýna &línunúmer

en: Show/hide the line numbers on the left hand side of the view.
is: Sýna/fela línunúmer á vinstri hlið ritilsgluggans.

en: Show Scroll&bar Marks
is: Sýna s&krunstikumerki

en: Show/hide the marks on the vertical scrollbar.<br /><br />The marks show bookmarks, for instance.
is: Sýna/fela merki á lóðréttu skrunstikunni.<br /><br />Merkin sýna til dæmis bókamerkin.

en: Show Scrollbar Mini-Map
is: Sýna yfirlitsmynd á skrunstiku

en: Show/hide the mini-map on the vertical scrollbar.<br /><br />The mini-map shows an overview of the whole document.
is: Sýna/fela yfirlitsmynd á lóðréttu skrunstikunni.<br /><br />Yfirlitsmyndin sýnir yfirlit yfir allt skjalið.

note: i18n("Show the whole document in the Mini-Map"), this); ac->addAction(QLatin1String("view_scrollbar_minimap_all"), a); a->setWhatsThis(i18n("Display the whole document in the mini-map.<br /><br />With this option set the whole document will be visible in the mini-map.")); connect(a, SIGNAL(triggered
en: Show Non-Printable Spaces
is: Sýna óprentanleg bil

en: Show/hide bounding box around non-printable spaces
is: Sýna/fela hneppiramma utan um óprentanleg bil

en: Switch to Command Line
is: Fara í skipanalínu

en: Show/hide the command line on the bottom of the view.
is: Sýna/fela skipanalínuna neðst á ritilsglugganum.

en: Input Modes
is: Innsetningarsnið

en: Activate/deactivate %1
is: Virkja/afvirkja %1

en: &End of Line
is: Línu&ending

en: Choose which line endings should be used, when you save the document
is: Veldu hvaða endingar verða notaðar þegar þú vistar skjalið

en: Add &Byte Order Mark (BOM)
is: Bæta við &bætaröðunarmerki (BOM)

en: Enable/disable adding of byte order marks for UTF-8/UTF-16 encoded files while saving
is: Virkja/afvirkja að bæta við bætaröðunarmerki þegar skrár með UTF-8/UTF-16 stafatöflu eru vistaðar

en: E&ncoding
is: Stafa&tafla

en: Look up the first occurrence of a piece of text or regular expression.
is: Leita að fyrsta tilviki af texta eða reglulegri segð.

en: Find Selected
is: Finna valið

en: Finds next occurrence of selected text.
is: Finnur næsta tilvik af völdum texta.

en: Find Selected Backwards
is: Finna valið aftur á bak

en: Finds previous occurrence of selected text.
is: Leita að fyrra tilviki af völdum texta.

en: Find and Select Next Occurrence
is: Finna og velja næsta tilvik

en: Finds next occurrence of the word under cursor and add it to selection.
is: Finnur næsta tilvik af orðinu undir bendlinum og bætir við valið.

en: Mark Currently Selected Occurrence as Skipped
is: Merkja tilvik sem er valið sem slepptu

en: Marks the currently selected word as skipped.
is: Merkja orðið sem er valið sem slepptu.

en: Find and Select All Occurrences
is: Finna og velja öll tilvik

en: Finds all occurrences of the word under cursor and selects them.
is: Finnur öll tilvik af orðinu undir bendlinum og velur þau.

en: Look up the next occurrence of the search phrase.
is: Leita að næsta tilviki af leitartextanum.

en: Look up the previous occurrence of the search phrase.
is: Leita að fyrra tilviki af leitartextanum.

en: Look up a piece of text or regular expression and replace the result with some given text.
is: Leita að textabroti eða reglulegri segð og skipta innihaldinu út fyrir tiltekinn texta.

en: Add Cursors to Line Ends
is: Bæta bendlum við línuenda

en: Creates a cursor at the end of every line in selection.
is: Býr til bendla við enda allra lína í valinu.

en: Add Caret below Cursor
is: Setja inn innskotsmerki fyrir neðan bendil

en: Adds a caret in the line below the current caret.
is: Setur innskotsmerki inn í línu fyrir neðan núverandi innskotsmerki.

en: Add Caret above Cursor
is: Setja inn innskotsmerki fyrir ofan bendil

en: Adds a caret in the line above the current caret.
is: Setur innskotsmerki inn í línu fyrir ofan núverandi innskotsmerki.

en: Toggle Camel Case Cursor Movement
is: Víxla hvort bendill stoppi á hástöfum inni í orðum (camel case)

en: Toggle between normal word movement and camel case cursor movement.
is: Víxla hvort bendill hoppi á milli orða eða stoppi á hástöfum inni í orðum (camel case).

en: Remove Cursors from Empty Lines
is: Fjarlægja bendla úr auðum línum

en: Remove cursors from empty lines
is: Fjarlægja bendla úr auðum línum

en: Automatic Spell Checking
is: Sjálfvirk stafsetningarvilluleit

en: Enable/disable automatic spell checking
is: Virkja/afvirkja sjálfvirka stafsetningarkönnun

[ctx: @action]
en: Change Dictionary…
is: Skipta um orðasafn...

en: Change the dictionary that is used for spell checking.
is: Skipta um orðasafnið sem er notað við stafsetningarkönnun.

en: Clear Dictionary Ranges
is: Hreinsa orðasafnssvið

en: Remove all the separate dictionary ranges that were set for spell checking.
is: Fjarlægja öll aðskilin orðasafnssvið sem voru valin fyrir stafsetningarkönnun.

en: Copy as &HTML
is: Afrita sem &HTML

en: Use this command to copy the currently selected text as HTML to the system clipboard.
is: Notaðu þessa skipun til að afrita núverandi textaval á klippispjaldið sem HTML.

[ctx: @action]
en: E&xport as HTML…
is: Fl&ytja út sem HTML…

en: This command allows you to export the current document with all highlighting information into a HTML document.
is: Með þessari skipun getur þú flutt út núverandi skjal með öllum textalitunarupplýsingum í HTML-skjal.

en: Move Word Left
is: Færa um orð til vinstri

en: Select Character Left
is: Velja staf til vinstri

en: Select Word Left
is: Velja orð til vinstri

en: Move Word Right
is: Færa um orð til hægri

en: Select Character Right
is: Velja staf til hægri

en: Select Word Right
is: Velja orð til hægri

en: Start the Marked Selection
is: Byrja merkta valið

en: Emulate the Emacs-like selection mode, where the beginning is marked and then the selection is continuously updated.
is: Herma eftir valstillingu í anda Emacs, þar sem upphafið er merkt og valið síðan uppfært stöðugt.

en: Move to Beginning of Line
is: Færa í byrjun línu

en: Move to Beginning of Document
is: Færa í byrjun skjals

en: Select to Beginning of Line
is: Velja að byrjun línu

en: Select to Beginning of Document
is: Velja að byrjun skjals

en: Move to End of Line
is: Færa í enda línu

en: Move to End of Document
is: Færa í enda skjals

en: Select to End of Line
is: Velja að enda línu

en: Select to End of Document
is: Velja að enda skjals

en: Select to Previous Line
is: Velja að fyrri línu

en: Scroll Line Up
is: Skruna upp um línu

en: Move to Next Line
is: Færa í næstu línu

en: Move to Previous Line
is: Færa í fyrri línu

en: Move Cursor Right
is: Færa bendil til hægri

en: Move Cursor Left
is: Færa bendil til vinstri

en: Select to Next Line
is: Velja að næstu línu

en: Scroll Line Down
is: Skruna niður um línu

en: Scroll Page Up
is: Skruna upp um síðu

en: Select Page Up
is: Velja upp um síðu

en: Move to Top of View
is: Færa efst í ritilsglugga

en: Select to Top of View
is: Velja að efst í ritilsglugga

en: Scroll Page Down
is: Skruna niður um síðu

en: Select Page Down
is: Velja niður um síðu

en: Move to Bottom of View
is: Færa neðst á ritilsglugga

en: Select to Bottom of View
is: Velja að neðst á ritilsglugga

en: Go to Matching Bracket
is: Fara á mótsvarandi sviga

en: Select to Matching Bracket
is: Velja að mótsvarandi sviga

en: Transpose Characters
is: Víxla stöfum

en: Transpose Words
is: Víxla orðum

en: Delete Line
is: Eyða línu

en: Delete Word Left
is: Eyða orði til vinstri

en: Delete Word Right
is: Eyða orði til hægri

en: Delete Next Character
is: Eyða næsta staf

en: Backspace
is: Bakklykill

en: Insert Tab Character
is: Setja inn dálkmerki

en: Insert Smart Newline
is: Setja inn snjalla nýja línu

en: Insert newline including leading characters of the current line which are not letters or numbers.
is: Setja inn nýja línu ásamt fyrstu stöfum í núverandi línu sem eru ekki bók- eða tölustafir.

en: Insert a Non-Indented Newline
is: Setja inn óinndregna nýja línu

en: Insert a new line without indentation, regardless of indentation settings.
is: Setja inn nýja línu án inndráttar, sama hver inndráttarstillingin er.

en: Insert a Newline Above Current Line
is: Setja inn nýja línu fyrir ofan núverandi línu

en: Insert a new line above current line without modifying the current line.
is: Setja inn nýja línu fyrir ofan núverandi línu án þess að breyta núverandi línu.

en: Insert a Newline Below Current Line
is: Setja inn nýja línu fyrir neðan núverandi línu

en: Insert a new line below current line without modifying the current line.
is: Setja inn nýja línu fyrir neðan núverandi línu án þess að breyta núverandi línu.

en: &Indent
is: Draga &inn

en: Use this to indent a selected block of text.<br /><br />You can configure whether tabs should be honored and used or replaced with spaces, in the configuration dialog.
is: Notaðu þetta til að draga inn textablokk.<br /><br />Í grunnstillingaglugganum getur þú valið hvort það eigi að virða og nota dálkmerki eða skipta þeim út fyrir auð bil.

en: &Unindent
is: Fjarl&ægja inndrátt

en: Use this to unindent a selected block of text.
is: Notaðu þetta til að fjarlægja inndrátt af textablokk.

en: Fold Toplevel Nodes
is: Falda efsta stigs hnúta

en: Unfold Toplevel Nodes
is: Opna efsta stigs hnúta

en: Toggle Current Node
is: Opna/falda núverandi hnút

en: Toggle Contained Nodes
is: Opna/falda innifalda hnúta

en: Say current selection or document
is: Segja núverandi val eða skjal

en: Stop current output
is: Stöðva núverandi úttak

en: Pause current output
is: Gera hlé á núverandi úttaki

en: Resume current output
is: Halda áfram núverandi úttaki

en: Camel case movement disabled
is: Afvirkjað að bendill stoppi á hástöfum inni í orðum

en: Camel case movement enabled
is: Virkjað að bendill stoppi á hástöfum inni í orðum

en: Search wrapped
is: Leit fer hringinn

en: Align On
is: Jafna við

en: Alignment pattern:
is: Jöfnunarmynstur:

en: Export File as HTML
is: Flytja út skrá sem HTML

en: Available Commands
is: Tiltækar skipanir

en: <p>For help on individual commands, do <code>'help &lt;command&gt;'</code></p>
is: <p>Sláðu inn <code>'help &lt;skipun&gt;' til að kalla fram hjálp fyrir skipanir</code></p>

en: No help for '%1'
is: Engin hjálp fyrir '%1'

en: No such command <b>%1</b>
is: Óþekkt skipun <b>%1</b>

en: <p>This is the Katepart <b>command line</b>.<br />Syntax: <code><b>command [ arguments ]</b></code><br />For a list of available commands, enter <code><b>help list</b></code><br />For help for individual commands, enter <code><b>help &lt;command&gt;</b></code></p>
is: <p>Þetta er Katepart <b>skipanalínan</b>.<br />Málsnið: <code><b>skipun [ viðföng ]</b></code><br />Til að fá lista yfir tiltækar skipanir skaltu slá inn <code><b>help list</b></code><br />Til að fá hjálp fyrir einstakar skipanir slærðu inn <code><b>help &lt;skipun&gt;</b></code></p>

en: No such command: "%1"
is: Engin slík skipun: "%1"

en: Error: No range allowed for command "%1".
is: Villa: Ekkert svið leyfilegt fyrir skipunina "%1".

en: Success:
is: Tókst:

en: Command "%1" failed.
is: Skipunin "%1" mistókst.

en: Mark Type %1
is: Gerð merkis %1

en: Set Default Mark Type
is: Velja sjálfgefna gerð merkis

en: Disable Annotation Bar
is: Afvirkja glósustiku

en: Save
is: Vista

en: Copy
is: Afrita

[ctx: @action:button]
en: Background Color…
is: Bakgrunnslitur…

en: Show Extra Decorations
is: Sýna viðbótarskreytingar

en: Show Window Decorations
is: Sýna gluggaskreytingar

[ctx: @title:window]
en: Take Screenshot of Selection
is: Taka skjámynd af vali

en: Don't Show Line Numbers
is: Ekki sýna línunúmer

en: Show Line Numbers From 1
is: Sýna línunúmer frá 1

en: Show Actual Line Numbers
is: Sýna raunveruleg línunúmer

[ctx: @title:window]
en: Screenshot saving failed
is: Mistókst að vista skjámynd

en: Screenshot saving failed: %1
is: Mistókst að vista skjámynd: %1

en: All documents written to disk
is: Öll skjöl skrifuð á disk

en: Document written to disk
is: Skjal skrifað á disk

en: <p><b>w/wa &mdash; write document(s) to disk</b></p><p>Usage: <tt><b>w[a]</b></tt></p><p>Writes the current document(s) to disk. It can be called in two ways:<br /> <tt>w</tt> &mdash; writes the current document to disk<br /> <tt>wa</tt> &mdash; writes all documents to disk.</p><p>If no file name is associated with the document, a file dialog will be shown.</p>
is: <p><b>w/wa &mdash; skrifa skjal/skjöl á disk</b></p><p>Notkun: <tt><b>w[a]</b></tt></p><p>Skrifar núverandi skjal/skjöl á disk. Hægt er að gefa skipunina á tvo vegu:<br /> <tt>w</tt> &mdash; skrifar núverandi skjal á disk<br /> <tt>wa</tt> &mdash; skrifar öll skjöl á disk.</p><p>Ef skjalið er ekki með neitt heiti birtist skráagluggi.</p>

en: <p><b>q/qa/wq/wqa &mdash; [write and] quit</b></p><p>Usage: <tt><b>[w]q[a]</b></tt></p><p>Quits the application. If <tt>w</tt> is prepended, it also writes the document(s) to disk. This command can be called in several ways:<br /> <tt>q</tt> &mdash; closes the current view.<br /> <tt>qa</tt> &mdash; closes all views, effectively quitting the application.<br /> <tt>wq</tt> &mdash; writes the current document to disk and closes its view.<br /> <tt>wqa</tt> &mdash; writes all documents to disk and quits.</p><p>In all cases, if the view being closed is the last view, the application quits. If no file name is associated with the document and it should be written to disk, a file dialog will be shown.</p>
is: <p><b>q/qa/wq/wqa &mdash; [skrifa og] hætta</b></p><p>Notkun: <tt><b>[w]q[a]</b></tt></p><p>Lokar forritinu. Ef <tt>w</tt> er sett á undan er skjalið/skjölin líka skrifuð á disk. Hægt er að gefa skipunina á nokkra vegu:<br /> <tt>q</tt> &mdash; lokar núverandi ritilsglugga.<br /> <tt>qa</tt> &mdash; lokar öllum ritilsgluggum og lokar í raun forritinu.<br /> <tt>wq</tt> &mdash; skrifar núverandi skjal á disk og lokar því.<br /> <tt>wqa</tt> &mdash; skrifar öll skjöl á disk og hættir í forritinu.</p><p>Í öllum tilvikum er forritinu lokað ef ritilsglugginn sem verið er að loka er síðasti ritilsglugginn. Ef skjalið hefur ekki enn fengið heiti og það þarf að skrifa það á disk birtist skráagluggi.</p>

en: <p><b>x/xa &mdash; write and quit</b></p><p>Usage: <tt><b>x[a]</b></tt></p><p>Saves document(s) and quits (e<b>x</b>its). This command can be called in two ways:<br /> <tt>x</tt> &mdash; closes the current view.<br /> <tt>xa</tt> &mdash; closes all views, effectively quitting the application.</p><p>In all cases, if the view being closed is the last view, the application quits. If no file name is associated with the document and it should be written to disk, a file dialog will be shown.</p><p>Unlike the 'w' commands, this command only writes the document if it is modified.</p>
is: <p><b>x/xa &mdash; skrifa og hætta</b></p><p>Notkun: <tt><b>x[a]</b></tt></p><p>Vistar skjal/skjöl og hættir (e. 'e<b>x</b>its'). Hægt er að gefa skipunina á tvo vegu:<br /> <tt>x</tt> &mdash; lokar núverandi ritilsglugga.<br /> <tt>xa</tt> &mdash; lokar öllum ritilsgluggum og lokar í raun forritinu.</p><p>Í öllum tilvikum er forritinu lokað ef glugginn sem verið er að loka er sá síðasti. Ef skjalið hefur ekki enn fengið heiti og það þarf að skrifa það á disk birtist skráagluggi.</p><p>Ólíkt 'w'-skipuninni skrifar þessi skipun skjalið eingöngu ef því hefur verið breytt.</p>

en: <p><b>sp,split&mdash; Split horizontally the current view into two</b></p><p>Usage: <tt><b>sp[lit]</b></tt></p><p>The result is two views on the same document.</p>
is: <p><b>sp,split&mdash; Kljúfa núverandi ritilsglugga lárétt í tvo hluta</b></p><p>Notkun: <tt><b>sp[lit]</b></tt></p><p>Útkoman eru tveir ritilsgluggarmeð sama skjalinu.</p>

en: <p><b>vs,vsplit&mdash; Split vertically the current view into two</b></p><p>Usage: <tt><b>vs[plit]</b></tt></p><p>The result is two views on the same document.</p>
is: <p><b>vs,vsplit&mdash; Kljúfa núverandi ritilsglugga lóðrétt í tvo hluta</b></p><p>Notkun: <tt><b>vs[plit]</b></tt></p><p>Útkoman er tveir ritilsgluggar með sama skjalinu.</p>

en: <p><b>clo[se]&mdash; Close the current view</b></p><p>Usage: <tt><b>clo[se]</b></tt></p><p>After executing it, the current view will be closed.</p>
is: <p><b>clo[se]&mdash; Loka núverandi ritilsglugga</b></p><p>Notkun: <tt><b>clo[se]</b></tt></p><p>Eftir að skipunin er gefin verður núverandi ritilsglugga lokað.</p>

en: <p><b>[v]new &mdash; split view and create new document</b></p><p>Usage: <tt><b>[v]new</b></tt></p><p>Splits the current view and opens a new document in the new view. This command can be called in two ways:<br /> <tt>new</tt> &mdash; splits the view horizontally and opens a new document.<br /> <tt>vnew</tt> &mdash; splits the view vertically and opens a new document.<br /></p>
is: <p><b>[v]new &mdash; kljúfa ritilsglugga og búa til nýtt skjal</b></p><p>Notkun: <tt><b>[v]new</b></tt></p><p>Klýfur núverandi ritilsglugga og opnar nýtt skjal í nýja ritilsglugganum. Hægt er að gefa skipunina á tvo vegu:<br /> <tt>new</tt> &mdash; klýfur ritilsgluggann lárétt og opnar nýtt skjal.<br /> <tt>vnew</tt> &mdash; klýfur ritilsgluggann lóðrétt og opnar nýtt skjal.<br /></p>

en: <p><b>e[dit] &mdash; reload current document</b></p><p>Usage: <tt><b>e[dit]</b></tt></p><p>Starts <b>e</b>diting the current document again. This is useful to re-edit the current file, when it was modified on disk.</p>
is: <p><b>e[dit] &mdash; endurhlaða skjalið</b></p><p>Notkun: <tt><b>e[dit]</b></tt></p><p>Byrjar að breyta (e. '<b>e</b>dit') skjalinu aftur. Þetta er gagnlegt til að breyta aftur núverandi skjali þegar því var breytt á diski.</p>

en: <p><b>b,buffer &mdash; Edit document N from the document list</b></p><p>Usage: <tt><b>b[uffer] [N]</b></tt></p>
is: <p><b>b,buffer &mdash; Breyta skjali N úr skjalalistanum</b></p><p>Notkun: <tt><b>b[uffer] [N]</b></tt></p>

en: <p><b>bp,bprev &mdash; previous buffer</b></p><p>Usage: <tt><b>bp[revious] [N]</b></tt></p><p>Goes to <b>[N]</b>th previous document ("<b>b</b>uffer") in document list. </p><p> <b>[N]</b> defaults to one. </p><p>Wraps around the start of the document list.</p>
is: <p><b>bp,bprev &mdash; fyrra biðminni</b></p><p>Notkun: <tt><b>bp[revious] [N]</b></tt></p><p>Fer á skjal nr. <b>[N]</b> ("<b>b</b>uffer") í skjalalistanum. </p><p> <b>[N]</b> er sjálfgefið einn. </p><p>Heldur áfram hringinn þegar komið er á byrjun skjalalistans.</p>

en: <p><b>bn,bnext &mdash; switch to next document</b></p><p>Usage: <tt><b>bn[ext] [N]</b></tt></p><p>Goes to <b>[N]</b>th next document ("<b>b</b>uffer") in document list.<b>[N]</b> defaults to one. </p><p>Wraps around the end of the document list.</p>
is: <p><b>bn,bnext &mdash; skiptir í næsta skjal</b></p><p>Notkun: <tt><b>bn[ext] [N]</b></tt></p><p>Fer á skjal nr. <b>[N]</b>("<b>b</b>uffer") í skjalalistanum.<b>[N]</b> er sjálfgefið einn. </p><p>Heldur áfram hringinn þegar komið er að enda skjalalistans.</p>

en: <p><b>bf,bfirst &mdash; first document</b></p><p>Usage: <tt><b>bf[irst]</b></tt></p><p>Goes to the <b>f</b>irst document ("<b>b</b>uffer") in document list.</p>
is: <p><b>bf,bfirst &mdash; fyrsta skjal</b></p><p>Notkun: <tt><b>bf[irst]</b></tt></p><p>Fer á <b>f</b>yrsta skjalið ("<b>b</b>uffer") í skjalalistanum.</p>

en: <p><b>bl,blast &mdash; last document</b></p><p>Usage: <tt><b>bl[ast]</b></tt></p><p>Goes to the <b>l</b>ast document ("<b>b</b>uffer") in document list.</p>
is: <p><b>bl,blast &mdash; síðasta skjal</b></p><p>Notkun: <tt><b>bl[ast]</b></tt></p><p>Fer á síðasta (e. '<b>l</b>ast') skjalið ("<b>b</b>uffer") í skjalalistanum.</p>

en: <p><b>ls</b></p><p>list current buffers<p>
is: <p><b>ls</b></p><p>telja upp núverandi biðminni<p>

en: Missing argument. Usage: %1 <from>
is: Vantar viðfang. Notkun: %1 <from>

en: No mapping found for "%1"
is: Engin vörpun fannst fyrir "%1"

en: "%1" is mapped to "%2"
is: "%1" er varpað í "%2"

en: Missing argument(s). Usage: %1 <from> [<to>]
is: Vantar viðfang. Notkun: %1 <from> [<to>]

en: Wrong arguments
is: Röng viðföng

en: Unable to open the config file for reading.
is: Gat ekki opnað grunnstillingaskrá til að lesa.

en: Unable to open file
is: Gat ekki opnað skrá

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, chkViCommandsOverride)
en: When selected, vi commands will override Kate's built-in commands. For example: Ctrl+R will redo, and override the standard action (showing the search and replace dialog).
is: Þegar þetta er valið munu vi-skipanir taka yfir innbyggðar skipanir í Kate. Til dæmis: Ctrl+R endurtekur aðgerð og hnekkir þannig sjálfgefnu aðgerðinni (sem er að opna gluggann til að leita/skipta út).

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkViCommandsOverride)
en: Let Vi commands override Kate shortcuts
is: Leyfa Vi-skipunum að hnekkja flýtilyklum Kate

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, chkViRelLineNumbers)
en: Show the line number relative to the line with the cursor in front of each line.
is: Sýna afstæð línunúmer út frá línunni sem bendillinn er í.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chkViRelLineNumbers)
en: Display relative line numbers
is: Sýna afstæð línunúmer

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Key mapping is used to change the meaning of typed keys. This allows you to move commands to other keys or make special keypresses for doing a series of commands.
    
    Example:
    "<F2>" → "I-- <esc>"
    
    This will prepend "-- " to a line when pressing F2.
is: Lyklavörpun er notuð til að breyta merkingu innsleginna lykla. Þetta gerir þér kleift að færa skipanir á milli lykla eða búa til sérstakar lyklasamsetningar til að framkvæma röð af skipunum.
    
    Dæmi:
    "<F2>" → "I-- <esc>"
    
    Þarna er "-- " bætt framan við línu með því að ýta á F2.

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Key Mapping
is: Lyklavörpun

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, normalTab)
en: Normal mode
is: Venjulegt snið

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTableWidget, tblNormalModeMappings) i18n: ectx: property (text), widget (QTableWidget, tblInsertModeMappings) i18n: ectx: property (text), widget (QTableWidget, tblVisualModeMappings)
en: Command
is: Skipun

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTableWidget, tblNormalModeMappings) i18n: ectx: property (text), widget (QTableWidget, tblInsertModeMappings) i18n: ectx: property (text), widget (QTableWidget, tblVisualModeMappings)
en: Replacement
is: Útskipting

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTableWidget, tblNormalModeMappings) i18n: ectx: property (text), widget (QTableWidget, tblInsertModeMappings) i18n: ectx: property (text), widget (QTableWidget, tblVisualModeMappings)
en: Recursive?
is: Endurkvæmt?

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, insertTab)
en: Insert mode
is: Innsetningarsnið

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, visualTab)
en: Visual mode
is: Sjónrænt snið

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, btnRemoveSelectedRows)
en: Remove selected
is: Fjarlægja valið

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, btnAddNewRow)
en: Add new mapping
is: Bæta við nýrri vörpun

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, btnImportNormal)
en: Read a vimrc file and attempt to import mappings specified with the "[n]noremap" command.
is: Lesa vimrc-skrá og reyna að flytja inn varpanir sem tilgreindar eru með skipuninni "[n]noremap".

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, btnImportNormal)
en: Import from vimrc file
is: Flytja inn úr vimrc-skrá

en: Mark set: %1
is: Merki stillt: %1

en: There are no more chars for the next bookmark.
is: Ekki eru fleiri stafir fyrir næsta bókamerki.

en: Nothing in register %1
is: Ekkert í registrinu %1

en: '%1' %2,  Hex %3,  Octal %4
is: '%1' %2,  hex %3,  áttundakerfis %4

en: Mark not set: %1
is: Merki ekki stillt: %1
